[Funland] Chuyện họ hàng đến ở

kimma

Xe điện
Em biết nhiều cụ có tư tưởng,lấy 1 ông chồng là phải lấy luôn cả họ hàng nhà ck nữa nên mợ thớt lên đây bị mời vang là phải thôi.
Em chỉ dám nói nhỏ thế, hi vọng không bị ăn vang của các đấng lang quân đáng kính.
Tôi là đàn ông, nhưng tư tưởng đó tôi cực ghét. giúp đc gì thì sẽ làm, không thì thôi. Con người nên năng động tự chủ trong cuộc sống.
Bản thân cũng từng đi thuê và ở nhờ người ta, nhưng tôi chẳng nề hà vc gì. lau nhà, hút bụi, giặt phơi quần áo, chăm cả em bé , đi chợ, nấu nướng, sửa nhà cửa. nhìn thấy vc là làm, họ không nhờ cũng xông vào mà làm cùng. Như vậy mới vui vẻ lâu dài đc.
Nhiều ông cứ nghĩ lấy vợ về thì nó phải hầu hạ phụ vụ nhà mình. lấy oai với dòng họ. Cứ cái kiểu suy nghĩ vớ vẩn và ngu ngốc ấy thế nào cũng có ngày phải trả giá bằng chính hạnh phúc bản thân của mình.
Nhưng trong tình hình dịch bệnh như này thì nên cố gắng giúp đỡ nhau, tương thân tương ái. Nhưng hết giãn cách thì xin mời dọn ra ngoài. Chứ không thể chung chạ đc, thực sự rất mất tự do.
Tôi hơn 10 năm nay, trong nhà lúc nào cũng có 1,,2 đứa cháu vợ nó hiện diện. Chán phát ốm mà vẫn phải chịu. Bởi xứ lạ quê người, mình không chứa chúng, thì chúng biết chui chỗ nào. Thuê nhà đâu có dễ đâu, đành cố gắng 1 vài năm nữa rồi rảnh nợ. khó chịu lắm mà chẳng biết làm sao.

Tôi là đàn ông, nhưng tư tưởng đó tôi cực ghét. giúp đc gì thì sẽ làm, không thì thôi. Con người nên năng động tự chủ trong cuộc sống.
Bản thân cũng từng đi thuê và ở nhờ người ta, nhưng tôi chẳng nề hà vc gì. lau nhà, hút bụi, giặt phơi quần áo, chăm cả em bé , đi chợ, nấu nướng, sửa nhà cửa. nhìn thấy vc là làm, họ không nhờ cũng xông vào mà làm cùng. Như vậy mới vui vẻ lâu dài đc.
Nhiều ông cứ nghĩ lấy vợ về thì nó phải hầu hạ phụ vụ nhà mình. lấy oai với dòng họ. Cứ cái kiểu suy nghĩ vớ vẩn và ngu ngốc ấy thế nào cũng có ngày phải trả giá bằng chính hạnh phúc bản thân của mình.
Nhưng trong tình hình dịch bệnh như này thì nên cố gắng giúp đỡ nhau, tương thân tương ái. Nhưng hết giãn cách thì xin mời dọn ra ngoài. Chứ không thể chung chạ đc, thực sự rất mất tự do.
Tôi hơn 10 năm nay, trong nhà lúc nào cũng có 1,,2 đứa cháu vợ nó hiện diện. Chán phát ốm mà vẫn phải chịu. Bởi xứ lạ quê người, mình không chứa chúng, thì chúng biết chui chỗ nào. Thuê nhà đâu có dễ đâu, đành cố gắng 1 vài năm nữa rồi rảnh nợ. khó chịu lắm mà chẳng biết làm sao.
Nhà e có sắp tới có 1 bé lên đại học sẽ vào ở nhờ rồi.. bé này có thể e sẽ đồng ý vì nhà bé hoàn cảnh và ngoan chịu khó học nữa.. vc e sẽ cho ở nếu bé thấy hợp thoải mái thì ở luôn còn k thích tự ra ngoài thuê trọ, vc e vẫn hỗ trợ mà

DuongHL

Xe container
Nhà e có sắp tới có 1 bé lên đại học sẽ vào ở nhờ rồi.. bé này có thể e sẽ đồng ý vì nhà bé hoàn cảnh và ngoan chịu khó học nữa.. vc e sẽ cho ở nếu bé thấy hợp thoải mái thì ở luôn còn k thích tự ra ngoài thuê trọ, vc e vẫn hỗ trợ mà
Em khuyên là hỗ trợ giúp đỡ được gì thì làm, không nên ở chung với nhau.
Mọi mâu thuẫn xích mích đều bắt đầu từ ở chung dài ngày.
Dĩ nhiên là trừ bồ tát ra, mà chúng ta khó ai bồ tát được.
Xa cho lành.

kimma

Xe điện
Nếu hoàn cảnh thì nên giúp, nhưng cũng cần nói rõ ràng là ở chung sẽ có 1 số vấn đề nảy sinh. Hãy cùng nhau làm vc nhà, giữ gìn ý tứ trong sinh hoạt. mỗi người 1 chân 1 tay thì nhanh và vui vẻ. Cố gắng học hành, hạn chế chơi bời không cần thiết. và cố gắng kiếm vc làm, kiếm thêm thu nhập.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Họ hàng bà con người quen bạn bè đến chơi 1-2 ngày ở lại thì được...

Còn có họa điên hay thần kinh mới cho ở trong nhà cả tháng cả năm...vấn đề là cs, sinh hoạt riêng tư của mỗi gđ chứ ko phải vấn đề giúp đỡ, khó khăn nọ kia...nên chọn cách giúp khác...

Ko hiểu các cụ mợ nghĩ gì khi có người lạ lù lù ăn ở đi lại sinh hoạt trong nhà hàng ngày cả tháng cả năm...

Tony_Le

Xe container
Em khuyên là hỗ trợ giúp đỡ được gì thì làm, không nên ở chung với nhau.
Mọi mâu thuẫn xích mích đều bắt đầu từ ở chung dài ngày.
Dĩ nhiên là trừ bồ tát ra, mà chúng ta khó ai bồ tát được.
Xa cho lành.
2 đứa tự nguyện góp tiền ăn rồi ngủ chung mà còn xích mích nữa là, có điều cái ấy nó làm hòa nên phải cố duy trì thoai.

Vì dịch nên chồng em đón cô em gái họ về ở chung với 2 vợ chồng. E ngay từ đầu đã k thấy thoải mái nhưng ý kiến chồng gửi trợ giúp cô ý thôi thì chồng gạt đi và đón cô đó về ở chờ hết giãn cách.E đã k thích ở cùng người lạ lại thêm trước đó e k có thiện cảm với 1 số cô chú nhà chồng làm e chịu đựng suốt từ hôm giãn cách tới giờ chưa biết hồi kết là khi nào. Ôi zồi, chị nào vợ hiền dâu đảm vào cho e lời góp ý, động viên để e sống tiếp những ngày còn lại với ạ.
Em thì nếu ko phải là đường cùng thì ko bjo ở nhà họ hàng họ hàng kiểu ntn. Khó cho người ta và cũng khó cho mình
Chỉ có anh em ruột thịt nhà mình thì nếu cần thì vẫn nên ở nếu như nhà rộng rãi, có phòng riêng và không ảnh hưởng đến người khác.
Thời điểm này em nghĩ ăn uống thì đơn giản thôi, chỉ khó ở cái là nếu đã ko ưa thì khó chịu lắm

Tuy nhiên thì nếu đã về ở rồi thì cố gắng chịu cho đến khi hết giãn cách, ko biết đến 6/9 thủ đô yêu dấu có hết giãn cách ko?

Mà mợ cho hỏi là mợ khó chịu về điểm gì ko? tính tình? hay là xáo trộn sinh hoạt gia đình

cháu lên 3

Xe container
Nhiều cụ cứ thắc mắc sao lớn tnay rồi mà vẫn ở nhờ nhà họ hàng mà ko ở riêng.
Nếu thuê trọ ở 1m thì em thề với các cụ là tgian mặc quần áo của nó sẽ cực ít