civic 2.0 sao lại ồn thế nhỉ?

leo888

Xe đạp
:( thất vọng quá các bác ạ,em mới lấy con civic 2.0 với hy vọng sẽ làm em quên đi con altis cũ của em nhưng hình như không khá hơn đc bao nhiêu
- em đi trên đường cao tốc mà nghe rõ tiếng lốp và tiếng ồn từ mặt đường phát lên mới cú chứ, không hiểu xe em bị làm sao hay tình trạng chung của civic ạ,bác nào đi civic chia sẻ cùng em với:(

Ruabo

Xe buýt
Nhìn các bác chạy Civic em rõ ngưỡng mộ, may bác nói ra em mới rõ. Tình hình này lại phải gắn bó với em Spec dài dài rồi.

akiyama_6868

Xe buýt
gì đến thế hả bác , e thấy xe bà bác e cũng civic2.0 mà có ồn iếc gì đâu, gầm cũng được mà bác, cách âm được bác ạ

Hôm trước em đi thử Civic 2.0 cũng thấy ồn khủng khiếp, tiếng hú khá to phát ra khi xe chạy ở 20-30km, khi ra đường xa lộ tiếng ồn cũng không hết nhưng do tiếng máy và tiếng gió nên át đi một phần.
Em nói lái xe đi kiểm tra dây cua roa và lốp, đ/c ấy vào hãng kiểm tra sau đó báo lại là tụi hãng nói do lốp Michelin có rãnh/múi kiểu gì đó nên bị như thế. Kết quả là bó tay.com.
Theo em độ cách âm của Civic kém xa Altis và thậm chí cả Premacy.

nemo_0501

Xe buýt
nếu mà kém cả premacy thì đúng là bó tay rồi

bes

Xe lăn
Bác đổi sang Magnus 2.5 đi ạ, cách âm cực ngon, mọi thứ khác ngang ngửa với Civic - kém mỗi cái thương hiệu thôi ạ.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em nghĩ các bác kiểm tra lại lốp, vụ cách âm của Civic theo em đánh giá không quá tệ. Mà Civic còn mới thì các gioăng cao su còn kín mà nhỉ??

LexJuv_217

Xe tải
Hôm trước em đi thử Civic 2.0 cũng thấy ồn khủng khiếp, tiếng hú khá to phát ra khi xe chạy ở 20-30km, khi ra đường xa lộ tiếng ồn cũng không hết nhưng do tiếng máy và tiếng gió nên át đi một phần.
Em nói lái xe đi kiểm tra dây cua roa và lốp, đ/c ấy vào hãng kiểm tra sau đó báo lại là tụi hãng nói do lốp Michelin có rãnh/múi kiểu gì đó nên bị như thế. Kết quả là bó tay.com.
Theo em độ cách âm của Civic kém xa Altis và thậm chí cả Premacy.
Civic 2.0 chạy lốp Good Year mà bác

LexJuv_217

Xe tải
civic thì làm sao so sánh được Magnus được.... đầm, cách âm tốt và vip hơn nhiều...
Không biết các bác thế nào chứ em thj` em thấy mangus thua xa con civic , trước đây nhà em cũng xài mangus nhg bj jo` chuyển qua chạy civic thấy nhiều cái không bằng nhưng cũng có cái hơn, dĩ nhiên là chạy mangus thj` thấy rộng hơn vì nó thuộc dòng sedan cỡ lớn, nhưng mangus chơi 6 máy , tốn xăng hơn mà lại chạy cũng ngang với civic 2.0 4 máy thôi vì civic xài công nghệ mới còn mangus xài công nghệ máy L6 , nội thất thj` kô được đẹp so với civic, ghế da nguyên bản sử dụng một thời gian sẽ bị xệ xuống và nhìn từ ngoài vào trông rất khó coi ,mà civic lại còn có sunroff, đặc biệt cái tay nắm cửa bên ngoài của magnus trông không khác ji` cua.... matiz và dẫu sao thj` cái thương hiệu Daewoo thj` cũng kô thể sánh được với Honda rồi vả lại nếu mangus tốt thật thj` cái doanh số bán ra của Daewoo sẽ fai? cao chứ đâu có thấy lè tè ở mức mấy chục xe một năm

Civic 2.0 chạy lốp Good Year mà bác
Chiếc em đi lắp lốp Michellin bác ạ, lúc đầu em tưởng nó xài BridgeStone nên bảo chú lái xe đi thay lốp Michellin cho bớt ồn nhưng chú ấy bảo xe đang lắp Michellin rồi, em đã xem trực tiếp, đúng là Michellin.

adco

Xe điện
Hiện nay doanh số hiện nay của CiV đã bức xa altis. Nhưng qua nhiều thông tin trên OS , em thấy chất lượng kỹ thuật của CiV khg ổn định như Alt mặc dù độ đầm của CiV có thể hơn Alt. Có 1 cái là mẫu CiV trưng trong ShowR em thấy đẹp nhưng khi nhìn chạy ngoài đường lại khg đẹp vì em thấy nó cứ úp úp như cái mu rùa

spera

Xe tải
Xe civic 2.0 liên doanh chạy nghe rõ tiếng ồn của lốp xe, điều này làm tôi không thích civic 2.0 LD, nó khác quá xa với civic nhập 1996.
Thứ hai là tay lái civic LD quá nhẹ, càng đi nhanh càng nhẹ thế mới chán đời chứ ( Chắc là phải lắp thêm trợ lực lái bằng điện để hãm bớt lại thôi. Bác nào cao thủ độ lại được chắc nhiều anh em được nhờ ). Bác tài nào chưa chắc tay thì chớ đánh lái nhanh ( Giật mình mà giật lái theo thì ùm ). Tôi chạy thử đường Pháp Vân đến 120-130 km/h là thấy ghê tay, thả chân ga luôn.
Ông anh tôi mua xe 1.8 Mt được 1 tuần, sáng ra không khởi động được, gọi hãng tới thế là họ kéo xe về hãng luôn, không giải thích gì. Ông không chịu thì hãng mới nói là do lỗi động cơ, sẽ thay máy khác và hãng chịu mọi phí tổn đăng ký lại xe. Ông đòi trả lại xe hoặc đền xe mới , cuối cùng là các thêm tiền chênh lấy em 2.0 AT và phụ thêm tiền đăng ký. Vẫn lại chui vào rọ Civic LD.

BMWer

Xe tải
Xe 2.0 mới đã khắc phục đc lỗi ồn từ lop rồi các bác ah, nó thay tư gooodyear len Bridge stone, còn 1.8 thay từ mechellin lên DUnlop rồi, em nghĩ em cũng phải thay BS thôi, còn chống ồn thì ổn, em test rồi

leo888

Xe đạp
xe em cũng đang chạy lốp Bridge stone vừa thấy bác @2snguyen bảo lốp mechellin đỡ ồn hơn không biết ý kiến của các khác thế nào,nếu quả thật nó hơn em thay luôn chứ đi mà ồn khó chịu lắm các bác ạ

vanxiu87

Xe đạp
Có bài đăng về cái vụ ồn của con civic roài ! Có mấy cách là bác bọc lại xàn xe xem? Bọc thêm 1 lớp cách âm ! CIvic ồn là ở cái sàn xe đấy !

adco

Xe điện
Nhiều thông tin nhiễu quá, như em đang chạy lốp BS thì có bác lại khuyên xài Micheline , trong khi nhiều người khác lại khuyên cứ xài BS.

LexJuv_217

Xe tải
Chiếc em đi lắp lốp Michellin bác ạ, lúc đầu em tưởng nó xài BridgeStone nên bảo chú lái xe đi thay lốp Michellin cho bớt ồn nhưng chú ấy bảo xe đang lắp Michellin rồi, em đã xem trực tiếp, đúng là Michellin.
thế thj chắc bác bị bọn hãng nó lừa rồi,hoặc cũng có thể bác bị chú lái xe của bác lừa cũng nên , 1.8 mới xài michellin , 2.0 cái nào chả xài good year, kô tin thj` bác cứ gọi ra hãng hỏi mà xem

Chỉnh sửa cuối: