[Funland] Chuyện ma sưu tầm trên mạng

mini tàu 69

Xe tải
Ông Tây môn Khánh bị phan kim liên hút hết sinh khí rồi nên tạm nghỉ mấy hôm. Các bác đợi nhé 🤣😑

DurexXL

Tháo bánh
Chỗ nào hư cấu cụ khai sáng em cái ạ, em ko biết thật chứ ko phải hỏi đểu đâu ạ.
Góc nhìn cá nhân của em thôi, Cụ trao đổi cùng em nhá:

1. Biết quá sâu về cơ cấu tổ chức nhân sự của trại
Đã lên đến tầm quản lý điều hành như Ông H, thì 1 thằng lạ mặt xuất hiện đi cùng thằng thầy cúng lần đầu tiên đến Trại, cho dù có là em 1 thằng đệ trong trại, thì không bao giờ có chuyện được ngồi chung mâm với Leaders như thế
Lại càng không thể nắm bắt tường tận chức năng nhiệm vụ, vị trí việc làm của từng Leader

Công tác an ninh nội bộ mà như này thì đã không có cái trại hùng mạnh vữngvàng như kia, không bị trại khác thôn tính thì cũng bị Đỏ nhổ lâu rồi

2. Yếu tố ma quái khá là ... duy vật
Nếu đây là 1 truyện về ma đúng nghĩa, tức là trong truyện, sợi dây logic, luật chơi được setup là: MA LÀ CÓ THẬT, thì những gì đang thể hiện lại theo hướng ngược lại, tức là truyện sẽ là 1 truyện MA GIẢ, các tình tiết được xâu chuỗi đến cuối cùng sẽ lật mở ra là KHÔNG CÓ MA, TẤT CẢ LÀ ÂM MƯU CỦA NGƯỜI

Như vậy, về cách hành văn là bị lộ ý tưởng, sẽ làm giảm phần bất ngờ
Ví dụ: tầm những năm 9x, có câu chuyện về ma cắn cổ hút máu công nhân ở công trường trong núi. Motip khá giống truyện này. Nhưng về sau lật ra đó là âm mưu của thế lực ********* sát hại công nhân gây hoang mang, chúng đánh thuốc mê, rồi kéo nạn nhân ra cắt cổ ban đêm, để nạn nhân cạnh con suối, khe có dòng chảy, máu từ động mạch cổ sẽ chảy kiệt, it dấu vết ... tạo ra cái xác vàng ệch, co quắp như bị rút cạn máu

Ở truyện này, cũng là khu vực nhà mồ, khi đi vào kỳ bí cẩn thận bao nhiêu, thì lúc từ trại quay lại thì lại sơ sài cẩu thả bấy nhiêu

Sơ bộ em tả như vậy, còn nhiều yếu tố khác nữa nhưng rải vụn trong truyện

tieunhupha

Xe điện
Nhiều khi do góc bắn ko trực diện, đạn đập vào đầu hổ rồi bắn ra ngoài cụ ạ.

Voi thì còn có trò chà sát vào cây có nhựa, rồi lại ra bờ suối chà sát vào cát để cát dính vào nhựa. Nhiều lần như thế, sẽ tạo ra 1 lớp áo giáp dầy cho voi, đạn AK ko xuyên thủng. (Cái này là do em hóng ở đâu đó, ko rõ voi nó có khôn đến thế ko).
Đó là lợn rừng chứ cụ, lợn rừng cà nanh vào cây gỗ chai cho ra nhựa rồi cọ lông vào tẩm cứng nên sẽ thành bộ giáp khá cứng. Giang hồ hay gọi là heo lăn chai đó cụ. :D

Sent from iPhone via OTOFUN

moonlight

Xe tăng
Theo e biết thì đạn ak có thể xuyên thép 8mm ở tầm 30m

Đại Ba

Xe điện
đạn bắn vào đầu nảy ra thì e dự trình độ chém gió của người kể cũng vào dạng thượng thừa đấy ;))
Cụ quên em nói là: "góc bắn ko trực diện" à?. Cụ nào từng đi lính sẽ biết nhiều trường hợp như vậy mà.

Trần Đoành.

Xe container
Cụ quên em nói là: "góc bắn ko trực diện" à?. Cụ nào từng đi lính sẽ biết nhiều trường hợp như vậy mà.
Kể cả góc bắn ko trực diện, thậm chí đạn cuối tầm nếu bắn theo phương nằm ngang, thì viên đạn vẫn hướng vào mục tiêu, chứ ko thể nói là va đc
Còn trường hợp đạn bắn góc tà âm(20-35 độ) mà xuống nước ,thì viên đạn có xu hướng trượt lên với một góc đúng bằng góc viên đạn tiếp xúc mặt nước

MacTien

Xe máy
e oánh dấu đọc lại từ đầu ạ

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả góc bắn ko trực diện, thậm chí đạn cuối tầm nếu bắn theo phương nằm ngang, thì viên đạn vẫn hướng vào mục tiêu, chứ ko thể nói là va đc
Còn trường hợp đạn bắn góc tà âm(20-35 độ) mà xuống nước ,thì viên đạn có xu hướng trượt lên với một góc đúng bằng góc viên đạn tiếp xúc mặt nước
Chuyện đạn bắn ko nổ trực tiếp có thể nhưng hi hữu ko tính, đa phần e nghĩ bọn hổ gấu thịt dày, sức khoẻ. Bị ăn phát đạn nó bị thương nặng và đau đến phát điên thì nó bất chấp thương tích lao vào đối thủ chứ ko chạy nữa.

Thế nên đa phần bộ đội bảo nhau bắn ko chết ngay thì ko nên bắn. Là súng xịn quân đội cũng kp dám bắn chứ ko phải súng kíp súng dân tộc.

Các bộ đội nhiều khi cũng ko nhớ rõ thậm chí khá căng ko muốn nhớ/nhắc đến. Các câu chuyện kể lại cần ghép nhiều mẩu với nhau mới hiểu rõ đc.

Chỉnh sửa cuối:

Letienthuong

Xe hơi
Đúng rồi em k rõ nguyên lý. Nhưng đợt có xem bắn trâu điên mà bộ đội bắn còn kêu dân tránh hết ra sợ đạn nảy bật lung tung

pain

Xe ba gác
Em cũng nghĩ con Phi Luông là sản phẩm của ông H và đồng bọn
Vì sao lại làm thế thì... kỳ sau sẽ rõ :))
Min Mod đi qua bem mấy ông tám chuyện làm loãng thớt như những nick này hộ em phát.

Em đa tạ lắm lắm.

TÔN

Xe container
Mấy hnay e lùng truyện ma trên mạng để đọc,ko thấy truyện nào hấp dẫn cả
Cụ nào có chuyện hay chia sẻ cho em với

pain

Xe ba gác
Mod Min bem nốt cả mấy ông spam này nữa. :-w

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hnay e lùng truyện ma trên mạng để đọc,ko thấy truyện nào hấp dẫn cả
Cụ nào có chuyện hay chia sẻ cho em với
Các cụ chải nghiệm nhiều, giờ truyện ma muốn hay thì phải có tí sự thật chứ nghĩ bịa ra khó mà đủ tính hấp dẫn cc. Nhiều truyện cũng chỉ đọc giải trí thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ xem có nên dì pót ông xì đêủ a e đang chè chén này ko hộ e cái ;))
Chuyện ma cùng 18+, các cụ lại tán sang chuyện súng đạn nên bức xúc nhẽ phải.
Cứ làm tý ảnh đẹp đưa lên xem, vodka rót tới tấp ngay=))=))=))

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện ma cùng 18+, các cụ lại tán sang chuyện súng đạn nên bức xúc nhẽ phải.
Cứ làm tý ảnh đẹp đưa lên xem, vodka rót tới tấp ngay=))=))=))
Cụ ko về lập thớt mới kíu đống thép kẹp của e, sao lại cũng hóng bên này là sao :))

Hì mới cả e biết ô thớt táo nặng, ko chém thì càng bứt rứt hóng lão í táo bón á :((

Chỉnh sửa cuối: