[Funland] clip hạ gục cướp nhà băng

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Kính đề nghi CTN biểu dương anh bảo vệ mưu trí, dũng cảm. Anh đã truyền cảm hứng cho nhiều người tham gia bắt cướp trực tiếp.

Em tin trong thời gian tới sẽ có làn sóng quần chúng tham gia bắt cướp tại Việt Nam.
Mấy ai có thân thủ mau lẹ như bác bảo vệ này mà "làn sóng" bắt cướp vậy cụ Jon, :D.
Mình ngồi xem với bình luận thì dễ ợt. Lúc cướp nó xông vào sảnh, giơ súng rồi hô tất cả "nằm im, động đậy tao bắn chết" thì chả run như cầy sấy í. Không như trên phim đâu. Sau nó chỉa cái mũi súng vào ai ngó lên cái, thì rất gì và này nọ ấy.
Em được xem cái camera bắt cướp xông vào Ngân hàng ban đêm. Hai bác bảo vệ đánh nhau 10 phút với cướp. Bác thứ nhất bị nó theo dõi, đứng ngay sau, rình khoảng 15'. Sau bác nằm xuống cái giường gấp mới bắt đầu động thủ. Hắn ta trùm chăn vào mặt bác ấy, may bác ấy có biết võ một chút do đi bộ đội về nên mới hất được chăn ra. Vùng dậy thì hắn dùng dao kề vào ngực.
Bác ấy vừa vật lộn vừa hô to lên để bác còn lại trong phòng thay đồ chạy ra (bác này đi ngủ). May là chỉ một bác bị thương nhẹ. Chứ hai bác không to cao thì chắc cũng gì rồi ạ.
Hỏi em sao xông vào ban đêm? Là vì định cướp chìa khoá mở cửa vào lấy trộm. Nhưng chìa khoá lại ở khu vực khác. Theo như hai bác ấy nhận định, hắn phải xem xét địa hình từ rất lâu, mới nắm được giờ giấc sinh hoạt, rồi trèo qua đoạn tường thấp nhất để trốn thoát. Cả chi nhánh rất bàng hoàng. Ngay hôm sau là họp lên họp xuống, và bác tổ trưởng tổ bảo vệ bị giáng cấp, do một trong hai bác kia đi ngủ. Công an được yêu cầu đeo súng ngắn, dùi cui điện, đủ các kiểu. Nghe hai bác ấy tường thuật mà rùng mình.

Phỗng new

Xe điện
Chuẩn bị ngủ gật mà đọc đc mấy còm này cười ko ngậm mồm đâm lại tỉnh sáo sậu.

Lạy thánh mớ bái, thánh ở navy seal giải nghệ về làm nghề vôi vữa à? :))
Súng colt hay k54 mà bắn ko đúng chỗ nguy hiểm như đầu và tim thì cũng k sợ đâu cụ, gắp ra bôi thuốc đỏ, tiêm penicillin vài ngày lại chạy ngon. Đối đầu với súng cụ cứ di chuyển lắc lư đừng để mục thành mục tiêu cố định thì chả ngại gì, súng e sợ mỗi xạ thủ núp bắn tỉa thôi
Cụ cứ va chạm với súng đạn quen như e thì cũng thấy như vậy, bình thường mà, k tự dưng mà nhiều qg cho phép người dân sở hữu súng, súng chẳng qua ở ta hiếm, đa số cả đời chưa từng cầm súng thật nên nghe đến là sợ hãi thôi cụ. Thời loạn lạc chiến tranh chết và hy sinh do dính cả băng vào người hoặc chết vì bom mìn, địa lôi là chính, dính 1-2 phát đạn k vào vị trí nguy kịch thì cứu dc hết

kenkem

Xe tải
các anh ra tay hành động rất xuất sắc =D>
các anh xứng đáng được thưởng nóng
Em là em phản đối. Dỡ may dư lào ai đền cho mấy anh bv

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Súng colt hay k54 mà bắn ko đúng chỗ nguy hiểm như đầu và tim thì cũng k sợ đâu cụ, gắp ra bôi thuốc đỏ, tiêm penicillin vài ngày lại chạy ngon. Đối đầu với súng cụ cứ di chuyển lắc lư đừng để mục thành mục tiêu cố định thì chả ngại gì, súng e sợ mỗi xạ thủ núp bắn tỉa thôi
Khi đối diện với súng tôi biết chắc chắn rằng thằng đứng yên tỉ lệ sống sẽ cao hơn thằng di chuyển lắc lư trước mặt nó . Nhiều khi nó bắn vì ngứa mắt

juve99

Xe cút kít

Cụ nhầm, e k phải Seal cũng ko phải đặc vụ quân Thống của QD đảng, cũng ko là đặc vụ đảng ngầm Bát Lộ quân, e tiết lộ là bị truy sát ngay [-O<

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Mấy ai có thân thủ mau lẹ như bác bảo vệ này mà "làn sóng" bắt cướp vậy cụ Jon, :D.
Mình ngồi xem với bình luận thì dễ ợt. Lúc cướp nó xông vào sảnh, giơ súng rồi hô tất cả "nằm im, động đậy tao bắn chết" thì chả run như cầy sấy í. Không như trên phim đâu. Sau nó chỉa cái mũi súng vào ai ngó lên cái, thì rất gì và này nọ ấy.
Em được xem cái camera bắt cướp xông vào Ngân hàng ban đêm. Hai bác bảo vệ đánh nhau 10 phút với cướp. Bác thứ nhất bị nó theo dõi, đứng ngay sau, rình khoảng 15'. Sau bác nằm xuống cái giường gấp mới bắt đầu động thủ. Hắn ta trùm chăn vào mặt bác ấy, may bác ấy có biết võ một chút do đi bộ đội về nên mới hất được chăn ra. Vùng dậy thì hắn dùng dao kề vào ngực.
Bác ấy vừa vật lộn vừa hô to lên để bác còn lại trong phòng thay đồ chạy ra (bác này đi ngủ). May là chỉ một bác bị thương nhẹ. Chứ hai bác không to cao thì chắc cũng gì rồi ạ.
Hỏi em sao xông vào ban đêm? Là vì định cướp chìa khoá mở cửa vào lấy trộm. Nhưng chìa khoá lại ở khu vực khác. Theo như hai bác ấy nhận định, hắn phải xem xét địa hình từ rất lâu, mới nắm được giờ giấc sinh hoạt, rồi trèo qua đoạn tường thấp nhất để trốn thoát. Cả chi nhánh rất bàng hoàng. Ngay hôm sau là họp lên họp xuống, và bác tổ trưởng tổ bảo vệ bị giáng cấp, do một trong hai bác kia đi ngủ. Công an được yêu cầu đeo súng ngắn, dùi cui điện, đủ các kiểu. Nghe hai bác ấy tường thuật mà rùng mình.
Bác bảo vệ í và 2 bác bảo vệ trong câu chuyện của Mợ thật mạnh mẽ, đáng khâm phục.
Thú thực gặp cướp thì đầu gối em sẽ nhũn ra như bún, từ từ khuỵu xuống.

buicongchuc

Xe ba gác
Bv dại . Kệ nó cướp rồi cũng ăn túm thôi , xông lên lỡ sao thiệt thân
Bị dính mấy phát đạn vào lưng rồi, may bị thương chưa nặng.
Chống chả kẻ có vũ trang là N.U.

buicongchuc

Xe ba gác
Phải em, em quỳ xuống dâng tài sản và tiễn tên cướp mau cho lẹ :))

buicongchuc

Xe ba gác
Em lạy Du, Du đã cầm K54 bắn phát nào chưa, và có biết đôi khi người cầm súng nhắm vào tay đối phương nhưng đạn lại đi xuyên tim chưa.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nói này thì chưa làm xạ thủ được đâu. Súng ngắn bắn bằng cảm giác tay thôi, súng trường và tiểu liên mới cần ngắm chữ thập, kính ngắm loại này cũng phải chỉnh lại cho hợp với tiêu cự từng người, k phải cứ vác lên là bắn nét dc 😲
Sao không ngắm hả cụ, tất nhiên bao gồm cả cảm giác tay.

Ca_uop_muoi

Xe buýt

Đặt cái tên như bọn trẻ mà nói chuyện như ở Ukraine mới về.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Cụ nói như này chắc chưa từng đi lính trận và nhìn thấy súng thật. Cụ đứng im là mục tiêu chết, nó ngắm cụ thoát sao được, gặp tay bắn kém hên thì vào phần mềm cũng k sao. Cụ di chuyển theo nhịp chẵn lẻ cùng lắm vào tay chân, bả vai. Dùng súng né đạn trong rừng và ở các đô thị cũng khác nhiều đấy cụ
Vậy cụ đã từng là lính trận ngày trc ? Luyện tới cảnh giới nhìn súng mà k sợ thì chắc cụ có họ hàng với anh hùng núp ah . Bằng khen chắc tính bằng kg .

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
nghe Kẻ cướp nhà băng! tưởng dư lào, phi vào xem. hóa ra KẺ CƯỚP NHÀ BĂNG cũng chỉ là một thanh niên mới lớn, dáng thư sinh, lại còn hơi đẹp trai, đi cướp vì túng quá và thương mẹ vất vả!

chắc đúng là Nhân chi sơ, tính bản thiện. hoàn cảnh xô đẩy mà thành Cướp. Bần cùng sinh đạo tặc chứ chắc cháu nó cũng không đến nỗi bản chất là đạo tặc.

đáng tiếc

ubisapro

Xe trâu
Cướp bank ở Việt Nam! có bao giờ đủ thời gian để được tiêu xèng đâu? Thế nên cứ mở cửa mời anh cướp ra khỏi ngân hàng như khách vip nhất cho lành :D

ANODA

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
vuakhan.com
Việc bắt cướp khi có hung khí và manh động thì không nên, nhưng nếu bắt cướp trong tình huống này thì phải hoan nghênh động viên quá ấy chứ. Nếu được xếp hạng thì:
Anh bảo vệ - giải 1: xem xét tình hình, hành động dứt khoát.
Anh áo cam - giải 2: bình tĩnh, tự tin hành động kịp thời.
Anh áo xám - giải 3: xông pha đúng thời điểm.
Anh áo đen - giải 4: sau vài phút "ỏng ẹo" không biết làm gì thì cũng xông vào trấn áp.
Các anh còn lại - giải khuyến khích: khi biết sự việc thì cũng có phương án tiếp cận đối tượng dù việc đã xong rồi.
Anh áo trắng (chắc sếp) - giải bét: đúng như vai trò, anh chỉ tay là chính và bảo vệ tài sản chậu cây của NH, đôi lúc còn quan tâm đến vệ sinh văn phòng nên cầm chổi lau nhà khi tên cướp được trói gần xong. Vai trò lãnh đạo, nhân viên tận tuỵ....thưởng!
Các chị em - giải đặc biệt: đúng là khi có đàn ông ở bên thì chị em chẳng ngán bố con thằng nào.
Cụ phân tích kỹ thế