[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

odaiba

Xe tăng
- Tuổi đời mỗi người là chuỗi ngày dài của những tuần 7 ngày tiếp nối, lặp lại triền miên; Nguồn gốc mỗi tuần 7 ngày là từ Kinh Thánh với tích Chúa Sáng Thế đã sáng tạo Vũ trụ trong 7 ngày!. Chủ nhật, là ngày Chúa mệt và nghỉ cũng là ngày nghỉ ngời của hầu hết chúng ta;
- Ánh sáng trắng là tổ hợp của 7 sắc màu đơn: đỏ, da cam vàng, lục, lam, chàm, tím – 7 sắc cầu vồng;
- Những bản nhạc du dương làm rung động tầm hồn ta cũng là sự sắp xếp, gia giảm của người nhạc sĩ tài hoa với 7 nốt cơ bản: đồ, rê, mi, fa, son,..;
- Đức Phật Thích Ca sau khi từ bỏ cung vàng điện ngọc, vợ đẹp con khôn trải qua 7 năm gian lao vất vả đi tìm chân lý rồi tu thiền 7x7 = 49 ngày dưới gốc cây Bồ Đề huyền thoại để rồi đạt chứng ngộ trong 7 ngày liền (Thất nhật đắc Đạo) tìm ra Tứ Diệu Đế và những nguyên lý cơ bản nhất của Đạo Phật nhằm thực thi sứ mệnh cứu khổ cứu nạn cho chúng sinh;
- Anhxtanh một lần nói với vợ rằng sẽ đưa ra một học thuyết quan trọng có thể làm đảo lộn thế giới khi ông ngồi liền một tuần trong phòng và thuyết tương đối đã ra đời như chúng ta được biết;
- Trong lịch sử nhân loại, nếu để ý chúng ta sẽ thấy vô số những SVHT gắn kết, liên quan đến số 7. (Chưa kể đến những tích chuyện như Thánh Gióng 3 tuổi ăn hết 7 nong cơm, 3 nong cà vươn vai nhảy lên ngựa sắt đánh diệt giặc Ân; Cụ Chu Văn An dâng Thất trảm sớ đề nghị chém 7 quan tham nhũng nhiễu; hoặc sự kiên nhẫn của Khổng Minh 7 lần bắt, 7 lần tha Mạnh Hoạch,…).
Chẳng hiểu copy&paste cái này vào đây làm gì, liên quan ma quỉ gì nhỉ?

tuxedo075

Xe tải
em ngồi hóng này giờ cũng xin góp chuyện của em. Em chưa bao h giáp mặt hoặc nhìn thấy ma ( có khi nhìn thấy mà ko bít đấy là ma ?!). em chỉ bị ma trêu thôi ợ, chuyện dư lày :
hồi em học cấp 1 tầm lớp 3, nhà em vẫn ở trong làng, bố và bác em mua chung mảnh đất để chi em ở gần nhau. Đất trong làng thì rộng lắm, nhà bác em có 1 cái ao to, được ngăn đôi ở giữa như cái bờ đê chạy từ đầu này tới đầu kia, ở một góc ao có một cây bồ kết to 2 vòng tay người lớn. Tán nó xòe rộng ra đến giữa ao. ở gốc cây đấy có một cô bé chết đuối năm 8 tuổi ( em đc mẹ và bác kể lại như vậy ), bình thường em vẫn ra cái ao đấy câu cá mặc dù ngừời lớn vẫn bảo cấm ko ra chơi một mình.
Một hôm buổi trưa tầm 1h, em với bác trai ra câu như mọi hôm, bác em ngồi ở góc đối diện với cây bồ kết ấy còn em thì đứng trên cái bờ chia đôi cái ao dưới tán bồ kết. Khi em đang câu thì tự nhiên thấy có viên gạch to tướng ném ngay trước cần câu, em còn tưởng ai trêu, ngay sau đó em thấy rất nhiều gạch từ trên ngọn cây bồ kết rơi xuống ngay đầu cần câu cứ như mưa vậy, thậm chí em còn nhớ có cả gạch phồng, lạ là nước ko hề bắn lên mà chỉ tạo vùng sóng tròn. Em lúc này mới hãi quá chạy vào bờ chạy qua chỗ bác em, em còn gọi " bác ơi mà trêu cháu về đây " mà ông bác cứ như phỗng chả nói năng gì. Em tút thẳng về nhà, từ đó ko dám ra đó vào buổi trưa nữa.

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
Hồi nhỏ ông chú em kể, có một hôm sáng trăng ông đi xem chiếu bóng (xemphim) về khoảng hơn 11h đêm. Khi đi qua một cái rạch nước thì thấy có mấy người đang bắt tôm. Ông đứng lại xem thì thấy có rất nhiều tôm đang nhảy, thấy thế ông cũng nhảy xuống bắt. Ông thắt chặt áo vào người rồi bắt được con nào thì bỏ vào trong áo, khoảng 30p thấy bắt đc cũng nhiều rồi nên ông về rồi đổ vào cái xô đạy lại. sáng hôm sau khi dạy sớm mở ra thì thấy bên trong toàn những đoạn củi khô bên trong. Không tin vào mình ông ra kiểm tra bộ quần áo tối qua mặc thì thấy đầy bùn đất.

QUYNHCHI

Xe buýt
Các cụ/mợ chờ lát, em đang up video ạ 8-x. Video do F1 nhà em quay bằng máy ảnh cùi, hơi mờ.

QUYNHCHI

Xe buýt
[video=youtube;iyCe3jNKKZI]http://www.youtube.com/watch?v=iyCe3jNKKZI&feature=youtu.be[/video]
Cụ nào up hộ em với

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vietnamarc

Xe điện
Em chưa sợ con ma nào như sợ ma em! Mà em đã thấy ma đâu? Cụ nào thấy tả/ chụp ảnh cho em xem với!:P

tubin

Xe buýt
Bực quá thế, em ngồi viết gần xong chuyện em gặp phải roài mà ấn nhầm kiểu chóa gì mà nó thành back lại, mất hết cả bao công ngồi gõ . Thôi thì em ngồi kể lại chuyện em gặp phải vậy, giờ có ai bắt em hay giải thích thế nào đi chăng nữa để em không tin chuyện ma, quỷ hay chuyện nhập hồn thì em cũng không thể không tin được, vì chính em là người gặp phải:

Chuyện thứ nhất:

Em nhớ là ngày đấy em học lớp 5 hay 6 gì đấy, ngày đấy anh em nhà em đều mê truyện tranh lắm, toàn nhịn 1 suất ăn sáng để góp tiền mua truyện, bà bán xôi ngay gần nhà em nên bảo mẹ em biết thế là từ đấy bị cắt tiền ăn sáng luôn, bu em mua sẵn ăn ở nhà rồi đi :D.

Ngày đấy bu em làm giáo viên nên lương thấp lắm mà nhà em thì có 3 chị em, nên bu em phải mở bán thêm hàng sén ở chợ, em đi học về cũng hay nên chợ ngồi trông hàng cùng bu em, tiền bán hàng bu em hay để dưới cái hộp gỗ ở giữa quầy chuyên bán đồ nữ trang rùi mỹ phẩm, hôm đấy ko biết ma xui quỷ khiển thế nào, bu em làm gì đấy ko để ý, em lại ngồi ngay trước đống tiền thía là chôm ngay của bu em tiền để đi mua truyện, có lần 1, sẽ có lần 2, lần 3 roài lần n (em chả nhớ bao nhiu lần nữa :D )

Bà ngoại em lại rất hay đi theo đoàn của Cậu T (là người lên đồng và mở điện thờ ở nhà) đến các đền, chùa, để lên đồng nên cũng có mối quan hệ rất tốt, gần như năm nào cũng mời cậu T về nhà để làm lễ dâng sao, dải hạn cho con cháu trong nhà.

Và trong lễ dâng sao giải hạn nào thì em cũng thấy cậu T làm lễ nhập hồn người trời (em ko nhớ rõ là nhập ai ạ chỉ nhớ là năm thì là cô hay cậu gì đấy, năm thì là cô bé, cậu be hay ông gì đấy em ko nhớ nổi) về để cho người nhà em hỏi chuyện (chỉ được 1 lát thôi ạ, ko đc lâu đâu), và khi người ta ra khỏi người cậu T thì lúc đấy người cậu T cứng đờ, lạnh ngắt như người chết :|, phải có người vỗ mạnh vào người cậu T và hô nhập lại thì cậu T mới tỉnh lại được, và lúc tỉnh lại được trông thần sắc nhợt nhạt và yếu lắm :(.
Mà trong lúc dâng sao giải hạn em thấy gần như người nào vào ngồi đội mâm lễ thì cái mâm trên đầu người đấy cũng xoay tít (nhanh, chậm tùy người ạ) thía mà nó chả đổ gì cả :|. Bản thân em đến khi em vào ngồi đội lễ mình ngồi chả cảm thấy gì, chỉ cảm thấy cái mâm trên đầu mình hơi chòng chành, lắc lắc thôi. Thía mà đến khi xong ra hỏi mọi người có thấy xoay không, mọi người bảo xoay ác. Mà em khẳng định là bởi vì làm cho con cháu trong nhà toàn bố mẹ em, bác, dì, cậu, mớ, các em ko có người ngoài nên chẳng ai lại đi làm trò làm gì ạ.

Nhưng chuyện làm em nhớ nhất và làm cho em không thể không tin được chuyện có người cõi trên hay nói túm lại là nhập hồn, em nhớ là lúc đấy cậu T đang nhập hồn cho mọi người hỏi chuyện thì lúc đấy em lại đùa nghịch gì đấy (trẻ con mà các cụ), bỗng cậu T chỉ thẳng mặt em mà quát bảo em yên lặng mày là mày có tội ăn cắp tiền của mẹ mày đấy :|. Em thề với các cụ chứ chuyện chôm tiền của bu em đấy ngoài em ra thì làm đếch gì có ai biết được ợ, vì biết được thì em có mà tàn đời roài ấy chứ. Giờ em nghĩ lại lúc đấy mặt em cố cười mà như mếu, không dám hé miệng câu nào nữa,. Từ đấy trở đi em không bao giờ dám chôm tiền của bu em nữa. May mà hôm đấy bu em chữa ngượng cho em bảo chắc là nó lấy trộm tiền trong lợn của anh nó.

Rồi ngoài ra mọi người bên ngoại em còn hỏi nhiều chuyện khác nữa, mà rồi chuyện nào về sau này cũng đúng cả. Cho nên em không thể không tin được.

Libor

Xe điện
Em hỏi thật là nhà đấy đúng là có ma rồi và bây giờ cụ có bán không? Cứ rẻ là em xơi ạ... ma mủng rì em điều trị được tất! :)

tubin

Xe buýt
Chuyện thứ 2:

Chuyện này em mới gặp chắc được khoảng nửa năm. Hiện giờ nhà em ở thì đối diện nghĩa trang luôn, nhà em bên này đường, thì nghĩa trang bên kia đường, nghĩa trang sát lề đường bên kia luôn. Thế mà em đi đêm về hôm suốt chưa gặp mà lần nào cả, mặc dù đường tối om, om. Ngủ ở nhà em cũng chửa bị bóng đè lần nào luôn.

Em nghe chuyện mọi người bị bóng đè mà em tò mò quá vì hình như mềnh chưa bị bao giờ cả. Em nhớ là hôm đấy em về dưới quê có chút công việc, gọi là quê cho em chứ so với Hà Nội chắc quê em chẳng khác gì mấy :D. Nhà em thì bố mẹ em ở tầng dưới, vợ chồng ông anh trai em tầng trên, bà chị gái em thì cũng ở gần đấy. Nhà bố mẹ em được cái dài lên tầng trên cũng chia làm 2 phòng trước rộng hơn vừa có chỗ ngủ, vừa có cả bàn ghế tiếp khách ở trên và bàn thờ, vợ chồng em về chơi thì hay ngủ phòng này. Còn vợ chồng ông anh trai em phòng sau.

Hôm đấy em cho cả vợ con về chơi, buổi tối cơm nước xong xuôi thì cả nhà ngồi nói chuyện bà chị gái em ckể mấy lần ngủ buổi trưa trên phòng đấy cho mát bị bóng đè mà ko kêu được, được thể bà chị dâu em bảo cũng mấy lần bị rồi, có lần mà ấy đang ngủ phòng sau thấy bóng người tưởng trộm đuổi theo mà sang phòng trước mà không thấy ai. Khổ nỗi ông anh em hay làm ca kíp nên 1 tháng chắc khoảng 1 tuần đi làm từ 22h đến 7h sáng mới về. Bà chị dâu em khổ nỗi cũng yếu bóng vía nên bà ấy hay bị, bu em cũng bảo thi thoảng tao cũng bị, cũng có lần đang ngủ thấy có cái bóng tưởng trộm chạy lên tầng thì cũng chả thấy ai cả.
Em ngồi to mồm bảo lạ nhẩy lần nào về con ngủ suốt trên đấy thấy có làm sao đâu (thời gian đấy em có việc ở dưới quê nên tuần là cứ có 2 buổi ngủ ở nhà), mà hình như cũng chưa bị bóng đè bao giờ cả, chả biết cảm giác nó thế nào.

Tối hôm đấy em thế nào lại buồn ngủ sớm, kéo cả vợ con lên trên gác ngủ, vợ em với thằng con chưa ngủ được còn ngồi chơi, em lên giường ngủ trước, nhưng rõ ràng em vừa lim dim thì lập tức thấy cảm giác có cái gì đó giữ chặt tay chân, đè lên người, em cố đẩy ra mà không được, mặc dù em nghe rõ tiếng vợ con đang chơi ngay trước giường, và vẫn lờ mờ nhìn thấy vợ con ở phía trước, em cố gắng gọi mà không mở mồm được, đầu em nghĩ chắc mình bị bóng đè rồi, và trong đầu em suy nghĩ cố gồng tay lấy hết sức đẩy thật mạnh lên và thế là em thắng, em thoát, em mở mắt ra em chửi luôn “mẹ lại dám đè bố mày à, mày giỏi đè bố mày phát nữa đi”. Xong em ngủ ngon lành chả bị gì nữa và từ đấy đến giờ em về ngủ cũng chả bị gì nữa. :D

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Bóng đè là hiện tượng khoa học mà cụ
Trước e bị đè suốt, sau e cứ thong thả cho nó đè chứ ko gồng ng làm gì cho mệt :))

odaiba

Xe tăng
Bóng đè thì em bị nhiều rồi, thường là bị vào những hôm nào mệt mỏi. Có hôm em đi làm về ngủ trưa, mệt quá nằm thiếp đi, thế là bị bóng đè. Giường ngủ của vợ chồng em kê sát tường, đầu giường là tường rồi, bị bóng đè, cứ có cảm giác có người choàng sợi giây thừng vào cổ rồi lôi đi, không lôi mạnh nhưng cứ như kiểu trêu trêu. Ai bị bóng đè rồi thì sẽ biết cảm giác như thế nào, mọi suy nghĩ như lúc tỉnh nhưng ko thể nói hoặc làm, kêu la hét đc. Lúc bị bóng đè em còn chửi" đmm, để yên cho bố mày ngủ":D, xong em còn lấy tay gạt gạt trên đầu để buông cái dây thừng ra. Đấy là trong tâm thức như thế, còn lúc đấy ko biết tay em có gạt gạt như thế hay chửi bậy như thế không. Sau 1 hồi chửi bới, gạt tay chân các kiểu mà vẫn bị không tỉnh, ú a ú ớ gọi vợ, gọi mẹ mà ko thể cất lên lời, cảm giác vừa buồn cười vừa sợ. Tự nhiên lúc đó em nhớ ra lời mẹ em dặn," lúc nào gặp nạn gì thì miệng niệm chú Nam mô A di đà Phật", em thực hiện ngay, em vừa mới lẩm nhẩm đc đúng 1 lần Nam mô A di đà Phật đc đúng 1 lần thì tỉnh luôn, cảm giác lúc đó thật khó tả, vừa sợ, vừa buồn cười. Đấy là kinh nghiệm của em, ngoài để tỏi, kéo, dao, phớ, phóng, súng ống lựu đạn...trên đầu giường, các cụ có thể tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
Em bị bóng đè toàn bị ôm đằng sau và bị thọc lách..kiểu đè này mới điên vì có máu buồn<):)

nguoi yeu xe

Xe tăng
bị bóng đè thì vần đa là yếu tim hoặc là để tay lên ngực rồi ngủ mệt và thiếp vào sâu cơn ngủ thì có cảm giác bóng đè và ko sao kêu được ai khoẻ có thệ cựa chân tay và nhấc tay ra khỏi ngực và ngủ tiếp là ko còn cảm giác đó nữa