[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em hỏi tí không phải các bác kinh doanh éo gì ra lắm tiền mua đất thế? :-o Thấy ông nào trên này cũng vài chục tỷ, trăm tỷ. Tìm người tiền tỷ còn hiếm nữa ^:)^
Tranh thủ đợi khách, chém gió tý cho đỡ buồn cụ ah :))

Hanh Ha

Xe tăng
Đọc xong các cụ chia sẻ thấy làm giàu dễ quá. Toàn x2 x3 như không. Nhưng chắc chỉ các cụ ngon lành thì chia sẻ thôi còn các cụ mà đu đỉnh chắc sẽ ko nói j đâu.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đọc xong các cụ chia sẻ thấy làm giàu dễ quá. Toàn x2 x3 như không. Nhưng chắc chỉ các cụ ngon lành thì chia sẻ thôi còn các cụ mà đu đỉnh chắc sẽ ko nói j đâu.
Cháu cũng có đất một vài nơi các cụ ấy kể nhưng nghe xong chỉ thấy ngậm ngùi đắng cay thôi cụ ah. Cũng định còm sao đất của các cụ tăng kinh thế, lãi nhiều thế mà của cháu nó ko tăng mấy nhưng đọc kỹ lại thì các cụ ấy bảo ông nọ, bà chai x2, x3 chứ ko phải của chính các cụ ấy nên thôi đành xoá còm ~o)

cuongbd

Xe tải
Em hỏi tí không phải các bác kinh doanh éo gì ra lắm tiền mua đất thế? :-o Thấy ông nào trên này cũng vài chục tỷ, trăm tỷ. Tìm người tiền tỷ còn hiếm nữa ^:)^
Chứng tỏ mình thế nào nên mới chơi toàn người mạt đến 1 tỷ còn không có nổi
Tiền mua đất từ nhiều nguồn: tích lũy của cha mẹ của bản thân, từ cái nhà mảnh đất khác chuyển đổi...

cuongbd

Xe tải
Em lại gọi tobe jiren vào treo cổ cụ lên bây giờ :))

Ai cho cụ giàu nhanh thế hả. GATO cay roái quá ;))
Trên này không hiểu các cụ kiếm 1 tỷ khó quá hay sao mà nghe người khác mới nói có chục tỷ trăm tỷ mà đã sồn sồn như nước sôi đổ vào háng vậy
Khi may mắn và có chút duyên chút vốn thì việc nhân 3 nhân 4 tài sản từ đất ở vn giai đoạn vừa qua là hết sức bình thường
Cay cú quá tổn thọ die sớm thôi các cụ ơi

unifo

Xe hơi
Sốt, bong bóng chứng khoán bđs thì đúng là có rồi.
Nhưng vc nó có nổ hay ko, bao giờ nổ thì khó, nếu ai đoán đc thì lại đã là ng giàu có, ko còn qtâm vc đó nữa.
Nhưng, chỉ lần lãi suất nhận gửi tk tăng lên lại như cuối năm 2019, cái gì cũng có thể xảy ra
(Vừa rồi các chiên da kinh tế toạ đàm nói rằng, ko nên tăng lãi suất có lẽ cũng vì muốn giữ ổn định, từ từ, nếu ko hậu quả...khôn lường khi bong bóng tài sản khắp nơi hiện nay)

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào giỏi vĩ mô giảng hộ:
Mỹ lạm phát (nguyên liệu thô tăng 40%, cá biệt dầu tăng 80%) nhưng chính phủ Mỹ báo chỉ 1%.
Kinh tế VN dựa vào xk ròng. Giờ Mỹ in tiền, ta ko làm thì sao cạnh tranh đc?
Làm sao duy trì lãi suất thấp được nếu gặp tình huống trên?
Em chưa bàn đến ck và bđs nhé. Em chỉ muốn biết sắp tới nên đầu tư hay gửi NH thôi.
Chỉ số lạm phát được tính trên giá của 1 rổ gồm rất nhiều hàng hóa khác nhau với trọng số khác nhau. Đương nhiên tăng giá nguyên liệu thô sẽ có ảnh hưởng đến giá cả hàng hóa cuối cùng, nhưng không nhất thiết tỷ lệ tương đương, còn tùy tỷ trọng của nguyên liệu đấy trong tổng hàng hóa. Ngoài ra, quan trọng là kinh tế đang kém nên cầu thấp. Dù giá thành đầu vào có cao, nhưng doanh nghiệp không thể nâng giá để giữ nguyên lợi nhuận, mà sẽ phải giảm biên lợi nhuận để duy trì sản xuất. Do vậy lạm phát tính ra ko cao.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chả biết các cụ trên này đánh BĐS dầu cỡ nào. Hôm nọ cháu bán cho một tay nghe nói cũng dân buôn BĐS máu mặt, ngồi mặc cả ỷ oi mãi cháu mới bán rẻ cho cái mầm này 13,8 tỏi, mệ lúc thanh toán cháu đã ra lộc cho mấy củ rồi ấy vậy mà hắn còn kỳ kèo xin thêm ............ chi phí vận chuyển.

Bố khỉ:)):)):))

noCandy4u

Xe máy
Trên này không hiểu các cụ kiếm 1 tỷ khó quá hay sao mà nghe người khác mới nói có chục tỷ trăm tỷ mà đã sồn sồn như nước sôi đổ vào háng vậy
Khi may mắn và có chút duyên chút vốn thì việc nhân 3 nhân 4 tài sản từ đất ở vn giai đoạn vừa qua là hết sức bình thường
Cay cú quá tổn thọ die sớm thôi các cụ ơi
Cụ ở sao hỏa xuống à , nếu chục tỉ ở vn mà bình thường, thì vn đã sánh ngang với 5 châu rồi. 🤪🤪🤪🤪

cuongbd

Xe tải
Cụ ở sao hỏa xuống à , nếu chục tỉ ở vn mà bình thường, thì vn đã sánh ngang với 5 châu rồi. 🤪🤪🤪🤪
10 tỷ là khá giả rồi, mời cụ vào sài gòn các quận ven thôi như bình tân, q12, q9 một căn nhà đất đường xe hơi ở được là tầm 5 đến 6 tỷ, các huyện bình chánh, hóc môn, nhà bè dân từ xưa rất nhiều đất nhé
Các tỉnh ven sg như bình dương, đồng nai, long an giờ đất cũng đã tăng rất nhiều, dân ở đó có đất là ấm bô rồi
Còn thể loại công nhân, phụ hồ lên thành phố mưu sinh thì khỏi tính cho mất công

xe_ga

Xe tăng
Chả biết các cụ trên này đánh BĐS dầu cỡ nào. Hôm nọ cháu bán cho một tay nghe nói cũng dân buôn BĐS máu mặt, ngồi mặc cả ỷ oi mãi cháu mới bán rẻ cho cái mầm này 13,8 tỏi, mệ lúc thanh toán cháu đã ra lộc cho mấy củ rồi ấy vậy mà hắn còn kỳ kèo xin thêm ............ chi phí vận chuyển.

Bố khỉ:)):)):))

Cụ chouw món này thì kinh dồi...😀😀

noCandy4u

Xe máy
10 tỷ là khá giả rồi, mời cụ vào sài gòn các quận ven thôi như bình tân, q12, q9 một căn nhà đất đường xe hơi ở được là tầm 5 đến 6 tỷ, các huyện bình chánh, hóc môn, nhà bè dân từ xưa rất nhiều đất nhé
Các tỉnh ven sg như bình dương, đồng nai, long an giờ đất cũng đã tăng rất nhiều, dân ở đó có đất là ấm bô rồi
Còn thể loại công nhân, phụ hồ lên thành phố mưu sinh thì khỏi tính cho mất công
Cụ lấy giá đất ra nói thì em bó tay, giá 5,6 tỷ là giá kì vọng, giá rao bán thôi , ko định lượng được , sao ko nói 100 tỷ luôn đi.

cafeN

Xe máy
Từ đầu năm đến giờ đi đâu cũng nghe các cụ bàn chuyện đất cát, cũng dịp đang đi kiếm chỗ chui ra chui vào mà nghe giá cả loạn hết cào cào lên. Cận Tết cháu hỏi 1 lô 7 tỷ, sau Tết chuẩn bị chốt thì cụ chủ đánh tháo bảo đất giờ đang sốt, phải 9 tỷ anh mới bán đc.
Em ức mà máu dồn hết lên mặt, may mà lấy vợ đc chục năm rồi nên sức kiềm chế của em tốt. Em bảo cụ chủ là đất anh tốc độ tăng thế thì cuối năm anh hãy bán kiểu gì chẳng được hơn 12 củ to.
Theo em cụ nào có đất ko nên bán dịp này, để cuối năm kiểu gì chẳng x2.

cuongbd

Xe tải
Từ đầu năm đến giờ đi đâu cũng nghe các cụ bàn chuyện đất cát, cũng dịp đang đi kiếm chỗ chui ra chui vào mà nghe giá cả loạn hết cào cào lên. Cận Tết cháu hỏi 1 lô 7 tỷ, sau Tết chuẩn bị chốt thì cụ chủ đánh tháo bảo đất giờ đang sốt, phải 9 tỷ anh mới bán đc.
Em ức mà máu dồn hết lên mặt, may mà lấy vợ đc chục năm rồi nên sức kiềm chế của em tốt. Em bảo cụ chủ là đất anh tốc độ tăng thế thì cuối năm anh hãy bán kiểu gì chẳng được hơn 12 củ to.
Theo em cụ nào có đất ko nên bán dịp này, để cuối năm kiểu gì chẳng x2.
Vài năm vừa rồi x2 x3 rồi, ấm no rồi, giờ lên vài %/ năm cũng chả vấn đề chi

bothe

Xe tải
Cháu cũng có đất một vài nơi các cụ ấy kể nhưng nghe xong chỉ thấy ngậm ngùi đắng cay thôi cụ ah. Cũng định còm sao đất của các cụ tăng kinh thế, lãi nhiều thế mà của cháu nó ko tăng mấy nhưng đọc kỹ lại thì các cụ ấy bảo ông nọ, bà chai x2, x3 chứ ko phải của chính các cụ ấy nên thôi đành xoá còm ~o)
Trước tết e mua 1 lô đấu giá đẹp ở huyện giá 28 tr. Hiện tại nó lên 38 tr thấy vui rồi mà giờ E đọc mấy còm đất tăng x 2 và x 3 trong 6 tháng vừa rồi mà thấy cũng hoang mang quá; Không biết liệu đầu tư tỉnh có lãi được như vậy không

xe_ga

Xe tăng
Trước tết e mua 1 lô đấu giá đẹp ở huyện giá 28 tr. Hiện tại nó lên 38 tr thấy vui rồi mà giờ E đọc mấy còm đất tăng x 2 và x 3 trong 6 tháng vừa rồi mà thấy cũng hoang mang quá; Không biết liệu đầu tư tỉnh có lãi được như vậy không
Huyện cụ ở đâu vậy ạ

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Bài toán huy động 500 tấn vàng trong dân đang được kích hoạt, các chú để im cho CP gom. Ko dễ gì mà rút được vàng dưới gầm giường dân ta đâu. Khi nào thấy đủ sẽ hạ màn thôi.
Bé mồm thôi không cp gom đất thì bỏ bu

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ được nghe những gì người khác muốn cụ nghe thôi. 😎😎😎

xe_ga

Xe tăng
Đấy là cụ được nghe những gì người khác muốn cụ nghe thôi. 😎😎😎
Thực ra cũng có những khu vực nóng và người mua đúng lúc người bán cần tiền thì cũng có một số trường hợp như vậy cụ ạ, nhưng không nhiều