[Funland] Chuyện Tù sao chép

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Truyện em copy Theo trend em hầu các cụ:
Chap 1 :

Chào cả nhà em năm nay 22 tuổi ! Ra tù được 1 năm !_em đi lúc 19 tuổi ! Án 14 tháng !
Tâm sự để anh em biết và cảm nhận mỗi nơi một khác như thế nào ?
Chuyện thật 100% - dù có chỗ rất phi lí nhưng thực ra lại rất thực tế :(
Em bị bắt đúng ngày chuyển giao giữa 2018_2019 ! Em chở 30kg pháo cùng 1 thằng em nữa từ cao bằng xuống thái nguyên ! Qua đoạn bình gia lạng sơn thì thằng em bị bắt ! Em thì chạy được Nghiệp thì không ! Lần đầu ra cửa quan em ngu dại nào có biết Công An lấy máy Nghiệp nhắn tin cho em là : vào đóng phạt đi về !_vì em cầm hết tiền nên tin thật ! Chở pháo vào nộp phạt 🤣 Em cũng đell hiểu lúc đó em thiểu năng hay do trình độ công an cao nữa 🙄
Chuyện đến cũng đã đến ! Sau 3 ngày bị còng và nhốt ngay phòng làm việc em cứ nghĩ là chắc ko sao mấy hôm rồi về ! Các chú còn lấy tiền của em bảo ăn gì tiêu gì chú mua giúp ! Còn hơn triệu em mạnh dạn nhờ mua hai bao ba số 555 với 6 chai nước ngọt 🤣 tối chú mở tivi rồi nằm trên giường còng tay đầu giường xem xong thì ngủ 😪
Trong 3 ngày đó có viện phó viện kiểm sát nói chuyện với bọn em là nhà có tiền k ? Em bảo bao nhiêu để được về ? Ngta không nói , em hỏi 50tr đủ k ? Chú chỉ lắc đầu bảo chắc đủ án treo

Tâm trí lại bị rối loạn tự hỏi bao giờ xử mình bị nặng hay nhẹ và bao giờ được thả ? Đêm hôm đó các chú cho gọi về ! Gọi đc ba câu thì đòi lại máy !_ chưa kịp nói gì 😪
Đến ngày thứ 4 làm thủ tục lăn tay chụp ảnh - các bác biết rồi đấy ! Toang cmnr ! Thu hết tiền trang sức bật lửa ! Quần áo bẻ khóa hết , đang là mùa đông nên em quần áo dày lắm ! Sót được một hai cái khóa !
Từ từ em châm điếu thuốc rồi em kể 4 tháng tạm giam cho các bác nghe 😑
Hai đứa em bị dẫn đến khu xây tường cao hơn bên trên có thép gai và hai cái cổng sắt vừa phải màu đỏ nhìn gỉ sét và cũ kĩ ! Có cái biển phòng tạm giam :) tay cầm quyết định khởi tố quyết định tạm giam của thủ trưởng cơ quan .... Quân kí ( xin giấu họ ) ! Anh cảnh sát trẻ tuổi đưa cho mỗi thằng 2 điếu thuốc nói : hút đi vào trong không có đâu ! Làm hai thằng em rít lấy rít để tưởng bị nhốt ko có thuốc hút rồi , cai thật sự rồi 😌 có một chú đội trưởng đội tư pháp cầm chùm chiếc khóa leng keng nhiều đến nỗi ko đếm xuể xuống đón bọn em ! Em nghĩ trong đầu : thôi toang vào chuẩn bị làm luật buồng ! 2 anh em bàn nhau nếu bị đánh phải bật luôn chứ nhờn là ăn hành mãi 🤕
Vào trong thấy có 3 phòng trồi ra một phòng thụt vào nhìn buồn cười vl 😂 bọn em được vào phòng thụt vào !
Nhao nhao trong 3 phòng kia tiếng gọi tiếng thưa : cán bộ ơi có phạm mới à ! Cán bộ ơi em xin điếu thuốc ! Lại có tiếng : có hai thằng có hai thằng ! Như kiểu nghệ sĩ ra sân khấu được khán giả chào đón ý 👋👋👋
Bọn em vào phòng cán bộ tháo còng bắt bỏ giầy ra ngoài vì có dây , em chưa hiểu sao ko đc đi giày nhưng sau 10s suy nghĩ mới biết dây giày có thể tự tử để treo cổ ! Cán bộ còn phát cho đồ cơ bản 2 cái chăn siêu nhẹ ngoài chợ với giá 90k một cái 2 cái khăn mặt 2 dây dầu gội 1 cục xà phòng ! 2 bàn chải đánh răng bị bẻ đôi ( bàn chải mài đít làm vũ khí cũng bị bẻ hết ) thùng mì hảo hảo ! Bánh khảo , dây sữa fami ! 2 túi quần áo !
2 túi quần áo là ng nhà xuống nhưng không được gặp gửi vào 😥 thấy quần áo là nước mắt rơi , vì ở nhà người yêu toàn gửi quần áo đôi vào cho em ! Biết là ny vẫn đợi vẫn lo lắng nên vừa buồn vừa vui 😌
Thằng em của e thì mặt như cái đít nồi ! Đen xì vì mấy hôm ko tắm do trời lạnh và cũng vì tâm trạng lo lắng

Em thì cười nhăn răng vì nhìn nó thật sự buồn cười 😂😂😂 sau đó màn chào hỏi bên buồng bên bắt đầu ! Em nói chuyện với bên kia họ hỏi án gì bắt hôm nào vân vân và mây mây ☁☁☁
Xong màn chào hỏi hai thằng em thấy cán bộ mở cửa cho một phạm nhân tự giác ra ngoài lấy cơm chia cho các buồng !
Ây za tù mà cơm 1 bát ô tô , canh 1 bát ô tô , mỗi ng một cái muôi to ! Ở nhà dùng để chan canh ấy ! Một tô thịt băm rang với( tàu troong )
Em cũng ko biết món gì người ở đấy gọi là tàu troong thì mình cũng gọi tàu troong ! 1 tô rau bắp cải luộc ! Cái gì cũng bằng nhựa hết ! Úi dồi ôi rau thì khỏi bàn ! To cả tảng như hai bàn tay chụm vào 😱 khóa cửa xong bọn em loay hoay ăn như nào ? Gõ gõ cái muôi vào tường hỏi buồng bên ăn làm sao ! Bên kia họ bảo đổ thịt vào tô cơm chộn lên rồi xúc ăn ! Canh rau cũng thế ! Thế là hai thằng làm theo đổ trộn như cám lợn rồi xúc ăn !
Ây da ngon phết ! Cơm tù mà ngon thế lạ miệng đả hết tô cơm với tô thịt ! Ăn xong đổ rau vào bồn cầu ai ngờ tắc mẹ nó luôn 🤬 thế là toang
Hì hục từ trưa đến chiều ko thông ! 2 ae chấp nhận oẳn tù tì ai thua lấy tay móc ra cho thông 🙄 may mắn cho thằng em là nó thua nên mình ngồi xem nó thông mà cười đau cả ruột ! Thông xong đã đến giờ cơm chiều ! Ông tự giác hỏi thịt đâu hết rồi đưa anh đi đảo lại cho nóng !_2 thằng nhìn nhau mặt như cắt ko ra máu ! Ôi thịt chia chế độ 3-5-7 nghĩa là ăn trong 2 ngày mà hai thằng ăn hết 1_bữa 😂😂😂

" Truyện tù sao chép"

Chỉnh sửa cuối:

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 2
" Truyện tù sao chép "
Đây đây tiếp các bác cứ thắc mắc là tại sao cùng vụ lại nhốt chung ! Đó là tạm giữ 2 ngày , ngày thứ 3 thì em và Nghiệp mỗi người 1 thế giới ! Nói thế không quá tý nào , mỗi buồng là một thế giới mới .... Nhưng mà từ từ em kể nốt hai ngày tạm giam với số thịt đã ( chén ) hết !

Nguyễn việt hà bắt ngày 31/12/18 bình gia lạng sơn tự truyện

.... Anh tự quản lắc đầu ngao ngán nhìn 2 đứa em như nhìn đứa em thơ mới bỡ ngỡ ra đường đời ! Cán bộ thì cười bảo : chúng mày ở ngoài không được ăn thịt à ? Mà vào đây ăn khiếp thế ! Bọn em vừa ngại vừa xấu hổ không nói câu nào ! Chuyện lan ra mấy buồng bên !
Bên này lại gọi hỏi , bên kia hỏi 🤕🤕 xấu hổ em không dám thưa lại ! Lúc sau cơm lại được chia như buổi trưa mỗi tội bát thịt đã được rửa qua dầu rửa bát và bây giờ đựng nước rau ! 😑
Cuộc đời nó thế đây các bác , nó giống như trêu chúng ta , vừa nở hoa một tý đã vội dội nước vào hoa ! Mà nước mưa đã tốt , e lại dội nước tiểu thì hoa thành mùi gì không chắc nữa ! 😥
Sau khi cơm xong thì các bác ở đây hay các bác cmt phần 1 chắc ít nhiều đi qua rồi đúng ko ? Đoán là em cảm thấy nhớ gì k ?
Nhớ ny ? Không phải
Nhớ bố mẹ ? Không phải
Nhớ gia đình ? Nhớ tự do ! Sai bét hết

Nhớ điếu thuốc lá 😂 ai nghiện thuốc thì biết ăn xong mà không có khói nào thì chả khác nào xe đang chạy mà cháy mất bugi 😞cơn vật thuốc lá các bác ạ ! Em buồn bực bắt Nghiệp rửa bát . Thế mà nó cười tươi rút trong túi quần ra 2 điếu 555 bị méo mó đến ko nhìn ra được ! Thực ra ở đó rất tối ! Bên ngoài sân có 1 cây đèn như ở bên lề đường làng quê hay thắp ấy ! Đủ nhìn đường đi vào bồn cầu thôi !
😌 chưa bao giờ em thấy Nghiệp lại giỏi giang như vậy ! Lại còn thủ được cả cái bật lửa lúc đi kí tạm giam ! Vậy mà nó bây giờ mới nói !
Lúc đầu thì cứ sợ hút thuốc bắt được thì bị to tát lắm , sau này em thành cựu ma cô ở đây mới nhận ra hút cả cần cỏ mai thúy uống rượu vẫn còn được 😪
Hai thằng chụm đầu vào châm điếu thuốc lên rít một hơi mà cảm giác hóa thân vào cô bé bán diêm ấy ! Ôi nó sung sướng và thoải mái làm sao ! Đang cảm nhận vẻ sung sướng thì : Cộp..cộp !
Giật mình hai thằng vo luôn điếu thuốc đang cháy và điếu còn lại kia lại với nhau vứt ngay nhà vệ sinh !
Tưởng cán bộ phát hiện ai dè buồng bên gõ hỏi thăm !
Tiên sư các bố , các bố dọa chết con nhà người ta ! Mãi mới được ba hơi thuốc , bây giờ thì hay rồi . hỏi sớm không hỏi muộn không hỏi ! Lại đi hỏi lúc vụng trộm hút thuốc !
Lần đầu vụng trộm nên tâm lí ai cũng sợ 😥

- Hà ơi
- Dạ em nghe
- Mai anh gửi cho ít thức ăn , cố ăn em ạ đừng nghĩ nhiều
- dạ vâng em cảm ơn anh !
- Thế có nghe hát không anh hát cho nghe
- Nghe chứ anh
Thế là anh Hào cất giọng hát vừa trong vừa cao lại chút luyến láy lên ! Một bài hát then * Cai Nghiện * ... anh ơi nói ra anh bảo em kể khổ í a í à .....
Lúc đó tâm trạng em không tốt lại không quen nghe nhạc dân tộc nên là nghe như nhạc đám ma , bây giờ nghĩ lại chỉ mong được nghe anh hát lại một lần nữa thì dù bỏ ra 10tr em cũng sẵn sàng 😥

Xong phần ca nhạc thì em lăn ra ngủ , được cái đặt lưng đâu cũng ngủ .. Sau này em lên trại cải tạo em còn ngủ quên ngoài nơi làm việc , làm quản giáo với đội trưởng đi tìm gần 1 tiếng mới thấy nữa cơ 🤧
Em ngủ nửa đêm tỉnh dậy còn tưởng là ngủ ở nhà , 3s sau mới nhớ ra mình đi tù 😞 tù thật rồi 😑 Ơ mà mình tù 2 người cơ mà , sao bh lại một mình ! Chết mẹ rồi thằng Nghiệp bị bắt cóc à ? Đell phải , đi tù rồi ai còn bắt ! Hay là nó đi ra ngoài ! Bậy đi tù chứ đi nghỉ mát đâu hả Hà ?
Quay qua lại 2 lần em gọi !
- ơi anh
Tiên sư con mẹ mày leo lên kia làm *** gì , bố m hết hồn .
# thì ra nó mất ngủ nó đứng lên bể nước trèo lên đu vào cửa thoáng trên cao đằng sau để ngó ra thế giới ngoài kia ! Nó nhớ nhà , tôi cũng vậy !_ Hoang mang tột độ
Hai ae lại ngồi xuống nhai mì tôm sống , mỗi người 1 bầu tâm sự !
Nó nhớ nhà , em thì tiếc bát thịt , giờ nhai mì tôm sống !
Thế là hết 1 ngày sang ngày thứ 2 vẫn như vậy
Khác cái là nay 2 anh em khám phá các chữ viết được khắc lên tường ! Y như 2 nhà khảo cổ học nghiên cứu văn tự trên kim tự tháp Ai Cập !
Có thịt từ buồng bên cấp cứu em ăn dè và để dành cho ngày hôm sau !
Hôm sau thì lại có chế độ mới thế là đồ cũ lại bỏ đi 🤨 đúng là ngu hết lần này đến lần khác 😎
Ngày thứ 3 -* Nhập buồng - khám phá thế giới mới ! Chờ part 3 nha các bác ( lần này viết đúng chính tả chưa bro ? )

Chỉnh sửa cuối:

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 3
" Truyện tù sao chép "
Phần 3 : Nhập buồng , khám phá thế giới mới !
Ngày thứ 3 xuống khi tạm giam . Sáng hôm nay là ngày đặc biệt , hai anh em dậy từ sớm đánh răng rửa mặt cẩn thận ! Đồ đạc thu dọn vào chiếu rồi cuộn lại hẳn hoi 🤣 y như cái bánh cuốn các bác hay cmt bên dưới những bài viết trước ấy ! Tâm trạng lúc đấy của em vừa hồi hộp vừa vui mừng . Hồi hộp là vì sang buồng nào ? Liệu sang có bị massage không ? Rồi thì mừng vì nghe nói bên kia đông vui lắm ! ( đông thì vui con mẹ gì , càng đông càng ăn đòn nhiều 😞 )
Còn thằng Nghiệp nó nghĩ gì thì em ko biết !
Dậy sớm quá chả có việc gì làm hai anh em bèn dở mì tôm ra tác chiến . Mì tôm ở nhà có trứng trần có thịt bò nấu tử tế mà còn chả muốn ăn . Vào đây hai thằng bẻ mì tôm ra nhai sống cộp cộp như bẻ càng cua càng ghẹ vậy ! Nghe cũng sang cái tai ! 😓 giống lúc đi ăn hải sản ! Ấy thế mà cái mì tôm sống nó ngon lạ thường , như trở về thời thơ ấu ! Lúc còn bé tan học mua gói mì tôm trẻ em giá một nghìn be bé , bao kỉ niệm nó khó tả cứ luẩn quẩn trong đầu em 😣
Đang nhai mì suy nghĩ thì thằng Nghiệp nó hỏi em .
- bây giờ không biết mấy giờ anh nhỉ ?
Em đang ăn nên trả lời bừa :
- Chắc tầm bằng giờ này hôm qua !
Ơ nhờn , nó lại chả quá hợp lí 🤣
Thằng Nghiệp nghe xong thở dài : anh nói thế khác *** nào không nói ! Ăn xong tráng miệng bằng hộp sữa fami nguyên chất ( cái sữa mà quảng cáo đập đầu vào cột điện méo luôn cột ấy ) . Đang uống sữa em lại trêu thằng Nghiệp : mày uống fami xong lấy đầu phá tường xem có như quảng cáo không ? 😁 Nó lại mặt tỉu ngỉu : đm anh đã bị như này rồi còn đùa ?
Chứ bây giờ bị bắt rồi , chả nhẽ bắt tao khóc à !
Nói chuyện phiếm với nhau rằng bây giờ mà chót lọt thì 2 thằng sẽ tiêu chỗ tiền lãi kia như thế nào !
Khoảng tầm .... ờ thì chắc là bằng giờ đấy hôm trước ... tiếng bước chân của giày ngành vang lên hoà vào tiếng lengkeng của chùm chìa khoá ! Một hy vọng loé lên nơi cuối đường hầm : có lẽ nào họ thả cho về !
Rầm ... cửa mở ra ... *** như mơ :))
- Hai thằng kia , dọn đồ
Đời nó *** như mơ thật , các bác mơ ít thôi , chứ em ở đấy ngày nào cũng mơ cũng ước mà có bao giờ thành sự thật đâu 🙃
Anh cảnh sát tư pháp tên Nhị ( xin thay tên vì lí do cá nhân của nhân vật) mặt gầy gầy với cặp mắt hí . Cứ cười cười khẩy khẩy 🙂 như kiểu thấy phạm nhân mới là thích lắm ấy 🙂 ở ngoài mà cười đểu t là đấm cho mấy phát ! Nhưng thôi tù mà , chấp cơm mẹ nấu nhận đi .
Anh Nhị đóng cửa khu lại bảo 1 thằng ra đây còn thằng còn lại đứng đấy . Em mạnh dạn bước ra giống như học sinh xuất sắc dơ tay lên bảng giải bài toán khó vậy . Thay vì tay cầm phấn cổ đeo khăn quàng đỏ , thì tay ôm cái chiếu đeo thêm cái còng xinh xinh bước sang mấy buồng bên cạnh

Đoạn này để em hút điếu thuốc đã ....

🚓
Anh Nhị bước đi trước em bước theo sau , đoạn đường 5-7m mà dài như cuộc chạy đua maratong mở rộng . Đi qua buồng đầu tiên em ngó vào thấy ngay đập vào mặt 3-4 cái mặt người trên cửa sổ đang nhìn em ! Tiếp theo buồng số 2 cũng vậy !
Các bác cứ tưởng tượng như đi xem triển lãm tranh vẽ về mặt người ấy ! Đáng sợ 😱
Anh Nhị bước vào buồng số 3 em theo sau . Cùng với bước chân nặng nề thì các cơ trên cơ thể em đang gồng lên chuẩn bị cho buổi massage miễn phí ! Cửa mở ra em bước vào trong không quên cất tiếng chào các anh , các chú ạ !
Không ai nói gì cho đến khi anh Nhị bước ra và làm điều tương tự với thằng Nghiệp , nó thì ở buồng số 2 ngay bên cạnh !
Ở đây có 3 buồng , mỗi buồng lại có nét riêng về kết cấu cũng như tác dụng riêng , em đã trải nghiệm đủ cả 3 nên các bác cứ yên tâm sẽ riview đầy đủ ! 🥱
Sau khi tiếng cổng đóng lại ! Chú lớn tuổi nhất bảo em để đồ đấy rồi ngồi đi ! Ờ thì ngồi , thực ra trong buồng có 3 người 1 trẻ 2 già thì mình sợ làm méo gì 🥴 tưởng ngồi xuống được mát xa ngay ai ngờ chú già thứ 2 hỏi thăm tình hình tên gì ở đâu bắt ngày nào ? Nhiều pháo k ? Chả khác mẹ gì công an. 😑
Em cũng thành thật kể hết vừa kể vừa lắng tai nghe xem bên kia có âm thanh hự hự a a của Nghiệp hay ko ?
Không có anh em ạ . Và em cũng chẳng bị gì hết !
Sau đó chú thứ 2 giới thiệu về bản thân và cả hai người còn lại !
- Chú tên Sằm , chú án đánh bạc , cùng vụ chú ở bên mấy buồng bên cạnh . Nhà chú ở cổng nhà máy xi măng Đồng Mỏ . Còn đây là đại ca Búp ( chỉ vào chú già nhất , tóc đã bạc và hình như răng hàm trên không còn cái nào :))) giống linh vật năm tân sửu ấy 🤣🤣🤣)
- Chú Búp án ma tuý
- Còn thằng béo này là Giáp , tự giác , lúc lấy cơm chắc cháu biết rồi phải không ?
Em gật đầu lia lịa như gà mổ thóc . Mới đầu lạ lẫm chưa dám nói câu gì ! Một lúc chú sằm hỏi hút thuốc không thì em cũng gật ! Chú ấy hất cằm cho anh Giáp lấy ra điếu thăng long mất 1 đoạn @@ !
Chú ấy bảo : cái này quý hiếm lắm đấy thằng giáp tự giác ra ngoài chỉ nhặt được thế , hôm được hôm không . May thì xin được con nhà bếp nó cho mấy điếu . Em vâng dạ suy nghĩ . Cả 4 người ngồi quây lại . Chú sằm lấy bật lửa ra làm vẻ mặt cái này cũng quý giá . Châm điếu thuốc rít hơi sâu rồi nhẹ nhàng cẩn thân đưa chú Búp , vẻ mặt chú Sằm y như cô bé bán diêm .. mải nhìn chú Sằm tận hưởng mà anh Giáp đưa thuốc cho em mới giật mình nhận lấy ! Quên ko xem hai ông kia như nào .
Kệ hút đã tính sau
Em cũng rít , thấy phê thế , cảm giác như say say sướng sướng . Rồi chuyển lại cho chú Sằm , cứ thế cứ thế được 2 vòng là điếu thuốc nhọn hoắt do hút liên tục bởi nhiều người . Nó tàn không kịp . Y như những cô gái bên lề đường Giải Phóng - vội vàng - đến rồi đi - tàn như tàn của điếu thuốc 😑
Trở lại chủ đề chính
Ngồi tán phét 1 lúc thì anh Nhị hồi sáng mở cửa cho anh Giáp đi lấy cơm . Anh giáp ra ngoài chú Sằm với chú Búp kể tự giác sướng lắm còn được đi ra chợ mua đồ ăn 🙂 các chú nghĩ cháu là nai à
Thôi đời đã cho mình vai thì tội gì mình không diễn .

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em bồ hóng.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 5
" Truyện tù sao chép "

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 6
" Truyện tù sao chép "

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 7
" Truyện tù sao chép "

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 8
" Truyện tù sao chép "

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 9
" Truyện tù sao chép "

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chap 10
" Truyện tù sao chép "

danshari

Xe tải
Văn đời sống, gái hớ hênh đang xem khéo lại mất ngủ. Hay tiếp đi cụ

xukthal

Xe lăn
Tù này sướng hơn hẳn nhỉ :D

TÔN

Xe container
Mấy bài này đang post bên hội tù

xukthal

Xe lăn
Truyện em copy Theo trend em hầu các cụ:
Chap 1 :

Chào cả nhà em năm nay 22 tuổi ! Ra tù được 1 năm !_em đi lúc 19 tuổi ! Án 14 tháng !
Tâm sự để anh em biết và cảm nhận mỗi nơi một khác như thế nào ?
Chuyện thật 100% - dù có chỗ rất phi lí nhưng thực ra lại rất thực tế :(
Em bị bắt đúng ngày chuyển giao giữa 2018_2019 ! Em chở 30kg pháo cùng 1 thằng em nữa từ cao bằng xuống thái nguyên ! Qua đoạn bình gia lạng sơn thì thằng em bị bắt ! Em thì chạy được Nghiệp thì không ! Lần đầu ra cửa quan em ngu dại nào có biết Công An lấy máy Nghiệp nhắn tin cho em là : vào đóng phạt đi về !_vì em cầm hết tiền nên tin thật ! Chở pháo vào nộp phạt 🤣 Em cũng đell hiểu lúc đó em thiểu năng hay do trình độ công an cao nữa 🙄
Chuyện đến cũng đã đến ! Sau 3 ngày bị còng và nhốt ngay phòng làm việc em cứ nghĩ là chắc ko sao mấy hôm rồi về ! Các chú còn lấy tiền của em bảo ăn gì tiêu gì chú mua giúp ! Còn hơn triệu em mạnh dạn nhờ mua hai bao ba số 555 với 6 chai nước ngọt 🤣 tối chú mở tivi rồi nằm trên giường còng tay đầu giường xem xong thì ngủ 😪
Trong 3 ngày đó có viện phó viện kiểm sát nói chuyện với bọn em là nhà có tiền k ? Em bảo bao nhiêu để được về ? Ngta không nói , em hỏi 50tr đủ k ? Chú chỉ lắc đầu bảo chắc đủ án treo

Tâm trí lại bị rối loạn tự hỏi bao giờ xử mình bị nặng hay nhẹ và bao giờ được thả ? Đêm hôm đó các chú cho gọi về ! Gọi đc ba câu thì đòi lại máy !_ chưa kịp nói gì 😪
Đến ngày thứ 4 làm thủ tục lăn tay chụp ảnh - các bác biết rồi đấy ! Toang cmnr ! Thu hết tiền trang sức bật lửa ! Quần áo bẻ khóa hết , đang là mùa đông nên em quần áo dày lắm ! Sót được một hai cái khóa !
Từ từ em châm điếu thuốc rồi em kể 4 tháng tạm giam cho các bác nghe 😑
Hai đứa em bị dẫn đến khu xây tường cao hơn bên trên có thép gai và hai cái cổng sắt vừa phải màu đỏ nhìn gỉ sét và cũ kĩ ! Có cái biển phòng tạm giam :) tay cầm quyết định khởi tố quyết định tạm giam của thủ trưởng cơ quan .... Quân kí ( xin giấu họ ) ! Anh cảnh sát trẻ tuổi đưa cho mỗi thằng 2 điếu thuốc nói : hút đi vào trong không có đâu ! Làm hai thằng em rít lấy rít để tưởng bị nhốt ko có thuốc hút rồi , cai thật sự rồi 😌 có một chú đội trưởng đội tư pháp cầm chùm chiếc khóa leng keng nhiều đến nỗi ko đếm xuể xuống đón bọn em ! Em nghĩ trong đầu : thôi toang vào chuẩn bị làm luật buồng ! 2 anh em bàn nhau nếu bị đánh phải bật luôn chứ nhờn là ăn hành mãi 🤕
Vào trong thấy có 3 phòng trồi ra một phòng thụt vào nhìn buồn cười vl 😂 bọn em được vào phòng thụt vào !
Nhao nhao trong 3 phòng kia tiếng gọi tiếng thưa : cán bộ ơi có phạm mới à ! Cán bộ ơi em xin điếu thuốc ! Lại có tiếng : có hai thằng có hai thằng ! Như kiểu nghệ sĩ ra sân khấu được khán giả chào đón ý 👋👋👋
Bọn em vào phòng cán bộ tháo còng bắt bỏ giầy ra ngoài vì có dây , em chưa hiểu sao ko đc đi giày nhưng sau 10s suy nghĩ mới biết dây giày có thể tự tử để treo cổ ! Cán bộ còn phát cho đồ cơ bản 2 cái chăn siêu nhẹ ngoài chợ với giá 90k một cái 2 cái khăn mặt 2 dây dầu gội 1 cục xà phòng ! 2 bàn chải đánh răng bị bẻ đôi ( bàn chải mài đít làm vũ khí cũng bị bẻ hết ) thùng mì hảo hảo ! Bánh khảo , dây sữa fami ! 2 túi quần áo !
2 túi quần áo là ng nhà xuống nhưng không được gặp gửi vào 😥 thấy quần áo là nước mắt rơi , vì ở nhà người yêu toàn gửi quần áo đôi vào cho em ! Biết là ny vẫn đợi vẫn lo lắng nên vừa buồn vừa vui 😌
Thằng em của e thì mặt như cái đít nồi ! Đen xì vì mấy hôm ko tắm do trời lạnh và cũng vì tâm trạng lo lắng

Em thì cười nhăn răng vì nhìn nó thật sự buồn cười 😂😂😂 sau đó màn chào hỏi bên buồng bên bắt đầu ! Em nói chuyện với bên kia họ hỏi án gì bắt hôm nào vân vân và mây mây ☁☁☁
Xong màn chào hỏi hai thằng em thấy cán bộ mở cửa cho một phạm nhân tự giác ra ngoài lấy cơm chia cho các buồng !
Ây za tù mà cơm 1 bát ô tô , canh 1 bát ô tô , mỗi ng một cái muôi to ! Ở nhà dùng để chan canh ấy ! Một tô thịt băm rang với( tàu troong )
Em cũng ko biết món gì người ở đấy gọi là tàu troong thì mình cũng gọi tàu troong ! 1 tô rau bắp cải luộc ! Cái gì cũng bằng nhựa hết ! Úi dồi ôi rau thì khỏi bàn ! To cả tảng như hai bàn tay chụm vào 😱 khóa cửa xong bọn em loay hoay ăn như nào ? Gõ gõ cái muôi vào tường hỏi buồng bên ăn làm sao ! Bên kia họ bảo đổ thịt vào tô cơm chộn lên rồi xúc ăn ! Canh rau cũng thế ! Thế là hai thằng làm theo đổ trộn như cám lợn rồi xúc ăn !
Ây da ngon phết ! Cơm tù mà ngon thế lạ miệng đả hết tô cơm với tô thịt ! Ăn xong đổ rau vào bồn cầu ai ngờ tắc mẹ nó luôn 🤬 thế là toang
Hì hục từ trưa đến chiều ko thông ! 2 ae chấp nhận oẳn tù tì ai thua lấy tay móc ra cho thông 🙄 may mắn cho thằng em là nó thua nên mình ngồi xem nó thông mà cười đau cả ruột ! Thông xong đã đến giờ cơm chiều ! Ông tự giác hỏi thịt đâu hết rồi đưa anh đi đảo lại cho nóng !_2 thằng nhìn nhau mặt như cắt ko ra máu ! Ôi thịt chia chế độ 3-5-7 nghĩa là ăn trong 2 ngày mà hai thằng ăn hết 1_bữa 😂😂😂

" Truyện tù sao chép"
Đọc đoạn này xx tốt nhỉ? Hay do nuốt cả đống tiền thu của phạm nên cá hồi tý cho đỡ áy náy =))

csc688

Xe buýt
Mời cụ ly và hóng tiếp các chap