[Funland] Chuyện ở trọ

zorba

Xe điện
Bắt nguồn từ topic của mợ Jun mà em lại bổi hổi bồi hồi nhớ lại biết bao kỉ niệm của cái thời sinh viên đi ở trọ (giờ vẫn ở trọ nhưng không còn là sinh viên nữa :D), em định kể tiếp vào topic kia, nhưng nhận thấy topic bị tranh luận hơi xa chủ đề rồi, nên em xin phép lập 1 topic khác, để có cụ/mợ nào bổi hổi bồi hồi giống em thì chúng mình vào đây ôn kỉ niệm :D.
Em xin bắt đầu kể chuyện của em trước :D.

Trước đó em đã có mấy năm ở kí túc xá và ở trọ rồi, nhưng em bắt đầu kể từ năm 2007, khi đó chị gái em làm gần Ciputra nên 2 chị em thuê trong ngõ Điện Lực, Tây Hồ. Đấy là 1 cái nhà nhỏ khoảng 16m2 thôi, nhưng có 2 tầng rất xinh xắn. Chủ nhà có 1 trang trại mô hình VAC nên giàu vật vã, xây cái nhà mới nguy nga như cái lâu đài ngay bên cạnh, cái nhà cũ giống hệt chuồng chim bồ câu bậu bên hông nhà :)). Nhưng em thích cái nhà đấy dã man, nhỏ nhưng sạch sẽ và khá tiện nghi, phía trước lại có khoảnh vườn nhỏ để trồng hoa, được dùng chung cái sân to như sân đình với nhà chủ, nói chung là đến giờ em vẫn thích cái nhà thuê đấy nhất. Mặc dù chung sân, chung cổng với chủ nhưng không bị bất tiện mấy, vì cô chú chủ yếu ở dưới trang trại, nhà chỉ có anh con trai ở nhà, nói chung là vắng vẻ và yên tĩnh. Anh con trai đấy rất quý 2 chị em, thường xuyên bắt chuyện và cho trái cây (lấy từ trang trại). Hồi đầu 2 chị em thuê giá 600k/tháng, sau 2 tháng tự nhiên anh ấy thông báo tiền nhà giảm xuống 450k/tháng. Thề là 2 chị em chả hiểu chuyện gì xảy ra, lần đầu tiên đi thuê nhà mà được chủ nhà tự động giảm tiền thay vì tăng tiền :)). Cơ bản là khoái tít mắt :)).
Mọi việc bình yên cho đến một tối đẹp trời, 2 bố con anh ấy cãi nhau chuyện gì đó, rồi vác dao rượt nhau quanh sân, ầm ĩ cả xóm luôn. 2 chị em sợ xanh mắt, khóa chặt cửa, ngồi trong nhà run cầm cập. Mà những tưởng thế là an toàn, đột nhiên thấy điện thoại anh ý gọi, chả hiểu tại sao đang cãi nhau, oánh chém nhau anh ấy lại gọi điện cho mình, mạnh dạn nghe máy thì anh ấy bảo (rất từ tốn) :"hai em đi ra ngoài đi, anh sắp sửa cho nổ bình ga đấy". Ối mẹ ơi, 2 chị em em đạp cửa chạy sấp ngửa ra ngoài cổng. Bên ngoài họ hàng với hàng xóm đang bu kín cổng, khóc lóc van xin anh ấy đừng làm thế. hic. 2 chị em cũng cảm thấy chả nên lảng vảng gần đấy, nhỡ đâu anh ấy dại dột cho nổ bình ga thật có khi mình lại bị oan lây, thế là kéo nhau đi tìm nhà nghỉ để ngủ. Đang lang thang thì anh ấy nhắn tin: "hai em cứ về nhà ngủ đi, anh hứa không cho nổ bình ga". Vừa sợ, vừa tức, vừa buồn cười. Hai chị em cũng về. Về đến nhà thấy anh ấy đón từ cổng, ân cần xin lỗi và hứa không cho nổ bình ga =)). Dù thế thì cả đêm hai đứa vẫn thấp thỏm không dám ngủ :)). Hôm sau mẹ anh ấy và anh ấy cùng sang xin lỗi và nói 2 chị em thông cảm. Hic, lần đầu tiên trong đời tụi em đi ở trọ mà lại được chủ nhà tôn trọng đến thế. Nhưng sau đấy tần suất anh ấy cãi nhau với bố và vác dao đuổi nhau ngày càng nhiều hơn, 2 chị em cũng hơi sợ anh ấy lại manh động với cái bình ga lần nữa nên quyết định chuyển, dù tiếc cái nhà đấy dã man. Ngày bọn em chuyển đi anh ấy buồn rầu uống rượu say khướt, suốt 1 tuần sau đấy ngày nào cũng nhắn tin xin lỗi, ân hận vì anh mà tụi e chuyển đi, khổ quá :)).

Sau đấy 2 chị em chuyển xuống Mai Dịch, trọ nhà cô Tình ở Mai Dịch. Cô Tình gầy desimona, nhưng có khả năng chửi liên thanh và to, rõ ràng như cuốc kêu :)). Bất kể là ai, làm cô ngứa mắt là cô đào mả bố lên ngay =)). Thế nhưng thời gian ở nhà cô Tình cũng có nhiều kỉ niệm vui.

trongc

Xe tăng
Ha ha, nghe sơ thì đã biết a ấy có tình cảm với cô chị hoặc cô e, chưa kịp tỏ tình thì xảy ra chuyện và người trong mộng ra đi mất, mối tình đơn phương chấm hết nên đi tìm rượu giải sầu
Khỏ thân cho a chàng si tình, giảm giá phòng và ân cần như vậy mà vẫn k đc giề

Lắm Sẹo

Xe máy
Dài quá. Cụ nào túm cái váy lại cho em nhát.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ha ha, nghe sơ thì đã biết a ấy có tình cảm với cô chị hoặc cô e, chưa kịp tỏ tình thì xảy ra chuyện và người trong mộng ra đi mất, mối tình đơn phương chấm hết nên đi tìm rượu giải sầu
Cũng đắng mề thật :D

TuDo2808

Xe điện
Anh con chai chủ nhà có cảm tình không hề nhẹ với hai chị em mợ zorba chưa nước non dì thì xảy ra bố con oánh nhau nên chuyển nhà và gặp cô Tình có khả năng chửi liên thanh!:-?

Khánh Ly

Xe buýt
Túm váy lại là thế này
2 chị em gái ở trọ 1 nhà chủ là 1 chàng trai
Si tình cả 2 chị em, rồi ông bố chàng trai xuất hiện. Mâu thuẫn từ đây đến độ vác dao đuổi nhau, nổ bình ga...
Cuối cùng ko thoả thuận đc 2 chị em chuyển nhà.

Vulcan V70

Xe trâu
Hóng đoạn đêm khuya mợ mở cửa wc gặp một ông tồng ngồng trong đó.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Sợ bỏ bu.
Yêu nhau không vừa ý chuyện gì anh ấy lại vác bình gas ra cho nổ ... :-&

197716102003

Xe container
Mợ Zorba ở nhaˋ chị Tình trong aˋ?Chị y´ ghê gơ´m nhưng tốt tính lă´m.

Kiabuoisang

Xe container
Tóm lại: " Ở trọ một cái nhà đẹp như mộng; Con của chủ nhà tốt giảm giá tiền nhà và hay cho quả; Bố con chủ nhà hay oánh nhau bằng dao, dọa nổ bình ga; Chị em sợ quá chuyển nhà, con chủ nhà buồn quá rượu khướt và nhắn in xin lỗi suốt; Chuyển sang mà cô Tình ở có đặc thù chửi nhau to mồm vãi, và vẫn tiếc cái nhà ban đầu "

CO NHU KHONG

Xe buýt
Em cũng ở trọ nhiều chỗ và cũng làm chủ nhà trọ và cũng có nhiều chuyện bi hài nhưng em lười kể. Em vào hóng...

lead2011

Xe container
Chuyện ở rọ:

Cũng nhân topic 2 mợ e sẽ viết dần về truyện ở chọ của e ké trong thớt này của con gái.
Em ở rọ bằng tiền mềnh nhà sổ đỏ tên mềnh hay cực. Từ từ tỉnh em viết.:)

seeyou

Xe điện
Oánh dấu đi ăn cơm đã tí đọc tiếp. Mời mợ 1 ly lấy sức viết :))

Lắm Sẹo

Xe máy
Ko có cốt kiểu lặng lẽ sapa nên ko túm đc ạ :)) túm mạnh tụt váy mợ ý thì toai :D
Em trêu thế thôi. Tụt váy mợ đấy thì toi :D
Em góp ý mợ Chủ lên đi sâu vào những tiểu tiết như mợ Jun đêm qua thì hay hơn. Chứ cứ lan man, đều đều như này chúng em chả chém được.

Vulcan V70

Xe trâu
Trước nhà cháu có mấy phòng phía sau cho thuê. Có đận 2 chị em gái cũng xinh thuê phòng ở để chờ đi xuất cảnh vì nhà họ bán rồi. Mỗi lần nghe tiếng họ xả nước tắm là cháu lại bứt rứt trong người.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Thế túm lại là 2 bố con anh chủ nhà cùng phải lòng 1 cô nên oánh nhau chứ gì ?;;)

Dê!

Xe tăng
Chuyện ở rọ:

Cũng nhân topic 2 mợ e sẽ viết dần về truyện ở chọ của e ké trong thớt này của con gái.
Em ở rọ bằng tiền mềnh nhà sổ đỏ tên mềnh hay cực. Từ từ tỉnh em viết.:)
Em hóng chuyện của mợ :D

Chuyện của mợ [@zorba;91518] thư giãn quá \m/, em hết mất vod mợ thông cảm