[Funland] Chuyển tiền ngay của Vietcombank - Mất 18 giờ.

202

Xe container
Mọi lần chúng nó cho CK 300 triệu/ngày, nay rút xuống còn 100 triệu/ngày. Không nhẽ chấp nhận chuyển 1 tỷ mất 10 ngày, vậy là phải dùng tài khoản NH khác.
Chán VCB quá, dịch vụ ngày càng đi lùi.
VCB chuyển 2 tỷ/ngày cụ nhé

phihanhgia

Xe container
Tôi cũng bị tương tự vài lần. Chuyển khoản internet bankingtừ VCB chiều thứ 6 sang Agribank mãi trưa thứ 2 tk bên Agribank mới nhận đc. Lần khác, chuyển từ VCB sang BIDV chiều thứ 6, cũng phải trưa thứ 2 tk bên BIDV mới nhận được.
Chỉ có ck trong VCB thì nhanh, ng nhận đc luôn. Chuyển từ VCB sang banks khác, chờ đợi rất lâu, nhất là chiều thứ 6 hoặc thứ 7.
Em vừa bị xong, tối thứ 6 em chuyển Tech - VCB người nhận báo nhận đc ngay, bạn em chuyển VCB - Tech cho em cùng thời điểm thì tới tận đầu giờ trưa thứ 2 mới nhận được, nó bực gọi tổng đài 24/7 của VCB mà luôn báo bận.

Trục

Xe ba gác
Tôi cũng bị tương tự vài lần. Chuyển khoản internet bankingtừ VCB chiều thứ 6 sang Agribank mãi trưa thứ 2 tk bên Agribank mới nhận đc. Lần khác, chuyển từ VCB sang BIDV chiều thứ 6, cũng phải trưa thứ 2 tk bên BIDV mới nhận được.
Chỉ có ck trong VCB thì nhanh, ng nhận đc luôn. Chuyển từ VCB sang banks khác, chờ đợi rất lâu, nhất là chiều thứ 6 hoặc thứ 7.
Cụ chọn chuyển tiền nhanh qua số tài khoản, qua số thẻ (khác chuyển tiền ngay cụ nhé) thì tài khoản nào cũng về tức thì cả.
Còn chuyển nội bộ VCB cho nhau thì mới dùng tính năng chuyển tiền ngay.

Phuclongchau

Xe điện
Đào thớt lên 1 tí vì em cũng đang bức xúc với VCB quá. Chuyển tiền 24/7 từ VCB qua Vietinbank, từ hôm qua tới giờ bên TK nhận vẫn chưa có tiền vào, dù bên TK chuyển đã bị trừ tiền.
Trên này chắc có nhân viên của VCB, ngân hàng này muốn bị khách hàng tẩy chay phải bán nợ thì cứ tiếp tục làm ăn sống nhăn kiểu này đi.
Nội trong tuần sau, ít nhất là toàn bộ tài khoản VCB của nhà tôi sẽ rút sạch khỏi VCB từ TK tiết kiệm cho tới tài khoản thanh toán. Bao vụ rồi nhưng còn kìm được, nay cuối năm cần thanh toán đủ thứ công nợ mà VCB làm ăn thế này thì thực sự tức lộn mề.
Nó bị lỗi đấy cụ,trước em bị sau 2 ngày nó mới chuyển mặc dù cùng VCB,tiền mình bị trừ mà bên kia không nhân được,lỡ việc mà phát điên lên nhưng đành phải kệ

duytrinh85

Xe điện
Nhà em dùng Tech thấy khá ổn.

Toietmoi

Xe điện
Cái này chắc cũ rồi, không được cập nhật. Hạn mức tối đa của VCB là 2tỷ mà
Tôi vừa chụp màn hình điện thoại ngay sáng nay.
Tôi cũng thường xuyên chuyển tiền qua lại bằng E.Banking, rất khó chịu khi bị giới hạn 100 triệu/ngày nên mới phải dùng dịch vụ của NH khác.

hunggal

Xe tăng
Tôi vừa chụp màn hình điện thoại ngay sáng nay.
Tôi cũng thường xuyên chuyển tiền qua lại bằng E.Banking, rất khó chịu khi bị giới hạn 100 triệu/ngày nên mới phải dùng dịch vụ của NH khác.
Bác vào mục "Cài đặt hạn mức chuyển khoản" để chỉnh lại. 100tr là mặc định thôi. Nhớ làm trên web nhé, trên app không có mục đó đâu

bảo châu

Xe điện
Mấy hôm nay VCB ibanking lỗi hay sao đó, em cần ck sang NH khác mà sau nhiều lần quay vòng vòng, đến bước nhập otp nó thoát ra luôn. Cả ngày hôm qua thử 5-6 lần mà không được.

Toietmoi

Xe điện
Bác vào mục "Cài đặt hạn mức chuyển khoản" để chỉnh lại. 100tr là mặc định thôi. Nhớ làm trên web nhé, trên app không có mục đó đâu
Tôi vào rồi, trên đó cho phép lên đến 1 tỷ (không phải 2 tỷ như cụ nói) nhưng khi mình thay đổi thì nó ra cái thông báo đỏ lòm như thế này đây.

hunggal

Xe tăng
Tôi vào rồi, trên đó cho phép lên đến 1 tỷ (không phải 2 tỷ như cụ nói) nhưng khi mình thay đổi thì nó ra cái thông báo đỏ lòm như thế này đây.

Thế thì bác dùng hình thức xác thực qua smart OTP đi. Vcb của em cho tới 2 tỷ, chắc tại em giao dịch nhiều hơn bác :)

Skoda_Favorit

Xe container
Đào thớt lên 1 tí vì em cũng đang bức xúc với VCB quá. Chuyển tiền 24/7 từ VCB qua Vietinbank, từ hôm qua tới giờ bên TK nhận vẫn chưa có tiền vào, dù bên TK chuyển đã bị trừ tiền.
Trên này chắc có nhân viên của VCB, ngân hàng này muốn bị khách hàng tẩy chay phải bán nợ thì cứ tiếp tục làm ăn sống nhăn kiểu này đi.
Nội trong tuần sau, ít nhất là toàn bộ tài khoản VCB của nhà tôi sẽ rút sạch khỏi VCB từ TK tiết kiệm cho tới tài khoản thanh toán. Bao vụ rồi nhưng còn kìm được, nay cuối năm cần thanh toán đủ thứ công nợ mà VCB làm ăn thế này thì thực sự tức lộn mề.
Cụ chắc là do lỗi bên gửi chứ? Nhỡ bên Vietin thì sao?
Cụ tra soát thì do lỗi ở đâu?

Khanhnho

Xe buýt
Nhiều cụ kêu VCB nhỉ. ck nhanh liên ngân hàng thì bọn nào chả lỗi như nhau. Các em VCB bây giờ cũng ngọt ngào dễ chịu lắm, hơn khối các anh khác.

tranminhhoa

Xe tăng
VCB chuyển 2 tỷ/ngày cụ nhé
2 tỉ/ngày là dùng smart otp cụ nhé, còn ai đang dùng sms otp nó chỉ cho chuyển tối đa 100tr/ngày, đã thế lại còn max 50tr/giao dịch cốt để tận thu 11k/giao dịch. Muốn dùng smart otp nó bắt ra chi nhánh đăng ký.

tranminhhoa

Xe tăng
Bọn vcb này nó có cần khách hàng éo đâu, tại nó nhiều khách hành quá mà. Em vừa đáo hạn mấy sổ tk, rút hết chuyển sang ngân hàng khác rồi. Làm ăn vẫn kiểu mậu dich quốc doanh lắm :))