[Funland] Chuyện làng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thằng Tí con Tèo nhảy việc rồi anh Chã ạ. Cụ Mông rỗ ngửa cổ nốc một ngụm Vodka rồi thẽ thọt gõ phím tiếp. Chúng nó đầu quân cho hãng công nghệ nước ngoài gáp bai gáp bủng gì đó. Anh có biết tại sao không, anh Chã? Nói đến đây cụ Mông rỗ lại tu thêm ngụm Vodka nữa. Nước mắt cụ cứ ứa ra.

Hồi lâu, thấy Chã không nói gì, cụ Mông rỗ lại tiếp lời bằng cái giọng nhừa nhựa. Nhớ lại trước đây khi tổ phụ chúng ta ném modem, bẻ phím, dựng xơ vơ khởi nghĩa ở đất xi ghềnh mà vẫn còn nguyên hào khí anh Chã ạ. Tổ phụ anh là cụ Chí lúc đó đã không nề hà chi mà làm một bài chửi kinh thiên động địa khiến cho lũ cường hào ác bá bên đó trở phím không kịp. Để ghi nhớ công ơn đó nên chúng ta sau này kị húy từ Chí mà đổi thành từ Chã. Anh đã hiểu chửa?

Thằng Chã nghe cụ Mông rỗ nói vậy thì cứ há mồm ra mà nghe. Hắn không ngờ các bậc tiên tổ lại kiệt hiệt như vậy.

Thấy vậy, cụ Mông rỗ lại húng hắng nói tiếp. Đấy. Tổ phụ oanh oanh liệt liệt là thế mà con cháu lại chẳng ra gì. Cái thằng Tí con Tèo tệ thật. Đang lúc nước sôi lửa bỏng dư lày mà chúng nó lại bỏ sang hãng nước ngoài làm cơ đấy. Tôi lại đang nhận cái dự án treo băng rôn, áp phích trên tỉnh về mà lại neo người quá, thế có chết không cơ chứ.

Nói đến đây cụ Mông rỗ rơm rớm nước mắt.

Thằng Chã thấy cụ Mông rỗ khóc thì thương quá, chẳng biết làm sao thành ra luống cuống. Hắn ấp úng nói: thôi cụ cứ để mình con lo là được. Con chịu ơn cụ bấy lâu, giờ là lúc báo đền.

Cụ Mông rỗ nghe vậy bèn khoát tay nói: Tính anh võ biền, có sức đấy mà không có mưu, nên làm không được đâu.

Chã bèn hỏi: Vậy giờ mần răng hè cụ?

Cụ Mông rỗ tu một hơi hết 20 ly Vodka rồi thủng thẳng nói: giờ anh phải nuôi một đàn chó dữ, rồi xua chúng đi khắp làng để ép dân họ treo băng rôn, áp phích cho mình. Như vậy mới là thượng sách.

Nhưng mà con biết mua chó dữ ở đâu ạ? Thằng Chã thắc mắc.

Thì anh cứ ra cái quán đầu làng, đóng giả làm chó, ẳng lên là kéo được bọn chó đến ngay. Tôi thấy anh hợp với việc này đấy.

Thằng Chã nghe thấy vậy bèn sáng mắt ra, hục hặc cái đầu liên hồi.

Hôm sau, dân làng đang say giấc nồng thì giật mình thức giấc kinh hãi với những tiếng tru man rợ của bầy chó cắn nhau đầu làng...

Về phần cụ Mông rỗ thì cứ cười khầng khậc. Cụ vớ lấy cái bàn phím gõ lách tách...

Scooterman

Xe tăng
Kinh, ăn theo mấy thớt kia mà cụ chửi Chã kinh thật.

VIPGIFTS

Xe buýt
Thớt lại hat tieu vào mặt nhau rồi :))

fun ô tồ

Xe tăng
Em chỉ dám hóng từ trong nhà ra thôi

Nick để còm

Xe buýt
Ơ thế chỉ treo băng rôn áp phích thôi ạ.

nguyenx

Xe điện
Thâm đến thế là cùng,hóng xem cơ xự da dăng.

dangkhoi72

Xe tải
"Tiên sư anh Tào Tháo"! =))

nghienruou

Xe điện
Em vào hóng xem rút cục dư lào :D

Zin_3_cau

Xe tăng
Em hóng hồi tiếp.