[Funland] Chuyện nhặt ở bệnh viện 108

nghiadat2anhem

Xe tải
Chả là nhạc phụ đại nhân nằm viện. Em trông ông gần 1 tuần nay nên có một vài câu chuyện ngõ hầu các cụ cuối tuần.
1. Vấn đề vệ sinh,chống nhiễm khuẩn ở các khoa phòng: Đội ngũ nhân viên cty dịch vụ làm việc chuyên nghiệp, trách nhiệm và mẫn cán.
2. Vấn đề an ninh, trật tự: Dịch vụ này cũng đc thuê ngoài. Anh em làm việc nhiệt tình,hỗ trợ bệnh nhân và người nhà bệnh nhân trong vấn đề khám,thăm khám. Tuy nhiên vẫn còn một số bức xúc của người nhà với anh em bảo vệ về vấn đề giờ giấc thăm, phong thái khi vào bệnh viện ( ngồi gần khu vực hành lang thang máy, nằm trên gường bệnh của bệnh nhân..)
3. Chế độ dinh dưỡng: Các món ăn,cháo được nấu và phục vụ rất ngon,nóng hổi,và kịp thời.
4. Đội ngũ Bs,Y tá,điều dưỡng..làm việc tậm tâm, giao tiếp trao đổi với bệnh nhân và người nhà nhẹ nhàng.Phục vụ nhanh kịp thời.
5. Cơ sở vật chất mới, tiện nghi đầy đủ.

Emesco

Xe điện
Có cây Piano ở sảnh
Lâu lâu được nghe 1 bản nhạc
Đẳng cấp thật

greenbk

Xe buýt
Chắc bên toà nhà mới. Chỗ đấy là vip nhất bv mà cụ.

ngockhang

Xe hơi
Chả là nhạc phụ đại nhân nằm viện. Em trông ông gần 1 tuần nay nên có một vài câu chuyện ngõ hầu các cụ cuối tuần.
1. Vấn đề vệ sinh,chống nhiễm khuẩn ở các khoa phòng: Đội ngũ nhân viên cty dịch vụ làm việc chuyên nghiệp, trách nhiệm và mẫn cán.
2. Vấn đề an ninh, trật tự: Dịch vụ này cũng đc thuê ngoài. Anh em làm việc nhiệt tình,hỗ trợ bệnh nhân và người nhà bệnh nhân trong vấn đề khám,thăm khám. Tuy nhiên vẫn còn một số bức xúc của người nhà với anh em bảo vệ về vấn đề giờ giấc thăm, phong thái khi vào bệnh viện ( ngồi gần khu vực hành lang thang máy, nằm trên gường bệnh của bệnh nhân..)
3. Chế độ dinh dưỡng: Các món ăn,cháo được nấu và phục vụ rất ngon,nóng hổi,và kịp thời.
4. Đội ngũ Bs,Y tá,điều dưỡng..làm việc tậm tâm, giao tiếp trao đổi với bệnh nhân và người nhà nhẹ nhàng.Phục vụ nhanh kịp thời.
Mặc dù vẫn còn 1 số hạn chế như chưa mạnh dạn trong công tác đấu tranh, phê và tự phê nhưng trong năm qua đơn vị đã đạt được rất nhiều thành tích như...bla...bla...

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Ko dành cho dân đen

cairong_2011

Xe container
Tốn bao tiền NN để xây tòa nhà mới đấy cụ ạ. Các cụ CCB vào nằm mà dạng bình thường phải tốn tiền lại có ý kiến ngay

Life with wings

Xe tải
Toàn khen à cụ? Vấn đề nhà vệ sinh thì sao ạ? Có tình trạng bán phích nước sôi như thời bao cấp không ạ?

Sau khi bệnh nhân ra viện sẽ được viện gọi điện hỏi thăm ( vào số điện thoại đăng ký) xem chất lượng dịch vụ thế nào.
Em thấy chất lượng và chuyên nghiệp.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bên khoa khám bệnh theo yêu cầu cho nhân dân, em đánh giá dịch vụ tốt hơn các viện khác, có nhân viên hướng dẫn, phân luồng bệnh nhân, nhân viên chỉ dẫn lấy phiếu khám, đi xét nghiệm, giải đáp thắc mắc,... Thái độ nhẹ nhàng, dễ chịu dù hầu như lúc nào cũng quá tải. Bệnh nhân đến khám buổi sáng có kèm 1 suất ăn sáng miễn phí tại canteen, đồ ăn ổn, sạch sẽ. Nhà vệ sinh cũng sạch sẽ.

KatKik

Xe điện
Tòa nhà mới thì ngon rồi, mỗi tội tiền giường cao phết. Phòng 3 giường hình như là 1.2/ giường, e ko nhớ chính xác vì đợt đầu năm vào thăm thằng bạn nằm đấy.

cafe_rhum

Xe hơi
Bên khoa khám bệnh theo yêu cầu cho nhân dân, em đánh giá dịch vụ tốt hơn các viện khác, có nhân viên hướng dẫn, phân luồng bệnh nhân, nhân viên chỉ dẫn lấy phiếu khám, đi xét nghiệm, giải đáp thắc mắc,... Thái độ nhẹ nhàng, dễ chịu dù hầu như lúc nào cũng quá tải. Bệnh nhân đến khám buổi sáng có kèm 1 suất ăn sáng miễn phí tại canteen, đồ ăn ổn, sạch sẽ. Nhà vệ sinh cũng sạch sẽ.
Hồi tháng 2 em đưa bố em vào đây khám, dịch vụ đúng là như mợ miêu tả - rất OK.
Cơ mà với bác sĩ thì em ko thấy ổn chút nào. Chuyện là bố em tự nhiên bị đau đầu, em nghĩ chắc là nghiêm trọng nên về đưa bố em vào đây khám. Vào khám ở khoa ngoại thần kinh, bác sĩ hỏi vài câu rồi cho đi chụp CT. Xem phim chụp ko có vấn đề gì, sau bác ấy hỏi bố em có bị mệt mỏi hay mất ngủ không - bố em bảo trước thì không, nhưng từ lúc đau đầu thì không ngủ đc vì đau. Thế là bác ấy kết luận luôn trong sổ khám là "đau đầu do mất ngủ & mệt mỏi", kê cho 1 đống thuốc rồi ghi số & địa chỉ phòng khám riêng, bảo là "2 ngày sau ko đỡ thì đến phòng khám riêng sau 17h, trc khi đến nhớ gọi điện".
Chán chả buồn nghĩ, nhưng em vẫn mua thuốc theo đơn đã kê. Về nhà bố em uống thuốc nhưng không thấy đỡ nên tối hôm đó em sốt ruột, gọi cho 1 bác bạn bố em - là điều dưỡng ở bvien tỉnh nói tình hình, bác ấy bảo sáng hôm sau đưa bố lên. Lên đấy họ xét nghiệm rồi kết luận là bị zola thần kinh, cho thuốc uống & bôi - đỡ ngay lập tức, 1 tuần sau khỏi bệnh.
Từ đấy em thấy mất niềm tin vào dịch vụ khám ở bệnh viện này, mặc dù bạn bè em trước & sau đó đều nói tốt. Chắc tại số em đen.

Hoang Giang91

Xe tăng
Em xin kể chuyện em chứng kiến khi mà em trông cụ thân sinh nằm ở BV Việt Xô hơn 10 năm về trước. Trong phòng Cụ ở có 3 bệnh nhân, 1 là cụ nhà em và 2 cán bộ cao cấp khác bị tai biến dạng không nhận thức dc gì nằm giường bên cạnh. Hai nhà đó có thuê người chăm sóc. Một ông là TGĐ bên xây dựng nên điều luôn một anh CNXD to cao đen hôi và nhà ông còn lại thì thuê osin nữ. Sau vài ngày trông người bệnh anh chị đó bén hơi nhau.Trời về khuya sau khi xong các công việc phục vụ là anh chị đó lại nháy nhau ra cầu thang phụ kín đáo hành sự (em ở lại phòng nghĩ mà thèm hì). Đến một hôm cô y tá BV thông báo là sáng mai bệnh nhân của cô osin ra Viện. Đêm hôm đó sảy ra chuyện tày đình như sau; Anh to cao đen hôi lấy cút rượu 35,5 Lò Đúc cùng đồng bọn là cô osin lấy xilanh loại bơm thức ăn hút đầy rượu bơm vào cái ống tiếp phẩm ở lỗ mũi bệnh nhân.Thế là nửa đêm ông cụ lên cơn sốt đùng đùng gọi y tá trực, thế là hủy cuộc xuất viện ngày hôm sau, đôi đó nghĩ chỉ làm thế mới có cơ hội hành sự tiếp. Chuyện có thật em ngủ mắt ti hí nên biết. Kết luận nhà các cụ có điều kiện thuê dịch vụ BV thì nhớ vẫn phải giám sát nhá.

Chỉnh sửa cuối:

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thật ra em thấy khám chưa bệnh ở mấy bệnh viện lớn giờ chất lượng dịch vụ nâng cao lên khá nhiều rồi, em chủ yếu hay khám ở bạch mai cả chục năm nay rồi, nói chung thấy mọi thứ tiến bộ hơn, y tá điều dưỡng nhẹ nhàng hơn, bác sĩ cũng thân thiện hơn nhiều và đặc biêt là giờ không còn quá đông như trước nữa.

sakai_yo

Xe lăn
Đọc mà thấy chán cho cái bv đàn em cùng hệ thống - là bv 103. Csvc xuống cấp lắm rồi ạ, tình trạng bs ali mơi mơi ngày càng tinh vi.