[Thảo luận] Chuyện thật 100% - Công an Hải Dương nổ súng chỉ thiên cảnh cáo tài lỳ.

windys

Xe tăng
Cụ nên đề nghị xếp cho ông lái xe nghỉ việc
Ngồi trên xe người vô văn hóa, vô học như ông lái xe của cụ, có ngày mất mạng

quyenh1000

Xe buýt
em ứ tin bỏ chạy bị đuổi mà mất có 5 lít.em nghi có tý gió.

linhkt9

Xe hơi
cụ ý mất 5 loét cơ mà cơ to to nên cũng bình thường mà cụ :P

1.6gli

Xe container

Doang

Xe tải
Lái xe có thể bỉ chạy và bị xxx đuổi đúng như cụ chủ, nhưng em hơi thắc mắc viên đạn xxx bắn ra. Nếu xxx có bắn thật thì chắc chắn là đạn cao su nhưng xxx sẽ giải trình sao với lỗi ghi trên biên bản 400k mà phải tốn 1 viên đạn?

billnantes

Xe container
bỏ chạy là sai rồi ,bị XXX gọi thì vào nc đoàng hoàng chứ sao phải chạy thế cụ ,vừa nguy hiểm cho mình là lại nguy hiểm cả cho người đi đường nữa .

huy_thao

Xe hơi
súng đấy là súng cao su :)), nên cụ nghe tẹt tẹt cũng phải nhưng mà bắn vào ngừoi thì cũng ra j đấy:)), cụ đi vào đg nào ko đi cụ đi ngay vào cái con đường mòn đấy bồ câu lại chả chặn *** cho :)), lần sau cụ chạy cụ cứ chạy thằng vào nguyễn lương bằng ra ngã tư máy sứ rẽ trái chạy thẳng là lại quay lại đường 5 đi đường này né đk 1 trạm chuyên bắn tốc độ và vượt phải chỗ cầu đồng niên

duyhhhh

Xe đạp
Chán nhất đoạn : " Một lát sau thì có chú xxx nữa ngồi xe ôm chạy tới."

hondajaz

Xe hơi
tình huống này có vẻ nguy hiểm quá cụ thớt nhỉ:D
dù gì thì cũng không nên bỏ chạy:)

quanke2013

Xe hơi
em thấy vụ này ntn ấy vì cái quan trọng nhất là xxx nổ súng bắn chỉ thiên.một khi xxx đã bắn chỉ thiên thì phải về cơ quan làm hết bản tường trình này đến báo cáo nọ nên em nghĩ ....thôi tùy các cụ hiểu ạ !

Strama5689

Xe hơi
Đúng như có cụ đã nói ,đạn xxx phát cho nhau thường là tổ trưởng ,tổ phó tổ công tác ,bảo quản ,sử dụng chả khó khăn gì khi cần lấy.Tôi hỏi cậu bạn là xxx ..HS phường thì hàng năm đều đi thi bắn đạn thật(K54,K59 và AK),ko khó để họ lấy một số viên.Đạn cao su lại càng dễ hơn.

behard_besuck

Xe tải
sao mấy chú HD tự dưng lại hiền thế nhỉ

silver1

Xe điện
Vụ này bác chủ nên can gián lái xe chứ nhỉ? Mất thời gian trong khi tiền vẫn mất như bình thường.

silver1

Xe điện
CSGT là một nghề hot đấy chứ! Non tay gặp mấy anh này tim đập thình thịch, trươc em bị rồi, sau này cứng hơn cãi luôn phủ đầu thạt hăng khi đã xác định mình ko hoặc ko chắc đã sai, đi tỉnh thì phải cực kì cẩn thận về quan sát biển báo.

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em văn vẻ nó kém nên không thể mô tả được tình hình lúc đó một cách sống động. Nhưng chuyện em kể thì chính xác 100%, em chả dở hơi đến độ phải bỏ thời gian ra nói phét vô thưởng vô phạt làm gì ah.

Super driver

Xe tải
Hi các cụ,

Hôm nay rỗi rãi em kể lại câu chuyện mà chính em là người ngồi trên xe. Em cũng xin cam đoan là chuyện xịn 100% cho nó rõ ràng. Chả là thế này:

Hôm đấy, em đang trên đường đi xuống Hải Phòng học. Đi đường QL5, tới đoạn gần thành phố Hải Dương là khoảng gần 12h trưa thì có một đ/c xxx ra chỉ cạp nong yêu cầu dừng xe lại. Đang tiện tốc độ, với lại thấy trưa rồi nên ông lái xe lượn qua rồi bỏ chạy. Em thấy xxx tránh ngay và cầm bộ đàm, thấy nghi nghi. Đoán kiểu gì cũng có mai phục ở đoạn trên.

Quả đúng thật, tới cây xăng gần cổng khu CN thì có một chú bồ câu trắng phi ra, ép xe vào lề đường. Ông lái xe cũng gấu, luồn lách dí sát đầu vào *** bồ câu rồi lạng lách. Em ngồi nhìn mà cũng hoảng, cứ như trên phim hay chiếu trên HBO. Cũng có đoạn ông lái xe vượt lên được nhưng công nhận bồ câu trắng nó vọt nhanh, với lại xe em ngồi là Everest máy dầu nên bứt tốc chậm. Không làm thế nào để bỏ chạy được, thế là ông lái xe rẽ vào đường cũng to to. Nhưng quá nhọ cho đội bán than, đường tuy to nhưng đi vào 1 đoạn lại là vào cổng cơ quan. (Em nhớ nó là kho của Cục dự trữ quốc gia -cụ nào ở Hải Dương xác nhận giùm em). Xe thì dài, đường thì bê tông không to lắm, cổng cơ quan thì đóng thế là đứng im. Một tí sau thì chú xxx cưỡi bồ câu trắng đuổi tới. Ông lái xe bên em cũng liều, lùi xe định quay ra. Chú xxx thấy tình hình thế, bảo xuống xe làm việc. Ông lái không nghe, cứ lùi. Thế là chú xxx quay ngang bồ câu trắng, chặn cmn mít lại. Ông lái vẫn lùi lùi, thế là chú xxx này rút súng ra, bắn chỉ thiên, nhưng em nghe nó nổ cũng đẹt đẹt thôi, ko ầm ĩ như trên phim ảnh. [-(.
Sau đó, chú xxx này rút điện thoại gọi. Một lát sau thì có chú xxx nữa ngồi xe ôm chạy tới. Bảo ông lái xe bên em xuống làm việc, nhưng ông ý cứ ngồi lỳ trên xe. Bọn xxx nó cũng điên lên, nó dọa bảo gọi xe cẩu tới. Ông lái bên em lúc này chắc cũng khớp rồi, thấy mồm thì vẫn nói cứng, kệ cm chúng nó, sợ *** gì. Nhưng tí thì bảo thằng em xuống, cầm tờ 5 lít kẹp quyển sổ xuống nói chuyện. Ra ra, vào vào mấy lần nhưng xxx không thèm lấy (Lúc này, em giả điếc, cứ ngồi trên xe mà cũng khiếp các cụ ah). Một lát sau, có chú xxx nữa lại phi xuống trên con xe tải mà các chú hay làm nhiệm vụ ý ah. Tự giới thiệu là tổ trưởng tổ công tác, yêu cầu lái xe bên em đánh xe lại về vị trí mà lúc các chú ra hiệu lệnh dừng xe ban đầu. Lúc này, một chú xxx (chính là chú lái bồ câu trắng) lên xe em ngồi và quay trở lại. Em vẫn nhớ, chú ta hỏi với giọng rất tình cảm. Các anh đi đâu? Anh em ra hiệu lệnh sao không dừng lại, cứ phải làm căng thẳng làm gì. XXX bọn em ra đường, chả tạo điều kiện cho lái xe thì tạo điều kiện cho ai... bla...bla...)

Về tới điểm chốt, không biết ông lái xe xuống trình bày thế nào, một lúc sau thì ông ý lên xe và đi. Nghe ông ý kể lại, thì bảo mất 5 lít cho các anh ăn trưa, phạt lỗi vượt phải 4 lít - cái này có biên bản. Các anh xxx còn bảo với ông lái xe: "hôm nay mà chú là thanh niên thì chết với chúng tôi".
Em cũng bất ngờ, không nghĩ là kết quả xử lý lại nhẹ nhàng thế. Cứ tưởng phải ăn quả chống người thi hành công vụ, vì ở trên OF xem suốt cũng chưa thấy có vụ nổ súng cảnh cáo nào. Nhưng tóm lại là hôm đấy mãi gần 2h chiều em mới được ăn cơm ở quán Cánh Đồng, chéo chéo gần chỗ NM Ford các cụ ah. Vừa đói, vừa run, vừa bực ông lái xe vì trễ mất giờ học. [-([-([-( Hik Hik.

Em xin hết ah. =D>=D>=D>
Em nghe nói xxx Hải Dương dễ mặc cả như đi chợ. Chắc cụ ấy quen rồi nên mặc cả được 9l :)

hoagvc3

Xe tăng
Lái xe có thể bỉ chạy và bị xxx đuổi đúng như cụ chủ, nhưng em hơi thắc mắc viên đạn xxx bắn ra. Nếu xxx có bắn thật thì chắc chắn là đạn cao su nhưng xxx sẽ giải trình sao với lỗi ghi trên biên bản 400k mà phải tốn 1 viên đạn?
Đơn giản mà cụ, súng cướp cò