[Funland] Chuyện vui ngày Tết: Gia đình có 8 cô con gái

TUCSON9389

Xe điện
Họ hàng bên nội nhà e có 1 cô, có 7 cô con gái. Thật ra còn có 1 cậu út nữa nhưng bị mất lúc nhỏ rồi. Từ ngày con trai mất, dượng đâm ra rượu chè say xỉn chán đời, chửi vk đánh con suốt ngày. Suốt mấy chục năm trời vẫn thế, giờ các con gái lớn lấy ck gần hết, có những đứa thành đạt, mở cty riêng, xây cho bố mẹ căn nhà to vật vã nhưng cảm giác như dượng vẫn ko dc vui vẻ, vẫn cảm giác thiếu 1 đứa con trai trong nhà. Cái văn hóa trọng nam khinh nữ, cố cho dc đứa con trai nó vẫn ăn vào máu thịt của ng dân quê em.
Nên nói là có hạnh phúc hay ko? Thì phải chính cảm giác của ng trong cuộc, chứ nhìn vào thì cũng chỉ biết vậy thôi
híc, em có cậu bạn hôm tết dắt con gái út mới 6 tuổi đến nhà em chơi. cũng có 4 gái rồi.
hình như 2 vc bạn đang ly thân thì phải. trong câu chuyện bạn em bảo có chuyện ko vui nhưng để sau tết thì kể sau
đúng là chuyện tìm kiếm cái gậy nó vẫn khó mà dứt ra được

Diep1979

Xe điện
Nhà cháu cứ chúc mừng gia đình đã ;))
Hoa có chủ nên nhà cháu còm xong lượn :))

vieteuro

Xe container
3 trường hợp "cố thằng cu" họ bên nhà e thì may nhất lại là thằng a họ 82 con bà bá chị ruột mẹ e. Nó shock năm 20t nên đau phát rồi thôi. Nếu nó còn thì 2 thằng báo còn sống phải tôn làm sư phụ. Nó tham gia phong trào hê những năm 9x. E nhớ ko nhầm thì lớp 8 nó đã là thành viên thì phải. Thay vì cho nó vào trại để cách ly thì mẹ nó cho đi nc ngoài học. Nó shock sau 1 lần về nc chơi. Nó phá của gđ những năm 9x 2000 cỡ chục tỏi thôi ạ. Còn 2 thằng kia vẫn dai dẳng đến tận bh. Nhà cửa bố mẹ bay hết. Chị e ruột thịt khổ sở vì 2 ông quý tử này. 2 ông đều có vk nhưng vk vk nó bế con đi từ lâu rồi. 1 điểu đặc biệt e thấy là những nhà cố ra thằng cu thì hầu hết các cô chị gái đều thành đạt, giỏi giang cụ ạ. Lạ thế cơ chứ
2000 mà chục tỏi liệu có trong danh sách giàu Việt Nam ko cụ

kienvinh

Tháo bánh
Em yêu thương vợ, yêu con gái đến cực đoan và chắc sẽ còn yêu thương con dâu hơn nữa. Nhưng chân thành sorry các cụ toàn gái và sorry cộng đồng nói chung, cũng nên thông cảm với cụ trên kia. Thà ko có từ đầu đây có rồi lại mất. Đàn ông cả nghĩ nhiều khi chỉ vì cái HỌ.
Cái Họ nó truyền qua thằng con trai. Có con trai là Họ còn mãi. Con gái rất ngoan, siêu yêu… nhưng ko truyền được Họ. Tây nó văn minh nhiều cụ ca tụng nhưng về cái Họ thì nó còn mất dạy hơn cả ông Khổng Tử. Gái lấy chồng xong đổi Họ theo chồng luôn.

Vậy thì muốn công bằng nên kiến nghị hiệp hội hành chính toàn cầu - Global Administrative Association (nếu có cái hội này) - để bỏ mie cái Họ kia đi. Ấy mới là vấn đề chính.
Tôi nghĩ khác.

1/ Sau này nhiều đàn ông, ít phụ nữ hơn. Cơ hội kết hôn và sinh con đối với nữ cao hơn nam. Chưa kể, đàn ông phải thế nào (tài sản….) mới duy trì nòi giống được. Nữ thì chủ động, tinh trùng mua rẻ ấy mà, chọn tinh của ông tiến sỹ, cao mét 8… chọn được.

2/ Có những gene di truyền chỉ truyền từ bố sang con gái.

3/ Lăn tăn cái họ thì nhìn sang hoàng gia Anh: nếu đủ uy tín thì lấy họ mẹ cho cháu ngoại cũng được.

sekhonglamo

Xe máy
Con Gấu nhà em Siêu âm con trai nó về bắt em mua này kia, pha nước cam, kêu mệt...Đến lần sau tay BS nó bảo có khi con Gái thế là về nó tự làm tất, ko kêu ca gì :). Cuối cùng vẫn là Boy. Siêu âm Gái nó bẩu do anh yếu( sách bảo do đàn ông quyết định) đến khi sinh boy nó bảo nó biết đẻ :)
Theo lý thuyết thì đàn ông là người quyết định giới tính vì đàn ông mang x y, nhưng thực tế là do đàn bà, vì trong cơ thể phụ nữ có môi trường đặc biệt quan trọng, có thể giết x y theo tự nhiên, chính vì thế mà hiện nay có rất nhiều người đã đi tạo môi trường..

thungkhe

Xe điện
Theo lý thuyết thì đàn ông là người quyết định giới tính vì đàn ông mang x y, nhưng thực tế là do đàn bà, vì trong cơ thể phụ nữ có môi trường đặc biệt quan trọng, có thể giết x y theo tự nhiên, chính vì thế mà hiện nay có rất nhiều người đã đi tạo môi trường..
Là vắt chanh hay đổ xà phòng vào ah Cụ, E cứ lỗn lận không biết đường nào mà lần.

muachieukyniem

Xe điện
Lý thuyết để bảo vệ chị em thôi. Đàn ông chỉ ném 1 nắm hạt, còn cây nào nẩy mầm là do phụ nữ.

BMW X11

Xe tăng
Con Gấu nhà em Siêu âm con trai nó về bắt em mua này kia, pha nước cam, kêu mệt...Đến lần sau tay BS nó bảo có khi con Gái thế là về nó tự làm tất, ko kêu ca gì :). Cuối cùng vẫn là Boy. Siêu âm Gái nó bẩu do anh yếu( sách bảo do đàn ông quyết định) đến khi sinh boy nó bảo nó biết đẻ :)
Gấu nhà chuẫn cmnr bác ạ.
Chúc mừng 2 bác.

Thắng Formosa

Xe tăng
Hết tết lại mỗi đứa một nơi, còn 4 cụ sống với nhau

Toàn Hoa

Xe hơi
Nhà ông ngoại em 8 người 4 người đầu con bà cả 4 người sau con bà 2. Bốn người đầu thì người ít nhất là 8 người con em là vai cháu nên nhà mà có giỗ họ thì chịu ko biết được hết mà chào. Về nói vui lớ ngớ ko biết họ hàng mà yêu nhau luôn í mặc dù tất cả ở quanh quanh Hà Nội cả
Ông ngoại của vợ em có bà cả sau khi đẻ 9 người con đã bỏ ông cụ đi thỉnh kinh trước, ông cụ lấy bà 2 đẻ thêm được 5 người nữa ( bà 2 có sẵn 2 con ). Tổng cộng là 16 con, phải uống rượu đến mấy lần mới nhớ hết tên của các bác, chú, cậu, dì...Từ nhánh này đẻ ra nhánh con cháu, dâu rể đông vui lắm.

QMintech

Xe tăng

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Họ hàng bên nội nhà e có 1 cô, có 7 cô con gái. Thật ra còn có 1 cậu út nữa nhưng bị mất lúc nhỏ rồi. Từ ngày con trai mất, dượng đâm ra rượu chè say xỉn chán đời, chửi vk đánh con suốt ngày. Suốt mấy chục năm trời vẫn thế, giờ các con gái lớn lấy ck gần hết, có những đứa thành đạt, mở cty riêng, xây cho bố mẹ căn nhà to vật vã nhưng cảm giác như dượng vẫn ko dc vui vẻ, vẫn cảm giác thiếu 1 đứa con trai trong nhà. Cái văn hóa trọng nam khinh nữ, cố cho dc đứa con trai nó vẫn ăn vào máu thịt của ng dân quê em.
Nên nói là có hạnh phúc hay ko? Thì phải chính cảm giác của ng trong cuộc, chứ nhìn vào thì cũng chỉ biết vậy thôi
1978, 1981, 1983, 1985, 1989, 1991, 1994, 1996
Cô út xinh nhất nhà 😂
Rất tiếc là ko còn cô nào độc thân cho các cụ trải nghiệm.
Có cụ nào biết nhà họ ở đâu ko. Báo chỉ nói là HN.

Em khẳng định nhà có 4-5 cô con gái là k vui rồi nhé, đây những 7-8 cô. Kiểu này đẻ cố nhưng toàn XX gặp nhau nên đành phải dừng, chứ nếu người bố thật lòng yêu thương vợ con, k đặt nặng vấn đề nối dõi thì chỉ cần 2 con gái là đủ.

agrimeco

Xe lăn
Em khẳng định nhà có 4-5 cô con gái là k vui rồi nhé, đây những 7-8 cô. Kiểu này đẻ cố nhưng toàn XX gặp nhau nên đành phải dừng, chứ nếu người bố thật lòng yêu thương vợ con, k đặt nặng vấn đề nối dõi thì chỉ cần 2 con gái là đủ.
Mợ nói đúng 1 phần thôi, nhiều khi chính do các mợ muốn đẻ ấy chứ lị :D

• Vodka
Reactions: MP3

Dr Thanh Bùi

Xe container
Do trên 2 là lạ nên cụ để ý sẽ nghĩ là nhiều. Chứ nếu nhiều thật thì tỷ lệ sinh của VN không bị giảm dần từng năm thế
Nam Định có 2 đặc thù : dân đa phần làm công nhân hoặc làm ruộng , thêm nữa tỉ lệ dân theo Đạo khá đông ( dân đi đạo họ chửa là đẻ và thường ko dùng các biện pháp KHH )
Loanh quanh bạn cùng lớp cấp 3 của em có tầm 4-5 đứa sinh con thứ 3 , thứ 4 .
Khoa em có tầm hơn 20 nv thì có tới 4 người sinh con thứ 3 , thứ 4 , 1 số thì hết tuổi chửa đẻ lâu rồi

bmwp0wer

Xe tăng
Ko nói đến vấn đề trọng gì nhưng 8 nữ mà ko có zai nó như món ngon thiếu gia vị.