[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

dongphuong031

Xe tăng
Các cụ bảo kéo phanh tay nhưng em thấy phanh tay chỉ có tác dụng khi xe bắt đầu đi chuyển, ga nhỏ. Nếu ga mạnh vẫn đi, và xe đang có quán tính tác dụng phanh tay ko đáng kể. Em thử 1 vài lần xe đi tầm 60km/h đang xuống dốc 7 độ kéo phanh tay rà thử mà thấy ko ăn thua tí nào. (Xe bảo dưỡng phanh tay vẫn ngon, đỗ dốc thử N kéo phanh vẫn ổn đấy nhé).

LX_060616

Xe buýt
Mấy năm trước có cụ lái xe Trường Sơn mà hôm chạy xe AT của bạn làm một loạt chỗ ĐHSP đường Xuân Thuỷ;
Em có ông anh lái xe tải mà đưa ông ấy chạy xe Altis AT cũng vãi linh hồn với cái chân ga của ông ấy

dongphuong031

Xe tăng
nó đỡ được phần nào lực lao chứ cụ. Có lúc quên hạ phanh tay đạp xe mà xe ko chịu đi ấy.
Như e đã nói xe đang di chuyển hoặc có ga phanh tay hầu như ko có tác dụng, chỉ có tác dụng khi xe bắt đầu di chuyển, thực tế nhiều tài quên phanh tay vẫn đi đc chỉ thấy xe ỳ hơn.

Suzuki Fan

Xe máy
Khổ thân ông cụ rồi... cú tông này mạnh quá, cái cổng sắt nó và vào người là đủ gãy cả mớ xương.

Cống Ngầm

Xe buýt
Vụ này tình hình thế nào rồi các cụ

Minh Sang 2019

Xe tải
Em phải hỏi lại cụ mới đúng, phanh tay còn được dùng khi khẩn cấp đó ạ. Khi bổ túc tay lái, nhiều cụ tay lăm lăm cái phanh tay đó cụ. Thế cụ nghĩ khi xe chạy thì phanh tay ko tác dụng ạ. Thế mấy ông driff xe dùng gì để driff ạ. =))

Chính em cách đây gần chục năm, đi đêm 11h từ TN về, cả mấy AE lăn ra ngủ mặc ông anh lxe, được 1 lúc em ngồi sau thấy thơm lắm, bảo ông anh nhưng bố ko nghe, 1 lúc sau thì ông ấy bảo sao hôm nay phanh nó cứ mềm chân mà chả thấy ăn mấy :((, đi đến gần sân bay NB thì dân đuổi theo hô cháy xe rồi, hãi quá cả hội xuống 2 bánh sau khói trắng xóa, cả mấy AE tỉnh cả ngủ. Hóa ra ông ấy quên hạ phanh tay. Ông anh bảo: Thảng nào xe hôm nay ì thế. May hồi đó đường vắng, ko thì ko biết thế nào. Sợ thật.
Chắc mới biết đi cụ! Em hồi mới biết đi cũng vậy, toàn ko hạ phanh tay, ga lên mà đi cứ ì ì. Ngồi cứ lẩm bẩm sao xe 2.4 mà dạo này chạy yếu quá!

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội phát triển, về cơ bản thì cái xe ô tô nó là phương tiện phục vụ cuộc sống chứ không còn được xem là thước đo sự giàu có nữa. Ai có điều kiện mua ô tô thì tốt quá chứ có gì mà phân biệt thành phố hay nhà quê.

Trên thế giới và ở VN, cứ ai vượt qua thi sát hạch lái xe đều có quyền lái xe, không phân biệt là phụ nữ hay đàn ông. Không nên ác cảm với phụ nữ lái xe.
Tai nạn là điều không ai mong muốn, mợ lái xe kia đáng chê trách chứ không đáng nguyền rủa, gán ghép tội giết người nọ kia...
Thay vì nguyền rủa người ta, hãy lấy đó làm bài học cho mình và hướng dẫn vợ con lái xe cho nó tốt.
Đúng là cứ vượt kì thi là được quyền lái xe. Nhưng không biết ở bển nó có đóng tiền chọn xe, đóng tiền chống trượt...không nhỉ? Năm 2008 em thi trên Xuân Mai, đóng 100k để được chọn xe (có 1 con xe mà 10 ông lên chết máy cả mười. Khiếu nại ầm ĩ thì được thi lại). Hai chị gái trong nhóm đóng 1 triệu tiền chèn bánh trên dốc. Thi luật thì có người vào làm giúp, em không nhớ bao nhiêu tiền.

Sau khi lấy bằng kéo nhau sang Bắc Ninh ăn chim. Một chị nhảy lên lái trên đường mới, đến cuối đường có bê tông chắn mà chị vẫn phi như không có gì, gần đến nơi ông anh chủ xe giật tay lái, bắn sang đường bên kia. Cả xe im thin thít.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu sao nhiều người vuốt còm này thế nhỉ. Hoặc là bốc phét tình huống, hoặc là có lỗi nhưng thuộc về xe con. Vì:

1. Xe bị đâm ngang sườn bên lái chỉ khi tạt ngang đầu xe khác khi chuyển làn, hoặc đi cắt mặt xe khác. Nhiều trường hợp xe con lấn làn xe công bị thế này rồi

2. Cam nào quay được góc đâm bên sườn xe chứ
1. Đè khác với đâm
2. Cam 360 độ

Chỉnh sửa cuối:

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Hùng hổ hằn học làm cái lờ gì chỗ mạng ảo, vận vảo thân khổ gia đình, con cái chứ khổ đ.éo ai mà to còi.
Tôi là đàn ông tôi thấy nhục thay ông, chứ đàn bà nó dí lờ vào mặt ông thật. :D
Ấy, hôm nay tàu ăn phải gì mà lời lẽ nặng nề thế. Hạ hỏa đi tàu

trinhhunghb

Xe lăn
Lái chưa thạo mà đi xe AT thì rất nguy hiểm

Kuu

Xe lăn
Đúng là cứ vượt kì thi là được quyền lái xe. Nhưng không biết ở bển nó có đóng tiền chọn xe, đóng tiền chống trượt...không nhỉ? Năm 2008 em thi trên Xuân Mai, đóng 100k để được chọn xe (có 1 con xe mà 10 ông lên chết máy cả mười. Khiếu nại ầm ĩ thì được thi lại). Hai chị gái trong nhóm đóng 1 triệu tiền chèn bánh trên dốc. Thi luật thì có người vào làm giúp, em không nhớ bao nhiêu tiền.

Sau khi lấy bằng kéo nhau sang Bắc Ninh ăn chim. Một chị nhảy lên lái trên đường mới, đến cuối đường có bê tông chắn mà chị vẫn phi như không có gì, gần đến nơi ông anh chủ xe giật tay lái, bắn sang đường bên kia. Cả xe im thin thít.
Về thi sát hạch lấy bằng lái xe, theo em thì cũng hiếm có nơi nào người thi lại dùng $ chống trượt như ở xứ V :D. Bọn tư bổn thì lại càng không có chuyện đó vì thực thi luật họ nghiêm hơn, dân trí họ cao hơn nên người thi họ xác định học tốt lý thuyết là để tham gia giao thông cho đúng; tránh bị phạt, học thực hành nghiêm túc là để nâng cao an toàn cho bản thân và người khác khi lái xe.

Việc dùng $ chống trượt nó kéo theo những hậu quả khôn lường. Người thi sẽ không học lý thuyết nghiêm chỉnh, không thực hành đến nơi đến chốn. Nhiều người chưa đủ điều kiện lái xe đã được cấp bằng rồi, những người này góp phần vào nguy cơ tai nạn khi lái xe tham gia giao thông.

Người ta chỉ nhăn văn nhân ái với con người, hay với những ai còn tính người.

Với loại giết người ntn, thậm chí giết cha mẹ (cha chồng cùng như cha đẻ vì có câu "Dâu con rể khách") . thì không nên phí phạm lòng nhân văn và nhân ái, mà phải truy cùng, diêt tận để tránh mối họa chung cho cộng đồng!

In addition, cho dầu có là "ho ra thơ thở ra văn hắt hơi ra tiểu luận" thì cũng viết và làm cho người đọc, người xem chứ không cho súc vật bác ạ!
Cụ làm em sợ rồi đấy, hoá ra là đâm có chú đích ạ?
Em cho là cụ gây tai nạn thông thường, không tin đây là vụ giết người đâu!

Về thi sát hạch lấy bằng lái xe, theo em thì cũng hiếm có nơi nào người thi lại dùng $ chống trượt như ở xứ V :D. Bọn tư bổn thì lại càng không có chuyện đó vì thực thi luật họ nghiêm hơn, dân trí họ cao hơn nên người thi họ xác định học tốt lý thuyết là để tham gia giao thông cho đúng; tránh bị phạt, học thực hành nghiêm túc là để nâng cao an toàn cho bản thân và người khác khi lái xe.

Việc dùng $ chống trượt nó kéo theo những hậu quả khôn lường. Người thi sẽ không học lý thuyết nghiêm chỉnh, không thực hành đến nơi đến chốn. Nhiều người chưa đủ điều kiện lái xe đã được cấp bằng rồi, những người này góp phần vào nguy cơ tai nạn khi lái xe tham gia giao thông.
Xã hội nó thế cụ ạ, nói dài cụ giải quyết đc gì đâu!

Canphaidinh01

Xe tăng
Kiểu nó phải thế Cụ ạ, có ông nào dám vỗ ngực lx ko bao giờ va quyệt ko? :))
Cụ để cho ngừi ta chém tí cho oai chứ nị

Đặc biệt có vài cụ trc giờ luôn tỏ ra nhân văn nhân ái, ho ra thơ thở ra văn hắt hơi ra tiểu luận mà dùng ngôn từ cay nghiệt với ý hả hê. Em thật hết sức bất ngờ luôn. Ví dụ như còm dưới:
Quân tử tàu hay nói đạo lý với văn thơ dễ ra như hôm đi kiết mợ cứ cách vài km cho em. =))
Không có gì bất ngờ cả, chỉ là khi nào lộ nguyên hình thoai. :))
Cccm có vẻ đang nhầm lẫn giữa gây tai nạn với dính tai nạn.

Em cũng đồng ý là không nên cay nghiệt nhưng cccm cũng nên phân biệt rõ ràng kẻo thoả hiệp tinh thần, sẽ làm giảm cấp độ quan trọng của an toàn lái xe là hỏng bét. (20)

Hollyone

Xe tăng
1. Đè khác với đâm
2. Cam 360 độ
1. Đè, đâm, va, chạm... khác nhau gì vậy trời? Hình dung tình huống chút đi

2. Cam nào quay được bên sườn hả trời? 360 thực chất chỉ có 4 cam: 1 trước, 1 sau và 2 cam gương, ngoài ra chỉ là giả lập thôi

Ranchufish

Xe máy
E vẫn luôn thấy chị em lái xe chỉ bằng 30% ae lái xe về mức độ xử lý tình huống