[Funland] Chuyện họ hàng đến ở

lênh văn đênh

Xe đạp
không sợ chồng tòm tem, không sợ loạn luân thì có gì mà khó khăn, mở rộng tấm lòng ra, cứ đối xử tốt với người ta ( bất kể ai mình cũng phải đối tốt... đấy là bài học bn năm nay của em mợ ạ) rồi một ngày đẹp trời mợ sẽ thấy nhẹ lòng hơn
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tìm hình đã có ai va chạm gì chưa các cụ ơi?

otothanglong

Xe điện
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Dở hơi đã giãn cách mà lại đón người lạ về ở cùng, ai ở đâu thì ở yên đấy, mợ báo phường luôn ông chồng chống CT 16 nhé

lênh văn đênh

Xe đạp
cái khoản này em mới nhớ, gần khu em có mấy đứa sinh viên thuê hẳn time city nhá, để ý là lâu lâu em nào cũng vậy hay có bố đến thăm lắm, còn mẹ chả thấy bao giờ
Trọ cũng dăm bẩy đường đấy cụ ạ. Thuê trọ 1 căn ở Time City thì sao.

Tony_Le

Xe container
cái khoản này em mới nhớ, gần khu em có mấy đứa sinh viên thuê hẳn time city nhá, để ý là lâu lâu em nào cũng vậy hay có bố đến thăm lắm, còn mẹ chả thấy bao giờ
Các cụ cứ dòm ngó đời tư người ta làm gì nhỉ? Hàng xóm mà tám nhà các cụ dùng mắm tôm để xào rau không biết các cụ phản ứng thế nào?

vingraux

Xe tăng
Lão đi tuần Liên Xô ít thôi :))
Nhân mùa giãn cách, giới thiệu với các bác một phim "hay" có tên là Cashback. Hayley Marie Coppin vào vai một nữ sinh viên trao đổi người Thụy Điển đến ở nhà một gia đình người Anh. Phim còn có Keeley Hazell góp vài cảnh nữa. Các bác cứ gúc thử mấy cái tên này xong rồi quyết định đón xem hay không nhé :D

lênh văn đênh

Xe đạp
Nó đập vào mắt cụ ạ, hay cụ cũng hay đến thăm mấy em sinh viên phỏng?
Các cụ cứ dòm ngó đời tư người ta làm gì nhỉ? Hàng xóm mà tám nhà các cụ dùng mắm tôm để xào rau không biết các cụ phản ứng thế nào?

Thèm khát

Xe điện
Chuẩn em gái họ thật chứ ạ?
Cơ mà có khi nào em gái mưa không đấy?

Tony_Le

Xe container
Nó đập vào mắt cụ ạ, hay cụ cũng hay đến thăm mấy em sinh viên phỏng?
Là con người thì hỉ nộ ái ố hay ăn ngủ đụ ị là lẽ thường tình. Em thích gái trẻ đẹp chân dài là lẽ nhiên, nếu có điều kiện về tiền bạc, thời gian và khả năng thì em cũng đến thăm thôi.

Nắng nhạt

Xe điện
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa VN. Độc lập, tự do mới hạnh phúc được, chung đụng làm gì

tientung000

Xe điện
Vậy thôi nhé. E nhận đủ comment góp ý của cụ mợ rồi. E tự suy nghĩ lại và cư xử. Mong các cụ mợ k comment vào thớt này nữa ạ.
Nhận đủ chưa mà còn đi mời vang dạo các cụ?
Tự sống được và kiếm được ít tiền chưa phải là biết văn hóa mời rượu nhé.

Vo_thuong

Xe điện
Vậy thôi nhé. E nhận đủ comment góp ý của cụ mợ rồi. E tự suy nghĩ lại và cư xử. Mong các cụ mợ k comment vào thớt này nữa ạ.
Mợ ko muốn nhận comments nữa nhưng em cũng xin kể lại một việc tương tự của nhà em, đó là có đứa em họ của vợ, con gái, 25 tuổi cũng xin ở nhờ nhà em một thời gian. Nhà em cũng không muốn cho nó ở đâu - thật lòng là như vậy nhưng cũng đồng ý với mự (mẹ nó) là cho nó ở một thời gian. Trong quá trình nó ở thì một số vấn đề như thế này:
- Nó đi làm rồi nên thường xuyên về muộn => cả nhà ăn cơm xong lại phải để phần cho nó, đều như vắt tranh hôm nào cũng thế.
- Ngoài những ngày đi làm ra, còn nếu ở nhà thì nó cứ ở lí trên phòng thôi, đến giờ ăn thì xuống, chị có bảo làm gì thì làm còn ko thì thôi.
- Bình thường thì ngày hè, thỉnh thoảng nhà em cởi trần cho mát nhưng khi nó ở cùng thì lúc nào cũng phải mặc áo, nói chung là sinh hoạt ko thoải mái.
... đại loại là cũng nhiều thứ khá là nhiêu khê.
Và một ý nữa đó là: con gái đến tuổi đó rồi thì phải tự lập, mở rộng quan hệ giao lưu, yêu đương lập gia đình => nếu cứ ở nhà người quen mà ko tự lập thì "không lớn" nổi.
Vì những lý do đó nên vợ em nói thẳng với nó: anh chị cho em ở mấy tháng, không lấy tiền của em, còn sau đó em phải ra ngoài ở, anh chị sẽ hỗ trợ một ít ban đầu - rất may là vợ cũng thẳng thắn (mặc dù biết là mự ở quê ko hài lòng), vợ cũng nói với mự như thế.
Với những việc thế này thì hai vợ chồng phải thống nhất quan điểm và phân tích rõ những cái hay, cái dở của việc ở chung.
Trường hợp của mợ, thời gian ở chung hơi mơ hồ (hết dịch là lúc nào), nếu xác định rõ 2-3 tháng thì cố mà chịu, còn lâu quá thì ko tốt.

dragonvnu

Xe buýt
Ở chung có người thứ 3 vào rất phức tạp, theo em thì nên nói thẳng ngay từ đầu, thà mất lòng trước còn được lòng sau mợ ạ
Nhà em hồi mới cưới cũng vậy, trước đó em gái em xuống học Đại Học,ở cùng em 4 năm thuê trọ, em hỗ trợ gần như mọi thứ từ tiền trọ, sinh hoạt cho tới ăn uống, tháng chỉ xin tiền bố mẹ đóng học phí, tự nó đi làm thêm kiếm tiền tiêu vặt
Rồi em mua nhà và cưới vợ, cũng là lúc em gái năm cuối Đại Học, em cưới tháng 3, tháng 6 nó ra trường, còn 3 tháng nữa và định chuyển về ở cùng anh chị
Nhưng bọn em thống nhất nói luôn ngay từ đầu,đã hỗ trợ thời sinh viên đi học rồi, giờ ra trường phải tự ra ngoài ở, tự chủ về mọi thứ, vì bản thân cũng sẽ đi làm và có thu nhập riêng
Vậy cho vuông...
chồng mợ ko biết có ngại ngùng gì ko mà ko nói thẳng
nếu hỗ trợ nhau chỉ trong mùa dịch thì OK, ko vấn đề gì
Nhưng nếu trước đó cô bé kia hoặc chồng đã có ý định cho dọn về ở cùng và chỉ đợi lý do mùa dịch để tới, thì ko nên, cụ nên làm rõ ràng ko lúc sau lại mất lòng
Em có vài góp ý ạ

minhhai985

Xe lăn
kể ra họ hàng nhà mợ chủ thì ko sao đâu.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Trên này đầy ô muốn cho ở nhờ lắm, Mợ cho số lên đây các Cụ ấy phi đến rước đi hộ ngay

lexus315

Xe điện
Bài mợ bị/ được 5 cụ ông đáng kính ở Of vang. Hình bị vang là bài gốc - mợ đã sửa, chứ như nội dung đã sửa thế này thì cũng có gì căng lắm đâu nhỉ.

shinthoi

Xe tải
Câu chuyện này làm em nhớ lại cá nhân em :

2007 lúc này đi làm đc 1 năm rồi, tự dưng nghĩ thế nào em gọi điện cho ông bác ruột ( lúc này ông bác đang công tác trong SG năm cuối chuẩn bị về hưu, 2 vc bác đang vào SG thuê nhà ở để cơm nước cho tiện, vì trước đó như thế nào đó em ko rõ nhưng chế độ báo ông bác phải công tác thêm 1 năm thì mới đủ thâm niên về hưu nên 2 vc di chuyển vào để công tác nốt 1 năm đó ). Nhà ngoài HN để không, em có alo bảo giờ cháu mới đi làm, lương ko nhiều, nhà để ko bác cho cháu về tá túc 1 thời gian vừa trông nhà, vừa ở tiết kiệm chút tiền.

Bác dâu nhắn tin abc kiểu không đồng ý ( tất nhiên là chuyện trong nhà có nhiều cái nó cũng ảnh hưởng đến suy nghĩ, định kiến ), sau đó em lại tiếp tục thuê nhà ở, 2009 lấy vợ, 2011 em mua lại chính cái nhà của ông bác luôn :D, ở đến bây giờ :D

Nên đôi khi mình nghĩ mình muốn vậy, mà đâu phải vậy, ai cũng có lý do hoàn cảnh cả.