[Funland] Chuyển tiền ngay của Vietcombank - Mất 18 giờ.

bomon

Xe tăng
Cụ chủ thớt có vẻ ít chuyển khoản online nên có hiểu nhầm:
- Chuyển khoản ngay là chuyển tiền đi ngay, phân biệt với loại định giờ chuyển tiền vào lúc khác
- Chuyển liên ngân hàng theo kiểu truyền thống: thường mất nửa ngày, sau 4h chiều thứ 6 thì xác định sáng thứ 2 nó mới lại chạy mất nửa ngày nữa.
- Chuyển nhanh 24/7 liên ngân hàng: có mấy năm nay từ khi đẻ ra anh napas, thường 1 vài phút là xong luôn, bất kể giờ nào

sontranvu

Xe điện
Vcb thì chỗ nhanh chỗ chậm thế các cụ nhỉ. Tech thì online chứ e đến quầy toàn các ẻm kh trẻ trẻ, phục vụ chậm chạp qa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
CỤ chọn nhầm rồi, cứ chọn chuyển tiền nhanh như hình dưới ấy, nhập mỗi số TK xong nó hiện tên chủ TK mới đúng - và ghi có ngay lập tức, còn cụ chọn sai thì rẻ phí hơn mấy ngàn nhưng sang còn phụ thuộc NH nhận nữa, chưa gì đã vội um lên chửi nó là sao?
https://www.otofun.net/attachments/upload-2019-10-1-14-36-9-png.3853632/
Tức là, kể cả chuyển tiền từ VCB ra ngoài VCB, "nhập mỗi số TK xong nó hiện tên chủ TK mới đúng - và ghi có ngay lập tức", phỏng ạ???

Vfi tôi chuyển khoản ra ngoài, chả bao giờ nhìn thấy ông Người nhận.

nvh_hn

Xe container
Tức là, kể cả chuyển tiền từ VCB ra ngoài VCB, "nhập mỗi số TK xong nó hiện tên chủ TK mới đúng - và ghi có ngay lập tức", phỏng ạ???

Cụ chuyển trong nội bộ đánh số tk sẽ hiện lên tên, chuyển nhận được ngay. Chuyển khác ngân hàng chọn chuyển tiền nhanh (qua tk or qua số thẻ) đánh số tk, chọn ngân hàng sẽ hiện ra tên, chuyển cũng sẽ nhận được ngay.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuyển trong nội bộ đánh số tk sẽ hiện lên tên, chuyển nhận được ngay. Chuyển khác ngân hàng chọn chuyển tiền nhanh đánh số tk, chọn ngân hàng sẽ hiện ra tên, chuyển cũng sẽ nhận được ngay.
Thế ạ.
Để tối nay tôi thử.
Vụ khác Bank, tôi toàn phải kỳ cạch tự oánh Tên người nhận, chỉ sợ sai.
Thanks bác.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ ơi
em làm Bank,
những vụ như thế này, cụ đợi qua 12trưa hôm sau,
mà vẫn chưa nhận được tiền,
thì cụ phải ra quầy làm thủ tục cụ ạ,
quầy nào cũng được, gọi là khiếu nại. Nếu không thì Bank ko có cơ sở hoàn lại tiền cho cụ đâu
Thank cụ, em làm thủ tục khiếu nại rồi.

nvh_hn

Xe container
Thế ạ.
Để tối nay tôi thử.
Vụ khác Bank, tôi toàn phải kỳ cạch tự oánh Tên người nhận, chỉ sợ sai.
Thanks bác.
Cụ chuyển khác ngân hàng chọn thế này đảm bảo chuẩn xác. Tuy nhiên có mỗi Agribank lúc được lúc không, em không rõ lắm nó không tham gia hay thế nào.

hunggal

Xe tăng
Cụ ạ
thực ra ở một số NH khác, nó dùng từ chuẩn hơn,
là chuyển tiền nhanh liên ngân hàng,
nhưng có vẻ như cái hệ thống IT của anh VCB này chưa theo kịp,
nên anh ấy chơi chữ cho bằng anh bằng em,
chứ cụ dùng VietinBank chẳng hạn, cũng nhà nước thôi,
nhưng nó ghi rõ ràng, chuyển tiền nhanh liên ngân hàng,
phút mốt là đến thôi
VCB nó chẳng chơi chữ đâu. Nó có 2 mục, 1 là "Loại giao dịch" để chọn xem cần chuyển theo hình thức nào(nhanh hay chậm chọn ở đây), 2 là "Hình thức chuyển" để chọn NGAY hay ĐỊNH KỲ hay TƯƠNG LAI. Nhiều ông giống chủ thớt không đọc kỹ cứ tưởng NGAY tương đương NHANH nên mới hố.

Các ngân hàng khác chắc không có mục thứ 2 này nên khách hàng khó nhầm lẫn hơn VCB thôi.

Đại dương

Xe tải

Thế lần này tôi mới bày cho cụ. Chỉ cần chọn loại chuyển nhan qua tài khoán hoặc chuyển nhanh qua số thẻ thì sau khi gõ tên NH hưởng và số tài khoản nó tự động hiện tên của người nhận luôn - là được NGAY - kể cả đêm ba mươi tết. Còn chọn chuyển tiền nhanh qua số thẻ thậm chí chả chần chọn Ngân hàng hưởng, chỉ cần nhập số Thẻ là ra tên người hưởng và NH luôn - ghi có NGAY

hatinh5760

Xe điện
Bực quá các cụ ah. Dính 2 phát chuyển tiền "NGAY" internet banking của VCB mà thất vọng quá.

1 phát chuyển TCB lúc 17h30 hôm trước thì 12h00 trưa hôm sau khách báo nhân được.

1 phát chuyển VIB lúc 15h30 hôm T6 thì đến 12h00 trưa thứ 2 tuần sau khách báo nhân được.:))

Em gọi tổng đài 24/7 VCB 14 cuộc trong 2-3 ngày may mắn mới gặp đc tổng đài viên. Phúc đức thật đấy !!!:-??

Tiền trừ trong tài khoản thì ting - ting báo ngay. Nhưng ôi thôi...

Trước cứ nghĩ VCB ngon, giờ thấm em cạch luôn.:-h

Triệu người chuyển tiền từ VCB, e là 1, hát cát thôi.
Cùng vcb thì lập tức sang là chuyện tất nhiên.
E chuyển sang Sacombank (sài gòn thương tín). Chọn : chuyển tiền ngay sang tài khoản (có 3 lựa chọn). Kể cả 3 giờ sáng chủ nhật. Cũng đi luôn, bên kia cũng ting ting luôn.
Chỉ có thể giải thích : TK vcb của e có dăm 7 chục triệu, khi chuyển đi cũng chỉ vài triệu, nên máy nó nghĩ: tk còi, chuyển số tiền còi, ko ai thèm gian manh chăng ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bác chuyển toàn 17h30 với 15h30 thì có khi khoai.
VCB thì tôi toàn ra quầy, hoặc chuyển khoản nội bộ thôi.

Tại VIB, các bạn ấy bẩu, sau 15h là các bạn ấy khóa máy rồi.
Rút tiền cũng hạn chế.
Ủy nhiệm chi của Doanh nghiệp thì vẫn được đóng dấu "Đã chuyển", nhưng thực tế sáng hôm sau nó mới vào hệ thống.
Còn "15h30 hôm T6" thì tệ nữa: Nó bị om cả cái cuối tuần.
Chuyển qua app thì giờ nhiều ngân hàng chuyển ngay lập tức, kể cả khác hệ thống, và hoạt động 24/7.
Tuy nhiên phí khác hệ thống như em đang dùng của BIDV là 7.700 cả VAT.
Rất nhanh, gọn, lẹ. Tuy nhiên thỉnh thoảng hệ thống trục trặc thì đi chậm hơn tí.

hunggal

Xe tăng
Đáng ra phải đảo thứ tụ lại cụ nhỉ.
Mấy ông IT thì không care nhưng các bạn dịch vụ khách hàng thì phải chỉ ra chứ
Thứ tự thực ra không quan trọng, mà nếu thể hiện ra kiểu thế này thì sẽ rõ ràng và khó nhầm lẫn hơn

Đại dương

Xe tải
Triệu người chuyển tiền từ VCB, e là 1, hát cát thôi.
Cùng vcb thì lập tức sang là chuyện tất nhiên.
E chuyển sang Sacombank (sài gòn thương tín). Chọn : chuyển tiền ngay sang tài khoản (có 3 lựa chọn). Kể cả 3 giờ sáng chủ nhật. Cũng đi luôn, bên kia cũng ting ting luôn.
Chỉ có thể giải thích : TK vcb của e có dăm 7 chục triệu, khi chuyển đi cũng chỉ vài triệu, nên máy nó nghĩ: tk còi, chuyển số tiền còi, ko ai thèm gian manh chăng ?
Giờ thì không mỗi VCB mà hầu hết Bank nào nó cũng cho phép chuyển NGAY và ghi có lập tức kể cả đêm giao thừa cho dù KH chỉ chuyển 10 Ngàn cụ nhé (dưới 10k thì chưa thử), miễn Khách hàng như cụ biết đọc tiếng việt

nvh_hn

Xe container
Thứ tự thực ra không quan trọng, mà nếu thể hiện ra kiểu thế này thì sẽ rõ ràng và khó nhầm lẫn hơn
View attachment 3854329
Thực ra tranh cãi nó vô cùng cụ: như VCB còn có 3 hình thức chuyển ngay, chuyển tương lai, chuyển định kỳ nên nếu để thế này nó phải thành 6 phương thức cơ.

huutrinh6688

Xe điện
Ck 247 thì chỉ chơi Tech. Nhấn phát ăn ngay.
BIDV thì hên xui.
VCB thì thôi rồi.
Em dùng 3 cái mà giờ chỉ hay dùng mỗi app thằng Tech vì nó tiện + ck ko mất đồng phí nào.

hunggal

Xe tăng
Thực ra tranh cãi nó vô cùng cụ: như VCB còn có 3 hình thức chuyển ngay, chuyển tương lai, chuyển định kỳ nên nếu để thế này nó phải thành 6 phương thức cơ.
Làm 2 dòng như bây giờ ấy, nhưng thay vì cái dropdown thì thay bằng option box