CIVIC 2.0 máy đôi lúc bị gầm

minhthanhtb

Xe hơi
em mới nhận civic nên chưa có nhiều kinh nghiệm.

chuyện là civic 2.0 nhà em đôi lúc dừng đỗ thi thoảng máy nó lại gầm lên 1 tí ko biết là bình thường hay có vấn đề j ko ?

Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ để em chăm sóc vợ 2 đc tốt hơn

Chạy civic mới này em ko đc tự tin cho lắm. Trước đây em chạy altis tháng 8/2001 đến tận cuối năm vừa rồi mới bán. Xe chạy nhiều hơn cả taxi, đôi lúc chợ phụ tùng máy công trình nặng như xe bán tải mà em nó vẫn ngọt n'c lắm mỗi tội nắp ca pô máy và cốp sau hơi bị hở thôi. Ko biết civic có làm đc điều này ? Em chưa thử và cũng chưa có cơ hội thử vì hơi xót và nhà cũng ko còn làm máy công trình nữa.

các bác vào cho ý kiến đi ah

(b)

TheOne

Xe điện
ơ, sao lại đôi lúc bác . đề nghị kiểm tra ngay. đúng ra nó phải ..... gầm liên tục chứ :21: đùa chút cho có không khí chứ bác yên tâm đi, xe civic nào cũng vậy. nó gầm lên là do đóng ngắt của quạt hút điều hòa đó bác ạ . đây cũng là 1 điểm dở của civic, làm cho khi đỗ tại chỗ - nếu đứng ngoài thì ko được êm ái như mấy xe Toy.

Ngoài ra việc chở hàng thì chắc ko cơ động = altis vì cốp civic nhỏ hơn bác ạ, với lại xe mới nữa chứ . thêm lý do là giảm xóc sau của civic nó mềm nên chở máy đảm bảo sẽ xệ thê thảm .

Lamborghini78

Xe điện
ơ, sao lại đôi lúc bác . đề nghị kiểm tra ngay. đúng ra nó phải ..... gầm liên tục chứ :21: đùa chút cho có không khí chứ bác yên tâm đi, xe civic nào cũng vậy. nó gầm lên là do đóng ngắt của quạt hút điều hòa đó bác ạ . đây cũng là 1 điểm dở của civic, làm cho khi đỗ tại chỗ - nếu đứng ngoài thì ko được êm ái như mấy xe Toy.

Ngoài ra việc chở hàng thì chắc ko cơ động = altis vì cốp civic nhỏ hơn bác ạ, với lại xe mới nữa chứ . thêm lý do là giảm xóc sau của civic nó mềm nên chở máy đảm bảo sẽ xệ thê thảm .
Bác này nói chuẩn rồi (b) Em thêm 1 điều bác muốn chở hàng ở cốp sau thì phải mua thêm cái khay nữa chứ cái tấm giấy ép mà hàng nặng thì ko chịu đc :77:

Vịt

Xe máy

Đọc bài của cụ "Nhất" em thấy Altis có nhiều ưu điểm phết nhỉ? Vậy mà sáng nay đọc thớt của cụ nào đó so sánh Civic mới với Altis mà trả thấy đưa ra những thông số này. Cám ơn cụ "Nhất" nhé, cho phép em vote cụ 1 phát :):):)

minhthanhtb

Xe hơi

cảm ơn cụ theone và cụ doanvien nhé. (b)

con altis ngày xưa của nhà em có vài lần lên Lào Cai chở lợn mán ( tại ghét mấy gã xe khách đòi phí cao vì thấy mình đi xe 4b nên nghĩ ko dám chở ép giá em điên quá chở luôn ; về dọn cốp gần chết còn mất thêm cả nửa lít nc hoa :'()

còn về chở phụ tùng máy thì altis đã có cơ hội cõng hàng siêu truong siêu trọng như mấy cái ống thủy lực của mấy con máy xúc komatsu. hic. nhìn cái giảm sóc lúc ấy thảm lắm, chân em nó ngắn hẳn. civic em nghĩ là ko thể đú đc với altis trong khoản này. tuy nhiên đó là do altis ngày xưa em dùng liều thôi. nếu là hilux chắc hợp lý hơn.

tientai

Xe hơi
Bác TheOne nói đúng đấy cụ chủ thớt ợ! Em nó gầm một tí để cho cụ bít là máy vẫn đang nổ đấy mà, nếu không im lìm quá cụ lwij tưởng máy tắt rồi thò tay vào khóa đề tiếp phát nữa thì chít.Cụ yên tâm nha, không có vấn đề j sất:69:

minhthanhtb

Xe hơi
thank các cụ
(b)

dungrau

Xe tải
bình thường thôi cụ ơi chắc cụ bật điều hòa yhinhr thoảng quạt gió nó ù ù cái đó mà...ngày xưa e mới lấy vợ cũng thế cứ chọc vào là thỉnh thoảng nó kêu(nhét chìa khóa mở máy lên)...tại cụ để trong chỗ yên tĩnh nó vậy thôi...xe mới cụ cứ khám phá đi đừng nhanh chán vợ 2 như e

arclex

Xe hơi
Bác TheOne nói đúng đấy cụ chủ thớt ợ! Em nó gầm một tí để cho cụ bít là máy vẫn đang nổ đấy mà, nếu không im lìm quá cụ lwij tưởng máy tắt rồi thò tay vào khóa đề tiếp phát nữa thì chít.Cụ yên tâm nha, không có vấn đề j sất:69:
ơ mà xe em nhiều lúc dừng im quá em quên mất cứ tưởng chưa khởi động mấy lần đề thêm vài phát có sao ko các cụ nhỉ :^)

tientai

Xe hơi
ơ mà xe em nhiều lúc dừng im quá em quên mất cứ tưởng chưa khởi động mấy lần đề thêm vài phát có sao ko các cụ nhỉ :^)
Nói thế chắc là cụ có đề 1 vài phát chắc là không sao đâu. Mà em nói thật nhé, hỏng bít liền ý mà. :))

Không biết có phải cứ Honda là như vậy không. Chứ cháu chạy Civic và Accord đều thấy thế

manhhab

Xe buýt
máy gầm là chuyện bt mà bác
em civic 1.8AT, lúc vào garage, dừng xe máy cũng gầm 1 phát, nghe cũng vui tai :D

tvc

Xe máy
Xe tôi thì khi mới khởi động tiếng máy kêu to quá. Khi máy nóng tiếng máy lại êm hẳn. Các bác thấy như vậy có phải là bệnh không. Cái xe kia của tôi ngược hẳn, khi máy nóng, quạt chạy thì tiếng kêu mới to.

belancer

Xe buýt
Máy gầm nhẹ là do nó tải điều hòa thôi bác ơi, làm cho vòng tua nhích lên, bác sẽ cảm nhận khi dừng xe, nhất là buổi tối. Bình thường không sao hết.

nguyenminhnhat6

Xe đạp
Gầm lúc đứng yên là chuyện thường ngày ở phố huyện thôi mà bác! Đứng yên thì máy vẫn 800 rồi mà, một lúc nó nóng lên là quạt lại quạt thôi! Bác khỏi lo nghĩ vấn đề này, lúc đầu nghe tưởng là ga có vấn đề nhưng nhìn máy vẫn 800 nên xem lại thì là cái quạt! hoặc là bật điều hòa, máy đôi lúc gầm lên tý tẹo!

Ah, bác không muốn nó gầm nhiều thì bao giờ dừng bác ... mở nắp capo ra nhá! Iem nói thật đấy!:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối: