[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

khung long

Xe hơi
Vâng, em thì 50% đất, 50 % tiền, nên cũng không quan tâm lắm, cũng thấy mảnh nào, nơi nào tiềm năng thì em vẫn quất. Em cũng mới quất mảnh đà nẵng xong, công nhận rẻ, lô liền kề 125m mà giá có 2,5 tỷ, đường thì xe tải chạy, không lên được thì xây nhà vẫn cứ ổn
Cho hỏi cụ mua khu nào mà giá này ạ

bona13

Xe tăng
Cho hỏi cụ mua khu nào mà giá này ạ
Em mua cách đây gần 1 tuần, giờ thì không còn giá này nữa rồi cụ ơi, mỗi lô chênh mấy trăm rồi ạ. Em mua Golden Hill cụ ạ, đón đầu khu công nghệ cao, chuyên gia Nhật sang cụ ạ. Sắp công bố đó cụ

bona13

Xe tăng
Em mua được giá em bán, không thì xây cho thuê, đón đầu làn sóng công nghệ cao vào đà nẵng cũng ổn ạ

teopremium

Xe tải
Em xin khẳng định với các cụ với chế độ chánh trị này nhà nước ko bao giờ để ngân hàng nào sập. Loạn ngay.
Ocean bank mất khả năng thanh khoản đc ngân hàng nhà nước mua lại 0 đồng ngay và luôn.
Đúng rồi bác, vì nó mang tính sống còn của chế độ nữa. CP đợt này em thấy làm quá tốt, nhiều bác không hiểu thì nói vô lý, em cũng chẳng buồn nói nhiều.

xe rùa 2012

Xe container
xloi các bác giờ e mới ngoi đc lên

tình hình hiện nay chúng ta chấp nhận là 1 cái nhà ngõ, nhà Lk quận xa xa 1 chút của HN, nếu chúng ta bán để về quê chắc dân quê cười thối mũi
Tây nguyên 7 tỷ 1 lô
TB 10toir 1 xuất
BG, BN giữa đồng 6 tỷ
Hòa lạc, hòa Bình 10 tỷ đc 1 cái ao với 1 sào khoai lang

Sốt đất lần này 2020-2021 HN lên chậm,
cứ tình hình này, 1 mẫu ao bèo ở quê, mua đc dãy phố mạn dương nội , HN cũng nên

mời các bác tiếp

Giờ về quê em lại nem nép rồi, không giám vênh vang như trước, vớ vẩn nó cho cục tiền vào đầu thì đi viện.
Dân Hà Lội với Sì Gềnh có ăn cũng chỉ dám xơi tý đuôi bò hầm thoai, mệ đội quê cháu trúng đất vào quán chúng nó toàn kêu bò hầm cả con luôn ;))
em nghĩ cuối cùng dòng tiền vẫn chạy về HN SG thôi, đất HN, SG lại lên. Nên giờ thu mua HN đi :D
Tăng lương cơ bản thì trì hoãn hết năm này sang năm khác...nợ công thì ngất ngưởng...???
Tận Tây Nguyên còn như thế này các cụ ợ. Em sợ lắm!

xe_ga

Xe tăng
xloi các bác giờ e mới ngoi đc lên

tình hình hiện nay chúng ta chấp nhận là 1 cái nhà ngõ, nhà Lk quận xa xa 1 chút của HN, nếu chúng ta bán để về quê chắc dân quê cười thối mũi
Tây nguyên 7 tỷ 1 lô
TB 10toir 1 xuất
BG, BN giữa đồng 6 tỷ
Hòa lạc, hòa Bình 10 tỷ đc 1 cái ao với 1 sào khoai lang

Sốt đất lần này 2020-2021 HN lên chậm,
cứ tình hình này, 1 mẫu ao bèo ở quê, mua đc dãy phố mạn dương nội , HN cũng nên

mời các bác tiếp
Cụ định thổi đất đất Hà Nội cho bằng anh bằng em phỏng?😆😆😆

tobe11

Xe tăng
Lên chậm thì giờ khu B geleximco các cụ cũng đang rao 110 triệu 1m2 đất rồi:))

xe rùa 2012

Xe container
em chỉ thương nhiều ông bao năm phấn đấu, bán hết ruộng nương về thổ đu làm cái chung cư 2 tỏi, giờ ý định về quê chắc lay lắt gầm cầu chứ sao đc MP quê

Cụ định thổi đất đất Hà Nội cho bằng anh bằng em phỏng?😆😆😆

Landrover6999

Xe đạp
em chỉ thương nhiều ông bao năm phấn đấu, bán hết ruộng nương về thổ đu làm cái chung cư 2 tỏi, giờ ý định về quê chắc lay lắt gầm cầu chứ sao đc MP quê
Cụ nói thế đau lòng nhiều cụ khác ở đây đó. Nghiệt ngã quá :))

khanhnguyen09

Xe container
Đời những điều tưởng rằng không thể nhưng lại là có thể, Haz.

tobe11

Xe tăng
Cuộc đời cũng là dòng chảy thôi cụ :)) cụ cứ sống tốt cuộc đời của cụ trước đi. :)) người ta ở chung cư 2 tỉ chắc gì đã phải bán hết ruộng nương.

kenzzz

Xe buýt
Bây giờ ông nào viết ra cái sàn trade bds chia theo dạng cổ phiếu , kiểu dạng chia nhỏ 1 bds thổ cư 100m2 thành 100℅ , xong bán dạng cổ phần để cho ng ít tiền cũng mua đc bds thì giá bds sẽ như thế nào nhỉ ?

teopremium

Xe tải
Giá đất phía Bắc nhảy múa chóng mặt thì cũng đáng lo thật đấy các cụ. Như em giờ cầm tiền nhiều thì cứ múc mặt tiền cho thuê, ít tầm 1,2 tỷ thì đúng tiến thoái lưỡng nan.

teopremium

Xe tải
Bây giờ ông nào viết ra cái sàn trade bds chia theo dạng cổ phiếu , kiểu dạng chia nhỏ 1 bds thổ cư 100m2 thành 100℅ , xong bán dạng cổ phần để cho ng ít tiền cũng mua đc bds thì giá bds sẽ như thế nào nhỉ ?
Cái này bữa trước em coi shark tank vn cũng có ông lên nói ý tưởng này. Mua cổ phiếu đất cũng là nó nên em nghĩ không cần viết ra vì nước ngoài chưa thấy ai làm.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Lúc đấy thì các tổ lái thì thôi rồi, diễn đàn f319 còn thua xa :)) Đội lái cổ đất của miền Đông nước Anh với đội cổ đất của miền Tây nước Đức sẽ bật nhau tanh tách=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kenzzz

Xe buýt
Cái này bữa trước em coi shark tank vn cũng có ông lên nói ý tưởng này. Mua cổ phiếu đất cũng là nó nên em nghĩ không cần viết ra vì nước ngoài chưa thấy ai làm.
1 ông uy tín đứng ra thu mua hoặc làm chủ đầu tư , vd ông vi..p , nov.. , xong bán theo lô , chia nhỏ mỗi lô thành 100℅ , tên lô như tên mã kiểu ck vnm ,vic ..., làm cái app cho nộp tiền tk mua , ông nào 51℅ đc quyết định cho thuê , hoặc sự dụng ( đảm bảo lợi nhuận phải hơn ls ngân hàng ) để chia cho ng đầu tư cá nhân nhỏ sở hữu 1 vài ℅ , nếu ông sở hữu 51℅ ko có phương án khai thác bds đó , các ông sở hữu ít ℅ hơn , khi đc biểu quyết của hội đồng qt là 100℅ cp của lô đó bỏ phiếu đc cầm khóa chính ( khóa sử dụng ,khai thác bds , nhưng vẫn đảm bảo cao hơn lãi suất ngân hàng , còn ko ông nào đảm bảo giữ khóa chính mà ls cao đc hơn ls ngân hàng thì lại biểu quyết lại thấp hơn bao nhiêu ), ông nào ko thích ôm cp lô đó thì rao bán trên thị trường sàn của khu đô thị đó , cái app có nhiều sàn , mối sàn là của 1 đô thị khác nhau ..... Đây là 1 hình thức huy động vốn rất tốt để giải ngân tiền trong dân làm hạ tầng , qtrong là chủ đầu tư phải uy tín , các ông chủ đt cũng đc hưởng lợi khi ng đầu tư bán cp đc ℅ bán , hoặc khai thác dòng tiền từ bds đó như cho thuê sẽ phải qua ông chủ đt để đảm bảo khách quan về giá thuê , lại đc chia hh , đc ông chủ đt là sàn đứng ra đảm bảo

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Haizz sốt bds lần này Nghiệt ngã quá cho dân hà nội Cổ

Cụ nói thế đau lòng nhiều cụ khác ở đây đó. Nghiệt ngã quá :))
Đời những điều tưởng rằng không thể nhưng lại là có thể, Haz.
Cuộc đời cũng là dòng chảy thôi cụ :)) cụ cứ sống tốt cuộc đời của cụ trước đi. :)) người ta ở chung cư 2 tỉ chắc gì đã phải bán hết ruộng nương.

teopremium

Xe tải
1 ông uy tín đứng ra thu mua hoặc làm chủ đầu tư , vd ông vi..p , nov.. , xong bán theo lô , chia nhỏ mỗi lô thành 100℅ , làm cái app cho nộp tiền tk mua , ông nào 51℅ đc quyết định cho thuê , hoặc sự dụng ( đảm bảo lợi nhuận phải hơn ls ngân hàng ) để chia cho ng đầu tư cá nhân nhỏ sở hữu 1 vài ℅ , nếu ông sở hữu 51℅ ko có phương án khai thác bds đó , các ông sở hữu ít ℅ hơn , khi đc biểu quyết của hội đồng qt là 100℅ cp của lô đó bỏ phiếu đc cầm khóa chính ( khóa sử dụng ,khai thác bds ), ông nào ko thích ôm cp lô đó thì rao bán trên thị trường sàn của khu đô thị đó , cái app có nhiều sàn , mối sàn là của 1 đô thị khác nhau ..... Đây là 1 hình thức huy động vốn rất tốt để giải ngân tiền trong dân làm hạ tầng , qtrong là chủ đầu tư phải uy tín
Cũng khê lắm bác, giờ ông 51% đi đêm với người nhà định giá lô đất đó rẻ rồi bán để trục lợi thì làm gì được nó. Dự án mở bán thì tụi lắm tiền nó vào lô nào cũng múc 51% để đó đợi cá con vào là rút ruột như trên. Cách này em nói là chẳng khác cổ phiếu là mấy, nên không cần thiết.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Mệ, cái thằng miền Đông nước Anh trước đây cả nước đang sống trong thanh bình thì tự dưng nó lại phất cờ khởi nghĩa.

Giờ khí thế toàn quân cả nước đang hừng hực thì nó lại anh hùng núp. Nghĩ ló chán :))