[Funland] CLB Hà Nội mạnh hơn ĐT Việt Nam

LWH

Xe tải
Các đội ở VL mua tây về thường trải đều 3 tuyến nhưng ưu tiên các vị trí trung vệ và tiền đạo, HN cũng không ngoại lệ.

Tuy nhiên ở HN năm nay, trung vệ Thức Ăn Nhanh ra sân được đâu như 2-3 trận thì mất hút cho đến khi bị thanh lý hợp đồng, tiền vệ trung tâm Moses chấn thương từ trước giải và xét đóng góp cho HN cả giai đoạn lượt đi thì cũng một chín một mười nếu so với siêu tiền đạo chăm chỉ miệt mài học hỏi kinh nghiệm dự bị liên lục địa từ Á sang Âu.

Nghĩa là quá nửa mùa giải tính đến khi Moses chiếm lại vị trí trong đội hình xuất phát và đủ sức đá trọn vẹn 90 phút, thì HN vận hành bằng khối đế và động cơ nội địa, vẫn đủ sức cung cấp hàng tá cơ hội cho các tiền đạo ngoại thi nhau bỏ lỡ, vẫn duy trì cuộc đua vô địch trong tầm tay, trong bối cảnh chấp các đội khác 1 giải AFC (trừ Bình Dương), chấp nhiều đội chỉ tập trung 1 giải, chấp các trụ cột thi đấu liên miên không nghỉ từ Thường Châu đến tận thời điểm này.

Đó là thực tế đã diễn ra, không “nếu” không “thì”!

Các đội khác tự thấy yếu kém hơn từ in ít đến rất nhiều thì “nói ít thôi, làm nhiều vào”, “bình tĩnh lại” và đặc biệt là phải biết tự trọng, vượt qua đối phương bằng năng lực tự thân là cách thức văn minh nhất, đừng mọi rợ nhảy lên ôm chân kéo tuột nó xuống rồi hể hả ồ hoá ra mình cũng giỏi chẳng kém gì. Thật nhục nhã!

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thôi thôi các cụ ơi, cãi nhau chả ra làm sao. CLB ở Việt Nam suy cho cùng vẫn đang là đồ chơi của các ông chủ tài trợ, chứ chưa tự lực bán vé, bán áo đấu, bán bản quyền TH, bán hợp đồng quảng cáo... mà nuôi được đội.

Cầu thủ thì cũng tứ xứ cả, chứ có phải mỗi đội chỉ một vùng miền quê quán đâu.

Các cụ cứ cãi nhau vùng miền thế này thì chả trách có cổ động viên bắn tên lửa vào cđv bên kia :((.

Cầu thủ chuyên nghiệp, trong sạch, cống hiến vì bộ mặt quốc gia thì còn được hâm mộ, ôm vai bá cổ hôn hít. Chứ có ý nghĩ bố láo bố lếu, kèn cựa, phe cánh thì muôn đời ko ngoi lên được nữa.

juve99

Xì hơi lốp
Mình rất yêu thích HN vì lối đá đẹp, cống hiến cho người hâm mộ (trận đấu nào đá sân HĐ cũng đi xem), để đá đẹp, hay thì cầu thủ cần có sự đoàn kết, hiểu nhau cả trên sân lẫn ngoài (vừa rồi HN FC có chương trình đến các trường học để giao lưu, truyền tình yêu bóng đá đến các em nhỏ mình đánh giá rất rất cao). Khi VQ không được lên tuyển thì các lãnh đạo và đồng đội cũng có lăn tăn chứ (đặc biệt là lãnh đạo) và sẽ có ảnh hưởng đến các đồng đội là đương nhiên cụ êi, sống trong tập thể đôi khi nó phức tạp hơn mình nghĩ nhiều.
Cá nhân mình rất thích VQ, thích HN FC và mình nghĩ VQ không lên tuyển không phải do chuyên môn, đó lối đá đâu.
VQ ko lên tuyển bt thôi cụ ơi, VQ đá tuyển của 5 trc khá hay, còn mấy năm gần đây qua nhiều đời hlv VQ chưa khi nào phát huy dc dù là cái tên đầu tiên đc nhắc đến khi tuyển qg tập trung. E cũng đánh giá VQ là cầu thủ có chuyên môn đều ( làm bóng, ghi bàn...)tốt nhất nhì hiện nay. Nhưng như e đã nói trên of, dù chưa già nhưng VQ vẫn thuộc thế hệ cầu thủ cũ, được đào tạo và phát triển trong tư duy cũ, cầm bóng nhiều, tốc độ triển khai bóng chậm, ít chú trọng đến sút xa, chiến thuật và yc của bd hiện đại ngày nay và rõ ràng nhất là ô Pảk là yc cầu thủ đá ít chạm, thời gian mỗi cầu thủ cầm bóng tối thiểu nhất có thể để đảm bảo thể lực, cầu thủ phải đá dc nhiều vị trí, kể cả trung phong như Đức - Chinh cũng phải tham gia phòng ngự. Tuyển bh QH gần như ko có kn tham gia phòng thủ, thêm Quyết nữa thì rất ko ổn vs triết lý của ô Park. Với lại cc chơi tt nhiều sẽ hiểu, bđ nó rất nhạy cảm, đôi khi sự hiện diện của cầu thủ giỏi lại hạn chế khả năng của cầu thủ Xs khác. Đại loại như ko có VQ, QH mới dám cầm cái để vẽ vời, có VQ chưa chắc đã dám làm thế ( đây là e vd nhé ). Ngay ở HN cũng thế, chưa bao giờ QH đóng vai chính, ô chủ trên sân, khác hẳn vs khi lên tuyển. Trên tuyển bóng tập trung cho QH, ở HN mọi đường bóng đều qua chân VQ. Cụ để ý ở Barce, có M10 thì Neymar có hay cỡ nào đi nữa cũng rất khó phát triển, k phải họ kình địch nhau mà chỉ đơn giản trên sân ko thể có 2 ô chủ dc

zonda82

Xe container
Em hóng sự ptr của bóng đá nước nhà.

kevin69

Xe hơi
VQ ko lên tuyển bt thôi cụ ơi, VQ đá tuyển của 5 trc khá hay, còn mấy năm gần đây qua nhiều đời hlv VQ chưa khi nào phát huy dc dù là cái tên đầu tiên đc nhắc đến khi tuyển qg tập trung. E cũng đánh giá VQ là cầu thủ có chuyên môn đều ( làm bóng, ghi bàn...)tốt nhất nhì hiện nay. Nhưng như e đã nói trên of, dù chưa già nhưng VQ vẫn thuộc thế hệ cầu thủ cũ, được đào tạo và phát triển trong tư duy cũ, cầm bóng nhiều, tốc độ triển khai bóng chậm, ít chú trọng đến sút xa, chiến thuật và yc của bd hiện đại ngày nay và rõ ràng nhất là ô Pảk là yc cầu thủ đá ít chạm, thời gian mỗi cầu thủ cầm bóng tối thiểu nhất có thể để đảm bảo thể lực, cầu thủ phải đá dc nhiều vị trí, kể cả trung phong như Đức - Chinh cũng phải tham gia phòng ngự. Tuyển bh QH gần như ko có kn tham gia phòng thủ, thêm Quyết nữa thì rất ko ổn vs triết lý của ô Park. Với lại cc chơi tt nhiều sẽ hiểu, bđ nó rất nhạy cảm, đôi khi sự hiện diện của cầu thủ giỏi lại hạn chế khả năng của cầu thủ Xs khác. Đại loại như ko có VQ, QH mới dám cầm cái để vẽ vời, có VQ chưa chắc đã dám làm thế ( đây là e vd nhé ). Ngay ở HN cũng thế, chưa bao giờ QH đóng vai chính, ô chủ trên sân, khác hẳn vs khi lên tuyển. Trên tuyển bóng tập trung cho QH, ở HN mọi đường bóng đều qua chân VQ. Cụ để ý ở Barce, có M10 thì Neymar có hay cỡ nào đi nữa cũng rất khó phát triển, k phải họ kình địch nhau mà chỉ đơn giản trên sân ko thể có 2 ô chủ dc
Cụ juve này phân tích chuẩn này. Mà éo hiểu sao bọn fan sửu nhi hn suốt ngày khóc thuê cho quyết còi thế. Chắc gì quýt nó đã muốn lên tuyển