[Funland] Chuyện nhà đất

agrimeco

Xe lăn
=))
cụ ko được cổ vũ bạo lực nhé :)
Em có cổ vũ đâu, tự cụ thớt bộc bạch thế mờ;)) ko biết tình hình tối nay có gì khác tối qua ko mợ nhỉ, em là quan ngại cho cụ thớt lắm í:D

starsn

Xe điện
chuyện mới tối qua thôi
Mới tối hqua thôi mà đã lên of kể lể để bao nhiêu cụ nhảy vào đòi (khuyên) táng vợ mình. Cứ bình tĩnh suy nghĩ một tí rồi nhẹ nhàng bảo nhau có phải hơn không.

Mấy ông khuyên thì ở nhà vợ quát câu là ngoan như cún, mà lên mạng chém tát vợ.. người khác như ăn hạt bí ngô.

Voi coi HN

Xe tăng
Nói chung đất với chả cát, mệt người, tham rồi chết cũng cái lọ sành với m2 đất là xong.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em có cổ vũ đâu, tự cụ thớt bộc bạch thế mờ;)) ko biết tình hình tối nay có gì khác tối qua ko mợ nhỉ, em là quan ngại cho cụ thớt lắm í:D
Cụ với em cá nhau xem, cụ ấy có dám chứng minh, rằng mình ko phải là thằng hèn không?
=))

Jason88

Xe buýt
em mà là cụ e chỉ cần chốt hạ 1 chữ "Nín" :))

obi

Xe tăng
Vậy là phải rồi, gấu nhà cụ hơi tham, cụ phải tỏ rõ quan điểm, không có sau này gia đình khó ăn ở với nhau.

agrimeco

Xe lăn

Bluehelmet

Xe buýt
Chia buồn với cụ vì phải ở với đứa tham lam tuy nhiên cũng k nên nghe các cụ ấy xui mà đấm đá gì

longbive

Xe tải
Nhà em có 3 chị em, em là con trai út, có 2 chị gái lấy chồng, chị đầu có chồng, có nhà riêng, có 2 cháu. Chị kế lấy chồng, con trai một, đất vườn bao la. Nhà em thì không họ hàng nội ngoại gì, ba mẹ em cày cuốc cả đoi được mảnh đất, định chia thế này. Mảnh đất mặt tiền đường bê tông dài 34m, chia cho chị cả 8m ngang, chị kế do cãi nhau với ba mẹ nên lâu rồi không về, mà có nói là cũng không cần đất nhà em, còn lại 26m ngang để cho e con trai một, em thì ok không vấn đề gì, dù sao cũng đất của ba mẹ, chia cho chị vậy hợp lý, còn vợ em thì mặt xưng xỉa lên, nói với em là không có ý kiến, đáng nhẽ cho cho chừng 5,6m ngang thôi. Em nói là đất của ba mẹ không phải của mình, chia cho chị 8m ngang còn lại mình tới 26m còn chê gì nữa, nó mới bảo tuỳ a, rồi cái mặt 1 đống, em muốn đấm mấy cái quá, trong khi nhà vợ có 2 anh em, ông già vợ để lại đất cát toàn bộ cho con trai, không chia cho vợ cái gì hết, em cũng có nói gì đâu, mà đằng này nó lại tỵ nạnh đất nhà chồng. Chị em làm giáo viên, nhà chồng cũng không cho gì cả, tự mua đất cất nhà, em thấy chia 8m ngang cho 2 đứa cháu sau này cất nhà cũng được, em thương tụi nó lắm. Các cụ thấy em có nhu nhược như lời vợ em nói không ạ
cụ quá nhu nhược,phải em thì em đấm vỡ mặt.em mà ngồi bàn chuyện gd cấm dâu rể ngồi nghe chứ đừng nói xưng xỉa như vậy

BKG

Xe tăng
Nhà em có 3 chị em, em là con trai út, có 2 chị gái lấy chồng, chị đầu có chồng, có nhà riêng, có 2 cháu. Chị kế lấy chồng, con trai một, đất vườn bao la. Nhà em thì không họ hàng nội ngoại gì, ba mẹ em cày cuốc cả đoi được mảnh đất, định chia thế này. Mảnh đất mặt tiền đường bê tông dài 34m, chia cho chị cả 8m ngang, chị kế do cãi nhau với ba mẹ nên lâu rồi không về, mà có nói là cũng không cần đất nhà em, còn lại 26m ngang để cho e con trai một, em thì ok không vấn đề gì, dù sao cũng đất của ba mẹ, chia cho chị vậy hợp lý, còn vợ em thì mặt xưng xỉa lên, nói với em là không có ý kiến, đáng nhẽ cho cho chừng 5,6m ngang thôi. Em nói là đất của ba mẹ không phải của mình, chia cho chị 8m ngang còn lại mình tới 26m còn chê gì nữa, nó mới bảo tuỳ a, rồi cái mặt 1 đống, em muốn đấm mấy cái quá, trong khi nhà vợ có 2 anh em, ông già vợ để lại đất cát toàn bộ cho con trai, không chia cho vợ cái gì hết, em cũng có nói gì đâu, mà đằng này nó lại tỵ nạnh đất nhà chồng. Chị em làm giáo viên, nhà chồng cũng không cho gì cả, tự mua đất cất nhà, em thấy chia 8m ngang cho 2 đứa cháu sau này cất nhà cũng được, em thương tụi nó lắm. Các cụ thấy em có nhu nhược như lời vợ em nói không ạ
Có thế này cũng mang lên đây hỏi thì cụ đích thị nhu nhược và sợ vk! Vk cụ thì loại tham lam, không biết điều!

BKG

Xe tăng
Như này ko ổn đâu cụ ạ.
Đồng ý với cụ! Ba mẹ e cho cái gì là phải đợi có mặt đủ 2 vợ chồng, rõ ràng, mạch lạc. Dĩ nhiên để được như này thì dâu rể phải là người tử tế, đáng tin cậy đã ạ! GĐ ck e cũng vậy. E nghĩ tùy văn hóa và lề thói mỗi gia đình.

Duc Sang

Xe container
Sao đàn ông sức dài vai rộng nhưng toàn giành phần lớn của cải của cha mẹ để lại nhỉ?
Của cải của cha mẹ nên dành phần nhiều cho người con yếu thế hơn (trừ lười và ăn chơi), chí ít là phải chia đều mới phải.
Cứ vin vào chuyện thờ cúng chứ thật ra chết là hết, là lên thiên đường, không cần đồ cúng.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Chắc cụ còn trẻ. Vào em thì con vợ cụ đi ngay hàng tiền đạo

muamua

Xe buýt
Văn minh quá cụ ah! Cho tới giờ nhiều nhà cũng chả làm được đâu...
Vâng thế nên chị em gái nhà em có lấy chồng cũng phải chọn nhưngx người có tư tưởng tương đối thoáng mới chịu nhau đc. Chứ đọc trên này thấy các bố offer gia trưởng phát sợ. Mới ba mươi bốn mươi tuổi đầu mà suy nghĩ cũ kĩ cổ hủ, còn chẳng bằng ông em đã mất 40 năm rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng thế nên chị em gái nhà em có lấy chồng cũng phải chọn nhưngx người có tư tưởng tương đối thoáng mới chịu nhau đc. Chứ đọc trên này thấy các bố offer gia trưởng phát sợ. Mới ba mươi bốn mươi tuổi đầu mà suy nghĩ cũ kĩ cổ hủ, còn chẳng bằng ông em đã mất 40 năm rồi.
Chuẩn ah!
Có nòi rồi cụ ah, nên cẩn thận lựa chọn, khỏi hối tiếc :)
Nhưng mà có gia trưởng, vào tay em cũng thịt cho hết :))

giaconngu

Xe tăng
Ba mẹ em có mảnh đất mặt tiền đường làng có 34m bề ngang, chiều dài 40m. Chia cho chị cả 8m ngang còn lại để cho e, con vợ em mặt xưng xỉa lên tỵ nạnh nói chia chị nhìu, em muốn đấm mấy cái vô mõm
Đất của ba mẹ thì các cụ chia thế nào cho các con cháu hay thậm chí cho xã hội là quyền của các cụ, đòi hỏi gì.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sao đàn ông sức dài vai rộng nhưng toàn giành phần lớn của cải của cha mẹ để lại nhỉ?
Của cải của cha mẹ nên dành phần nhiều cho người con yếu thế hơn (trừ lười và ăn chơi), chí ít là phải chia đều mới phải.
Cứ vin vào chuyện thờ cúng chứ thật ra chết là hết, là lên thiên đường, không cần đồ cúng.
Mà cúng giỗ giờ rẻ lắm :)
Mâm cơm 1-2tr nếu đi thuê, tự nấu còn rẻ hơn, giờ có mời cả làng như xưa đâu ;)
Em chả hiểu nổi, thế kỷ 22 đến nơi rồi mà còn nghĩ như thế kỷ 18 ấy :)