Chuyên mục: chuyện giao thông

Patriot

Xe tải
Tối qua em có vụ như thế này, các bác cho ý kiến về đạo đức của các chú xxx.

Khoảng hơn 19h tối hôm qua, em với vợ cả đi công việc, kết hợp luyện tay lái cho vợ cả. Đi mãi không sao, về gần đến nhà (qua ngã tư Phan Chu Trinh - Hai Bà Trưng) thì thấy 1 chú xxx đi Max chạy song song với xe em. Em đùa với vợ cả: "Đâm cho nó phát em ơi!"

Hehe, đang cười cợt thì thấy đ/c đấy đi vượt lên và ra hiệu cho xe em tấp vào lề. Vợ cả tấp xe vào lề và hỏi em:
- Có chuyện gì thế anh.
- Anh chưa biết, thế em có mang bằng lái đi không đấy?
- Có đây.
- Thế thì được rồi. Cầm đầy đủ giấy tờ ra nói chuyện.

Lúc đấy thì đ/c kia đi ra trước mũi xe và chỉ chỏ vào đèn xe, em tưởng đ/c đấy bảo tắt đèn cho tiết kiệm (:) ), thế là em thò tay ra tắt đèn mới biết chỉ còn mỗi đèn gầm. Chắc trong khi thao tác xi nhan vợ cả đã chạm vào công tắc đèn.

Vợ cả xuống chào xxx và hởi có việc gì, xxx trả lời là: "Xe của chị không bật đèn chiếu sáng. Lỗi này phạt 400K và giữ xe. Hay là tôi cầm tạm cái bằng này rồi mai giải quyết nhé".

Vợ cả cuống cà kê lên, đến mức khi chú kia hỏi làm việc ở đâu thì lại trả lời "Em làm nhà nước" trong khi đang ở nhà chăm con. Chú hỏi tiếp: "Thế làm ở cơ quan nào, nhà ở đâu" thì tịt cứng không nói gì được, chỉ cười.

Trong lúc đó thì em đã cầm lại quyển sổ đăng kiểm, chui vào xe và kẹp 100K vào đấy, quay ra nói đỡ cho vợ cả mấy câu.

Đến lúc đấy thì đ/c cầm quyển sổ đăng kiểm lên và nói: Thôi, lần này tôi nhắc nhở chứ phạt anh chị làm gì. Cùng một quận (Hoàn Kiếm) tôi để cho đi. Một điều chắc chắn là chú đã nhìn thấy "Bác Hồ Trăm Tuổi" rồi mà không động "lòng tham". Hay tại vợ chồng em trông tử tế nhỉ? :P

Về sau em mới nghĩ lại thì nhận thấy chú này không mang xắc cốt + biên bản; mà lại có dáng "Yêu quái qua đường" vì không có vẻ gì là đuổi theo xe em cả nên em nghĩ là hết ca, đang đi về đội.

Nhưng dù sao thì em vẫn cứ nghĩ đ/c đấy là người tốt. Và câu cuối cùng của chuyện này là: "Thôi trả anh đấy, hôm nay em không lái nữa đâu" :D :D :D

anhbq

Xe tải
chakuchak nói:
Bác gọi số đó e rằng có con xe kéo pháo đến gắp bác đi :'(
Theo em thì ta cứ rắn trước rồi nhẹ sau để đi cho được việc, trừ khi muốn làm Phan Đình Giót một lần cho máu
Nếu định rắn thì rắn. Rắn như bác Chak, nên chỉ mất 10k và đấy là bác thương đ/c kia. Các đ/c ghi BB rồi mà tài không ký cũng khó. Có VIP nói khẽ với em rằng, không ký nếu không có bằng chứng hình ảnh là các đ/c thua hết (khẽ thôi nhé).
Ta cứ ôn tồn, không tranh cãi nhiều, đề nghị mời Thanh tra Cục CSGT ra phân xử...

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Bác anhbq ôi! em cũng được một "anh" nói nhỏ như vậy nhưng anh ấy cũng chua thêm: nếu mình không chắc thì cũng đừng cãi cố, nhỡ "nó" chắc hơn "nó" cứ giữ xe thì lúc ấy quen mấy cũng không xin nổi. Ấy vậy nên mặc dù rất cứng nhưng em vẫn phải nhẹ giọng lắm, xem ra hiệu quả hơn to mồm

longvu

Xe tăng
GiaoThong nói:
Em cũng bị giống bác Chak nhưng ở phía đầu kia, ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành, sáng nào cũng có 5-6 chú và cái xe kéo pháo đứng đấy. Cãi nhau chán chê với chú áo vàng (bọn đấy toàn vàng) rồi sếp của chú áo vàng, nhưng tởm nhất là chỗ ấy không có camera mà xung quanh đấy có thể lấy được chữ ký vào cái biên bản ấy rất dễ (chả cần chính chủ, chú áo vàng nói là tao cứ viết mày vượt đèn đỏ, còn nếu mày không đồng ý thì viết thêm vào là mày đi đèn xanh, còn xe thì sẽ bị giữ), cho nên cuối cùng em đành phải nói là thôi anh thông cảm (trong đời chưa lần nào hận như lần ấy vì mình bị oan). Chú áo vàng sếp bảo thôi mày tự xử đi, thế là phải dúi cho các chú 50K vào túi quần.

Những lúc ấy, em mong rằng có một cái số hotline, khi có những việc như vậy mình hoàn toàn có thể gọi điện kêu ca nhờ can thiệp, mặc dù thực sự không biết kết quả thế nào, nhưng chắc chắn các chú sẽ phải e dè hơn trong việc phạt láo và làm tiền bậy.
Em tặng bác 1 số nè:
06942877
Khi nào có điều kiện dùng (em hy vọng là ko(a) (a) (a) ) thì thông báo lại cho em biết chia vui nhé.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cảm ơn các bác đã cho em số, em cũng không hy vọng sẽ phải dùng đến các số ấy.

longvu

Xe tăng
Túm lại là bác chak bị thiệt hại mất 10k + 1 cơ số time nữa. Bác có nhớ tên và cơ quan (phường/quận) chú áo xanh ko nhể, để lần sau em đi qua nhã tư đấy....còn biết để tránh, hê hê.
P/s: thứ 7 trước có ọp OTC ko thế các bác OTC ơi ???

longvu

Xe tăng
Đến lúc đấy thì đ/c cầm quyển sổ đăng kiểm lên và nói: Thôi, lần này tôi nhắc nhở chứ phạt anh chị làm gì. Cùng một quận (Hoàn Kiếm) tôi để cho đi. Một điều chắc chắn là chú đã nhìn thấy "Bác Hồ Trăm Tuổi" rồi mà không động "lòng tham". Hay tại vợ chồng em trông tử tế nhỉ?
Thế gian này kỳ lạ quá. Như thế này biết thế nào mà lần bác nhỉ.
P/s:
có dáng "Yêu quái qua đường"
cái này thì em chịu, ứ hiểu nổi, tra từ điển lá tre cũng ứ có nuôn. Tác giả gthích giùm em tí. Em cám ơn bác ạ.

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
longvu nói:
Túm lại là bác chak bị thiệt hại mất 10k + 1 cơ số time nữa. Bác có nhớ tên và cơ quan (phường/quận) chú áo xanh ko nhể, để lần sau em đi qua nhã tư đấy....còn biết để tránh, hê hê.
P/s: thứ 7 trước có ọp OTC ko thế các bác OTC ơi ???
Em nói rồi, ngã tư Kim Mã - Liễu Giai (hay còn gọi là Deawoo). Dạo này các chú áo xanh lại mất dạng rồi, có lẽ hết đợt thực tập đứng đường, về trường sinh hoạt tổng kết

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Anh Trưởng ban ATGT của Phòng Thời Sự VTV1 tên là Lương, các bác có thể nói nhỏ cái tên này nếu muốn doạ cho êm, thường gọi tên những anh này ra thì mấy bác sếp mới biết chứ mấy chú quân nghĩa vụ ko biết, và mấy anh đấy cũng giúp mình thoát rắc rối thôi chứ cũng chẳng muốn khó dễ so luật với mấy chú áo vàng làm gì đâu... có 1 lệ bất thành văn ở HN là CSGT ko gây khó dễ với pv của Ban Thời sự VTV1

TungRau

Xe tăng
Các bác ngòai HN đúng là khổ thì có khổ mà cũng có sướng đấy.

Các bác khổ hơn SG là trong SG áo xanh không bao giờ có quyền thổi hay chặn xe.

Còn các bác sướng hơn là em thấy tòan dùng tờ 100 là giải quyết vấn đề.
Trong SG xe máy chạy ngược chiều mấy ảnh đã xin 100 rồi. Em thấy tòan phải dúi 2 sọi mới vui vẻ cho qua.

binhnq2

Xe tăng
chốt lại là các câu thần chú để làm điểm tựa khi fải rắn là: anh Lương trưởng ban GT của VTV1, hoặc số dthoại của thanh tra giao thông 06942877