[Funland] Chuyện ở trọ

santhanhcong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thanhcongauto.vn
Em góp vui tí: Thời em vào sì gòn công tác 6 tháng ở trọ 1 mình trong xóm có 2 phòng, phòng bên cạnh có 2 chị em gái ở với nhau, cô chị đi làm cô em thì đang sv.kho lỗi 2 chị em nhà này cứ suốt ngày giận nhau, cứ cãi nhau là cô em hoặc cô chị lại sang phòng em lánh mặt mà sang thì chả buồn về... em đi làm về mệt lên cứ tầm 9h là ngủ khò. Có đêm 2,3 h sáng dậy đi tè vẫn còn thấy cô em mặc váy ngồi vách chân lên bàn nghịch máy tính trong phòng m. Cảnh trai trẻ xa nhà thì các cụ đã hiểu.... Nhưng cuối cùng rốt cục cũng chẳng dám làm gì vì đã chót hứa với ny ngoài bắc và quan trọng nhất là đã abc xyz với cô chị, bây giờ mà đánh mía cả gốc thì thấy tội với lương tâm quá.... hihi

conga

Xe tải
Có em, *** hồi đấy ở ký túc xá trường em nước đánh răng cũng ếch có, đừng nói đến nước tắm, bị hắc lào ngứa không thể tả, bất tiện nhất là bị đúng chỗ hiểm.
Mỗi tối tầm 9h là cả phòng bắt đầu bôi thuốc, gọi nhau í ới: H ơi bôi xong chưa cho tao mượn lọ A ét A... *** mày làm éo gì mà bôi lâu thế... Thằng H làu bàu: của tao to thì bôi nó phải lâu chứ...
Nhìn nick đoán chắc cụ tầm khóa 86-91 phỏng ợ; Hồi đấy hắc lào thì thôi rồi :))
Mà cụ học trường nào thế ?

vandinh

Xe container
Em ở cái nhà trọ thời SV toàn chuyện: chơi heroin, mại dâm và đâm thuê chém mướn. Nghĩ giờ vẫn thấy kinh, chả dám kể cho các kụ.

Ga Tay

Xe tăng
Nhìn nick đoán chắc cụ tầm khóa 86-91 phỏng ợ; Hồi đấy hắc lào thì thôi rồi :))
Mà cụ học trường nào thế ?
Em học ĐH Ngoại ngữ HN, giờ là ĐH HN cụ ạ, khóa 87-92, em đi học muộn 1 năm so với tuổi.
Phòng em ở ký túc xá có cửa sổ trông ra bể nước, mọi người hay ra đấy đánh răng rửa mặt, giặt giũ…
Thằng T.A cùng phòng em, không biết nó kiếm đâu ra một cái băng cassette, trong đó có một bài nhạc cực hay, với nhịp điệu khi khoan khi nhặt hòa quyện tuyệt hảo với giọng hát, nhưng giọng hát thì chẳng có gì ngoài mấy từ kiểu yes, oh yes… yes… huh wow… Nhân một hôm, nhìn qua cửa sổ ra bể nước thấy có nhiều chị em đang giặt quần áo, nó mới để cái đài hai loa to tướng của nó lên bậu cửa sổ rồi bật cái bài nhạc ấy lên, mở volume to hết cỡ. Thế là chị em vừa ngồi giặt vừa nhấp nha nhấp nhổm!

Chỉnh sửa cuối:

BigSu

Xe tải
Mễ Trì 1993.
Được mấy thằng khóa trước dẫn ra quán cà phê Lương Thế Vinh coi phim sếch. Mịe, lần đầu tiên trong đời biết cái dép tổ ong ấy hình thù dư nào, và lạ nhất là nó có lông :D
Cụ chắc K36 hay K37 à.
Cái đường Lương Thế Vinh cũng lắm kỷ niệm.
Buổi tối ra mấy quán nước uống rượu với ngô cay, mỳ tôm sống.
Nhớ một tối cả hội vào trường Ngoại Ngữ ăn trộm xoài(có 1 ngách nhỏ đường LTV thông với trường NN), thằng Hải còi nó dân miệt vườn thứ thiệt, trèo thoăn thoắt lên cây như khỉ.
Đang hái quả thì bị bảo vệ quây, mấy thằng dưới đất chạy hết, nó bị bắt.
Sau mãi mới xin được tha, sợ nhất bị báo về trường. Hồi đó cái tội đấy to lắm.
ở KTX đói, cái gì cũng thèm, xoài xanh mà lấy được đầy cả xô, chấm muối mà mấy thằng tẩn hết trong buổi tối.
Mệ cái xoài đó nó non, ăn được cả hạt cả vỏ luôn, sau đó ê răng mấy hôm.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện của các cụ, mợ hãi vãi. Đọc cười muốn chết.
Em thì cũng sinh vien 94 nhưng nhà ơ HN nên không biết cái KTX nó mùi vị thế nào. Tuy nhiên cái SV của em nó khác là đi vừa đi làm vừa đi học mà hồi đó lương em cao ngất (ít nhất gấp 2-3 lương GV) nên rất hoành tráng. Thỉnh thoảng cuối giờ lại gọi bọn bạn đi ăn nhậu thoải mái (hôm nào hết nhiều nhất khoảng 50k 1 bữa 5-6 tên no say cả chấy). Hồi đó vui nhưng tình cảm thì không thể bằng các bác chưa đi làm vì khi đã đi làm thì nhìn đời cũng khác hơn.

matizvan2009

Xe ba gác
Em thì cũng sinh vien 94 nhưng nhà ơ HN nên không biết cái KTX nó mùi vị thế nào.
em học ở TĐức, các bạn SG đạp xe lên học lười không về toàn xông vào giường em ngủ. Có hôm đến 2 đứa mà cái giường có chừng 1,1m nên phải dùng chiến thuật cá mòi: 2 thằng nằm ngoài một đầu, thằng nằm giữa đầu kia. Các giường khác không sao, chả hiểu sao cứ nhằm giường em mà cướp chỗ.
Cậu ở SG có NY cũng ở KTX, cậu nghiện thuốc lá nặng nên khi ở lại ban tối toàn ngậm một mớ kem đánh răng của em, em hỏi mày ngậm làm gì nhiều thế? nó bảo con H ghét mùi thuốc lá.

BigSu

Xe tải
Em thì cũng sinh vien 94 nhưng nhà ơ HN nên không biết cái KTX nó mùi vị thế nào. Tuy nhiên cái SV của em nó khác là đi vừa đi làm vừa đi học mà hồi đó lương em cao ngất (ít nhất gấp 2-3 lương GV) nên rất hoành tráng. Thỉnh thoảng cuối giờ lại gọi bọn bạn đi ăn nhậu thoải mái (hôm nào hết nhiều nhất khoảng 50k 1 bữa 5-6 tên no say cả chấy). Hồi đó vui nhưng tình cảm thì không thể bằng các bác chưa đi làm vì khi đã đi làm thì nhìn đời cũng khác hơn.
Em cũng làm thêm đây.
2 năm cuối mấy anh khoá trên dắt mối, bọn em ra làm lễ tân khácch sạn và quán bar ở Nguyễn Trường Tộ.
SV toàm làm ca đêm, để ngày còn đi học, lương cao nên nhiều ông bỏ cả học để đi làm.
Hồi đấy mới biết hương vị rượu Tây nó như thế nào.
Trực đêm thỉnh thoảng bọn Tây nó uống thừa nửa chai nó cho xách về KTX, uống rượu tây với ngô cay và ốc luộc sang vãi hồn luôn. Rượu tây hồi đó toàn John đỏ với Remmy.

quaychan

Xe tăng
Cụ chắc K36 hay K37 à.
Cái đường Lương Thế Vinh cũng lắm kỷ niệm.
Buổi tối ra mấy quán nước uống rượu với ngô cay, mỳ tôm sống.
Nhớ một tối cả hội vào trường Ngoại Ngữ ăn trộm xoài(có 1 ngách nhỏ đường LTV thông với trường NN), thằng Hải còi nó dân miệt vườn thứ thiệt, trèo thoăn thoắt lên cây như khỉ.
Đang hái quả thì bị bảo vệ quây, mấy thằng dưới đất chạy hết, nó bị bắt.
Sau mãi mới xin được tha, sợ nhất bị báo về trường. Hồi đó cái tội đấy to lắm.
ở KTX đói, cái gì cũng thèm, xoài xanh mà lấy được đầy cả xô, chấm muối mà mấy thằng tẩn hết trong buổi tối.
Mệ cái xoài đó nó non, ăn được cả hạt cả vỏ luôn, sau đó ê răng mấy hôm.
Đúng tuổi thì lẽ ra em k36 nhưng lại học k38 mới đau, cụ có công nhận là cả ký túc trông ông nào cũng dúm dó, ăn mặc lôi thôi giống hệt nhau không?
Hồi đó mốt com lê sida, giày moca... diện vào rồi đi ăn cơm cơm bụi 1k 2k, ăn xong vẫn đói như ngan ấp. Tối về hay nghe thằng Tùng John khoa Sinh ôm ghi ta hát The Beatles nghêu ngao trên tầng 3, giọng nó gào như bò nhưng nghe quen tai cũng hay phết. Cái bể nước dưới đất chắc cụ cũng hay oánh răng, tắm rửa nhể, bọn em mùa đông toàn nhảy xuống bơi, rồi thi thằng nào lặn lâu nhất.

doanpd

Đi bộ
em vừa vào ngó cảm ơn cụ đã túm hộ cái váy. giờ thì em đã hiểu^:)^

Mít Tơ Toàn

Xe tải
Đọc mãi mới hết :))

boco

Xe hơi
Nhà cụ ở khóa nào đóa, có khi người quen ko ta?
Nhà cháu đây ở ktx Ngại Nghĩ năm 2004, vụ lấy xoài, cháu cũng tham gia đây. Hồi đó cháu với một thằng con trai học cùng lớp sang rủ một bạn gái cũng học cùng lớp đi trộm xoài.
Từ ktx ra thì phải trèo tường, 2 thằng boy thì chèo lên rồi nhẩy ra ngoài được. đến lượt girl, trèo lên tường được, nhưng lúc nhẩy xuống bả sợ vì cao quá ai ở ktx Ngại Nghĩ thì bít tường chỗ nhà 14C ra sân bóng cao vãi lúa.
Cháu với thằng bạn phải đứng dưới đỡ cô bạn kia, sợ không đủ sức đỡ bả (mặc dù cùng gầy gầy, nhưng hai thằng cháu thì cũng chả béo), lo lắng tí phọt phân :). May cuối cùng đỡ bả cũng an toàn :)

Sau đó đến lúc ra lấy soài ở sân quốc gia, đang lọ mọ lấy thì thấy cây bên cạnh 2 hình đen đen tưởng bảo vệ dình, đang định chạy thì bên kia cũng chạy. Hóa ra bên đó cũng ăn trộm như chúng cháu :)

Lấy về cho vui, chứ ăn thì chua *** ra quần luôn.

Nghĩ thời đó mà vui quá các cụ ạ
Trước cháu ở 1 năm ktx Ngoại ngữ. Đến mùa xoài là đông như hội. Toàn con gái sang rủ con trai đi vặt trộm xoài. Xoài trong trường quốc gia chưa kịp chín đã hết. Vặt nhiều đên mức phải đi mượn xô để đựng. Ăn không hết lại chơi bài. Đứa nào thua phải ăn :)))
Rồi 4,5 thằng đóng tiền đi tán gái. Mỗi thằng đống 500 đồng đi mua bỏng ngô. Mang sang phòng mời gái. Bổng ngô + nước lọc. No no là :))

matizvan2009

Xe ba gác
Khộ, em học SG nên chả có OFer nào nhận bạn hoặc đồng liêu cả.
Hồi bọn em ở KTX cứ thấy gái đến là hay gào lên "em ơi đừng tin nó, nó là thằng đểu giả đấy, anh mới là đểu thật đây này!" mà chả cần biết Nó là ai.

Pom pom

Xe hơi
Ối giời ơi, em 3 năm liền ăn cơm túi nilon xách về đây mợ ơi :((
Ôi em cũng ăn cơm túi nilon xách về đúng 4 năm trong ký túc xá kinh tế đây, giờ vưỡn chưa thấy có biểu hiện gì của bệnh đường ruột, hồi em là sinh viên năm nhất 2004 cơm cũng có 3k/suất