Chuyện tìm mua "anh" Toyota Crown 30 năm tuổi

Taihoatu

Xe lăn
Ông anh cháu ờ quê vẫn đi cái cressida thanh lý, vẫn nguyên bộ ghế nhung đỏ quá đẹp

xexunghe

Xe tải
Chuẩn rồi đó cụ. Quang giờ vẫn đang cùng đội với em. :D
Khi nào cụ sang Long Biên, chúng ta tổ chức gặp mặt lại đê.
Nhoằng cái đã gần chục năm.
Chúc mừng cụ đã kiếm được con xe như ý giúp nhạc phụ.:-bd

View attachment 7641179
hồi đó em còn ở Trâu Quỳ nên hay đi chơi khu LB, giờ thì chuyển về Tây Mỗ rồi nên ít khi sang đó :))

henryfrance

Xe hơi
Xe cổ có cái hay của xe cổ, đặc biệt là xe sang. Em cũng đang có 1 em lexus đời tống đi thích lắm, mỗi cái hơi tốn xăng một chút, nhưng bù lại sướng hơn mấy em đời mới mà cùng tầm tiền 😀
Bác dùng lexus loại nào vậy, chia sẻ em với, em đang tìm 1 con cũ cũ ạ.

PotusTan

Xe buýt
Em oánh dấu một chỗ nghe chuyện con xe của cụ. Ông bác em trước lãnh đạo một Tổng công ty cũng đi con xe này.
Thời những năm 1997 - 2004 các lãnh đạo như TGĐ TCT 91; 90; Thứ trưởng là đi xe này rồi lão xukthal. nhé.
Lúc đó hay bị ngồi ké nên em nhớ thời điểm.:D

xexunghe

Xe tải
Còn đây là kết quả sau 1 tuần. Lúc này em đang ở Hà Nội, ảnh là do bên chỗ garage thấy xe đẹp quá nên chụp lưu lại.

Cho đi làm đẹp cái long lanh ngay các bác ạ. Nước sơn bóng loáng, mâm lốp mịn màng, máy móc sạch sẽ. Vào trong thì em mê nhất là bộ ghế nỉ màu xanh, sau đó là táp-lô táp-li cửa da xanh cùng màu.

Màu xanh này là nguyên bản, chứ có một số xe phần da chủ đã bọc lại màu nâu, nhìn mới nhưng không còn cái chất của xe.

Nghen loc

Xe tăng
Crow thì e chưa được ngồi, nhưng Nissan Cressia e có một kỷ niệm là hồi năm 2000 lẻ mấy bọn e gồm 7 thằng đi đám cưới thằng bạn trên Việt Trì nhét nhau vào cái xe ấy, trên xe mở nhạc Trọng Tấn nữa nên nó cảm thấy hợp gu vô cùng.

formen

Xe lăn
cái đầu xe nó nhướn nhướn lên như dáng rr í nhỉ.
ngắm xe.

Thích vê Côn

Xe tải
Xe cổ có cái hay của xe cổ, đặc biệt là xe sang. Em cũng đang có 1 em lexus đời tống đi thích lắm, mỗi cái hơi tốn xăng một chút, nhưng bù lại sướng hơn mấy em đời mới mà cùng tầm tiền 😀
Em mê cái dáng LS400 mà tìm thông tin về nó không có mấy :|

vua_luoi

Xe điện
Bác dùng lexus loại nào vậy, chia sẻ em với, em đang tìm 1 con cũ cũ ạ.
Em đi gx 470, vào sg tết 2022 đi chơi mượn xe ông bạn dân công trình, trồng rừng bên Cam, nó có đội xe trong đó có 2 cái 470. Đi một lần về khoái quá cứ gạ đi gạ lại, mãi t8 vừa rồi em vào trấn luôn mang ra Hn. Vẫn để tên cty ông bạn đi, còn nguyên tk epass hơn 7 củ. Bây h em làm xe đi chính, thành ra thừa xe nhà 😆. Tết vừa rồi đi về quê và đi đường tết Hn đo có 13l/100 km. Thế cũng ko tốn lắm.

YAMAKAWA

Xe buýt
Quay lại chuyện mua xe ạ. Sau lần đi xem đầu tiên cỡ gần 2 tuần, tầm cuối tháng 11/2022, ông nhạc nhà em có việc đi ra Hà Nội, nên em cũng sắp xếp với bác chủ để xem xe lần nữa. Lúc này thì cái 250tr vẫn chưa xong, mà ông nhạc nhà em cũng được chạy cái 308tr rồi, cũng thích rồi.

Lúc đầu trước khi mua thì bố vợ em bảo là ngân sách 300tr, nhưng mua cỡ 250tr thôi còn 50tr để có gì còn sửa chữa nữa. Đó là lý do mà mất cả tháng để chờ cái 250tr cho xong. Nhưng sau khi suy đi tính lại cũng như hỏi ý kiến chuyên gia à hỏi anh bạn chuyên xe cũ em quen thì rút ra như này. Mua cái xe ok hẳn rồi về chỉ cần đi nữa cho khỏe, mức chênh lệch thì không ít nhưng không phải nhiều mà đi thì đỡ phải lăn tăn. Cùng với đó thì tầm cuối năm nên cũng về được một khoản nên ông nhạc nhà em quyết định chọn cái 308tr.

Để chắc chắn thì em cùng anh bạn đi xem lần nữa, đây là lần thứ 3 xem xe trực tiếp. Lần này để kỹ hơn thì em có đề nghị bác chủ cho chạy nhiều hơn, xa hơn. Được cái bác chủ cũng thoải mái, bảo cứ đi đi không sao. Thế là bọn em cùng bác chủ lên xe chạy thử.

Lần này thì đi thử ở một khu vắng bên phía Hà Đông, đường đủ dài, rộng vào thoáng. Hôm đó (em vừa xem lại clip test thì là ngày 2/12/2022, lúc 12h42 trưa) em có điều bất ngờ thứ 2 về cái Crown này. Đó là xe lên được 80-100km/h mà vẫn êm, không bị ồn, xe vẫn cho cảm giác chắc chắn, đi qua gờ giảm tốc hay mố cầu không bị tiếng “khực, khực” khó chịu. Tiếp theo là điều hòa mát lạnh, cửa gió trước sau hoạt động ok, kính điện, ghế lái có kính 1 chạm, có luôn cả tủ lạnh ở hàng ghế sau mà theo bác chủ là để đc 5-6 lon bia. Thôi thì lỡ yêu rồi, chốt thôi ạ.

Có cái ảnh em chụp lại màn hình clip quay hôm đó, gửi các bác.
Cụ có bị quá không khi HN đang rét sun c rim mà cụ khen điều hòa mát lạnh?

berryfun

Xe điện
Đi mấy dòng này các cụ để ý xăng làm gì. Hỗ hợp cứ xác định ko dưới 16-18 lít

phamhungbs

Xe điện
Tại sao em lại quyết định chọn mua xe của bác chủ này. Nguyên nhân là vì sau khi tìm rất nhiều thông tin về xe Crown thì có cảm giác mọi con đường đều tìm đến thành Rome à tìm đến bác này. Vì lúc đó bác ấy đang sở hữu tận 4 cái Crown khác nhau, đủ AT MT đời 91-95 và 95-2000. Hôm đầu tiên em hẹn bác ấy còn bảo bận đi Lạng Sơn, hôm sau đó thấy bác ấy đăng lên zalo là đi mua xe Crown tiếp, check in ở Lạng Sơn thật. Vì thế em nghĩ là em tìm được đúng người rồi, nó cũng là cái duyên.

Đến khi gặp em mới thấy là bác này đúng là dân buôn xe thật, nhưng rất yêu Crown, giờ chỉ cần hỏi đến Crown chắc nói chuyện được cả ngày mất. Bác ấy cũng có trên này, cũng có 1 thớt khoe Crown khá nhiều trang. Hiện nay bác ấy cũng đang đi vài em Crown đẹp, biển khá là ok. Nếu bác nào từng đọc chắc sẽ nhận ra.
Bác này em biết ở khu VP nhà em :)

Bigtenis

Xì hơi lốp
Phê. Crown 3.0 super saloon 1993.

Ngoài lãnh đạo trung ương, 2 đơn vị liên doanh của Singapore có Crown. Đi đâu người biết.

Vẫn nhớ Hà Nội 1993 toà nhà sách cạnh Metropole có con Crown này.

Nó hơn siêu xe

xexunghe

Xe tải
À còn chuyện này nữa. Xe sau khi mang về nhà thì ông nhạc nhà em thích cái cột gắn cờ như mấy xe chở nguyên thủ. Lúc đó tính là chế cái cột bằng inox rồi gắn vào, cũng đã tính phương án làm.

Sau khi quay lại Hà Nội thì em mang biển số và giấy tờ gốc gửi lại bác chủ thì bất ngờ thấy cái xe của bác ấy đang đi có cây gắn cờ. Cái này đẹp, không phải bằng kim loại, cũng không phải là nhựa thông thường, em đoán là bằng composite hoặc vật liệu gì đó đại loại thế. Thế là hỏi thì bác chủ bảo có chỗ bán, 400k/cái. Thế là em báo đặt luôn, chờ đến lúc nhận hồ sơ giấy tờ thì lấy luôn thể, đồng thời gọi về báo ở nhà không cần chế nữa.

Có ảnh cho các bác xem, kèm với cái mà bác chủ cũ đặt cho em về sau đó mấy ngày.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Crow thì e chưa được ngồi, nhưng Nissan Cressia e có một kỷ niệm là hồi năm 2000 lẻ mấy bọn e gồm 7 thằng đi đám cưới thằng bạn trên Việt Trì nhét nhau vào cái xe ấy, trên xe mở nhạc Trọng Tấn nữa nên nó cảm thấy hợp gu vô cùng.
chắc cụ nhầm Toyota Cressida hoặc Nissan Cedric VIP 3.0