[Funland] Chuyện vợ chồng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Trong thớt các cụ cứ xoay quanh cụ chủ quá. Lỡ may mợ nhà bị thiếu hooc môn thì sao, sinh lý yếu thì sao, đàn ông cũng bị ysl thì đàn bà cũng bị chứ sao nữa, kể cả tình dục đầy đủ và 'đúng cách' như các cụ bảo. Nó là chứng bệnh chẳng hạn.

xichhoptau

Xe tăng
Cụ mua bánh chưng ăn thử xem! Bóc ăn xong nhớ dả tiền

congthuong

Xe điện
Trong thớt các cụ cứ xoay quanh cụ chủ quá. Lỡ may mợ nhà bị thiếu hooc môn thì sao, sinh lý yếu thì sao, đàn ông cũng bị ysl thì đàn bà cũng bị chứ sao nữa, kể cả tình dục đầy đủ và 'đúng cách' như các cụ bảo. Nó là chứng bệnh chẳng hạn.
Đối với phụ nữ thì hầu như không có sinh lý yếu. Chỉ có tâm lý và kỹ năng của chồng là vấn đề thôi.

'Đúng cách' là thế nào ? Như tôi đã nói ở trên, rất nhiều bài báo, tài liệu nhan nhản dạy người ta sai .

Đơn giản như nụ hôn thôi. Khi mới yêu các cụ hôn như thế nào, sau 10 năm, vẫn đôi môi ấy các cụ còn thấy như ban đầu không ? Tại sao lại như vậy ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đối với phụ nữ thì hầu như không có sinh lý yếu. Chỉ có tâm lý và kỹ năng của chồng là vấn đề thôi.

'Đúng cách' là thế nào ? Như tôi đã nói ở trên, rất nhiều bài báo, tài liệu nhan nhản dạy người ta sai .

Đơn giản như nụ hôn thôi. Khi mới yêu các cụ hôn như thế nào, sau 10 năm các cụ còn thấy như ban đầu không ? Tại sao lại như vậy ?
Đấy là cụ nói thôi, đầy người bị bệnh thế! Mình chưa nên quy chụp cụ chủ này nọ, vì mình có được cụ ấy show video xem rửa mắt đâu :P

UFA

Xe điện
Nếu có người cày sẵn sàng buông bỏ. Mình còn nhiều cơ hội mà
Cái này cơ địa tùy người thôi cụ , thằng bạn em cũng vậy ah, ck 46, vk 44, ông chồng vẫn còn sung lắm, mà vợ thì hết ham muốn rồi, mỗi lần trả bài cho ck là phải cố gắng lắm, hình như tháng đôi lần thôi

congthuong

Xe điện
Đấy là cụ nói thôi, đầy người bị bệnh thế! Mình chưa nên quy chụp cụ chủ này nọ, vì mình có được cụ ấy show video xem rửa mắt đâu :P
Nếu nụ hôn ban đầu với người yêu, mà bạn gái của các cụ không rùng mình, thì mới là có bệnh. :))

Nếu có bệnh thì ban đầu đã không yêu và lấy nhau.

langthangnoidau

Xe buýt
Ngay ở trên kia, nhiều ông mang định kiến lắm cụ à.

Mình chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân thì mấy cụ nhảy vào chê là lý thuyết.

Chán chả buồn nói.
Các bài viết của bác đều khá chuẩn, các cụ ý chắc ko làm vợ lên đỉnh được, nên vc quan hệ mới nhạt :D. Mợ nào đã từng đc thỏa mãn thì chắc cũng máu me cải thiện lắm, có 4x cuối vẫn chiến đấu như thường

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nếu nụ hôn ban đầu với người yêu, mà bạn gái của các cụ không rùng mình, thì mới là có bệnh. :))

Nếu có bệnh thì ban đầu đã không yêu và lấy nhau.
Cụ so sánh thế không đúng? sau 20 năm thì nội tiết tố sẽ thay đổi so với tuổi thanh niên chứ cụ. Mỗi người một cảnh nên khó nói, cứ phải đi khám mới ra bệnh được.

tranhachi

Xe buýt
Cho đi massage yoni ở chỗ Quảng Bá, phòng massage đôi chỉ cách nhau mỗi cái rèm. Gái làm cho nam, nam làm cho nữ, phê và hồi hộp lắm cụ chủ ạ! Cụ đưa gấu nhà đi vài lần là phục hồi ngay. Em 45t, vợ em 40t mà điện nước vẫn đều lắm.
vãi massage trá hình à :)) thế mà ko bị sờ gáy nhỉ

congthuong

Xe điện
Các bài viết của bác đều khá chuẩn, các cụ ý chắc ko làm vợ lên đỉnh được, nên vc quan hệ mới nhạt :D. Mợ nào đã từng đc thỏa mãn thì chắc cũng máu me cải thiện lắm, có 4x cuối vẫn chiến đấu như thường
Bản thân mình cũng cải thiện từ lãnh cảm 1 tuần khoảng 2 -3 lần nhạt nhẽo tới 1 tần suất mà mình không ngờ ở tuổi mình có thể làm được.

Những lý thuyết như ăn hàu này nọ là vớ vẩn hết nhé.

Và giờ mình có 1 nguyên tắc, nếu vợ không thực sự muốn, thì mình cũng không cố.

atoxet

Xe buýt
Tinh dầu hoa anh thảo của Mỹ cụ nhé, có 500 700k 1 hộp uống tẹt ga 2 tháng, nhưng phải mua hàng chuẩn
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Mua hàng chuẩn là mua ở đâu hả cụ? Cụ có tên sản phẩm bằng tiếng anh ko?

congthuong

Xe điện
Cụ so sánh thế không đúng? sau 20 năm thì nội tiết tố sẽ thay đổi so với tuổi thanh niên chứ cụ. Mỗi người một cảnh nên khó nói, cứ phải đi khám mới ra bệnh được.
Chả phải, giờ cho cụ hôn gái lạ, vợ cụ hôn trai lạ, thì lại như thời 20 năm trước thôi. =))

bo kent

Xe tăng
Đổi người làm việc không được thì đổi khung cảnh làm việc đi. Cụ thuê cái homestay ngoài biển rồi tối rủ bà xã ra public ngoài bãi luôn. Đảm bảo lấy lại cảm hứng như đang đi tuần trăng mật vậy đó ;).
Nhớ quay clip lại để cho các cụ có cơ hội thẩm định, đánh giá với nha!

xelulu

Xe buýt
Chào các cụ. Em năm nay cũng đã 43. Nhưng sức khoẻ vẫn cươnhf tráng. Tuần có thể xơi 3-4 lần. Ngặt một nỗi vợ em rất rất kém & yếu khoản đó. Tất cả mọi việc đều do em chủ động . Nhiều lúc cảm thấy chán ko có ham muốn, độn lực. Nhưng cuộc sống thực sự thấy bế tắc. Mình là một người chín chắn tuyệt đối, chung thuỷ với vợ con tuyệt đốt. Nhưng cảm nhận của vợ thấy ơ thờ, ko như mình mong muốn. Cin cho lời khuyên. Mình đã có 2 con trai. 1 13 tuổi, 1 9 tuổi. Thân
Cứ bình tĩnh cụ. Giờ 43 tuổi rồi tuần ko xơi được cái nào cũng ko sao. nếu tưởng tưowngj 3-4 cái thì cũng bình thường mà

langthangnoidau

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Cụ search mạng tên nhé, nên mua của Blackmores, còn mua ở đâu lại bảo tôi quảng cáo :D. Nên mua hàng Mỹ order (search FB đầy ra luôn), đừng mua trên mạng với thương mại điện tử...

langthangnoidau

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Mà nên kết hợp tập luyện, chứ uống TPCN mãi không ăn thua, có thể cải thiện trong 3,6 tháng đầu, sau đó nhờn thuốc đi đó cụ.
Cái món yoga chỉ tập 2 tuần là tác dụng ngay lập tức, và cứ tập đều là duy trì được. Chỉ cần 30-40 phút mỗi ngày, các cụ sợ đi ko nổi với vợ luôn =))))))

hanoipho79

Xe lăn
Nhiều nhà hoàn cảnh như cụ.
Phụ nữ tầm 35-45 thì sinh lý kém có vẻ thờ ơ.
Nhưng tầm 45-55 thì sinh lý phụ nữ sẽ trỗi dậy mạnh mẽ...cụ chuẩn bị mà hưởng đi.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em trái ngược nhé. Gầy, ko máu từ thủa bé...
Cụ chủ thớt trước khi xác định lập gia đình hình như cũng đã cảm nhận chị vợ không có nhiều ham muốn sinh lý, hoặc sau khi lấy thì biết nhưng đã không thay đổi được.

Có thể với nhiều người phụ nữ thì bản thân cơ thể của họ từ khi sinh ra đã ít có ham muốn sinh lý (do hóc môn, do nội tiết tố). Cái này có thể coi là một căn bệnh và cũng có khả năng can thiệp nhờ y học. Thật ra thì cụ chủ thớt đã chấp nhận chuyện này từ lâu, nhưng vì chuyện dạo gần đây vấn đề Suger Baby được đề cập tới nhiều nên cụ ấy có chút tâm tư ;) Thành ra chắc lập thớt để tham khảo thêm ý kiến của mọi người xem thế nào.

Em nghĩ cụ ấy và chị vợ là người hiểu rõ nhất vấn đề tâm sinh lý của mình, bởi đó là 1 trong những nhu cầu tối thiểu trong cuộc sống. Đã chấp nhận từ đầu thì giờ chỉ còn hướng tự mình tìm cách giải quyết. Cụ ấy cũng chia sẻ trong này là chị vợ cũng không hoà hợp trong việc sáng tạo, chỉ trả bài theo tư thế truyền thống, không oral sex. Như vậy thì thật sự rất khó để người chồng có thể khơi gợi cảm xúc của vợ.

Với những trường hợp như thế này, nếu cả hai cùng có trách nhiệm với nhu cầu của nhau thì sẽ đi khám bác sỹ tâm sinh lý để tìm hiểu rõ về tâm lý cũng như thể chất. Từ đó sẽ có được liệu pháp cụ thể. Bản thân em là nam giới, em cũng từng đi khám bác sỹ nam khoa vì em cũng cảm thấy vấn đề tâm sinh lý của em không bình thường như mọi người. Em cũng không dấu diếm điều này với đối tác khi cả hai bước vào một mối quan hệ xa hơn. Có như vậy thì mới tìm được sự hoà hợp trong chuyện chăn gối, hoặc thấy không phù hợp thì dừng lại khi chưa muộn.

Chỉnh sửa cuối:

Cống Ngầm

Xe buýt
Quan trọng là gia đình hạnh phúc,con cái ngoan ngoãn thì mình chịu thiệt thòi tí về nhu cầu bản thân thì e thấy cũng xứng đáng