[Funland] Chuyện vợ chồng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Racehorse206

Xe tăng
Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về các cụ dạy rồi sao không nghe

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Cụ đứng trên quan điểm của một ông chồng dạy vợ, nhưng nếu đứng ở góc nhìn của bố đứa bé, người nhà đứa trẻ, gia đình người vợ, hay chính các cụ trên này khi bức xúc những thớt chồng đánh vợ, vợ chồng hùa nhau đánh con riêng. Lúc ấy sẽ có con đàn bà đội trai lên đầu, ngu muội, làm khổ con.

Thực ra quan điểm của em là hôn nhân chỉ nên có một lần trong đời. Nếu không thể duy trì được, tốt nhất không nên làm lại lần nữa. Khổ vợ, khổ chồng, khổ đến các con. Sống chung là chuyện khác.
Quan điểm của em là hiểu mình và thông cảm cho người khác. Cả 2 vợ chồng cụ ấy đều không hiểu bản thân mình gặp vấn đề gì và không thông cảm cho đối phương thì càng ở với nhau lại càng thấy đối phương sai và quá quắt.
Hoặc tự trưởng thành hoặc kiếm người trưởng thành hơn chấp nhận mình.

Xechaybangcom

Xe điện
Qua comment của một số cụ trên này, có thể tóm tắt ý các cụ và cụ chủ thớt như sau:
- Chủ thớt cảm thấy trên cơ vợ vì con vợ đã có một đời chồng mà được chủ thớt lấy là mừng lắm rồi, không biết ngậm cái mồm lại lúc bị song phi, còn lu loa lên => lấy vợ mà cảm thấy mình là bề trên thì không hiểu là kết hôn vì lý do gì, vì tiền?
- Chủ thớt đánh vợ vì vợ nói láo, nhưng láo thế nào thì không ai rõ => kết tội vợ vắng mặt.
- Chủ thớt đánh vợ nhưng không thấy xấu hổ với vợ mà thấy xấu hổ với hàng xóm vì con vợ lu loa => ỷ mạnh hiếp yếu.

Nói chung thì con vợ nên bỏ thằng chồng kiểu này.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đa số các ông ck không thích vk lèm bèm nhưng lại thường cho mình cái quyền được tự do hơn vk, đa các bà vk xem ck con là tất cả do đó thường hay ấm ức với sự tự do quá trớn của ck để rồi từ đó phát tiết thói lèm bèm có thể xem như là cố hữu. Đàn ông càng già càng chững chạc và tự tin hơn nhưng rủi thay phụ nữ càng để lâu do sinh đẻ nhiều càng xuống cấp dẫn đến có đôi chút tự ti khiến cho mức độ lèm bèm không giảm mà ngày càng tăng (nhất là nhóm phụ nữ lệ thuộc ck về mọi mặt). Cũng may qua thời gian "va chạm" thì cả 2 sẽ dần dần quen với "thói hư tật xấu" của nhau, ông ck biết "sợ" vk hơn để gia đình yên ổn còn bà vk cũng tìm ra được giới hạn của ck để "bớt lời" khi có xung đột xảy ra :))

Một ông ck tốt bình thường chả bao giờ muốn oánh vk và một bà vk tốt bình thường sẽ chả bao giờ chua ngoa, đanh đá đến mức để bị ck oánh. Lý thuyết là vậy nhưng trong thực tế 2 vc tốt bình thường vẫn có khi oánh nhau vì 1 trong 2 người lỡ đi quá giới hạn. Vấn đề sẽ đươc giải quyết êm đẹp nếu người bị oánh sau khi hết đau nhận ra nguyên nhân là từ phía mình đồng thời "hung thủ" cũng ăn năn hối lỗi bằng lời lẽ và hành động thiết thực :))

Cứ chém gió oánh vk là hèn cũng đúng nhưng hãy đi hết cuộc đời mới biết mình có lúc hèn hay không? Cứ chém gió bị ck oánh là bỏ ck cũng đúng nhưng hãy đi hết cuộc đời để biết rơi vào hoàn cảnh ấy mình có bỏ thật hay không? Vợ chồng oánh nhau nguyên nhân như thế nào sâu xa chỉ có 2 người biết, không có 1 công thức chung nào cho mọi hoàn cảnh nhưng rõ ràng để thành một đôi trong hàng tỷ người thì không dễ do đó việc đầu tiên là cố hàn gắn bằng cách cả 2 đều giảm cái tôi xuống hết mức có thể, cố hết sức rồi mà vẫn không được thì phải đành buông và tự an ủi lòng "ta không thuộc về nhau" :))

Taihoatu

Xe lăn
2 vc cãi nhau khá căng, vì nóng tính e có đạp vợ 1 cái mà mợ ấy bù lu bù loa lên cả tầng ngó vào, xong đòi báo công an. Theo các cụ có nên tiếp tục không? Vc e mới kết hôn chưa có con (vợ e có 1 con riêng) mặc kệ nó khóc mà lăn ra kêu gào. Gia đình là mồ chôn thật hả các cụ?
Cụ đạp vk là sai. Còn các việc khác em không biết.
Nhưng nếu nhịn đc thì nhịn. còn không thì thôi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Con ngan già nhà e quãng 3 năm đầu ăn tẩn liên tọi , giờ em nhàn
Mấy ông bạn quán bia bảo "dậy vợ từ thuở bơ vơ mới về" là sau khi vái gia tiên xong Tát luôn mấy nhát cảnh cáo, đứa nào bật là sẽ bật ngay, ko là sẽ ngoan như cún, keke...
Nói chung là nếu lấy phụ nữ mạnh mẽ thì phải chấp nhận nằm dưới thôi, rừng ko thể có 2 con Hổ chung sống, thế nên những người phụ nữ mạnh mẽ, giỏi giang, độc lập thường hay li dị hoặc chọn nuôi 1 ông chồng làm cảnh, keke

phuongpt12

Xe tải
Em đã từng bị ăn đòn khi con còn nhỏ, vậy mà em vẫn cắm mặt tiếp tục sống đến giờ được chục năm! Các cụ, các mợ có thấy em hèn không? (Tất nhiên là sau này không có chuyện đó nữa!)

keyon

Xe tăng
2 vc cãi nhau khá căng, vì nóng tính e có đạp vợ 1 cái mà mợ ấy bù lu bù loa lên cả tầng ngó vào, xong đòi báo công an. Theo các cụ có nên tiếp tục không? Vc e mới kết hôn chưa có con (vợ e có 1 con riêng) mặc kệ nó khóc mà lăn ra kêu gào. Gia đình là mồ chôn thật hả các cụ?
Vợ cụ nó là dạng đàn bà cực ghê gớm, nếu cụ muốn yên buộc phải nghe nó, khi vợ nó đòi báo công an những việc như này là vợ đã có kinh nghiệm về việc khắc chế mối quan hệ gia đình thông qua chính quyền. Nếu cụ không đủ khôn ngoan và bản lĩnh việc vợ cụ đòi công an vào làm việc mỗi khi có mâu thuẫn sẽ thường xuyên , hôn nhân với cụ lúc này sẽ là địa ngục. Chúc cụ tìm ra giải pháp để sống hoà thuận với vợ , nhưng em e rằng khó ...cụ vừa đọc thêm luật hôn nhân vừa tìm hiểu thêm tính vợ đi. Con đường còn dài phía trước có thể phải quyết định không không đi cùng nhau được nữa, cụ gặp đàn bà như này coi như gặp cướp rồi, nó có máu điên trong người đấy....

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vợ cụ nó là dạng đàn bà cực ghê gớm, nếu cụ muốn yên buộc phải nghe nó, khi vợ nó đòi báo công an những việc như này là vợ đã có kinh nghiệm về việc khắc chế mối quan hệ gia đình thông qua chính quyền. Nếu cụ không đủ khôn ngoan và bản lĩnh việc vợ cụ đòi công an vào làm việc mỗi khi có mâu thuẫn sẽ thường xuyên , hôn nhân với cụ lúc này sẽ là địa ngục. Chúc cụ tìm ra giải pháp để sống hoà thuận với vợ , nhưng em e rằng khó ...cụ vừa đọc thêm luật hôn nhân vừa tìm hiểu thêm tính vợ đi. Con đường còn dài phía trước có thể phải quyết định không không đi cùng nhau được nữa, cụ gặp đàn bà như này coi như gặp cướp rồi, nó có máu điên trong người đấy....
Cần phải biết rõ đạp đến mức nào? Đạp cho có trong lúc tức giận khác với đạp như kẻ thù, nếu đạp như kẻ thù thì bà vk điên lên cũng chưa hẳn là do có sẵn máu điên :))

Dịch Thuật

Xe tải
Dậy vợ từ thủa bơ vơ mới về.
Câu nói này của người xưa sâu xa lắm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Trước khi ... ngăn lại thì cứ lăn xả vào cơ

tranmanhha

Xe điện
Nói gì thì nói, đánh người yếu hơn là không ổn tí nào.
Cụ chủ đứng trước vợ, tự tát vào mặt mình đi.

Duc Sang

Xe container
Đánh vợ kiểu gì cũng sai.
1. Vợ chân yếu tay mềm.
2. Đánh vợ là chứng tỏ sự bất lực của người chồng. Mà bất lực thì vứt.
Không yêu và không thấy hợp nữa thì dũng cản chia tay cho đáng mặt đàn ông.

Gentleness

Xe tải
Mấy ông bạn quán bia bảo "dậy vợ từ thuở bơ vơ mới về" là sau khi vái gia tiên xong Tát luôn mấy nhát cảnh cáo, đứa nào bật là sẽ bật ngay, ko là sẽ ngoan như cún, keke...
Nói chung là nếu lấy phụ nữ mạnh mẽ thì phải chấp nhận nằm dưới thôi, rừng ko thể có 2 con Hổ chung sống, thế nên những người phụ nữ mạnh mẽ, giỏi giang, độc lập thường hay li dị hoặc chọn nuôi 1 ông chồng làm cảnh, keke
- Tôi làm gì sai mà a tát tôi?
- Mài thấy ko? Mài chưa làm gì sai mà đã ăn tát rồi. Sau này mài làm gì sai thì ông giết!

obi

Xe tăng
Thế này thì cụ bắt đầu khổ rồi.

Thuantrung

Xe buýt
Đàn ông mà dùng sức đánh đập vợ thì cũng ở dạng hèn hèn, ko biết cách giải quyết vấn đề rồi.

butchikim

Xe ba gác
Cụ dũng cảm đấy...cháu chịu, lơ mơ vợ cho nhịn ăn...là hỏng hết :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Thuantrung

Xe buýt
Chồng con bạn em cách đây cũng lâu rồi, lúc vợ sinh được hơn tuổi thấy kể đi đá bóng tuần 1 buổi mà đi đến 1h sáng mới về, nó vẫn để cho đi cho thoải mái. Sau phát hiện ra có nhắn hẹn gái gọi đi nhà nghỉ. Hai vợ chồng đánh nhau tơi bời. Con bạn em nó vốn toàn tâm toàn ý cho gia đình, chửi chồng thôi rồi kéo dài cả tháng, nó dọa li lỵ, còn bắt lão chồng phải viết bản kiểm điểm, nhưng tuyệt nhiên ko nói hở với ai từ hàng xóm cho đến nhà chồng. Sau đó ko bao giờ nhắc lại. Từ đó lão cạch thẳng, ngoan như Cún, cạch thẳng ko bao giờ dám đi về muộn nữa nếu ko có lý do chính đáng. Vợ cũng chẳng bao giờ hỏi thu nhập chồng nhưng lão luôn răm rắp.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng