[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

xe_ga

Xe tăng
đang đỉnh sốt và những nơi đồng ko mông quạnh đã giảm rồi

nhiều bác đu đỉnh đợt này đang nằm trong chảo mỡ của banks nhưng chém khỏe lắm

em vẫn nhỏ bé bơi ngoài sông thôi

bao giờ thấy khét thì em hiểu là các bác ấy đã đi rồi

10 năm nữa mới có mùi thịt khét mới ạ
Nói chung những khu xa xôi, hạ tầng kém thì có thể đây là cơ hội để thoát hàng. Còn những khu hạ tầng tốt tiện đường trường trạm ngon lành thì về lâu dài chả ngại cụ ah

toyota vious

Xe máy
Quê em ở 1 huyện xa tít Hải Dương. Có mảnh đất bé tý xã mang ra đấu giá. 1 đội quân ở đâu về đấu đẩy giá lên cao vút. Bình thường mảnh đấy chỉ tầm 300, các bố đẩy lên 700. Đấu xong thì nhan nhản sdt bán lại nhưng chẳng ai mua. Các bố chạy bỏ cọc hết. Ra tết chuẩn bị đấu lại.
Giờ bn tiền rồi cụ

Yeuphunu

Xe điện
Em qua thời kỳ đó, chứng kiến 6-7 đứa bạn thuê xe lên Ba vì, cò khoát tay chỉ lô đất đó đây, 1.2 tỷ....,cuối 2011 em vay ngân hàng BIDv mua xe, nó ưu đãi em lắm tính 18%, năm 2012-2014 em tuyển rất nhiều lxe chạy KCn trước đây là chủ doanh nghiệp nhỏ nhỏ nhưng chót mua vài lô đất. 2012-2016 gì đó là bĩ cực của bds. Thật ra rất khó dự đoán thời gian tới ra sao vì kinh tế gắn liền chính trị, chịu tác động nhiều yêu tố. Mỗi lần khủng hoảng là cơ hội cho người này và bất lợi cho người khác, chẳng ai biết trc điều gi.
Cháu nói thật, chủ doanh nghiệp mà làm bừa, làm ẩu đi huy động tiền gom BĐS lại gặp đỉnh thì đúng là không nên trách ai và nên ngoan ngoãn đi làm thuê là đúng rồi.

teopremium

Xe tải
Rung cây dọa khỉ thôi, kinh tế nghe qua mồm các cụ cầm tiền là phải cho nó sấp chết tụi nó đi, cho tụi bank nợ xấu phá sản, cho bọn ck tan nhà nát cửa nhảy sông. Tóm lại, thời điểm hiện tại mọi thứ vẫn đang ổn, tại sao phải làm cho mọi thứ tiêu cực đi ??? Giá bds bị đẩy lên tới 1 ngưỡng người mua ko muốn mua thì kề dao vào cổ ép họ mua à. Những người em quen vẫn kinh doanh và tiền họ tích lũy thì đem mua bds, chẳng ai là ở không đi buôn đất nên cái câu đổ tiền vào kinh doanh nghe nó khắm lắm.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Rung cây dọa khỉ thôi, kinh tế nghe qua mồm các cụ cầm tiền là phải cho nó sấp chết tụi nó đi, cho tụi bank nợ xấu phá sản, cho bọn ck tan nhà nát cửa nhảy sông. Tóm lại, thời điểm hiện tại mọi thứ vẫn đang ổn, tại sao phải làm cho mọi thứ tiêu cực đi ??? Giá bds bị đẩy lên tới 1 ngưỡng người mua ko muốn mua thì kề dao vào cổ ép họ mua à. Những người em quen vẫn kinh doanh và tiền họ tích lũy thì đem mua bds, chẳng ai là ở không đi buôn đất nên cái câu đổ tiền vào kinh doanh nghe nó khắm lắm.
đất tăng giảm cũng tuỳ nơi, như ở làng em , ở một xã huyện ngoại thành HN, hôm trước có cái nhà trong ngõ cần tiền rao bán 60 tỷ (diện tích khoảng 200m2), ko cần qua đội sale thì các nhà hàng xóm xung quanh tranh nhau mua, nhưng cuối cùng giao dịch ko thành công vì chủ nhà lại bảo là ko bán nữa vì bán xong cầm tiền thì sợ mất giá ..

teopremium

Xe tải
đất tăng giảm cũng tuỳ nơi, như ở làng em , ở một xã huyện ngoại thành HN, hôm trước có cái nhà trong ngõ cần tiền rao bán 60 tỷ (diện tích khoảng 200m2), ko cần qua đội sale thì các nhà hàng xóm xung quanh tranh nhau mua, nhưng cuối cùng giao dịch ko thành công vì chủ nhà lại bảo là ko bán nữa vì bán xong cầm tiền thì sợ mất giá ..
Em nghĩ chính sách tốt nhất hiện tại là đánh thuế nặng bọn mua đi bán lại trong vòng 5 năm thì giá đất sẽ chững và giảm. Coi như loại được 1 đội chuyên đẩy lướt giá, chính đội này làm giá tăng nhanh trong thời gian ngắn.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ chính sách tốt nhất hiện tại là đánh thuế nặng bọn mua đi bán lại trong vòng 5 năm thì giá đất sẽ chững và giảm. Coi như loại được 1 đội chuyên đẩy lướt giá, chính đội này làm giá tăng nhanh trong thời gian ngắn.
Như này sẽ rất khó cho các CDT phát triển dự án, vì các nhà đầu tư hiện giờ toàn kiểu xuống tiền khi khởi công và bán ra khi nhận ra, thường chỉ trong vòng 2 năm. Nếu các dự án mà không có nhà đầu tư sơ cấp thì sẽ rất khó phát triển.

Việc đánh thuế chính phủ chắc chắn cũng nghĩ đến, nhưng còn phải cân nhắc để làm sao không ảnh hưởng đến quá trình xây dựng thành phố nữa. Ngay như TQ cũng chỉ dám cấm bán ra trong vòng 6 tháng.

kenzzz

Xe buýt
Gặp mấy ông VN nhiều chiêu trò lắm , nhờ ng nhà đứng tên , treo sổ ko sang tên , lập công ty ký gửi sổ ( kiểu như 1 cty uy tín nhận đứng tên sổ là bds thuộc cty , lách luật nhưng thực tế lấy % đứng tên thôi , sau 5 năm qua chục người rồi ai thích đứng thì cty nó sang tên cho )

holland

Xe tăng
Thực sự là gần đây tôi bắt đầu cảm thấy có vẻ chững ở những nơi đang sốt nóng rồi đấy. Giá tuy chưa giảm nhiều nhưng giao dịch bắt đầu ít đi thấy rõ, có vẻ đợt vừa rồi báo chí, truyền thông và các Bộ, cơ quan chính phủ vào cuộc khiến cho tâm lý giới đầu tư có phần e dè.
Mọi người ầm ầm vào Phan thiết thế là cậu bạn too quen cũng nhao vào. Chả biết thế nào mà sau 2 tuần bán lỗ 2 tỉ. Chịu không thể hiểu nổi trong khi nhiều người vẫn khoe đất trong đó sốt.
Nhà phố có nhà rao bán, nhờ sales các kiểu mà mãi không bán được,có nhà rao cả năm.

holland

Xe tăng
Có sống qua nhưng hồi đó họ chưa tham gia thị trường cụ ạ. Những người giờ 40 nháo nhác buôn buôn bán bán thì hồi đó mới 30, đi làm vài năm có chút vốn còn lập gia đình, con cái, lấy đâu ra tiền nhàn rỗi đầu tư :D. Thế mới nói, thị trường thời nào cũng có F0 và mọi thứ sẽ luôn lặp lại.
Mình cũng chết năm.2010-2011 trên 2 mặt trận CK và BDS. Trắng tay không có cơ hội làm lại😕

xe_ga

Xe tăng
Vùng ven và lân cận Hà Nội chắc số 1 là Ninh Hiệp số 2 Thổ Tang các cụ nhỉ!

noCandy4u

Xe máy
Các cụ đều nói đồng tiền mất giá, nhưng mất giá bao nhiêu thì không ai định lượng được.

xe_ga

Xe tăng
Các cụ đều nói đồng tiền mất giá, nhưng mất giá bao nhiêu thì không ai định lượng được.
Từ đầu năm đến giờ em biết một số mặt hàng tăng giá nhiều như: xăng dầu, vật liệu xây dựng, sắt thép...cụ ạ

lenhaque

Xe tăng
Nói về hệ luỵ tăng giá gây bất ổn tiềm tàng thì bất động sản là con tép so với lan đột biến.

xe_ga

Xe tăng
Nói về hệ luỵ tăng giá gây bất ổn tiềm tàng thì bất động sản là con tép so với lan đột biến.
Lan đột biến phạm vi nhỏ lẻ chỉ một vài khu vực thôi cụ, nó không quy mô như BĐS nên nếu vỡ thì 1 bộ phận rất nhỏ bị ảnh hưởng

Jiren198

Xe điện
Mất giá lúc có lạm phát cao, khi lạm phát cao thì lãi suất sẽ tăng ngay cao hơn lạm phát ...những năm lạm phát 2 mấy % các cụ để tiền ngân hàng nó vẫn dôi dư...10 năm sau gấp đôi.....chứ bds mua đu đỉnh...10 năm chưa về bờ....lõm cả vốn lẫn lãi ...mất giá kiêu gì

lenhaque

Xe tăng
Lan đột biến phạm vi nhỏ lẻ chỉ một vài khu vực thôi cụ, nó không quy mô như BĐS nên nếu vỡ thì 1 bộ phận rất nhỏ bị ảnh hưởng
Vâng cụ, nhưng có lẽ nó cũng không còn nhỏ nữa và đang lan nhanh như đám cháy.

Thanhvuóng71

Xe điện
Mất giá lúc có lạm phát cao, khi lạm phát cao thì lãi suất sẽ tăng ngay cao hơn lạm phát ...những năm lạm phát 2 mấy % các cụ để tiền ngân hàng nó vẫn dôi dư...10 năm sau gấp đôi.....chứ bds mua đu đỉnh...10 năm chưa về bờ....lõm cả vốn lẫn lãi ...mất giá kiêu gì
Đợt 2009 cụ có dính Kim Chung Di Trạch không mà sâu sắc thế.

cattrang130390

Xe tăng
Vâng cụ, nhưng có lẽ nó cũng không còn nhỏ nữa và đang lan nhanh như đám cháy.
10 ng em quen không có ai tham gia lan đột biến, nhưng 10 ng đó thì quá nửa tham gia bds. lan đột biến quy mô nhỏ lắm cụ. thi thoảng có 1 vài khu nhỏ đua nhau thôi