[Funland] Chuyển usd từ TK nước ngoài về TK USD mở tại ngân hàng VN

3d4s

Xe tăng
Cụ nào làm trong ngân hàng cho em hỏi nếu mình muốn chuyển một ít tiền usd từ TK ở ngân hàng nước ngoài về TK USD mở tại ngân hàng VN. Thì liệu ở VN có rút tiền mặt là USD ra được không? Hay bắt buộc phải chuyển đổi sang VND (theo tỷ giá ngân hàng) rồi mới được rút?
Xin cảm ơn.

f1_hn

Xe container
Hình như sau bn ngày mới dc rút hay sao ý...

Funny Valentine

Xe đạp
Rút thoải mái. Chỉ có chuyển ngoại tệ ra thì khó do nhà nước trán thất thoát ngoại tệ.

Katy Phan

Xe tải
Cụ nào làm trong ngân hàng cho em hỏi nếu mình muốn chuyển một ít tiền usd từ TK ở ngân hàng nước ngoài về TK USD mở tại ngân hàng VN. Thì liệu ở VN có rút tiền mặt là USD ra được không? Hay bắt buộc phải chuyển đổi sang VND (theo tỷ giá ngân hàng) rồi mới được rút?
Xin cảm ơn.
Bác dùng Binance chuyển tiền xuyên quốc gia, giao dịch P2P... này là cái hay của Crypto

alceste

Xe điện
Xin cảm ơn.
Rút thoải mái bác ạ. EUR, USD em vẫn rút từ TK cá nhân nhận tiền từ nước ngoài về bình thường.

deadlove

Xe điện
Em trade coin, chả nhẽ em lại ko biết :))

Câu hỏi của chủ top là cần gửi usd về và rút ra usd, thế gửi bằng usdt hay busd về, lên bán p2p hay bán ở remitano thì rút usd ra kiểu gì. Cụ có vấn đề về đọc hiểu rồi :)

chắc bác kg sài Binance , MEXC...

Chỉnh sửa cuối:

Katy Phan

Xe tải
Em trade coin, chả nhẽ em lại ko biết :))

Câu hỏi của chủ top là cần gửi usd về và rút ra usd, thế gửi bằng usdt hay busd về, lên bán p2p hay bán ở remitano thì rút usd ra kiểu gì. Cụ có vấn đề về đọc hiểu rồi :)
kkk, cứ tưởng gửi ngoại hối về. thì phải gửi qua ngân hàng chứ bác, nếu có người quen thì nhờ mang hộ về. dùng USD giao dịch ở VN kiểu gì, có khi bị phạt nếu bị phát hiện.

deadlove

Xe điện
Dùng kiểu gì thì đấy là việc của chủ top, còn câu trả lời của cụ với việc chủ top hỏi nó ko liên quan, ko giải quyết vấn đề chủ top hỏi. Cụ đang lái sang 1 vấn đề khác, mà trong tranh luận gọi là ngụy biện :)

kkk, cứ tưởng gửi ngoại hối về. thì phải gửi qua ngân hàng chứ bác, nếu có người quen thì nhờ mang hộ về. dùng USD giao dịch ở VN kiểu gì, có khi bị phạt nếu bị phát hiện.

Katy Phan

Xe tải
Dùng kiểu gì thì đấy là việc của chủ top, còn câu trả lời của cụ với việc chủ top hỏi nó ko liên quan, ko giải quyết vấn đề chủ top hỏi. Cụ đang lái sang 1 vấn đề khác, mà trong tranh luận gọi là ngụy biện :)
bác đàn bà

Katy Phan

Xe tải
Vấn đề không phải đàn bà hay ko, mà vấn đề là ở chỗ ta ko nên hướng dẫn người khác làm cái mà sau đấy họ sẽ nhận ra là không giải quyết được công việc của họ :)
đây nhé bác xe đạp điện.))
Cùng ngân techcombank thì như thế này:
+ Nếu muốn nhận EUR tiền mặt, sẽ đóng một khoản phí, theo quy định là 0,15% số tiền (tối thiều là 2 EUR)
+ Nếu nhận tiền mặt bằng VND sẽ không mất khoản phí nào .

deadlove

Xe điện
Tất nhiên rồi, em ko hỏi về vấn đề này, và trả lời ở trên của cụ hoàn toàn khác, em đang muốn nói vấn đề ở đây là nếu ngay từ đầu, cụ trả lời thế này, đâu có ai tranh luận với cụ.

Cụ đang muốn chứng minh vấn đề trả lời ở trên của mình là đúng thì em xin dừng tranh luận ạ.

+ Nếu muốn nhận EUR tiền mặt, sẽ đóng một khoản phí, theo quy định là 0,15% số tiền (tối thiều là 2 EUR)

Katy Phan

Xe tải
Tất nhiên rồi, em ko hỏi về vấn đề này, và trả lời ở trên của cụ hoàn toàn khác, em đang muốn nói vấn đề ở đây là nếu ngay từ đầu, cụ trả lời thế này, đâu có ai tranh luận với cụ.

Cụ đang muốn chứng minh vấn đề trả lời ở trên của mình là đúng thì em xin dừng tranh luận ạ.
đây là hướng cũ mà mn vẫn hay làm. hướng mới là giao dịch qua Crypto. chỉ cần địa chỉ ví, gửi 1 s là xong. không qua ngân hàng hay thủ tục gì cả. nó tiện ở cái đó.

3d4s

Xe tăng
đây là hướng cũ mà mn vẫn hay làm. hướng mới là giao dịch qua Crypto. chỉ cần địa chỉ ví, gửi 1 s là xong. không qua ngân hàng hay thủ tục gì cả. nó tiện ở cái đó.
Crypto thì dùng ví của bọn nào, và sử dụng ntn? Mình chưa dùng crypto bao giờ nên muốn thử xem. Nếu khả thi thì đây là một hướng rất hay. Học hỏi luôn.

Xin cảm ơn

smallcarvn

Xe buýt
Tôi nhận tiền từ google adsense, bán usd luôn cho ngân hàng rồi nhận tiền VND vẫn bị tính phí 5$