[Thảo luận] Chuyện nhạt cuối tuần - 3 hộp sữa

bagacmuitran

Xe hơi
(b) Mời cụ chủ 1 ly, Sai thì nộp phạt không cần phải xin ai hết (b)

Mr.Funny

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. Em sẽ thông tin sớm nhất có thể về vụ này cho các cụ rõ. Hy vọng các bạn đó ko ăn bẩn khi em bắt gặp, chứ em mà choạch được thì....8-x. Đảm bảo các bạn đó ngay lập tức sẽ trở thành Hotboy ngay. EM THỀ, EM HỨA, EM ĐỞM BẨU!!!

ZAD Viet

Xe điện
CỤ Fun lỳ làm ở Bộ xay riệu hả cụ??
CÔng nhận cụ nền tính, chứ gặp em mà đù đèo là éo xong với em đâu.
Đằng nào em cũng nộp phạt. Nên em cũng éo cần có Văn với chả Hóa với cái thằng như cụ nói.
Em cũng chửi bỏ mị a cả nhà chúng nó lên ấy chứ.
Cụ sử lý chuẩn.

Mr.Funny

Xe tải
CỤ Fun lỳ làm ở Bộ xay riệu hả cụ??
CÔng nhận cụ nền tính, chứ gặp em mà đù đèo là éo xong với em đâu.
Đằng nào em cũng nộp phạt. Nên em cũng éo cần có Văn với chả Hóa với cái thằng như cụ nói.
Em cũng chửi bỏ mị a cả nhà chúng nó lên ấy chứ.
Cụ sử lý chuẩn.
Bẩm cụ, em làm ở trong đó thôi chứ không phải nhân viên Bộ xay riệu. Từ ngày Bộ đuổi CBCNV mang xe ra ngoài đúng là khó khăn chồng chất khó khăn. Trước em 8h10 đến vẫn vô tư có chỗ đỗ, giờ 8h kém tí đến là nhịn, chỉ còn biết trông chờ vào bảo kê của mấy vị trông xe GTCC ở ngoài, không cũng chạ biết vác đi đâu mà gửi. FULL EVERYTIME!

xe365vn

Xe container
dạo này nhiều cụ văn hay quá, mà fun nữa
;;)

tieulinhtinh

Xe hơi
nếu cụ đi sớm là cụ vi phạm quyền đỗ xe của các cụ khác đó. TS KVH dạy thế đó. :) em fun tí
thời buổi giờ kiếm được chỗ đổ xe hơi là hơi bị khó, cụ chuyển qua đi xe đạp như em đi :)
chia buồn cùng cụ chủ bị lấy mất mấy hộp sữa.

koreame

Xe hơi
Kụ cố đua top lên lãnh đạo cấp Vụ là được để xe trong sân VPBộ nhé - sao lại đi 2B cho nó oi khói o:-)
Chuyện nhạt chả có gì, kể ra cho đỡ bức xúc.
Em để xe lòng đường Hoa Lư, hàng ngày đi làm sớm nên để xe dưới biển P. Sáng nay vào đóng tiền đi tham quan cho F1 nên đến cơ quan vào khoảng 7h55.
HẾT CHỖ ĐỖ!!!
Bà chị GTCC bảo để xe gần cổng Triển lãm Vân Hồ chị trông cho, không sao đâu.
OK. GỬI TIỀN VÀ VÀO CƠ QUAN.
10h30 bà chị a nhô bảo xuống đánh xe ra chỗ đỗ, tưởng như mọi khi có chỗ trống bà chị báo để đánh vào. Phi xuống định ra đánh xe vào bãi thì đã thấy 1 bầy các bạn xanh lá mạ, xanh nước biển và gần 1 chục bạn xanh tàu lá chuyên ăn hôi đứng đó rồi. Tính ra xin xỏ tí nhưng thấy bạn xanh nước biển ăn nói cục súc quá mặc dù tuổi đời bạn cao mà không thấy chữ VĂN con nhà bà HÓA nằm ở trên đầu, chắc bạn để dưới mít rồi nên líu thèm xin thằng con nào hết, sai thì chịu, lập biên bản đi để anh còn đi làm.
XONG, LẬP!!! Giam bằng hẹn 3.5.2011 ( TSB đúng ngày nghỉ mới đau).
Em hỏi các cụ mợ là trong trường hợp đó thì bà chị GTCC nên phải làm thế nào? Tự đi lấy bằng cho em hay em nên làm thế nào?
Vodka các cụ mợ.
À, có một vài vấn đề chia sẻ với các cụ:
1. Đợt này làm điểm cho đủ chỉ tiêu nên các bạn chịu khó ra quân lắm, khi đi toàn chơi nguyên đội hình rầm rộ nên máu lắm. Các cụ mợ nên đỗ xe cẩn thận kẻo mất xèng.
2. Giải đáp thắc mắc một số cụ về việc thu bằng LX có được lái xe không, em có hỏi một cụ Cục phó Cục GT về việc này, cụ ấy bẩu lái thoải con gà mái, đừng vi phạm gì là được[..] Vi phạm thì giơ giấy ra thì sẽ được châm trước. Tuy nhiên lỗi nặng sẽ giữ Đăng ký hoặc giam xe. Có lẽ trong trường hợp nhẹ chắc ý cụ là áp dụng mấy phương án giải thoát, nặng thì chịu.;;)
2. Đợt tới em đang tính có lẽ chuyển đi 2b vậy. 4b căng thẳng quá, đi làm phải trước 7h45 đến cơ quan, không là không có chỗ đỗ xe. Xe đến CQ là nằm chết dí 1 chỗ không dám lấy ra vì lấy ra là hết chỗ đỗ khi quay lại.
Túm cái váy lại, giờ em vẫn lái được trong 30 ngày bị giam bằng, chỉ không hiểu là tính từ ngày nào thôi: từ ngày bạn xanh nước biển giữ bằng hay ngày ra QDD xử phạt. Mong các cụ có kinh nghiệm giải đáp giúp em.

dream1616

Xe buýt
Chia buồn với cụ thôi, sao cụ không đổ cho con mẹ GTCC nó đánh xe của cụ vào đấy?