Civic thay lốp dự phòng đi lâu dài có sao không?

Haidoiti

Xe hơi
tính vô trả lời mà các cụ khác trả lời mất rồi. Thôi em đi ra.
Mà cụ chủ sẵn thay lốp dự phòng thì làm luôn vụ đảo lốp đi ạ. Thế là yên tâm nhá. Vì đảo lốp thì lốp dự phòng sẽ được đưa ra dùng mà (với cách đảo dùng lốp DP)
Vụ đảo lốp thì khi đến bảo dưỡng Gara tự làm rồi Bác ạ

vuductai

Xe tải
em xin các bác tư vấn, chẳng là hôm trước e vào bảo dưỡng ở honda mỹ đình vợ 2 là civic. bác thợ thấy cái lốp trước bị sứt 1 miếng nhỏ liền tư vấn thay lốp dự phòng mới tinh vào đi cho an toàn. e nghe cũng thấy có lý nên ok. từ đó đến giờ chắc cũng nửa năm rồi không có vấn đề gì. hôm nọ tình cờ đọc bài là lốp dự phòng thông số nó khác lốp thường, đại loại là nhẹ hơn, nhỏ hơn...( e o nhớ lắm) nhưng kết luận là chỉ nên đi tạm thời trong thời gian ngắn, có thể o an toàn nếu sử dụng lâu dài. vì vậy e cũng thấy lo lo nên nhờ các bác am hiểu tư vấn giúp có thể dùng lốp dự phòng đi lâu dài được o?
tks các bác nhiều
Sao thế nhỉ? tớ thấy lốp dự phòng của tớ cũng bằng những cái kia mà? thay vào thấy đi êm hơn là sao?

vuductai

Xe tải
đối với xe Japan như Hòn đá, Toy thì 5 lốp như nhau, cụ cứ lôi quả DP ra mà dùng,
đối với xe Hàn như Getz, i30,20,... quả DP khác hẳn, thân bé tý, sơn la-răng đỏ-đen trông sợ lắm..
Cảm ơn cụ, em cũng đang thắc mắc việc này, vậy honda 5 lốp giống nhau hả?