[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

Longtime No See

Xe tải
Dự báo tăng trưởng kte Mỹ dự báo đạt 6% trong năm 2021, mức tăng trưởng mạnh nhất từ năm 1984; TQ dự kiến tăng trưởng 2 con số; Việt Nam cũng dự báo tăng trưởng cao vì tác động lợi thế của phục hồi kte, xuất khẩu, thu hút FDI, vì vậy dự là tiền đổ về ngày càng nhiều, nó cũng là tín hiệu tốt cho BĐS. Nhưng tất nhiên phải kiểm soát bđs tăng quá nóng, không thể nhưng khu vực khỉ ho cò gáy bơm thổi ác liệt được, làn sóng tăng giá đi qua, hệ lụy để lại rất lớn
Chỉ dừng ở mức dự báo :D , mà Bds hiện tại nhiều nơi đã tăng hết dư địa tăng của tương lai nhiều năm tới rồi, vì vậy tin giờ ra thêm cũng khó có thể bơm x2, x3 như cơn điên vừa rồi nữa. Chú phỉnh đang kiện toàn bộ máy, mà bộ máy mới lên thế nào cũng làm vài pha lấy lòng dân, hiện tại nổi cộm là vấn đề sốt đất đã đc báo đài tung tin, cảnh báo hệ lụy. Tháng 6 tới, bộ máy mới tham chiến chắc thị trường bds sẽ có nhiều rung lắc từ mạnh đến rất mạnh.

Landrover6999

Xe đạp
Thớt này hài thật:
Ban đầu nhiều ông hô vỡ
Sau đó vào mô kích những ông mua đất là cò vạc
Sau đó mang kinh tế vĩ mô ra lo lắng cho dân nước
Giờ chính những ông đó sau khi thấy mình dại tụt hậu với cả xã hội lại đổi giọng
Giờ bonus thêm (em cũng mua đất, chả biết nổ hay thật)
=))

Thanhvuóng71

Xe điện
Thớt này hài thật:
Ban đầu nhiều ông hô vỡ
Giờ chính những ông đó sau khi thấy mình dại tụt hậu với cả xã hội lại đổi giọng
=))
Mọi người nói đúng mà cụ. Khi đất tăng cao và nhanh quá thì mọi người dự đoán , cảnh báo sẽ có vỡ , điều chỉnh( vùng ven, các tỉnh được bơm thổi) . Còn mua thì vẫn còn những khu vực , vùng mua được ( nội đô , các vùng đang được giải ngân đầu tư mạnh cơ sở hạ tầng). Những người có ý định mua , bán bds đọc thớt này . Họ có thêm nhiều thông tin để quyết định đấy cụ.

Landrover6999

Xe đạp
Mọi người nói đúng mà cụ. Khi đất tăng cao và nhanh quá thì mọi người dự đoán , cảnh báo sẽ có vỡ , điều chỉnh( vùng ven, các tỉnh được bơm thổi) . Còn mua thì vẫn còn những khu vực , vùng mua được ( nội đô , các vùng đang được giải ngân đầu tư mạnh cơ sở hạ tầng). Những người có ý định mua , bán bds đọc thớt này . Họ có thêm nhiều thông tin để quyết định đấy cụ.
Cảnh báo đổ vỡ ko sai nhưng mô kích những người mua đất là cò vạc các thứ cụ ạ :))

littlebull

Xe buýt
Các cụ ở trển ưu tiên thanh khoản mà lại vào đất nền ạ? :D

bona13

Xe tăng
Thớt này hài thật:
Ban đầu nhiều ông hô vỡ
=))
Kaka, sai phải biết sửa, phải bít thời thế thế thời. Tuy nhiên, em thấy cụ có mỗi 1 điểm mà mãi chả sửa được, qua bao nhiêu thớt mà thấy vẫn trẻ trâu, ngỗ ngược, thể hiện học thức chưa được cao lắm cụ ạ. Nên bình tĩnh lại chút, mới có tí tiền thôi, chưa hơn ai đâu :))

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Thớt này hài thật:
Ban đầu nhiều ông hô vỡ
=))
Cụ thân thủ thật phi phàm, hiếm có trong thiên hạ ;))

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tính em chỉ đc cái méo sợ thằng nào cụ ạ :))

Còn tiền thằng nào thích đọ với em thì đọ :))
Cụ chuyên gia đất Gia Lâm cho em hỏi em định múc SH khu vực bệnh viện gia lâm, chỗ đường Nguyễn Mậu Tài được không ?

thangdc

Xe buýt
Muốn đầu tư ăn 100% thì tốt nhất chờ Viettel khuyến mãi rồi nạp tiền các cụ ạ.

Mấy cụ sợ vỡ k mua xong giờ thấy thiên hạ lãi thì nói giọng này kia rõ là buồn cười. Các cụ lom dom thì các cụ chỉ được mức thế thôi.

Landrover6999

Xe đạp
Cụ chuyên gia đất Gia Lâm cho em hỏi em định múc SH khu vực bệnh viện gia lâm, chỗ đường Nguyễn Mậu Tài được không ?
Cụ định múc chỗ nào? Khu tái định cư hay khu shophouse metropolitan?

Metropolitan xây lên được tầng 2 rồi, chưa sổ, giá đợt em mua căn kế căn góc ngoài phố to giá 90tr/m2. Giờ ko để ý lên bao nhiêu rồi.
Khu này quá đẹp, cảnh quan, giao thông, bệnh viện, đường xá. Chả có chỗ nào chê

Kuko87

Xe tải
Theo em nên lặng im chờ thay đổi từ nhà nghỉ trước. Đợt tới đây chuyển giao quyền lực sẽ có những tác động đáng kể đến thị trường. Sau khi chuyển giao xong thì từ hoạch định đến có thay đổi cũng có độ trễ nhất định. Đoán thì cũng là mò nhưng có thể bds sẽ bị siết từ từ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Muốn đầu tư ăn 100% thì tốt nhất chờ Viettel khuyến mãi rồi nạp tiền các cụ ạ.

Mấy cụ sợ vỡ k mua xong giờ thấy thiên hạ lãi thì nói giọng này kia rõ là buồn cười. Các cụ lom dom thì các cụ chỉ được mức thế thôi.
Cụ ah. Em thấy ý kiến các cụ trên này toàn là các cụ già dặn , trải đời . Đất cát thì chắc cũng đã tích lũy trước đó lâu rồi , bây giờ cũng chỉ vòng n thôi. Kiếm tiền thì mỗi người một kỳ vọng , một cách làm ( Tích lũy bds không phải là cách duy nhất để trở thành giàu có). Quan trọng là tôn trọng lẫn nhau .
Không cần tổ lái sang vấn đề so sánh , Gato với nhau

hieunice

Xe đạp
Em thì có mỗi 1 mảnh đất đấu giá lô góc dt 81.3m2 .đường chạy xung quanh 7m,5m,9m. Mặt tiền 4.5 ở thị trấn trạm trôi hoài đức bác nào chơi đc alo e.0988568677 em mua năm 2007 , qua đc 2 lần sốt giá em vẫn giữ , giá 44tr em bán gửi tiền ngân hàng ăn dần .

hieunice

Xe đạp
Hình ảnh cho các bác thẩm định

thanh.long

Xe tăng
Cụ đừng bảo học cái kiểu bds sang tên xong sau một thời gian mới được chuyển nhượng đấy nhé. Học kiểu đấy thì chẳng ai lướt bds được
Dễ tương lai như vậy lắm, cơn sốt bđs đã phản ánh vào tận nghị trường rồi

xe rùa 2012

Xe container
em khá ngạc nhiên dân ta vốn ranh khôn mà vẫn dính trấu vụ Lan đột tử :))

bds ko là gì so với sốt lan
vì bds ko bán còn ở đc, thuê làm kho bãi đc, chứ lan đột t.... chỉ xào rau thôi

https://dantri.com.vn/bat-dong-san/du-no-cho-vay-dau-tu-bat-dong-san-cua-ngan-hang-tang-phi-ma-20210331194203096.htm
Dự là sẽ sớm siết lại dòng tiền. Hết quý 2 đất bắt đầu chững lại, hạ nhiệt. Sốt mãi tèo thì toi cả đám.
Em ko hiểu sao lại có ng chạy theo trào lưu Lan đột , ông cá mập nào thổi đc cũng giỏi , toàn cũng hội cùng thuyền bơm vá lừa gà tham tiền