[Funland] CLB nhiếp ảnh OF (ô phở) đang chết yểu hay mất phương hướng ???

Bigcom

Xe tăng
Sao hôm trước thấy bảo bán máy ảnh à Kang ;)

tranphong79

Xe điện
Em từng tham gia vào 1 số nhóm chụp choẹt thì thấy tình trạng chung là nặng về giao lưu, nhậu nhẹt nhiều. Nói chung chỉ vui được một vài lần, càng về sau càng nhàm và chất lượng ảnh cũng chẳng được cải thiện, dẫn đến tình trạng là nhóm thân nhau tách ra đánh lẻ. :D

HongHa

Xe điện
Sâu xa phong trào đi xuống cũng vì kinh tế khó khăn thôi.
Để phong trào đi lên thì theo ý em là phải có ái, mà phải là ái ít vải máu lửa mới thích;
Về ái thì có mấy vấn đề:
- Ái là các em sv thích chụp ảnh, đôi khi cũng thích chụp ít vải nhưng lại ko thích hình ảnh public nhiều và cũng ko thích nhiều người chụp vì ko kiểm soát được hình ảnh, ái này nhiều nhưng cũng khó công bố rộng rãi nên nhiều cụ đành cắn lẻ, nhiều lắm cũng cài ba cụ đi chụp
- Thứ 2 ái là các em xác định theo nghề mẫu chuyên nghiệp, các em ấy diễn hết mình, ít vải ko thành vấn đề, như trường hợp nhiếp bảo em kéo khoá áo xuống tí, em ấy kéo phanh luôn cho thoáng làm nhiếp về bị nằm sofa mấy hôm liền :))
Với ái đang muốn theo nghề mẫu chuyên nghiệp đang rất cần PR lên các kênh truyền thông uy tín nên khi mời ái đi làm mẫu cho anh em chụp thì phải là style độc đáo, báo chí tên tuổi sẵn sàng xin ảnh đăng bài thì các em ấy sẽ hết mình vì nghệ thuật ngay
Để các báo chí đăng ảnh PR các em ấy free thì yêu cầu ảnh chụp xong ko được public ra trước khi báo đăng, việc này làm giảm độ nóng của buổi chụp; cái này anh em thỉng thoảng vẫn làm

- Thứ 3 là ái là mẫu chuyên nghiệp phải thuê, diễn máu lửa hết mình, up ảnh đâu cũng được- việc này anh em chưa thử lần nào thì phải

Tucson5D

Xe tải
Sâu xa phong trào đi xuống cũng vì kinh tế khó khăn thôi.
Để phong trào đi lên thì theo ý em là phải có ái, mà phải là ái ít vải máu lửa mới thích;
Về ái thì có mấy vấn đề:
- Ái là các em sv thích chụp ảnh, đôi khi cũng thích chụp ít vải nhưng lại ko thích hình ảnh public nhiều và cũng ko thích nhiều người chụp vì ko kiểm soát được hình ảnh, ái này nhiều nhưng cũng khó công bố rộng rãi nên nhiều cụ đành cắn lẻ, nhiều lắm cũng cài ba cụ đi chụp
- Thứ 2 ái là các em xác định theo nghề mẫu chuyên nghiệp, các em ấy diễn hết mình, ít vải ko thành vấn đề, như trường hợp nhiếp bảo em kéo khoá áo xuống tí, em ấy kéo phanh luôn cho thoáng làm nhiếp về bị nằm sofa mấy hôm liền :))
Với ái đang muốn theo nghề mẫu chuyên nghiệp đang rất cần PR lên các kênh truyền thông uy tín nên khi mời ái đi làm mẫu cho anh em chụp thì phải là style độc đáo, báo chí tên tuổi sẵn sàng xin ảnh đăng bài thì các em ấy sẽ hết mình vì nghệ thuật ngay
Để các báo chí đăng ảnh PR các em ấy free thì yêu cầu ảnh chụp xong ko được public ra trước khi báo đăng, việc này làm giảm độ nóng của buổi chụp; cái này anh em thỉng thoảng vẫn làm

- Thứ 3 là ái là mẫu chuyên nghiệp phải thuê, diễn máu lửa hết mình, up ảnh đâu cũng được- việc này anh em chưa thử lần nào thì phải
Đến ạhh cụ! Thế này mấy ông thích chụp phong cảnh hay đời thường gì đó hoặc vứt hết máy hoặc cố nhét gái "thiếu vải" vào trong ảnh! ;))

hieunthn

Xe tải
Số em nhọ, hăm hở mua máy, mua ống nhảy xuống hố vôi thì các cụ lại lội lên bờ hết cả rồi ... :(((

HongHa

Xe điện
Đến ạhh cụ! Thế này mấy ông thích chụp phong cảnh hay đời thường gì đó hoặc vứt hết máy hoặc cố nhét gái "thiếu vải" vào trong ảnh! ;))
Đề tài ảnh phong cảnh hay đời thường rất hay tuy nhiên để có bộ ảnh đẹp mình phải đi nhiều, đi xa và mất nhiều thời gian thành ra rất nhiều anh em thích nhưng ko theo được;
Hiện tại để phong trào phát triển, nhiều anh em tham gia trở lại em thấy môn chụp ái vẫn là nhanh nhất, anh em chỉ cần dành 2-3h chiều thứ 7 hàng tuần tập trung bán phá là cả tuần có ảnh để bàn luận roài :)

mr_kang

Xe điện
Đề tài ảnh phong cảnh hay đời thường rất hay tuy nhiên để có bộ ảnh đẹp mình phải đi nhiều, đi xa và mất nhiều thời gian thành ra rất nhiều anh em thích nhưng ko theo được;
Hiện tại để phong trào phát triển, nhiều anh em tham gia trở lại em thấy môn chụp ái vẫn là nhanh nhất, anh em chỉ cần dành 2-3h chiều thứ 7 hàng tuần tập trung bán phá là cả tuần có ảnh để bàn luận roài :)
EM nhất trí :)) nhưng mà này em cả 2 món kết hợp! 50/50 :))

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Em có ý kiến là .....chờ các cụ có ý kiến chốt lại rồi em theo ợ :))

new_farmer

Xe container
Em có ý kiến là .....chờ các cụ có ý kiến chốt lại rồi em theo ợ :))
Lão này là hay oánh lẻ nhất :D
Em toàn chụp sâu bọ với phong cảnh, mà ở đây các cụ chỉ thích Bikini nên em cũng treo máy roài :P

HongHa

Xe điện
Lão này là hay oánh lẻ nhất :D
Em toàn chụp sâu bọ với phong cảnh, mà ở đây các cụ chỉ thích Bikini nên em cũng treo máy roài :P
cụ vào xem ảnh trong thớt này, vẫn có ảnh chụp cây cỏ, phong cảnh nhá :))
http://www.otofun.net/threads/277248-offline-chup-mau-tan-dong-mo/page4

Em rón rén vào rừng để bảo vệ môi trường ;))

Chỉnh sửa cuối:

quynhbn

Xe hơi
Các cụ đi trước cố gắng làm sao để anh em đi sau có cơ hội thăng tiến trong lĩnh vực này với

quynhbn

Xe hơi
Em cũng muốn nhảy hố vôi, đã sắm máy rồi nhưng tìm mãi chả có lớp dậy nào phù hợp, em chỉ dảnh thứ 7, CN thôi

quynhbn

Xe hơi
Tìm mãi mà chưa gặp được sư phụ, máy đành để trong hộp cho mới

bz1201

Xe tải
Câu lạc bộ mình có lịch họp hàng tuần không các bác nhỉ :)

myhauvuong

Xe buýt
các cụ khởi động lại đi, em rón rén xin chân với ợ, kinh tế làm suy thoái nhiều thứ quá

HoangTu_XayDung

Xe tải
Em thì lại nghĩ do tổ chức thôi ạ. Nếu tổ chức được 1 vụ đi chụp choẹt có kế hoạch rõ ràng mọi người sẽ đi thôi.

CHU DU

Xe buýt
Nhà Kang tổ chức lại phong trào đi. Như cụ HongHa nói chính xác. Cứ chụp gái tầm 2-4h chiều thứ 7 ọp ẹp là đẹp