Chuyện xưa giờ mới kể - Lần đầu tiên đi đường trường.!!!!

leanhduc1707

Xe tăng
Cụ chủ lấy vợ xa thế. Lấy hàng xóm cho gần đỡ tốn tiền thuê xe đi lại.
2007 e cũng về tuyên quang ăn giỗ như cụ, e kho có bằng nhờ thằng e làm cùng phòng thuê hộ cái matiz ghẻ. E đi từ trung hòa ra đến bến xe Mỹ đình mà kho ai dám đi gần xe e, sang phải rồi sang trái đến nỗi bà bác vợ e còn bảo để bà xuống đi xe khách. Đi hết ngã ba hoàng quốc việt thì quen xe phóng một mạch 3.5 h về đến TQ an toàn. Giờ nghĩ lại vẫn kho hiểu ngày xưa sao mình ngu và liều đến vậy

hatatthanh2008

Xe buýt
Cụ chủ lấy vợ xa thế. Lấy hàng xóm cho gần đỡ tốn tiền thuê xe đi lại.
2007 e cũng về tuyên quang ăn giỗ như cụ, e kho có bằng nhờ thằng e làm cùng phòng thuê hộ cái matiz ghẻ. E đi từ trung hòa ra đến bến xe Mỹ đình mà kho ai dám đi gần xe e, sang phải rồi sang trái đến nỗi bà bác vợ e còn bảo để bà xuống đi xe khách. Đi hết ngã ba hoàng quốc việt thì quen xe phóng một mạch 3.5 h về đến TQ an toàn. Giờ nghĩ lại vẫn kho hiểu ngày xưa sao mình ngu và liều đến vậy
Oái cụ còn liều hơn em,tuổi trẻ nó thế mà

Mr.Bon

Xe hơi
Em ạ các cụ! Ngày em mới lấy bằng phải có thằng bạn tài già đi kèm gần một tuần với các loại cung đường từ đô thị cho tới đường dài cao tốc. Phanh phụ lúc nào cũng sẵn sàng. Số em may có thằng bạn tốt nên giờ tay lái cũng chắc hơn, leo lên ô tô là nền tính hẳn.

HnA

Xe tăng
Nói chung là mấy vụ như thế này đối với anh em mình nó như là ác mộng mỗi khi nhớ lại. Từ đó để mình cẩn thận hơn mỗi khi lái. Em cũng như các cụ cũng gặp mấy ca khó, không tiện kể ra ở đây, mà mỗi khi nghĩ lại vẫn thấy giật mình.

danang194

Xe tăng
Em ạ các cụ! Ngày em mới lấy bằng phải có thằng bạn tài già đi kèm gần một tuần với các loại cung đường từ đô thị cho tới đường dài cao tốc. Phanh phụ lúc nào cũng sẵn sàng. Số em may có thằng bạn tốt nên giờ tay lái cũng chắc hơn, leo lên ô tô là nền tính hẳn.
Vậy là cụ phải mua cái xe của trường lái về để đi ah?
Qua chuyện của cụ chủ em thấy mới lái thì khoan đã vội chở gia đình mình trên xe. Có việc gì chắc ân hận cả đời hỉ

hatatthanh2008

Xe buýt
Vậy là cụ phải mua cái xe của trường lái về để đi ah?
Qua chuyện của cụ chủ em thấy mới lái thì khoan đã vội chở gia đình mình trên xe. Có việc gì chắc ân hận cả đời hỉ
Nghe các cụ kể mà em thấy giật mình và thầm cám ơn trời mình may mắn và an toàn

kduc

Xe container
Nghe các cụ kể mà em thấy giật mình và thầm cám ơn trời mình may mắn và an toàn
Nhà ngoại cụ nhẹ dạ thật :D, em thì lái công nông mãi rồi mới học và thi bằng mà Gấu còn sát hạch mãi mới cho đèo cả nhà đi :D

emchaylungtung

Xe tải
Ngày đầu mới lấy bằng e lái xe đến hẻm nhà nàng rủ nàng ( giờ là gấu ) đi uống caffe.vô hẻm xong còn không lùi ra được phải nhờ bác taxi lùi ra.caffe xong về đến ngõ nhà nàng kêu nàng tự đi bộ vào;));))

Fan gentra

Xe điện
cụ chủ cũng thuộc hệ liều ..mà có nhạc phụ nhạc mẫu cũng quá liều ..phải em là em bắt xe khách về cho lành ..
ngày mới học lãi dc mấy hôm mới số nóng số nguội ,,em đã mượn ông anh vợ cái xe corona đời tống 83 chạy vào xóm chỗ mấy ông học lái với nhau ..sau cuộc rượu em ra lùi phát 1 bánh lơ lửng bờ ruộng cao khoảng 3 m ..vì xe cầu sau nên toát mồ hôi ko làm dc j mà ông anh vợ cứ gọi loạn nên làm em run thật sự ,,,thế là em hô hào mấy anh em mang cuốc ,cây trống ra đè *** ,với con trâu kéo đằng trước ( nghĩ giờ vữn buồn cười may ko rơi xuống đó ).mới thoát ,,và em ngẫm nghĩ kể các thầy dạy cũng phải nên quay đầu về phía nguy hiểm chứ ko quay *** ,,mà em lại lùi về phía vực mấy đâu ..

Dinhninh

Xe máy
Bài học của cụ chủ cũng là bài học cho những bác tài mới lấy bằng mà đã đi đường trường. Dẫu sao cũng chúc mừng gia đình cụ về đến chốn.

mcuongico

Xe buýt
E học lái ở quê, thời gian đường trường hơn 50% học. Ngoài ra các bạn trên đường toàn là các anh 3 chân của xuân trường, xuân thành và các bạn xe khách Nghệ an, thanh hóa thường xuyên tạo tình huống thực tế. Kể ra cũng lợi thế hơn các bạn thủ đô.

Xe tăng

Xe tăng
Xem các cụ kể chuyện ngày xưa mà em chả nhớ nổi mối tình đầu của mình nó dư lào :)

phuckoracell

Xe hơi
cụ chủ phải nói là đại liều e ngưỡng mộ cụ đấy,ngày trước e có bằng lái rồi nhảy sang taxi chấp nhận đóng học phí mất hơn tháng rồi mới mua xe, đến bg nghĩ lại thấy mình lựa chọn đúng.

AndyNghiem

Xe đạp
Em hồi mới lấy bằng, cũng có một kinh nghiệm đau thương. Xe đậu trên triền dốc, em dở nắp capo để chỉnh cái vít ga. Vì thắng tay ko ăn lắm nên em vô số để hãm lại, đáng lẽ vô số R, em lại vô số 1.
Kiểm tra xong, đứng ngoài thò đầu vô nổ máy, mà quên trả số, thế là nó trôi luôn xuống dốc, mà dốc cao lắm. Hix hix, tắt máy rồi mà nó vẫn trôi khá nhanh, kéo lại ko được, mà thả nó trôi xuống dốc thì hậu quả ko tưởng được, hoảng hồn em đành bẻ lái cho nó leo lên lề, đâm thẳng vô cột điện. Kết quả tan tành cái cản trước + cái két nước. May là xe cỏ, lúc đó em mua để tập lái.

hatatthanh2008

Xe buýt
cụ chủ phải nói là đại liều e ngưỡng mộ cụ đấy,ngày trước e có bằng lái rồi nhảy sang taxi chấp nhận đóng học phí mất hơn tháng rồi mới mua xe, đến bg nghĩ lại thấy mình lựa chọn đúng.
cho em về đội của cụ nhá

PTI12

Xe hơi
Cụ quả thật là người dũng cảm đấy !

Mr.Bon

Xe hơi
Bạn em dạy lái nên em lấy luôn xe của nó để luyện tay cụ ạ.

deuschland

Xe đạp
Người lái xe giỏi là người lái xe an toàn và người ngồi bên cạnh không bị say xe cụ ợ !

DVG

Xe điện
Hay, hồi hộp, ly kỳ, hấp dẫn, hấp tấp...tí thì allez hấp cả nhà :D