[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

hanoi beer

Xe điện
Gia đình nào có người mất hoặc lúc bốc mộ thì không nên khóc nhiều. Đặc biệt là trước lúc mất. Làm như vậy linh hồn người chết cứ quanh quẩn bên người thân (đang sống) mà không đi theo người thân của họ ở thế giới bên kia (người trong gia đình đã mất).
Trước hôm chết 1 vài ngày, người sắp chết có khả năng (hoặc trong tiềm thức) nhìn thấy người dưới âm nhà mình (đặc biệt là chỉ có người bên nhà nội) về đón mình đi.
Em còn chuyện nữa, sợ kể ra các cụ lại bảo em truyền bá tư tưởng mê tín dỵ đoan. Chuyện của em xảy ra năm 1996, tại bệnh viện Xanh - Pôn ạ
Sao vây.....em đang bồ hóng mà ..!

zaisev

Xe tăng
Tháng sau là tháng Cô hồn rồi- Tháng dành cho người âm. Các cụ cố gắng duy trì thớt nhé.

su_cu_tim_vo

Xe hơi
cụ ơi,ko tin nhưng cũng ghê thật,gần chỗ e ở,có cái biệt thự mới xây xong.chủ dọn về ở thì tèo,bán cho chủ mới đến ở đc 2 tháng thì cũng tèo theo,bây giờ bán rẻ ko ai dám mua,cũng gê thạt
cụ ơi? nhà đó giờ có bán ko? em đng tìm nhà giá rẻ ma ko tìm đc! cụ chỉ em mua nhé. hậu tạ cụ = usd của ngân hàng địa phủ nhé! em đang thiếu đất làm ăn đây!!!!

Jamebonds

Xe container
em tưởng chuyện ma phải thế nào chứ, hóa ra chuyện đơn giản thế thì bình thường thôi, ngày trước em gặp suốt. Hồi còn nhỏ, khoảng những năm 70, em sống cùng bố mẹ(là giáo viên cấp 3) trong khu tập thể trường PTTH Liên Hà, Đông Anh, Hà nội. Trường này được xây dựng trên bãi tha ma, nên bình thường bọn em hay gặp tiểu sành đựng xuơng, hoặc bị ma trêu như đi lạc trong sân trường, hoặc không tìm thấy cặp sách. Khi em 5 tuổi mới học vỡ lòng(bây giờ bỏ rồi thì phải), một lần em nghe chuyện đêm khuy về, lúc đó phải hơn 11h, vì em còn mải buôn với mấy đứa con giáo viên cùng trường ông già. Từ nhà bạn về nhà em phải đi qua một vài quãng mà nghe đồn hay có ma. Quen rồi, hơn nữa đi lại nhiều lần nên em ko sợ, cứ rảo bước. Hôm đấy trời mùa đông rất rét, mưa phùn lâm thâm, em vừa đi vừa nhớ về câu chuyện đêm khuy mới nghe, thì bỗng thấy 1 cái chợ to, đèn đóm sáng choang(rất lạ vì thời đó toàn thắp đèn dầu), người mua bán rất náo nhiệt. Trai gái đi lại dập dìu, lại còn cầm tay nhau như trong phim, ko biết gái có xinh ko vì em chỉ để ý đến đồ chơi và quần áo.
Em lang thang đi chơi khắp chợ, toàn những thứ lạ mà em chưa thấy bao giờ. Chơi chán, mỏi chân em vào 1 hàng bánh đúc nóng. Bán hàng là 1 chị rất xinh, mỗi tội răng đen. Chị cho em ăn bánh đúc nóng, rồi rủ em ở lại bán hàng, em từ chối vì còn bố mẹ và phải đi học, chị hỏi nhà em rất kỹ rồi khe khẽ lắc đầu. Cuối cùng chị bảo em về nhà, và dặn đi dặn lại không được ăn cháo ở quán cháo cổng chợ, trước khi về chị còn cho em mấy cái bánh đúc lạc, và hỏi em có thích gì nữa không? em xin thêm một cái khăn mùi xoa, vì thích xì mũi. Khi em ra cổng đúng là có hàng cháo thật, bà chủ béo cứ ra kéo khách vào ăn, không chừa một ai. Em cũng muốn ăn lắm(vì thời đó đứa nào cũng đói) nhưng thấy đi chơi lâu quá, sợ về muộn ông già đánh, nên nhất định từ chối.
Thế rồi em về đến nhà thì mệt quá, nằm ngủ ngay hiên, mặc dù trời rất rét. Ngủ được 1 lúc thì thấy ông già bế vào nhà, mở mắt ra thấy rất đông ngưởi xung quanh, hóa ra em đi chơi cả đêm, cả khu tập thể mấy chục người lớn đổ đi tìm mà không thấy. Nghe em thuật lại chuyện mọi người cả kinh, bán tín bán nghi vì thằng bé 5 tuổi không thể kể câu chuyện kỳ lạ đấy được. Đến lúc ông già lục túi quần ra thì bánh đúc lạc toàn là đất, cái khăn mùi xoa thì đã hóa tro, vẫn còn hình thêu còn nhìn được, gấp làm 4. Mọi người sợ quá, ai cũng bảo số em cao. Chắc thế mà về sau trải qua mấy lần cực kỳ nguy hiểm mà em vẫn bình an vô sự.
Em còn mấy lần gặp ma nữa nhưng ko biết chuyện mình có đáng để kể hầu các bác không
Cơ mà 5 tuổi sao cụ nhớ được cụ thể thế

Habuon89

Xe buýt
Đọc truyện mợ havui89 post, đến đoạn con ma nó đòi ăn cháo, nồi cháo nóng mà chỉ 1 tý mà đã bị thiu, e mới nhớ có 1 thầy phong thủy đã nói với e : nhà nào mà để thức ăn rất hay bị thiu, hỏng, thì chắc chắn nhà đó có ma trong khu vực bếp.

Sent from my ADR6350 using Forum Runner
Thật hả cụ??? Hic, cơm nhà em hay bị thiu.

QUYNHCHI

Xe buýt
Vào cuối năm 2011 em cùng Gấu và F1 (5 tuổi) vào Sài Gòn và ngủ tại khách sạn Gia Vân (khu Hải Quân - quận 2 - đường Trần Não). Phòng vợ chồng em thuê là phòng 302 (phòng này nhìn được xuống sân và nó ở bên trái tính từ quầy lễ tân lên). Lúc vợ chồng chúng em vào thuê phòng là buổi chiều (sau 17h). Sau khi ăn uống và gặp gỡ anh em họ hàng nhà em ở trong đó thì chúng em về phòng ngủ để sáng mai đi làm việc. Vừa mở cửa phòng thì em thấy 1 bóng nữ đứng ở góc phòng (lúc vào em đã bật đèn tuýp ạ) khẩn thiết xin em đừng đuổi người đó đi và hứa rằng họ sẽ không làm vợ và con em sợ. Em cũng không thể nói gì với bóng đen này được và cũng chẳng hiểu sao em xuống xe cất cái ví của em vào xe (trong ví của em có cái ngải) và lên ngủ. Cả đêm không có truyện gì xảy ra, chỉ thấy rằng F1 nhà em hôm đó được bóng nữ đó quạt cho ngủ. Sáng hôm sau em đi gặp khách hàng, ở lại phòng còn Gấu và F1.
Đoạn này là sau khi gặp khách hàng xong thì em về đón Gấu và F1 đi ăn, Gấu kể lại thôi ạ
Khi Gấu vào tolet thì F1 nhà em ngồi chơi điện tử, đột nhiên F1 chạy vào tolet, nét mặt hoảng loạn bảo với Gấu nhà em: "Mẹ ơi có cô nào nằm trên giường". Gấu nhà không tin vì cửa ra vào đóng chặt, khóa trong và rèm cửa rất dày, lại đang khép, ánh nắng khó xuyên qua được nên cho rằng F1 nhà em nhớ mẹ nên như vậy. Khi em về thì Gấu kể lại, em chỉ cười và thấy bóng nữ đó vẫn còn trong phòng và vẫn hứa sẽ không làm vợ con em kinh hãi nữa.
Ngay sau đó em bảo Gấu dọn đồ để sang khách sạn khác, Gấu ngỡ ngàng bảo: "sao anh bảo ở đây mấy ngày, khách sạn này cũng sạch sẽ, có cầu thang máy ... blo ... bla ... Em chỉ nói với Gấu là anh cảm thấy bất an khi ở đây. Sau khi dọn đồ xong, em ra chỗ khách hàng của em ở ngay 797B Xa lộ Hà Nội (cách chỗ khách sạn này có khoảng 300m) ăn cơm cùng khách hàng. Ông này có hỏi em đêm qua ngủ đâu thì em nói: "phòng 302 khách sạn Gia Vân ở ngay đây". Ông này giật mình bảo em: "phòng này cách đây nửa năm có vụ giết người, sao vào đây không bảo anh đưa đi thuê chỗ nghỉ?". Thực sự là ở Sài Gòn người nhà em và người nhà Gấu nhiều vô kể nhưng vợ chồng em không muốn làm phiền nên mới thuê chỗ nghỉ.
Nghe ông khách hàng nói vậy Gấu nhà em chột dạ hỏi chi tiết thì ông này kể nửa năm trước có đôi tình nhân vào đây rồi thằng con trai giết người yêu để cướp của, Gấu nhà em hỏi em: "chuyện sáng nay con kể với em có đúng không?" em vẫn chỉ cười nhưng đấy là câu trả lời cho Gấu.

Chỉnh sửa cuối:

Habuon89

Xe buýt
Hôm nào gió Tây độ ẩm cao thì đồ ăn thiu trong nháy mắt ngay!Ma mãnh giề!
Em ở ngoài này, là phòng trọ thoai cụ ợ. Cơm nếu ko để tủ lạnh là chỉ tối hôm trước, tới sáng hôm sau là hỏng.

othip

Xe tải
Cụ Quynhchi cao số nhể
Có nhẽ cụ nên theo mợ Bích Hằng, có khi lại giảm tải cho nhà mợ Hằng ý chứ :)

QUYNHCHI

Xe buýt
Cụ Quynhchi cao số nhể
Có nhẽ cụ nên theo mợ Bích Hằng, có khi lại giảm tải cho nhà mợ Hằng ý chứ :)
Cái này em cũng tự nhận thấy từ năm 16 tuổi nhưng em không có khả năng gì cả, chỉ có thể nhìn thấy người cõi âm (tùy lúc và tùy thời điểm). Còn theo mợ Bích Hằng thì em vẫn chưa đủ trình, hơn nữa chị Hằng là thương mại rồi ạ

ngominh

Xe điện
Cụ xem hộ em xem căn nhà này phá rồi, bao lâu nay có xây lại được đâu. Cứ thi công là lái máy ốm, máy hỏng
Nó sắp xong móng rồi cụ ạ :D
Ở Hanoi em không tin có nhà Ma đâu, những nhà nào đồn có Ma toàn những nhà tranh chấp có vị trí đẹp :)

QUYNHCHI

Xe buýt
Năm 2010 bố mẹ em cũng đi tim mộ của cụ ông (đẻ ra ông nội em). Bố mẹ em cũng đi nhiều thầy thợ lắm, em chỉ bảo bố mẹ là: "duyên phận, phúc phần". Sau khi gặp được 1 thầy thì thầy này bảo bố mẹ em về chỗ NGHI LÀ MỘ CỤ ÔNG NẰM Ở ĐÓ ^:)^ thì :)] cho thầy, nhớ mang theo quả chứng (thầy đưa cho từ Hà Nội) và cái đũa, cắm xuống chỗ nào mà quả chứng nằm trên cái đầu đũa thì đào lên (phạm vi bán kính đào 3m). Em bảo bố mẹ em: "Bố mẹ cứ theo lời thầy về đào đi". Kết quả bằng 0.
Các cụ/mợ có tin 1 cái đũa và 1 quả trứng (ai mua cũng được) em cắm khắp nơi (tất nhiên cắm trên nền đất) thì quả trứng vẫn nằm trên đầu đũa không? Cái này thực chất vật lý giải thích rồi

Bomva

Xe điện
Năm 2010 bố mẹ em cũng đi tim mộ của cụ ông (đẻ ra ông nội em). Bố mẹ em cũng đi nhiều thầy thợ lắm, em chỉ bảo bố mẹ là: "duyên phận, phúc phần". Sau khi gặp được 1 thầy thì thầy này bảo bố mẹ em về chỗ NGHI LÀ MỘ CỤ ÔNG NẰM Ở ĐÓ ^:)^ thì :)] cho thầy, nhớ mang theo quả chứng (thầy đưa cho từ Hà Nội) và cái đũa, cắm xuống chỗ nào mà quả chứng nằm trên cái đầu đũa thì đào lên (phạm vi bán kính đào 3m). Em bảo bố mẹ em: "Bố mẹ cứ theo lời thầy về đào đi". Kết quả bằng 0.
Các cụ/mợ có tin 1 cái đũa và 1 quả trứng (ai mua cũng được) em cắm khắp nơi (tất nhiên cắm trên nền đất) thì quả trứng vẫn nằm trên đầu đũa không? Cái này thực chất vật lý giải thích rồi
Tìm mộ trứng trên đầu đũa là em thấy vớ vẩn nhất!

vudinhhon

Xe máy
về chuyện âm , người âm thì em cũng tin
1 hôm e đang ngủ trưa tại công ty, vừa lằm được 1 lúc khi mở mắt ra có một mặt người phi thẳng vào mặt em, làm e sợ quá, không biết lúc đó làm sao buột miệng "Nam mô a di đà phật" khoảng 1 phút sau mở măt ra , lại bình thường.

roro

Xe tăng
Đúng vậy, sao bình thường để quả trứng lên đầu đũa ko tài nào đứng được, khi tìm mộ lại có thể. Em nhìn mà cũng ko thể nào giải thích được.:(

DOLA

Xe buýt
Thưa các cụ, theo em chúng ta chỉ nên đưa những câu chuyện mà bản thân đã từng trải nghiệm thôi. Việc lấy các câu chuyện hư cấu từ các nguồn khác thì không nên.
Chả hiểu em nói vậy có lọt tai các cụ không ?

Chỉnh sửa cuối: