[Funland] Chuyện kết nghĩa anh em!

cuhaifus

Xe container
Chẳng cần định danh là "kết nghĩa" hay không đâu ạ. Cứ quí trọng nhau và nỗ lực vun vén tình cảm là thành gắn bõ lâu dài. Đừng vì ý nghĩa của "kết nghĩa" lại thành khiên cưỡng và gò bó
Cái này em nhất trí với cụ, Nhà em chả kết nghĩa với nhà nào nhưng trong các nhà chơi với nhau, ở các vùng khác nhau em thấy tình cảm cũng đáng trân trọng lắm, nhất là giờ lại có tương tác FB zalo nữa nên càng tiện. Nhà em vô SG có nhà bạn lo và ngược lại chứ chính họ hàng lại còn xã giao hơn

AkiraBin

Xe tăng
Tương giao, thỉnh thoảng đến chơi nhà nhau, uống chén rượu, ăn cơm, có gì ăn nấy, đơn sơ, giản dị, hàn huyên,...thế là đủ, không nên nâng cấp lên tầm aem kết nghĩa làm gì. Cũng không cần quà cáp qua lại
Chuẩn ạ, kết nọ kết kia sẽ khó nghĩ cho cả hai phía
Chẳng cần định danh là "kết nghĩa" hay không đâu ạ. Cứ quí trọng nhau và nỗ lực vun vén tình cảm là thành gắn bõ lâu dài. Đừng vì ý nghĩa của "kết nghĩa" lại thành khiên cưỡng và gò bó
Vâng cụ, em nghĩ nếu có duyên mà giữ được t.cảm chân thành thì sẽ bền vững thôi, gò bó vào một khái niệm nào đó có khi gây áp lực trong mối qhe dẫn đến không tốt.
có tình cảm với nhau thì cứ duy trì thôi, há gì cứ phải kết nghĩa, phải có danh xưng mới là thân, là nhân duyên, nên mấy trò a e kết nghĩa, con nuôi bố nuôi mẹ nuôi e thấy xàm
Đấy là suy nghĩ của bác chứ không phải của tất cả đâu..!.
Bác ấy gọi cho em sau khi về lại SG 1 ngày, nói đại loại là coi như anh em kết nghĩa...em nghe và ghi nhận thôi chứ không nhận hay gì, em tự cảm nhận được sự phức tạp khi gọi là anh em kết nghĩa ở thời buổi này..Em cũng chưa gọi lại lần nào cho bác ây từ hôm đó, không đề xuất gì cả. :))

Không sợ vợ

Xe tăng
Cần gì phải kết nghĩa. Cứ tử tế với nhau là vui rồi.

Viet Parts

Xe buýt
Quân đội thì có thể cụ nhé, còn Cá thì cụ phải loại ngay từ vòng gửi xe =))

DurexXL

Xe container
Em có thằng bạn chơi từ lớp 9, cùng lớp cấp III, rồi cùng lớp ĐH, anh em keo sơn gần 30 năm, đủ trò trẻ trâu cùng nhau, ông bà, cha mẹ đau héo đều bên nhau...
Cuối năm 2018 em sập kinh tế, nhà em thì khá đặc thù, VC ko chia sẻ, của ai người nấy xách, em đôn đáo xoay xỏa vượt cạn
Thằng bạn hôm đó cafe với em, chứng kiến em alo xoay xỏa, nó chép miệng, tao cho mày vay 100tr, hẹn đầu tháng sau sẽ đưa
Em thấy nó mở lời thì em cũng mừng vì thêm được nguồn nào đỡ nguồn đó

Qua tháng sau, rồi tháng sau nữa, rồi tháng nữa... em cũng bí quá, lại cũng nghĩ thằng này với mình thì chả có đek j ngại cả, em alo để hỏi nó xem có giúp em đc ko thì báo để em còn tính, năm hết tết đến rồi

Ai dè gọi cả chục lần nó đek nghe máy

Em buông, chắc mẩm nghĩ nó cũng khó khăn

Thời gian sau, VC em có việc xảy ra, tự nhiên con vợ nó tồng tộc lôi chuyện em hỏi vay thằng bạn kia ra mạt sát em, còn rủa xả là bị đòi nợ bla bla bla có người chứng kiến ngay ở quán cafe... ĐM nó chứ - hoàn toàn sai sự thật

Em ngờ ngợ, chọc lại mấy câu thì nó phụt ra là con vợ thằng kia báo cho nó

Tất nhiên, em xử lý cviec của em ok thì giờ này vẫn ung dung online

Nhưng từ đó đến nay, em chủ động alo ông bạn kia đi cafe mà lúc nào cũng tránh, ĐM, em tiếc một tình chiến hữu của 2 thằng đàn ông nát bét vì mấy cái mồm đàn bà

tuantab

Xe tăng
Êm có 1 ông anh tình như thủ túc. Cũng cách nhau xa, cũng có duyên từ việc mua xe, thân nhau chí chết. Chúc mừng cụ, duyên này là duyên lành, không phải xoắn.
Thầy Chung Công Sự nhờ

Bemagauvn

Xe điện
Em thấy chủ thớt đang ngộ nhận ạ. MQH của chủ thớt đang là hấp dẫn nhau bởi lạ:D. Còn đúng kết nghĩa á :
1. Cả 4 mạng thắp 4 nén hương khói nghi ngút trước tượng Quan thần linh.
2. Cứa tay máu chảy vô bát dượu trắng.
3. Nâng lên bla bla sống cùng hưởng thụ, chết cùng ngày gì gì đó lâu em quên.
Tợp ngụm dượu chuyền tay nhau, ngừoi cuối cùng đập vỡ bát xuống nền ( Cũng không bắt buộc )... đại khái thế:).
Chứ dư lày đã gọi là kết nghĩa thì không được. Dễ dãi quá!

AkiraBin

Xe tăng
Theo em thì cứ chơi chân thành, tình cảm và đối xử tốt với nhau là được. Nhận anh em hay kết nghĩa gì đó sẽ không có đường lùi nếu sau này mối quan hệ đó vì một lý do gì đó mà xấu đi.
Ý một em chốt và cũng như nhiều cụ ý kiến, ý hai cụ đề cập rất hay và chính là suy nghĩ trăn trở của em đấy, thế nên câu chốt của bài em có ghi là cho nó đến một cách tự nhiên như vốn có để sau này không hối tiếc điều gì. em rất sợ điều cụ đề cập khi khoảng cánh địa lý xa xôi mà mình không hoàn thành bổn phận của người em đúng nghĩa rồi thì dở lắm.... (thực ra không ai yêu cầu phải thế nọ thế kia khi kết bạn bè đâu nhưng đúng là không nên để rơi vào tình huống khó xử không có đường lùi)
cảm ơn chia sẻ của cụ

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ chuyên ngành nó gọi là " say nắng" :)))

Em thấy chủ thớt đang ngộ nhận ạ. MQH của chủ thớt đang là hấp dẫn nhau bởi lạ:D. Còn đúng kết nghĩa á :
Tợp ngụm dượu chuyền tay nhau, ngừoi cuối cùng đập vỡ bát xuống nền ( Cũng không bắt buộc )... đại khái thế:).

minh0075

Xe điện
Ko đọc hết nhưng thấy có vẻ toàn mùi rượu( nhậu)

vneseman

Xe lăn
Em nghĩ là có tình cảm thì cứ để thế và bồi đắp cho nó phát triển, chẳng phải gò ép vào anh em kết nghĩa hay gì đấy rồi có lúc tình cảm không còn được đầy lại khó xử.

tuantab

Xe tăng
Đúng kiểu đại hán. Uống xong xoè 4 bàn tay ra, cùng nhau nhổ nc bọt vào xong đập đánh bẹt phát, bát thì ném vào cột nhà. Rồi nắm tay nhau ngưả mặt lên trời cười thật sảng khoái.
Hảo huynh đệ ! Hay, D k m hay, hay lắm. :))

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện bạn bè xã hội, có gì mà phải kể lể dông dài nhỉ ?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Ý một em chốt và cũng như nhiều cụ ý kiến, ý hai cụ đề cập rất hay và chính là suy nghĩ trăn trở của em đấy, thế nên câu chốt của bài em có ghi là cho nó đến một cách tự nhiên như vốn có để sau này không hối tiếc điều gì. em rất sợ điều cụ đề cập khi khoảng cánh địa lý xa xôi mà mình không hoàn thành bổn phận của người em đúng nghĩa rồi thì dở lắm.... (thực ra không ai yêu cầu phải thế nọ thế kia khi kết bạn bè đâu nhưng đúng là không nên để rơi vào tình huống khó xử không có đường lùi)
cảm ơn chia sẻ của cụ
Cứ bình tĩnh cụ ợ, tình cảm thế nào thì phải hiểu rõ nhau thì mới biết được, mà nó phải được vun đắp qua thời gian. Bạn bè gặp nhau được là nhân duyên, nhưng chơi được với nhau lâu dài hay không lại là chuyện khác.

Chuyện của cụ thì em gặp nhiều, đi công tác, đi du lịch gặp đươc nhiều bạn mới, nhậu với nhau 1,2 buổi mà cảm giác như thân tình lắm, cho số điện thoại, hẹn hò gặp lại đủ các kiểu...Tàn cuộc nhậu ai về nhà ấy là thôi, cũng nhạt dần.

Còn em cũng thấy lạ về việc nhiệt tình quá mức của vợ chồng cụ. Nhất là chuyện cho người lạ MƯỢN XE chạy vài ngày, rất nguy hiểm.

thì anh ấy nói vấn đề về xe cộ đi ngoài này, chỉ sau vài giây suy nghĩ em nói luôn em sẽ ra sân bay đón anh chị, sau đó anh chị lấy xe em về TB (em bảo anh chờ em gọi cho vợ xem lịch của cô ây ntn sau em gọi lại anh), em gọi cho vợ báo là vc anh chị SH ra bắc mai anh đi đón em có đi cùng không?
Ko đọc hết nhưng thấy có vẻ toàn mùi rượu( nhậu)

vieteuro

Xe container
Mời cụ voka
Nên trân quý những tình cảm khó có như vậy

haivinhvungtau

Xe buýt
Vào dịp cuối năm này có việc khá tế nhị làm em suy nghĩ mấy hôm nay, em xin phép đăng lên đây không hẳn là xin tư vấn, nó như là một câu chuyện kể ts thôi, nhưng cũng muốn lắng nghe được các cụ ý kiến thảo luận nhất là ai đã từng nhận anh em kết nghĩa vào cùng chia sẻ....(em không văn hoa nên lời văn khá cứng, diễn biến như nào kể đúng như vậy>:D<)

Nhìn về tiền bối: bản thân em thế hệ giữa 7X từ nhỏ cũng chứng kiến có khá nhiều người nhận anh em kết nghĩa, nhận thấy nhiều gd họ rất gắn bó với nhau như những người thân thực sự (cảm giác như anh em). Bố vợ em cũng là Bộ đội về hưu, Ông cũng có nhận một Bác nhập ngũ cùng ngày làm anh em kết nghĩa, thấy hai cụ rất tình cảm đến tận bây giờ sau 40~50 năm (vc em thỉnh thoảng cũng đi lại thăm hỏi vì thấy ngày trọng đại nào của phía gđ vợ em ông ấy cũng có mặt rất thân tình).

Phần một câu chuyện của em: Em kể chi tiết mối lương duyên giữa 2 vc em với 2 vc anh bạn để các cụ có cái nhìn rộng hơn xem thời buổi cơ chế thị trường này có còn tồn tại những thứ tình cảm chân thành đến mức nhận làm anh em kết nghĩa được không.

Từ cái duyên mua xe: Qua giao dịch mua bán, em có quen một anh người gốc Thái Bình hơn em 10 tuổi, hiện là Đại tá tại một đơn vị QĐ công tác ở Gò Vấp- HCM từ 1989 đến nay (Hồi đầu năm 2020 vk em có vào HCM chơi 4 ngày, em có ý định mua riêng cho mình một cái xe cũ sau nhiều năm đi chung chạ với gấu, lang thang lên mạng xem xe, máu não lên cao đi xem 2 con xe cùng loại, cùng model ở SG và mua một được con xe chỉ sau 30 phút giao dịch mà không nhờ bất kỳ ai hay hãng test xem giúp..khá kỷ lục)

Thời điểm giao dịch mua xe em nói là sẽ là rút hồ sơ công chứng luôn để về sang tên, thống nhất được giá mua bán, 2 vc anh chủ xe rất nhiệt tình đưa em ra phòng công chứng làm HĐ xong xuôi rồi lại đưa ra phòng CSGT làm thủ tục rút hồ sơ luôn, sau đó em gửi xe lồng ra bắc đăng ký. Sau khi về bắc hai anh em vẫn giữ liên lạc hỏi thăm nhau và thỉnh thoảng anh ấy hỏi về tình trạng xe, đôi lúc là hỏi em nên mua xe mới gì vì anh chưa chốt sau khi bán xe cũ cho em (lúc đầu anh ấy đặt cọc 50tr mua xe LUX SA nhưng nhiều người gàn nên bỏ cọc tìm xe khác, sau đó thì anh ấy quyết mua Everest Titanium).. Chị vợ là giáo viên nhưng đã nghỉ về buôn BĐS khoảng 10 năm nay, nhưng phải nói thêm là ngay từ khi gặp để giao dịch em có cảm nhận vc anh ấy rất thân thiện và gần gũi anh ấy không hề quan cách.

Đến cái duyên gặp lại: Cách đây 4-5 ngày. Đúng ngày 30/12 chuẩn bị nghỉ tết dương lịch em nhận được cuộc điện thoại của anh ấy, anh ấy gọi và bảo sáng ngày 31/12 anh bay ra Nội Bài về Thái Bình ăn cưới đứa cháu và thăm vài chỗ ở quê luôn mấy ngày, anh có gọi cho một đứa cháu con bà chị gái ruột ở Hà Đông đón và mượn xe về TB nhưng nó lại bận đi tỉnh và bảo để hỏi bạn hay ai đó xem có dư xe không? Trong khi chờ đứa cháu trả lời thì gọi cho em, lúc gọi anh ấy nói anh cứ gọi cho chú được hay không thì anh cũng gọi vì cũng có t.cảm với vc chú đợt gặp nhau mua bán xe.

Em đang đi làm ở cty nghe thấy anh gọi nói ra Bắc mà gọi cho mình thực sự em khá bất ngờ.. (em nghĩ chắc anh ấy phải rất quý mình thì mới gọi việc xe cộ như thế), sau khi hỏi thăm em hỏi luôn thế anh ra khi nào có ai đón chưa? thì anh ấy nói vấn đề về xe cộ đi ngoài này, chỉ sau vài giây suy nghĩ em nói luôn em sẽ ra sân bay đón anh chị, sau đó anh chị lấy xe em về TB (em bảo anh chờ em gọi cho vợ xem lịch của cô ây ntn sau em gọi lại anh), em gọi cho vợ báo là vc anh chị SH ra bắc mai anh đi đón em có đi cùng không? lạ là Gấu nhà em cũng đồng ý ngay và bảo em dạy xong 10h30 mới đi được chờ em đi nữa nhé....Em gọi hỏi lại được biết giờ đến NB là 9h30. Vậy là chỉ mình em đi được nên em có đề nghị là em sẽ ra SB đón anh chị nhưng chạy thẳng về Vĩnh Yên vì vợ em cũng muốn được gặp vc anh chị mà không đi đón được vì phải lên lớp, và mong muốn để anh chị biết nhà cửa em luôn sau đó cùng đi ăn trưa, sau đó anh chị lấy xem em chạy về TB xong việc 2-3 hôm thì chạy lên trả xe em..em không quên dặn anh ấy ngoài bắc đang lạnh anh chuẩn bị ít áo ấm..(thực tế là em chuẩn bị cả 2-3 cái ám rét mang ra SB nhưng lúc đón cũng khá ấm nên không cần đến áo em chuẩn bị)
Và diễn biến đúng như kế hoạch trên, khoảng 10h sáng vc anh ấy ra đến sảnh A, anh ấy còn rủ em về TB cùng nhưng em không về vì lâu lâu anh chị ấy mới về quê em không muốn làm phiền cv gia đình..(anh ấy có bảo anh về cứ giới thiệu đây là đứa em thân thiết rồi đi giao lưu..)

Bữa trưa vui vẻ: về bữa trưa, em suy nghĩ mãi lựa chọn món sao cho phù hợp với người gốc bắc sống trong Nam lâu năm? ăn gì, ngồi đâu? cuối cùng chọn món gà Đông cảo 7 món + xôi chim tại một quán bài trí kiểu sơn cước, kết quả đúng là một bữa trưa vui vẻ, rất hợp khẩu vị với vc anh chị ấy. Em cảm nhận 2 anh chị ấy không hề khách sáo khi khen món ăn chế biến rất ngon. (em có mang ra quán một chai vang uống nhưng mỗi người chỉ dám dùng một ly vì còn phải lái xe...tiếc mãi vì không được uống thêm.)

Sau khi ăn trưa em giao lại xe cho anh ấy chạy về TB (em có tiễn ra trục chính QL đi cho dễ.) Trong thời gian ở TB 2 hôm, ngày cuối chuẩn bị lên HN anh ấy gọi cho em buổi sáng, mời vc em chiều tối ngày 02/01 chạy xuống Hà Đông ăn tối ở nhà bà chị gái, anh ấy chạy xe từ TB lên đó cùng ăn tối sau đó chạy xe lên trả xe em (thuê KS nào đó ngủ sáng sớm ngày 03/01 ra sân bay về HCM) chiều hôm đó em phải đi một đám cưới nên trả lời không xuống Hà đông được, xin hẹn dịp khác (và thực ra bà xã em nó ngại không muốn xuống HĐ ăn tối vì cũng mới quen anh ấy thôi chứ chưa biết nhà bác gái kia) ban đầu chốt là anh ấy lên HĐ ăn tối xong chạy lên nhà em trả xe và giao lưu cfe thôi.

Bữa tối bất ngờ: Khoảng 15h chiều khi em đang ở đám cưới, anh ấy gọi lại cho em bảo anh chỉ qua HĐ chơi chút ở nhà bà chị xong chạy lên Vĩnh Yên ăn tối và đi cùng 2 vc đứa cháu lên nữa (còn dặn là anh chị mời bữa tối nhé..hihi) ....Đặc biệt là anh ấy bảo đặt cho anh món ăn nhà hàng hôm trước vừa ăn, em bảo thôi anh hôm nay đổi món đi em đưa anh chị đi ăn lẩu Ngựa hoặc Trâu tươi cũng ngon a..Anh ấy bảo chị thích món hôm trước và anh muốn ăn lại để nhậu rượu vì hôm trước phải lái xe không uống được và có quảng cáo với 2 vc đứa cháu là ngon lắm...OK lại chốt ăn Gà đông cảo 7 món :D

Đúng giờ hẹn khoảng 7h30 tối 2 vc anh chị và 2 vc đứa cháu anh ấy lên đến nhà em (kèm theo là một thùng xốp quà quê rau sạch TB với những của su hào to đùng, rau diếp, rau mùi.) rồi mọi người ra quán ăn, lâu rồi em cũng không uống rượu nặng nhưng hôm ấy chắt 1 chai rượu ngâm vào cái vỏ vang 75ml + 1 chai Vang mua của mợ Moon hôm trước :)) ..3 anh em rít hết chai rượu ngâm 75ml và nửa chai Vang trong vui vẻ hết mình. Rượu ngâm 40 độ nên em khá lơ mơ, hai cậu cháu anh bạn uống ở quê 2 ngày rồi lại uống tiếp em nên cũng khá tây tây, trong những câu chuyện, cậu cháu anh bạn nói em nghe Cậu em kể về vc anh chị mà em phải lên Vĩnh Yên bằng được để gặp (nghe thấy người lạ nói vậy cũng mát lòng mát dạ lắm..) vc nhà đứa cháu giới thiệu cũng cty kinh doanh riêng bên ngoài sau một thời gian làm cho doanh nghiệp, cơ quan, cảm nhận 2 vc bạn trẻ thế hệ 8X này khá năng động.

Ký ức vui vẻ: Sau bữa nhậu em mời cả nhà em về uống nước, phòng khách nhà em ở T2 có setup vài máy phát cỏ nghe CD/ băng cối/ LP nghe bolero... và một cây Guitar. anh bạn là Sĩ quan thời 6x nên có khả năng chơi Guitar khá ổn, những bài hát lính, những bài hát nhạc đỏ vang lên thật tuyệt xua tan không khí mùa đông 11 độ ở miền bắc (phê quá em còn livesteam trên FB cá nhân...)

Chia tay hẹn ngày gặp lại: Vui vẻ đến hơn 22h vc hai bạn trẻ xin phép về HN, tiếp đến là bàn chuyện ngày mai vc anh ấy ra sân bay và đêm đó ngủ đâu, nói thât nhà em vốn quý người nên em đề nghị mời vc anh ấy nghỉ lại nhà em, nhưng vc anh chị bảo thôi chú tìm cho anh một KS gần đây anh qua đó nghỉ rồi sáng mai anh bắt taxi đi sớm (5h đi 8h bay) ...Em cũng hiểu vì đây là lần đầu tiên đến nhà nên để vc anh ấy ra KS nghỉ sẽ hợp lý hơn nên em không nài ở lại.. Em gọi một taxi đón 2 vc đứa cháu về Hà đông sau đó 2 vc cùng đi bộ đưa vc anh ấy ra một KS nhỏ nhỏ cách nhà mấy trăm mét.
Nhưng có một đề nghị là sáng mai 5h vc em qua đón đưa anh chị ra sân bay chứ không phải anh tự đi bằng taxi.(từ nhà em ra NB khoảng 30km)..Kế hoạch đúng như trên, 5h vc em dậy qua đón chạy xe khi trời còn tối mịt tiễn vc anh ấy tại nhà ga T2 lúc 6h sáng.. ...(theo lịch vc anh chị ấy có kế hoạch gửi xe Everest ra bắc để chạy tết ở quê TB dịp tết này, ngày 24/12 âm có đi Sapa 3 ngày, có mời vc em đi Sapa cùng nhưng em chưa nhận lời vì giáp tết quá em đang chưa quyết được, hiện anh chị ấy gửi lại nhà em một vali quần áo rét hôm rồi ra để hôm nay đi Sapa không phải mang ra nữa)

Suy ngẫm: sau khi vc anh ấy về em cũng suy nghĩ mãi không biết đây có phải là cái duyên trời định không? Là người chơi đồ hay thang thang trên mạng mua bán hàng chục năm rồi, em đã từng giao dịch mua bán với rất nhiều người, cũng vài lần đi SB đón người nhà và bạn bè nhưng chưa lần nào có cảm giác háo hức gặp lại vc anh ấy như lần này, từ đáy lòng em cảm nhận được sự gần gũi và quí trọng mối quan hệ này từ phía vc anh ấy.

Cái kết có hậu: Tối qua khoảng gần 23h ...Anh S gọi cho em, bà xã em nghe máy trước sau đó đưa máy cho em, anh ấy nói vừa đi uống với 2 đứa em về (nó là 2 đứa rất thân tình sống trong này như anh em và nói ý là nó cũng như em sau này với anh chị) giọng hơi ngà ngà nhưng vẫn rất tỉnh táo câu cú chuẩn chỉ, sau một lúc anh ấy nói, có thể bây giờ là quá sớm nhưng qua những gì anh cũng như chị cảm nhận được tình cảm từ vợ chồng em, anh coi 2 vc em như những người em thực sự của mình, tình nghĩa này rất khó có được, anh nghĩ đây là cái duyên...với công việc của vc anh và vc chú không liên quan gì đến nhau, không phải kết tình để vì cv hay vật chất gì đó, đây là thứ tình cảm anh chị cảm nhận được nên anh chị ra ngoài bắc ngoài gia đình họ hàng thì có hai vc em và ngược lại khi vào trong này thì em có anh chị..(em cảm nhận dc những lời anh ấy nói ra rất chân tình)

Vì em cũng đã cảm nhận được t.cảm của vc anh chị ấy và trong khi mình hoàn toàn tỉnh táo. Em bình tĩnh lắng nghe từng câu từng chữ một, chỉ nói dạ em cảm nhận được t.cảm của anh chị và ghi nhận những điều anh đang nói vào lòng, đợt tới anh ra để đi sapa anh em mình sẽ có dịp ts giao lưu nhiều hơn nữa để hiểu nhau, em rất quí trọng những tình cảm anh chị dành cho vc em, chắc chắn anh em mình không thể dừng ở mức quan hệ xã giao đơn thuần ạ...!

P/S: Câu chuyện này của em đến đây kết thúc phần một, nhưng chắc nó sẽ còn phần hai và dài nữa nếu khi vc em và vc anh ấy tiến đến một bước là nhận nhau làm anh em kết nghĩa...Hôm qua sau khi nghe điện thoại em cũng có nói lại cho gấu về tình hình như thế, gấu em vui lắm bảo kể ra cũng hay và lạ.., em nói anh chị ấy quý mình vì có duyên thì vc mình cũng xin nhận nó chân thành, nhưng chắc cũng cần thêm thời gian cho nó đến một cách tự nhiên như vốn có để sau này không hối tiếc điều gì.!

Cảm ơn cá cụ đã đọc câu chuyện này của em
Cụ nào có câu chuyện về kết nghĩa anh em của mình ntn xin chia sẻ nhé.
Trân trọng!

Em sửa lại những chữ viết tắt vk thành vc..!
Ảnh hưởng của cái dịch Cô vy này nên đâu đó có người nhảm vãi

AkiraBin

Xe tăng
Kụ chờ iêm mứi ... em cũng theo ra ...
Em có thằng bạn chơi từ lớp 9, cùng lớp cấp III, rồi cùng lớp ĐH, anh em keo sơn gần 30 năm, đủ trò trẻ trâu cùng nhau, ông bà, cha mẹ đau héo đều bên nhau...
Cuối năm 2018 em sập kinh tế, nhà em thì khá đặc thù, VC ko chia sẻ, của ai người nấy xách, em đôn đáo xoay xỏa vượt cạn
Thằng bạn hôm đó cafe với em, chứng kiến em alo xoay xỏa, nó chép miệng, tao cho mày vay 100tr, hẹn đầu tháng sau sẽ đưa
Em thấy nó mở lời thì em cũng mừng vì thêm được nguồn nào đỡ nguồn đó

Qua tháng sau, rồi tháng sau nữa, rồi tháng nữa... em cũng bí quá, lại cũng nghĩ thằng này với mình thì chả có đek j ngại cả, em alo để hỏi nó xem có giúp em đc ko thì báo để em còn tính, năm hết tết đến rồi

Ai dè gọi cả chục lần nó đek nghe máy

Em buông, chắc mẩm nghĩ nó cũng khó khăn

Thời gian sau, VC em có việc xảy ra, tự nhiên con vợ nó tồng tộc lôi chuyện em hỏi vay thằng bạn kia ra mạt sát em, còn rủa xả là bị đòi nợ bla bla bla có người chứng kiến ngay ở quán cafe... ĐM nó chứ - hoàn toàn sai sự thật

Em ngờ ngợ, chọc lại mấy câu thì nó phụt ra là con vợ thằng kia báo cho nó

Tất nhiên, em xử lý cviec của em ok thì giờ này vẫn ung dung online

Nhưng từ đó đến nay, em chủ động alo ông bạn kia đi cafe mà lúc nào cũng tránh, ĐM, em tiếc một tình chiến hữu của 2 thằng đàn ông nát bét vì mấy cái mồm đàn bà
Em cứ tưởng cụ đi ra thật, may quá cụ ở lại chia sẻ với nhà em, cụ làm luật là cứ phải áp dụng luật vào các mối quan hệ cho chắc ăn cụ nhỉ, như có cụ trên nói nếu để kinh tế chen vào là hỏng và em nghĩ tan trong vài nốt nhạc thật, lại để đám đàn bà nữa thì tan càng nhanh (em xl trước nếu mợ nào vào thớt này đọc được ...e khảng định luôn là đàn bà con gái rất ích kỷ về tiền bạc trong mối quan hệ của chồng nên để tiền bạc vào nát nhanh lắm)

Dung TOYOTA

Xe tăng
vk= vợ chồng nhé các cụ .. em luận mãi mới ra.
dù sao cũng chúc mừng cụ có mối quan hệ tốt đẹp. Trước lạ sau quen .. tứ hải giai huynh đệ

deadlove

Xe điện
Cụ đọc truyện nhiều quá rồi ;))