CHUYỆN TẾ NHỊ: cho mượn xe

sidecardesigner

Xe điện
Dạo trước em muốn mua xe đạp nên đăng lên Fb hỏi mượn để tập thử :D
Cũng nghĩ khó khó mà có đến mấy bạn cho mượn luôn, cuối cùng mượn của thằng ku em xã hội, nó cho mượn mà nói : chị cứ lấy mà đi, bao giờ trả em cũng đươcj.
mượn của nó vì em hỏi giá biết xe cũng ko đắt chỉ vài triệu, nhỡ mất thì mua đền không tiếc. Còn mấy bác cho mượn xe mười mấy hai chục củ thì em cũng ko dám mượn, nhỡ mất thì đền ốm :))
chắc mấy bạn cho em mượn xe toàn là người ko yêu xe :)) hi hi...

dongphuong15

Xe hơi
em cũng nghĩ thế này, cụ chủ lúc không dùng là treo lên vị trí đẹp, lúc đi là lấy xuống

VKN

Xe tăng
Hãy tìm cách nào đó để họ hiểu cái xe đó giá trị thật là BN
Có thể họ ko tin, nhưng họ cũng sẽ suy nghĩ khi mượn
Thôi thì đành vậy chư chả biêt làm thế nào

VKN

Xe tăng
Nhà bạn nuôi chó hay mèo bao giờ chưa, cứ nhìn nhé,
Nếu con chó nhà mình nuôi mà mình ghét nó, mình dọa,mình đánh thì họ đi qua họ cũng quát, mắng cho nó im
Nếu mình chăm sóc cẩn thận thì họ biết mình yêu quý nó, họ cũng ngại hơn
Cái xe của bạn cũng vậy thôi, nếu bạn giữ gìn cẩn thận, người ta nghĩ là xe giá trị, mình giữ gìn, họ sẽ ít mượn

Xe Điên

Xe tải
Nhà bạn nuôi chó hay mèo bao giờ chưa, cứ nhìn nhé,
Nếu con chó nhà mình nuôi mà mình ghét nó, mình dọa,mình đánh thì họ đi qua họ cũng quát, mắng cho nó im
Nếu mình chăm sóc cẩn thận thì họ biết mình yêu quý nó, họ cũng ngại hơn
Cái xe của bạn cũng vậy thôi, nếu bạn giữ gìn cẩn thận, người ta nghĩ là xe giá trị, mình giữ gìn, họ sẽ ít mượn
Cụ này cho TD trực quan sinh động

hbu082

Xe container
theo em thì cụ cứ tậu thêm quả xe thống nhất cũ, mấy lít để ở nhà, ai mượn cụ lôi con xe đấy ra cho mượn. thế là xong, vừa không mang tiếng ki mà vẫn bảo quản đc xe mình.

Small man

Xe tăng
Dạo trước em muốn mua xe đạp nên đăng lên Fb hỏi mượn để tập thử :D
Cũng nghĩ khó khó mà có đến mấy bạn cho mượn luôn, cuối cùng mượn của thằng ku em xã hội, nó cho mượn mà nói : chị cứ lấy mà đi, bao giờ trả em cũng đươcj.
mượn của nó vì em hỏi giá biết xe cũng ko đắt chỉ vài triệu, nhỡ mất thì mua đền không tiếc. Còn mấy bác cho mượn xe mười mấy hai chục củ thì em cũng ko dám mượn, nhỡ mất thì đền ốm :))
chắc mấy bạn cho em mượn xe toàn là người ko yêu xe :)) hi hi...
Các mợ thì dễ mượn lắm! Không cứ là xe, các mợ mà muốn mượn gì thì các cụ chẳng cởi ra cho mượn? Hehehe...

tranhoa

Xe hơi
He he...trước em cũng có một em ...hàng xóm khen xe đẹp thế....cái này chắc mấy triệu ấy nhỉ....em cười...cũng nhảy lên chạy thử..hic..đề trước đề sau vặn lung tung....khổ thía đấy..

Anhtuan279

Xe tải
Website
www.mvtek.vn
cho mượn nhiều thành quen đấy cụ ạ

halong79

Xe hơi
Đúng là nhìu khi dân tình cứ coi thường xe đạp. E kể chuyện này cg ko phải khoe gì, nhưng có lần em mượn con xe đạp của ông anh. Đi chợ gửi xe mấy bác trông xe ko phải lấy phiếu gửi xe. Thế nhưng các bác ấy đâu có biết là đấy là con xe đạp Mercedes xịn mua chính hãng giá 48 triệu cơ đấy. Nên nhìu khi đi xe đạp cg phải cẩn thận các cụ nhé.

gabamboo

Xe máy
Nói dối một lần chứ nói thế nào được nhiều lần cụ nhỉ. Đã xác định xe như vợ rồi thì cứ là làm bữa nhậu mời các bác đến trình bày mong các bác thông cảm đây là thú vui của em nên có phải cái nào cũng share được đâu rồi là thì ai không thông cảm thì cũng phải chịu, đời làm sao bao đồng được tất cả.

Danchum77

Xe tải
Em cũng gặp hoàn cảnh như cụ. Các Bác ý mượn cũng rất cẩn thận nhưng khổ là các Bác mượn xe lại toàn là lái ít , không rành về xe, về đường , mượn thì toàn đi xa , đi đường đồi , đi về thì gà qué các loại nên sợ lắm ah.

thanatox1

Xe máy
Cũng khó khăn nhỉ? Đơn giản thôi, bảo xe em mua về để đạp thư giãn và thể dục và việc đó phải làm hàng ngày đều đặn. Các bác muốn thì phải đầu tư thôi ạ. Nói chứ người không biết mà sử dụng mình sử dụng lại bực cả mình. Đơn cử em cho mượn xe rồi thấy khác ngay. Máy ảnh nữa. Khi mượn thì sạch sẽ, phụ kiện đủ, để đúng thứ tự các ngăn. Khi lấy về thì bẩn thỉu, thiếu hood, thiếu cap, nứt lọc UV, thẻ nhớ và sạc để linh tinh lên. Hỏi thì họ bảo không để ý nữa... Thế nên giờ thì chắc là thôi ạ!

cairong_2011

Xe container
Đúng là nhìu khi dân tình cứ coi thường xe đạp. E kể chuyện này cg ko phải khoe gì, nhưng có lần em mượn con xe đạp của ông anh. Đi chợ gửi xe mấy bác trông xe ko phải lấy phiếu gửi xe. Thế nhưng các bác ấy đâu có biết là đấy là con xe đạp Mercedes xịn mua chính hãng giá 48 triệu cơ đấy. Nên nhìu khi đi xe đạp cg phải cẩn thận các cụ nhé.
Cụ đi xe xịn vào chợ rồi gửi xe có mà mang mồi đến miệng hùm. Xe xịn đi liền khúc ruột, chẳng ai đi ra chợ để mà gửi cụ ạ

Cún Mít

Xe điện
Em thì ko đi mượn, thuê ngoài thôi ạ. nên cố gắng mà mua thôi =))

panzer IV

Xe hơi
mình ko làm phiền người ta, thì người ta cũng ko làm phiền mình
theo em tốt nhất là bác ko mượn cái gì của người ta nữa, chơi qua loa với người ta đừng có thân quá thì họ sẽ ko mượn gì của bác nữa