[Funland] Chuyện ma sưu tầm trên mạng

Không về nhì

Xe tăng
Có thờ có thiêng có kiêng có lành. Từ cổ chí kim, từ đông sang tây đều vậy. Tôn giáo tồn tại đến bây h là nhờ vậy. Đồng $ có câu In God we trust đấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

motthoidongbim

Xe điện
Cụ xem dân mình có công trình xây dựng nào mà từ lớn tới nhỏ, động thổ khánh thành mà ko phải xem ngày giờ xem tuổi làm lễ ko, cưới hỏi ma chay có phải xem ngày xem giờ ko, quan chức càng to, nhà càng giàu lại càng tín, đừng nói là họ dốt với ít trải đời nhe, cụ ko biết hay người nào đó sống tới 100 tuổi ko biết nghĩa là việc đó ko có ko tồn tại. Cái gì đã tồn tại thì đều có lý do riêng của nó!
Thì e mới bảo tranh luận cho vui thôi. Quan điểm là ở mỗi ng. Còn quan chức to hay giàu có càng tín mà mình vẫn đi theo thì 🤣🤣🤣

skype0211

Xe tăng
Cụ xem dân mình có công trình xây dựng nào mà từ lớn tới nhỏ, động thổ khánh thành mà ko phải xem ngày giờ xem tuổi làm lễ ko, cưới hỏi ma chay có phải xem ngày xem giờ ko, quan chức càng to, nhà càng giàu lại càng tín, đừng nói là họ dốt với ít trải đời nhe, cụ ko biết hay người nào đó sống tới 100 tuổi ko biết nghĩa là việc đó ko có ko tồn tại. Cái gì đã tồn tại thì đều có lý do riêng của nó!
Khoảng cách giữa tôn giáo, tín ngưỡng, thờ cúng gia tiên, thổ địa theo truyền thống.... với mê tín dị đoan cũng gần lắm, không cẩn thận quá đà là thành mê muội ngay, đa phần các quan và cả 1 bộ phận dân chúng chuyển hóa thành mê tín dị đoan rồi.😆

fxvaab

Xe đạp
Khoảng cách giữa tôn giáo, tín ngưỡng, thờ cúng gia tiên, thổ địa theo truyền thống.... với mê tín dị đoan cũng gần lắm, không cẩn thận quá đà là thành mê muội ngay, đa phần các quan và cả 1 bộ phận dân chúng chuyển hóa thành mê tín dị đoan rồi.😆
Các cụ dạy rồi "Thực vực đạo". No nê thừa mứa thì sẽ mê nguội.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đoạn đầu tác giả khẳng định là thật thì em phát biểu luôn là chả có con ma Phi Luông, Phi Lôn nào cả. Các cụ thử nghĩ mà xem ma nào làm tan tành 2 cái sọ được, có mà yêu quái trong Tây Du Ký à, em chắc luôn là thuốc nổ thôi. Sằn, Lóng, H và đám quan chưc trong trại cùng 1 phe dàn dựng hết
Cụ vô duyên thế? :D Tác giả đã bảo "chuyện bịa đấy, mời các ông xơi..."
Mà cụ cứ lọ mọ 1 mình ngồi luận chứng khoa học
:P :D

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Nói đâu xa, như ông tác giả Taymonkhanh đấy, cũng "tự diễn biến tự chuyển hóa" qua trải nghiệm, qua "duyên", chứ vẫn tự hào có 2 cái "cứng" vạch chym đái xuống trận đồ sông Tô ăn cái kèo chén gái For mòn chym đấy thôi ;))
Trận đồ sông Tô đc nuôi dưỡng bằng xú uế của toàn dân trong thành, ổng vạch ra ái xuống thì nó càng mừng chứ có hại đâu mà ổng í bi bô cụ nhể :D

Đùa chứ gái 4' e chịu, chỉ thích rau sạch :D dùng chung lỗ kiểu như nhúng xuốn hố phân, kinh bỏ bu.
Hôm trc vài sài gòn gọi cốc cà phê, làm ngụm xong mới để ý là cà phuê đèn mờ, ra mua vội cốc nc mía xúc miệng, chả uốn đc ngụm nào vì cứ lợm giọng :D

Chỉnh sửa cuối:

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng như cụ thì Đồ Sơn, Quất Lâm Tự, TDH giải tán từ lâu rồi :)) bữa nào cụ thử ra nhậu gần Đền Quán Đôi trên Nguyễn Đình Hoàn, lúc nào buồn thì ra mé sông bên cạnh đền chỗ cây đa xả thử xem, xem các Thánh có mừng ko?
Uây e nói trận đồ dưới lòng sông Tô, nó dùng uế khí chơi lại linh khí ^^ Chứ ra gần đền đài lớ ngớ bay mất công cụ hành pháp thì teo chim :D

Gái mấy nơi kia vã quá ăn tạm, chứ e thấy ô nào chả nhón ngón tay kiểu sợ bẩn, ra khỏi động là xà phòng rửa mặt kỹ như cạo :D

Trần Đoành.

Xe container
Tông môn... Mấy ông OF khoa học nửa mùa, vào để hóng chuyện, mà đã là chuyện thì đc bn% sự thật, thế mà cứ ngoạc cmn mồm ra mà phân tích có hay ko có ma :))

toiyeeuvietnam

Xe máy
Cái "bóng ma" trong nhà quàn mà "tôi" loáng thoáng nhìn thấy liệu có phải là ô H ko cc nhỉ.

Hự.

Xe điện
khả năng là a H và nhóm sĩ quan có vấn đề, nhóm sĩ quan có dấu hiệu vượt quyền thậm chí ém bớt lợi nhuận, nhưng a H ko thể trực diện xử lí nên làm cho tan bãi xong thay máu nhân sự quay lại làm ván mới.

ngoctu2109

Xe tăng
Khổ thân thầy Sằn, chắc giải cmn nghệ hẳn roài

Bánh Xe Mòn

Xe tải
E tưởng phải thành cao hổ ngay chứ, súng ống đầy ra
Em đọc hồi ký thì họ kể người bị hổ bắt là lúc đang ngủ, mà hổ nó săn cũng khôn, nó chỉ bắt người ở ngoài rìa.
Lúc đó thì không kịp trở tay đâu ạ.
Nhưng chết trong rừng nhiều do bệnh dịch (tả, sốt xuất huyết,...), ốm chết vì đề kháng yếu, lại dính lam sơn chướng khí chứ hổ báo vồ thì cũng k nhiều đâu ạ.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
E tưởng phải thành cao hổ ngay chứ, súng ống đầy ra
Ý e cũng là thế đấy, nhưng e nghe bảo nhiều khi đi ít ng ko dám bắn mà rút, vì bắn nó ko chết ngay nó vồ lại nhanh lắm.
Còn mà cả dàn súng thì nó chạy lâu rồi chứ ko quanh quẩn gần đó.