[Funland] Chuyển mạng giữ số.

patuana76

Xe điện
Tôi nghe nói có dịch vụ như trên. Nhưng phân vân lắm vì nghe nói phải làm lần lượt: cắt mạng cũ trước, hòa mạng mới sau.
Có khi nào:
- Nhà mạng cũ đồng ý cho cắt.
- Nhà mạng mới không cho hòa vào.

Thế thì mình mất số à? Phải không các bác thông thái?

pqh

Xe tải
có mấy năm nay rồi mà cụ, em cũng từng chuyển 2 số 1 từ vina sang viettel, 1 từ vnm sang viettel. Vẫn số đấy nhưng đấu nối sang nhà mạng chuyển đến. như em là 056 mạng viettel. Chỉ có trường hợp mạng mới nhận nhưng mạng cũ ko chịu nhả chứ ko có trường hợp ngược lại nên ko lo mất số cụ ạ :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tôi nghe nói có dịch vụ như trên. Nhưng phân vân lắm vì nghe nói phải làm lần lượt: cắt mạng cũ trước, hòa mạng mới sau.
Có khi nào:

Thường thì ngược lại cụ ạ: nhà mạng mới welcome cụ nhưng nhà mạng cũ không muốn cắt hợp đồng.

Namsilver

Xe buýt
Có khi nào:

Bác làm dịch vụ cho nhanh, đỡ mất thời gian. Như cái khó nhất là chuyển mạng giữ số cho Vietnamobile sang Viettel làm trong phút mốt :)

butchikim

Xe ba gác
Cụ chủ chắc làm mảng nhân sự :-??

patuana76

Xe điện
Cụ chủ chắc làm mảng nhân sự :-??
Tôi làm mảng khác, bác ạ.
Nhưng giá mà nhà mạng có liên thông dịch vụ chuyển đổi này thì có lẽ yên tâm hơn là tách ra làm 2 quy trình: cắt số cũ ở nhà mạng này, xong mới xin hòa mạng ở nhà mạng mới.

patuana76

Xe điện
có mấy năm nay rồi mà cụ, em cũng từng chuyển 2 số 1 từ vina sang viettel, 1 từ vnm sang viettel. Vẫn số đấy nhưng đấu nối sang nhà mạng chuyển đến. như em là 056 mạng viettel. Chỉ có trường hợp mạng mới nhận nhưng mạng cũ ko chịu nhả chứ ko có trường hợp ngược lại nên ko lo mất số cụ ạ :))
Thường thì ngược lại cụ ạ: nhà mạng mới welcome cụ nhưng nhà mạng cũ không muốn cắt hợp đồng.
Bác làm dịch vụ cho nhanh, đỡ mất thời gian. Như cái khó nhất là chuyển mạng giữ số cho Vietnamobile sang Viettel làm trong phút mốt :)
Cảm ơn các bác.
Để lát tôi ra trung tâm CSKH hỏi thử xem sao. Nhỡ gián đoạn liên lạc cũng phiền.

pqh

Xe tải
Cảm ơn các bác.
Để lát tôi ra trung tâm CSKH hỏi thử xem sao. Nhỡ gián đoạn liên lạc cũng phiền.
em làm hồi mới ra cái quy định chuyển mạng, số vina thì là số ngày sinh con bé nhà em, số thường ko phải số đẹp, quy trình là ra nhà mạng chuyển đến (viettel) để đăng ký thì được cô bé quầy giao dịch đưa cho 1 sim trắng viettel, rồi hướng dẫn soạn tin nhắn gửi lên trung tâm chuyển mạng, rồi nhận được thông báo ko đủ điều kiện, sau đó em ra quầy vina thì được hỏi vì sao chuyển, em nói em có 2 sim vina ngày sinh cháu nhà em, em muốn chuyển 1 sim sang viettel, thế là ok, về soạn lại tin chuyển mạng và được chấp nhận.
còn sim vnm là sim cam hết, em đã thực hiện xong cam kết 2 năm và sử dụng được mấy tháng thì có dịch vụ chuyển mạng, em đăng ký chuyển và cũng nhận thông báo ko đủ điều kiện, em ra vnm lúc đó còn phòng giao dịch ở cạnh trường Việt Đức, ra điền lại thông tin do em đổi cmt mới, về soạn lại tin vẫn bị từ chối, em gọi lên số đt đường dây nóng chuyển mạng của Bộ TTTT, mấy ngày sau thì số em được chấp nhận chuyển mạng.

patuana76

Xe điện
em làm hồi mới ra cái quy định chuyển mạng, số vina thì là số ngày sinh con bé nhà em, số thường ko phải số đẹp, quy trình là ra nhà mạng chuyển đến (viettel) để đăng ký thì được cô bé quầy giao dịch đưa cho 1 sim trắng viettel, rồi hướng dẫn soạn tin nhắn gửi lên trung tâm chuyển mạng, rồi nhận được thông báo ko đủ điều kiện, sau đó em ra quầy vina thì được hỏi vì sao chuyển, em nói em có 2 sim vina ngày sinh cháu nhà em, em muốn chuyển 1 sim sang viettel, thế là ok, về soạn lại tin chuyển mạng và được chấp nhận.
còn sim vnm là sim cam hết, em đã thực hiện xong cam kết 2 năm và sử dụng được mấy tháng thì có dịch vụ chuyển mạng, em đăng ký chuyển và cũng nhận thông báo ko đủ điều kiện, em ra vnm lúc đó còn phòng giao dịch ở cạnh trường Việt Đức, ra điền lại thông tin do em đổi cmt mới, về soạn lại tin vẫn bị từ chối, em gọi lên số đt đường dây nóng chuyển mạng của Bộ TTTT, mấy ngày sau thì số em được chấp nhận chuyển mạng.
Quy trình như thế này thì yên tâm bác nhỉ?
Được nhà mạng mới nhận, xong thì mới cắt ở nhà mạng cũ.
Ngược lại thì hơi bất tiện.

fundraiser

Xe container
Em xin hóng ah. Đổi mạng giữ số này cũng nhiêu khê phết

pqh

Xe tải
Quy trình như thế này thì yên tâm bác nhỉ?
Được nhà mạng mới nhận, xong thì mới cắt ở nhà mạng cũ.
Ngược lại thì hơi bất tiện.
thường thì nhà mạng nào cũng muốn phát triển thuê bao nên cụ cứ đến là họ sẽ nhận, nên vướng chỉ ở nhà mạng cũ họ ko chịu nhả ra thôi cụ ạ, nên cứ xong được thủ tục nhà mạng cũ coi như xong, còn ko được thì vẫn ở lại nhà mạng cũ chứ ko bị mất số (nhiều trường hợp nhà mạng cũ gán cho cụ gói cước ưu đãi hơn gói đang dùng để giữ chân cụ :) )

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng bị từ chối, lý do VNM đưa ra là "phải có đợt mới chuyển được".
Cụ cho em xin cái số "đường dây nóng chuyển mạng của Bộ TTTT" với. Có phải là 18006099 ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

pqh

Xe tải
Em cũng bị từ chối, lý do VNM đưa ra là "phải có đợt mới chuyển được".
Cụ cho em xin cái số "đường dây nóng chuyển mạng của Bộ TTTT" với. Có phải là 18006099 ko ạ?
View attachment 8532634
dạ em làm lâu rồi nên ko nhớ số, chỉ nhớ là đường dây phản ánh khiếu nại về chuyển mạng giữ số của Bộ TTTT cụ ạ, còn nhà mạng số đẹp hoặc số cam kết họ làm khó ko cho chuyển, của em là số cam kết 24 tháng nhưng hoàn thành cam kết rồi.

Toàn Hoa

Xe hơi
Vợ em chuyển từ Mobi sang Vịt teo, giữ số
Nhưng mà giá cước đắt hơn, ít chương trình hơn so với số gốc viettel

Yoshi Hito

Xì hơi lốp
ô sao chuyển từ mạng này sang mạng kia mà giữ được số vậy các cụ

muagiaiphong

Xe hơi
Hồi em chuyển mạng, phải rất vất vả ông Vietnamobile mới chịu nhả cho để chạy sang Mobi. Lắm lúc bây giờ nghĩ lại không biết ông Vietnamobile đang sống chết kiểu gì khi mà dân tình bỏ chạy hết như vậy.

patuana76

Xe điện
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn.
Sáng nay tôi đã chuyển mạng giữ số được rồi các bác ạ.
Từ Gtel sang Vina.

MinhAnh23

Xe đạp
Em chuyển đến 2 tháng nay từ Mobi sang viettel mãi không được nản quá