[Funland] Classical Guitar gẩy by FeRAM

cusao

Xe lăn
Em thu bằng điện thoại cùi, chơi trên cây đàn cỏ, các cụ nghe chơi chơi cho vui. ;)
Cùi, cỏ ....không bao giờ là trở ngại của say mê.
Nếu có thể bác chơi mềm mại hơn chút nữa thì hiệu quả tăng lên đáng kể ạ. Để có được sự mềm mại này bác thử áp dụng phương pháp sau đây xem có khác biệt không nhé. Dùng lực bật dây vừa đủ theo mong muốn của mình. Để nốt ngân đủ dài theo yêu cầu của tiết tấu, không chuyển tay bấm sang nốt khác sớm hơn yêu cầu.
Bác cứ thử theo cách của em nếu thấy có khác biệt thì phát huy, nếu thấy không khác biệt thì chứng tỏ em bốc phét đấy ạ.

phuchung76

Xe đạp
Cùi, cỏ ....không bao giờ là trở ngại của say mê.
Nếu có thể bác chơi mềm mại hơn chút nữa thì hiệu quả tăng lên đáng kể ạ. Để có được sự mềm mại này bác thử áp dụng phương pháp sau đây xem có khác biệt không nhé. Dùng lực bật dây vừa đủ theo mong muốn của mình. Để nốt ngân đủ dài theo yêu cầu của tiết tấu, không chuyển tay bấm sang nốt khác sớm hơn yêu cầu.
Bác cứ thử theo cách của em nếu thấy có khác biệt thì phát huy, nếu thấy không khác biệt thì chứng tỏ em bốc phét đấy ạ.
He he. Cảm ơn cụ! Em là cái loại say mê nửa mùa...

phuchung76

Xe đạp
Em đang nhiều đàn quá. Muốn đổi 2 cây classic và 2 cây acoustic sang 1 cây acoustic và 1 cây classic tốt hơn (theo kiểu nâng cấp) thì cụ có hỗ trợ vụ này không cụ!?
Cụ có 2 cây Classic thương hiệu gì vậy ?

botom

Xe tăng
Cụ có 2 cây Classic thương hiệu gì vậy ?
Một cây của Takamine, dáng khuyết, có pick-up, để có thể đánh kiểu flamingo, hoặc classic đều oke. Một cây của Manuel Rodriguez mộc, không có pick-up, dáng full, đúng dòng classic. Cả 2 cây em đều dùng hard case, nên vẫn như mới, không một vết xước. Vì em toàn thỉnh thoảng chỉ chơi những bài còn nhớ, chứ không tập đàn lâu lắm rồi :).

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Kính các cụ cái clip em chơi cách đây hơn năm.

Etude Số 5 Cung Si thứ của F. Sor

Gà bốn bánh

Xe hơi
Em tập tành chơi guitar cũng được 1 năm.
Cũng bỏ nhiều thời gian, tiền bạc đầu tư để học và mua đồ nhưng mà mãi vẫn chưa tiến bộ lên được.

Dạo này động lực đang mất dần đi nên định hỏi các cụ xem có cách nào cải thiện được không :)

onano69

Xe container
Vào đang ký học online cho rẻ, học online còn hiệu quả hơn học trung tâm, cứ chịu khó tập theo là ok

vingraux

Xe tăng
Có em, nhưng khác cụ. Em học từ bé, học cổ điển. Bỏ 40 năm. Vừa rồi vợ tặng sinh nhật một cây guitar, thỉnh thoảng em giở ra đánh. Vớ va vớ vẩn thôi vì tay thì cứng, đầu thì quên gần hết rồi. Thế mà con em lại được khai thông cảm hứng, đang đòi đi học guitar. Em đang tìm người dạy guitar ở quận Cầu Giấy để đi học hoặc mời làm gia sư dạy cho hai bố con. Bố thì ôn lại, con thì học từ đầu.

Ô tô điên

Xe tăng
ôi, hồi sv em tập gần hết cuốn caruli mất 3 năm. giờ không biết là còn nhớ được tý gì không nữa.
Cụ tập tốt quá. cảnh quay đẹp.

FeRAM

Xe điện
Em tập tành chơi guitar cũng được 1 năm.
Cũng bỏ nhiều thời gian, tiền bạc đầu tư để học và mua đồ nhưng mà mãi vẫn chưa tiến bộ lên được.

Dạo này động lực đang mất dần đi nên định hỏi các cụ xem có cách nào cải thiện được không :)
Guitar cổ điển chỉ có bắt đầu, ko có kết thúc. Cụ nhanh chán vì ko có Thày và ko có hội, :D.
Vào đang ký học online cho rẻ, học online còn hiệu quả hơn học trung tâm, cứ chịu khó tập theo là ok
Học trực tiếp còn chưa ổn cụ ơi. Học online em chịu. Với lại, học phí cũng rẻ. Tính theo giờ khoảng 3-4 trăm/45 phút nhưng tuần có 1 buổi thôi. Còn tự tập. Còn ít tiền hơn đi uống bia cỏ
Có em, nhưng khác cụ. Em học từ bé, học cổ điển. Bỏ 40 năm. Vừa rồi vợ tặng sinh nhật một cây guitar, thỉnh thoảng em giở ra đánh. Vớ va vớ vẩn thôi vì tay thì cứng, đầu thì quên gần hết rồi. Thế mà con em lại được khai thông cảm hứng, đang đòi đi học guitar. Em đang tìm người dạy guitar ở quận Cầu Giấy để đi học hoặc mời làm gia sư dạy cho hai bố con. Bố thì ôn lại, con thì học từ đầu.
Cụ muốn thì PM em cho số cậu đang dạy em. Cậu này là giảng viên ở ĐH Sư phạm Nghệ Thuật TW. Dạy rất ổn.
ôi, hồi sv em tập gần hết cuốn caruli mất 3 năm. giờ không biết là còn nhớ được tý gì không nữa.
Cụ tập tốt quá. cảnh quay đẹp.
Chơi hết cuốn Carrulli là cũng oách đấy cụ. Tập lại đi cụ.

Gà bốn bánh

Xe hơi
Guitar cổ điển chỉ có bắt đầu, ko có kết thúc. Cụ nhanh chán vì ko có Thày và ko có hội, :D.

Học trực tiếp còn chưa ổn cụ ơi. Học online em chịu. Với lại, học phí cũng rẻ. Tính theo giờ khoảng 3-4 trăm/45 phút nhưng tuần có 1 buổi thôi. Còn tự tập. Còn ít tiền hơn đi uống bia cỏ

Cụ muốn thì PM em cho số cậu đang dạy em. Cậu này là giảng viên ở ĐH Sư phạm Nghệ Thuật TW. Dạy rất ổn.

Chơi hết cuốn Carrulli là cũng oách đấy cụ. Tập lại đi cụ.
Anh em trên này có hội không em tự tập cả năm nay cũng hơi oải rồi :(((

Được gửi từ iPhone - Otofun

dinhdung001

Xe hơi
Ái dà. Các cụ OFer nhà mình tao nhã quá. Hồi sinh viên em cũng tập tẹo tí. Nhưng cũng giống như bao ae khác thôi, tập chừng đc 2-3 tháng là ớn lè rồi bỏ. Môn này cũng như bất kỳ môn nào khác. Muốn học phải có đam mê trước. Chứ như em đây. Tập đi dây, xoạc ngón tay đã muốn khóc, rồi còn tập đọc bản nhạc nữa. Lười quá thì tải guitarpro về bấm theo. Theo dạng phong trào nên theo ko nổi.
Cụ thớt đánh cũng có hồn ghê. Với dân nghiệp dư vậy là ổn áp rồi. Đủ xài cho mình thư giãn. Mong có thêm nhiều clip của cụ chủ.

Gà bốn bánh

Xe hơi
Các cụ tư vấn em 1 cây classic tầm 10M với nhé.

Em đang chơi cây Cordoba C3M được gần 1 năm, muốn lên cây tốt hơn 1 chút

botom

Xe tăng
Các cụ tư vấn em 1 cây classic tầm 10M với nhé.

Em đang chơi cây Cordoba C3M được gần 1 năm, muốn lên cây tốt hơn 1 chút

Cụ đã nhắm brand nào chưa cụ? Em nghĩ đàn tầm 10M thì chắc cũng không khác biệt nhiều với cây cụ đang có đâu. Anw, cụ thử cây Manuel Rodriguez C1-M xem sao.