[Funland] chuyện này lạ nhỉ

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
em kg hiểu sao người con và người mẹ bị trao nhầm con . muốn xét nghiệm ADN với đấng sinh thành mà phía bố mẹ đẻ ( tạm coi như vậy) mà bố mẹ đẻ họ lại kg đồng ý là sao ?? hay họ là GĐ quá khá giả nên kg muốn nhận lại con đẻ ( vì cần xét nghiệm ADN mới ra ngô khoai được) đoạn này em thấy hơi lạ
- phần người con đẻ của người mẹ kia cũng kg muốn nhận lại mẹ đẻ ...lạ thật

Xe bọ xít

Xe container
em kg hiểu sao người con và người mẹ bị trao nhầm con . muốn xét nghiệm ADN với đấng sinh thành mà phía bố mẹ đẻ ( tạm coi như vậy) mà bố mẹ đẻ họ lại kg đồng ý là sao ?? hay họ là GĐ quá khá giả nên kg muốn nhận lại con đẻ ( vì cần xét nghiệm ADN mới ra ngô khoai được) đoạn này em thấy hơi lạ
- phần người con đẻ của người mẹ kia cũng kg muốn nhận lại mẹ đẻ ...lạ thật
Có lẽ sự thật chỉ người mẹ đẻ biết. Chứ nếu thẳng tưng thì việc thử ADN có mất gì đâu

Dan du an

Xe cút kít
Thôi nếu người ta không nhận thì thôi. Lằng nhằng làm gì. Người đã nuôi mình bao nhiêu năm thì coi là bố mẹ đẻ cũng có sao đâu.

mldinhanhinh

Xe tải
Có bao giờ lại có bí mật phía sau nữa không? Kiểu nếu xét nghiệm ADN thì chị Trang mới chỉ tìm đc mẹ đẻ của mình mà thôi?
Đa nghi Tào tháo sẽ xảy ra 3 trường hợp sau:
+ Đây không phải là bố mẹ đẻ của Trang và cô gái kia cũng không phải con bà Hạnh.
+ Mẹ đẻ là đúng nhưng bố thì chưa chắc.
+ Cố tình đánh tráo (Cái này hơi film :)) Xin lỗi vì thi thoảng cháu xem film Hàn Tàu quá 180 phút)

Thôi nếu người ta không nhận thì thôi. Lằng nhằng làm gì. Người đã nuôi mình bao nhiêu năm thì coi là bố mẹ đẻ cũng có sao đâu.
Khổ cái là sau khi gọi là tìm lại được thì bố mẹ gọi là đẻ cũng lạnh nhạt với chị ấy, còn cô gái gọi là con ruột cũng không liên lạc với bà Hạnh...

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Đa nghi Tào tháo sẽ xảy ra 2 trường hợp sau:
+ Đây không phải là bố mẹ đẻ của Trang và cô gái kia cũng không phải con bà Hạnh.
+ Cố tình đánh tráo (Cái này hơi film :)) Xin lỗi vì thi thoảng cháu xem film Hàn Tàu quá 180 phút)
Cố tình thường chỉ để có con trai thôi. Khả năng này không phải không có nhưng như thế mà điều tra ra thì vi phạm pháp luật các cụ nhỉ

patuana76

Xe điện
Minh chứng điển hình cho câu các cụ xưa vẫn nói:
"Công sinh không bằng công dưỡng".

mldinhanhinh

Xe tải
Cố tình thường chỉ để có con trai thôi. Khả năng này không phải không có nhưng như thế mà điều tra ra thì vi phạm pháp luật các cụ nhỉ
Hoặc cũng có thể có 1 lý do khác, nhưng việc từ chối xét nghiệm ADN bao nhiêu năm nay của bố mẹ gọi là ruột của chị Trang là 1 điểm khiến ai cũng phải đặt ra câu hỏi thôi.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
như cụ nói thì kg sai. em có thằng bạn. nó được cô ruột nó nhận nuôi từ bé.. nó cũng biết thừa sự thật là thế..sau này nó chăm sóc người mẹ này như mẹ đẻ ( bà già bị lẫn và yếu ..cần người chăm sóc vc nó kg nề hà gì) ..cái chính là sao bố mẹ đẻ cô kia lại kg muốn làm xét nghiệm ADN em hơi lạ.. ? có lẽ nào mẹ đẻ thì đúng còn bố đẻ lại chưa chắc chăng ???

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Đa nghi Tào tháo sẽ xảy ra 3 trường hợp sau:

Khổ cái là sau khi gọi là tìm lại được thì bố mẹ gọi là đẻ cũng lạnh nhạt với chị ấy, còn cô gái gọi là con ruột cũng không liên lạc với bà Hạnh...
kg cụ ạ..hồi thập niên 70 thì dễ nhầm lắm ..con đẻ ra toàn bị đánh số với mẹ .. thập niên 90 đến 2015 thì đẻ xong cho con với mẹ luôn ..giờ lại quay về trò ngày xưa đẻ xong cho con ra với mẹ 30p rồi lại tách ra
còn nói như cụ đa nghi dễ lắm ;;)

NguyenAnhPhan

Xe container
Nói hay.
Cho cụ 1 vod.
- Ngay cả NCHCCCL cũng từng gặp mà.
Bỏ qua.
Không nhận coi như không có.
Không chết đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
như cụ nói thì kg sai. em có thằng bạn. nó được cô ruột nó nhận nuôi từ bé.. nó cũng biết thừa sự thật là thế..sau này nó chăm sóc người mẹ này như mẹ đẻ ( bà già bị lẫn và yếu ..cần người chăm sóc vc nó kg nề hà gì) ..cái chính là sao bố mẹ đẻ cô kia lại kg muốn làm xét nghiệm ADN em hơi lạ.. ? có lẽ nào mẹ đẻ thì đúng còn bố đẻ lại chưa chắc chăng ???
Thế thì ông bố phải nhiệt tình xét nghiệm chứ cụ?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì ông bố phải nhiệt tình xét nghiệm chứ cụ?
hay bố mẹ đẻ thật của cô ấy..giờ là cốp to..họ sợ các vấn đề phân chia tài sản ? hoặc ông bố kia biết thừa là ông ấy kg có thiên chức làm bố..tự dưng xét nghiệm ADN lòi ra .. mẫu A và mẫu B kg có quan hệ huyết thống thì làm sao nhỉ ????

thanhgamo

Xe container
Nói hay.
Cho cụ 1 vod.
- Ngay cả NCHCCCL cũng từng gặp mà.
Bỏ qua.
Không nhận coi như không có.
Không chết đâu.
Người ta có tổ có tông,
Như cây có cội, như sông có nguồn.
-------
Hai ông không nên vô cảm quá, hãy đặt vị trí mình vào người ta mà suy nghĩ.

My Hao

Xe điện
Thời buổi này, nguyên nhân khiến người thân trong gia đình trở nên lạnh nhạt tình cảm đa phần do vấn đề tài sản. Ví dụ A và B ko may bị trao nhầm bố mẹ từ lúc mới sinh. A nhầm sang gia đình kinh tế khá hơn, lớn lên được bố mẹ chia cho căn nhà mặt phố, kinh doanh thuận lợi. Bố mẹ nuôi B thì ko có đk như vậy, chỉ nuôi con lớn chứ ko có ts để chia cho con cái. Giờ B nhận lại gia đình nhưng bố mẹ đẻ cũng ko còn ts để chia cho B trong khi cs của B đang khó khăn. Nếu rơi vào tình huống như vậy thì kể ra cũng khá khó xử.

Dan du an

Xe cút kít
Người ta có tổ có tông,
Như cây có cội, như sông có nguồn.
-------
Hai ông không nên vô cảm quá, hãy đặt vị trí mình vào người ta mà suy nghĩ.
Nếu là em em cũng chả thèm, người ta không nhận mình thì mình cố làm cái gì. Cố để người ta bắt buộc phải nhận mới là vớ vẩn. Chưa kể còn vấn đề thừa kế, tiền bạc, nhà cửa đất đai thậm chí là cơ hội.... Giống như con đẻ ra mà bà mẹ đó đã đi cho. Nếu sau này có điều kiện bà mẹ tự tìm thì nó khác, còn con tự tìm thì cũng chỉ để biết đó là mẹ mình vì có khi người ta cũng chả muốn nhận hoặc thậm chí chả muốn nhớ về cái đó.