[Funland] clip xe khách lao vào đoàn đưa tang ở Vĩnh Phúc

paul_scholes

Xe tải
Nghe bảo là đường làng ạ. Thương tâm quá, tài xế phóng cũng nhanh thật. Các cụ cứ trách 1 phần do ý thức người Việt, chứ giờ có đám nào, kể cả ở Hà Nội, trừ khi đã lên xe, còn lại chẳng tràn hết cả ra đường. Chia buồn gia đình các nạn nhân

boyboy1990

Xe điện
Lái xe có vấn đề, hãy nhìn kỹ video rõ ràng là có xe oto 4 chỗ dừng bên kia đường đèn bật sáng trưng mà xe khách vẫn phi ầm ầm lao đến đoàn xe tang cũng có đèn sáng? Hãy nhìn video kỹ chứ đừng làm anh hùng bàn phím, bọn xe khách là chúa đi bố láo
Em ạ cụ, đám oto đó không chiếu vào chỗ đoàn người băng qua đường mà chiếu đèn ngược chiều xe khách, nếu chiếu pha thì khéo đó lại mà một phần nguyên nhân làm lái xe ko nhìn thấy đoàn người đó cụ. Tội phần lớn là do lái xe khách, chủ quan tờ mờ sáng đường vắng, tầm nhìn kém lại chạy nhanh... Nhưng đoàn người sang đường như thế là quá nguy hiểm, đi cả trăm người qua đường dài dằng dặc, trời thì sương mù tầm nhìn kém mà ko có ai có phương tiện cảnh báo xe cộ từ xa. Tầm 4-5h sáng là thời điểm nguy hiểm nhất về giao thông, ko cảnh giác là tự đặt mình vào nguy hiểm thôi, đúng luật nhưng vẫn lên bàn thờ.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Hôm qua trong thời sự VTV1, ông Chủ tịch UB ATGT QG còn đêk chỉ đc nguyên nhân 1 phần tai nạn là do đoàn người đi lấn sang làn ngược chiều nữa, chỉ chăm chăm đổ lỗi cho tài xế. Đến người cao nhất chịu trách nhiệm nói thế thì cũng chịu rồi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Vấn đề là người dân vẫn chưa rút kinh nghiệp là đừng đi ra đường, nhất là đưa tang để bảo vệ trước mắt cho mình đã.

dexom

Xe ba gác
Em chỉ thấy có mấy anh rất bình tĩnh từ lúc tai nạn xảy ra đến 1 lúc sau vẫn đi lại bình thường và bấm bấm di động...!!!???
R.I.P nạn nhân!

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thế này đoàn người đi bộ qua đường để đi sang đoàn xe đưa tang và rồi....
Khó phết. Lúc chạng vạng thế này, xe khách chắc chắn hạ pha bật cos vì đám xe đỗ ngược chiều đang đỗ bật đèn kia. Khi phát hiện ra thì lái xe giật mình và ko xử lý kịp nên có thể loạng quạng đạp vào chân ga rồi mới sang chân phanh được (Lý do tốc độ xe tăng lên)
Cụ chuẩn ! Trời mới tang tảng sáng lái xe chủ quan đóng 7,80 km/h gặp đoàn đưa tang không xử lý kịp . Toàn bộ những người đẩy xe linh cữu phía bên trái bị tông Tuyến , Kiên , Đảng , Quý và mấy người đi sau ( Quan tài không bị rơi xuống đường nhé) đều bị xe tông . Sau đó xe dừng lại khoảng gần 6, 70 chục mét thôi nên không thấy có vết phanh

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Xe chẳng thấy có động thái phanh gì cả

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Trách lái xe 1 thì phải trách đoàn người đưa đám 2. Ở VN có 1 tâm lý khá ngược đời là: chúng nó phải nhường mình, xe to phải nhường xe bé, xe nó phải tránh mình. Trong khi cả đoàn đi bộ giữa đường giữa lúc rạng sáng, thời tiết nhiều sương mù, tầm nhìn hạn chế thì không thể bảo mài phải nhìn thấy tao từ xa, phải né tao ra. Giờ đó nhiều xe thường di chuyển tốc độ cao vì chủ quan đường vắng, xe khách đường dài nhiều tài xế buồn ngủ nữa.
Ờ, cậu lái xe Innova ở Thái Nguyên cũng nghĩ như vậy bác ạ, khi hắn lùi xe trên cao tốc.

nguyen_tranhn

Xe tải
E nghĩ lái xe chắc chắn có ngủ gật, một đoàn mấy trăm người mà ko thấy thì không có lý nào cả

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua trong thời sự VTV1, ông Chủ tịch UB ATGT QG còn đêk chỉ đc nguyên nhân 1 phần tai nạn là do đoàn người đi lấn sang làn ngược chiều nữa, chỉ chăm chăm đổ lỗi cho tài xế. Đến người cao nhất chịu trách nhiệm nói thế thì cũng chịu rồi.
Ở VN là thế, quan chức lẫn người có chuyên môn cũng chỉ nhăm nhăm phát nói theo thế thời, chứ ít khi dám nói sự thật mà họ suy nghĩ hoặc tìm ra.
Trong vụ này, mọi mũi dùi đều nhắm vào anh lái xe khách, đoàn tang đang là nạn nhân thương tâm, ông Chủ tịch mà nói ngược lại có khi lại đi luôn chức CT ấy chứ!

Dragon Phantom

Xe tải
Ghê quá, sương mù chỉ là 1 phần nguyên nhân mà thôi X_X

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN là thế, quan chức lẫn người có chuyên môn cũng chỉ nhăm nhăm phát nói theo thế thời, chứ ít khi dám nói sự thật mà họ suy nghĩ hoặc tìm ra.
Trong vụ này, mọi mũi dùi đều nhắm vào anh lái xe khách, đoàn tang đang là nạn nhân thương tâm, ông Chủ tịch mà nói ngược lại có khi lại đi luôn chức CT ấy chứ!
Hèn quá bác nhỉ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Ịt mịa chứ e nhiều lần giật mình nổi hết da gà vì đang chạy cao tốc đoạn cua có con xe đạp,máy đi ngược chiều vào làn tốc độ cao
Éo hiểu ăn gì mà ngu thế chứ
E đi đường, nhiều khi giật mình vì có 4b, 2b,... từ trong ngõ nhỏ, đường nhánh,...nhoi ra, ko 1 tín hiệu nào! hic2. Nếu ko xử lý thì nếu nó phi hẳn ra thì mình phản ứng ko kịp, mà xử lý sớm thì: hực 1 phát, mớm phanh, hic2. Các cụ thì phản ứng sớm hay ntn ạ?

vim732000

Xe buýt
Còn đội dựng rạp ăn cưới dưới lòng đường nữa cơ.

vieteuro

Xe container
E đi đường, nhiều khi giật mình vì có 4b, 2b,... từ trong ngõ nhỏ, đường nhánh,...nhoi ra, ko 1 tín hiệu nào! hic2. Nếu ko xử lý thì nếu nó phi hẳn ra thì mình phản ứng ko kịp, mà xử lý sớm thì: hực 1 phát, mớm phanh, hic2. Các cụ thì phản ứng sớm hay ntn ạ?
Mấy cái ngõ thì em hay chủ động giảm tốc

carat

Xe buýt
Người Việt Nam mình hay có kiểu phó mặc tính mạng mình vào tay người khác lắm nhé. Đi qua đường thì cứ phi thẳng coi rằng lái xe sẽ tránh mình vì có tâm lý xe đụng mình phải đền. Em thì bao giờ cũng quan sát kĩ rồi chủ động tránh xe, tính mạng của mình do mình quyết định, như vậy cũng tránh được 90% khả năng xảy ra tai nạn đấy ạ. Trường hợp này đúng là lái xe rất đáng trách vì quá ẩu, tuy nhiên nếu em là nguời trong nhóm kia thì cũng đi lên vỉa hè ạ. Đi ăn cưới ở những nhà bắc rạp ra ngoài đường thì em cũng không bao giờ ngồi ở bàn sát đường, biết đâu được có chiếc xe nào.....

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bản tính chung rồi cụ ơi. Chẳng trách thi thoảng phải có NQ "nói thẳng, nhìn thẳng vào sự thật". Chẳng qua là ta toàn nói sai, nhìn né tránh sự thật, nên mới phải có NQ như vậy. Chứ bình thường ai cũng nói thẳng, ai cũng nhìn thẳng thì ra NQ vậy làm chi.

Tommytep

Xe tăng
Lỗi ông nào đấy xem giờ rồi tư vấn cho tang gia như kẹc ( Tính cả Duy Tâm lẫn Duy Vật )
thầy bà như kẹc, giờ tử thế mà bảo giờ tốt! quê cháu chưa bjo thấy đám nào đưa lúc 5h thế cả. đưa hỏa táng thì có xe của bên hỏa táng họ về đón đi rồi trả lại chứ chả ai kéo nhau rồng rắn thế kia.