[Funland] Chuyện họ hàng đến ở

lexus315

Xe điện
Câu chuyện này làm em nhớ lại cá nhân em :

2007 lúc này đi làm đc 1 năm rồi, tự dưng nghĩ thế nào em gọi điện cho ông bác ruột ( lúc này ông bác đang công tác trong SG năm cuối chuẩn bị về hưu, 2 vc bác đang vào SG thuê nhà ở để cơm nước cho tiện, vì trước đó như thế nào đó em ko rõ nhưng chế độ báo ông bác phải công tác thêm 1 năm thì mới đủ thâm niên về hưu nên 2 vc di chuyển vào để công tác nốt 1 năm đó ). Nhà ngoài HN để không, em có alo bảo giờ cháu mới đi làm, lương ko nhiều, nhà để ko bác cho cháu về tá túc 1 thời gian vừa trông nhà, vừa ở tiết kiệm chút tiền.

Bác dâu nhắn tin abc kiểu không đồng ý ( tất nhiên là chuyện trong nhà có nhiều cái nó cũng ảnh hưởng đến suy nghĩ, định kiến ), sau đó em lại tiếp tục thuê nhà ở, 2009 lấy vợ, 2011 em mua lại chính cái nhà của ông bác luôn :D, ở đến bây giờ :D

Nên đôi khi mình nghĩ mình muốn vậy, mà đâu phải vậy, ai cũng có lý do hoàn cảnh cả.
Có khi như thế lại may! Cụ càng có động lực, ý chí kiếm tiền với tốc độ nhanh hơn.

Hihi

pandahn

Xe điện
Mợ ở Trung Kính phỏng

shinthoi

Xe hơi
Có khi như thế lại may! Cụ càng có động lực, ý chí kiếm tiền với tốc độ nhanh hơn.

Hihi
Vâng, hồi đó cũng nghĩ nhà thì để ko mà tiếc con cháu này nọ. Nhưng sau này khi trưởng thành hơn chút rồi, thì đúng là có tay có chân, có công việc, thu nhập, cần gì phải dựa dẫm ai, cả quãng tuổi trẻ khổ hơn còn qua được mà :D

saphia2008

Xe tải
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Giờ thì muộn rồi mợ vui vẻ sống tiếp thôi, phải xử lý vấn đề ngay lúc quyết định có đc đến hay không cơ mợ à, thôi cũng là kinh nghiệm để không có lần sau

Chè mợ Su

Xe buýt
Cô thớt này được chấm điểm 5-, đến chịu ông chồng sống trong địa ngục như này mà cũng sống nổi.
Cụ ơi mỗi nhà mỗi hoàn cảnh cụ ạ . E cũng trong hoàn cảnh như chủ thớt , và em hiểu được vấn đề . Đàn bà thì ai cũng có tính ích kỉ nhưng quả thật nếu người ở biết điều thì ko nói làm gì , nhưng người ở không biết điều thì gây ra cho gia chủ sự ức chế rất nhiều .

Muon_biet

Xe cút kít
Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Chấp nhận thôi mợ ơi, tạm thời bỏ tính đàn bà đi!

Xe em

Xe buýt
mình là đàn ông nhưng cũng đồng tình với mợ chủ: Không thích ng lạ ở nhà mình. Ngay như con mình, cô ruột nó và bà nội ở trong một cái nhà to vật thừa phòng, vật chất và tinh thần thoải mái, muốn nó về ở cùng, sáng có xe đưa đi học nếu muốn, mà nó và vc em còn từ chối. Rảnh chạy qua thăm bà thăm cô chú kiếm ít tiền rồi lướt cho lành.

Anh Trung Niên

Xe tải
Em là đang ông có vợ con rồi nhưng cũng đồng ý với mợ. Có người lạ vào nhà ở mất cả tự nhiên. Dù là họ bên nhà em hay bên nhà vợ. Ở dăm ba hôm thì được chứ ở hẳn thì ....

Láu

Xe container
Chuẩn lão anh, từ trước nay nhà chú ruột em đón ko biết bao nhiêu lứa sv cả nam lẫn nữ từ trong Nghệ an ra Hn học Đh rồi(nhà em 4 lượt cháu từ trong đó ra học và ở nhà chú ít nhất là 3 năm từ năm 9 mấy, kể cả sau đi làm. Rồi con gái, con trai bạn của chú trong quê). Thím em trước cũng ý kiến lắm, nhưng sau thông thì thoải mái lắm. Coi như giúp các cháu, đằng nào nhà cũng neo người, phòng thì thừa. Đến thế hệ em, nhà em có em và cháu ở cùng gd em từ 2010 đến giờ này luôn, cũng mấy lớp mấy lứa tuổi luôn, dù nhà cũng chẳng rộng rãi gì cho lắm :)
Giống nhà bà chị dâu của e. Bà ý trong nhà lúc nào cũng có mấy đứa cháu ra học hết lứa nọ đến lứa kia. Trộm vía đứa nào cũng học giỏi chăm chỉ. Người nào coi nhẹ nó là nhẹ, coi nặng thì thành nặng thôi

Giống nhà bà chị dâu của e. Bà ý trong nhà lúc nào cũng có mấy đứa cháu ra học hết lứa nọ đến lứa kia. Trộm vía đứa nào cũng học giỏi chăm chỉ. Người nào coi nhẹ nó là nhẹ, coi nặng thì thành nặng thôi
Đây trường hợp nhà e thì lúc học đâu có cần nhờ.. cả nhà chiều chuộng lắm.. tiền tiêu thoải mái. Ra trường được xin việc cho, chán lại đòi xin việc khác ngon hơn. Về nhà e sáng ngủ 12 rưỡi mới dậy, chiều ngủ 6 rưỡi mới dậy. Nghe tiếng động chị nấu cơm mới dậy. Quần áo thay ra vứt nguyên vào máy giặt cả đồ lót luôn (có hôm e lấy riêng đồ lót ra đi giặt tay cho). Ăn vặt cả ngày. Yêu đương thì rất nhiều người mà vẫn chưa đâu vào đâu..

chẳng có tên

Xe tăng
Đây trường hợp nhà e thì lúc học đâu có cần nhờ.. cả nhà chiều chuộng lắm.. tiền tiêu thoải mái. Ra trường được xin việc cho, chán lại đòi xin việc khác ngon hơn. Về nhà e sáng ngủ 12 rưỡi mới dậy, chiều ngủ 6 rưỡi mới dậy. Nghe tiếng động chị nấu cơm mới dậy. Quần áo thay ra vứt nguyên vào máy giặt cả đồ lót luôn (có hôm e lấy riêng đồ lót ra đi giặt tay cho). Ăn vặt cả ngày. Yêu đương thì rất nhiều người mà vẫn chưa đâu vào đâu..
Cô em họ chồng mợ làm ca đêm à mà sao toàn ngủ ngày thế

mà các cụ OFer không thích họ hàng đến ở, chỉ thích HÀNG HỌ thôi

xegiacmo

Xe container
Việc ỉa đái cũng mang lên mạng than thở là dở rồi

xedaprach

Xe điện
Bài mợ bị/ được 5 cụ ông đáng kính ở Of vang. Hình bị vang là bài gốc - mợ đã sửa, chứ như nội dung đã sửa thế này thì cũng có gì căng lắm đâu nhỉ.
Em biết nhiều cụ có tư tưởng,lấy 1 ông chồng là phải lấy luôn cả họ hàng nhà ck nữa nên mợ thớt lên đây bị mời vang là phải thôi.
Em chỉ dám nói nhỏ thế, hi vọng không bị ăn vang của các đấng lang quân đáng kính.