Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

jolie_gialai

Đi bộ
E sắp mất vợ cả đến nơi rồi các cụ ạ.chả là thế này trưa nay e chở nhà ngoại đi đám cưới khoảng 20km e bật điều hoà liên tục đến nơi tắt máy vào ăn uống xong ra đề xe để về thì vợ 2 e ko chịu nổ máy (như kiểu bình yếu)thế là phải bảo bố vk tương lai vs vợ cả xuống đấy nổ.lên xe thấy ông cụ ko vui lắm sợ ông ko gả con gái cho e nữa thì chết mà xe e để máy nguội thì lại đề nổ bình thường.các cụ chỉ giáo cho e cái xe e chk 2003 ạ
Hê hê. Cụ xem lại cuộn than đề dùm e nhé. Nó sắp tèo rồi đấy.

Điệp bùm

Xe đạp
Em đoán bừa, Đúng bình yếu nên đề không nổ nhưng đẩy thì nổ.
Cụ chạy một đoạn máy phát nó lại nạp vào bình nên lại có thể nổ được (Cái này nó chẳng liên quan máy nóng hay máy nguội)
Giải pháp: Nếu mượn được bình khác thử cái biết ngay. Còn an toàn thì thay bình mới (Chú ý HSD của bình chỉ 24-36T thôi nhé)
Bình e mới thay cụ ạ.e đẩy nổ về đến nhà tắt máy đề vẫn ko nổ để hồi lâu đề lại nổ bt cụ ạ

Điệp bùm

Xe đạp
Đề ko nổ thì lúc đó nghe tiếng đề có bt không?
Nếu nghe tiếng đề bt mà ko nổ thì thử kiếm cái bình khác hay câu điện xe khác rồi đề xem sao?
Ko cụ ạ.đề ko thoát ngẹt ngẹt như kiểu bị yếu bình ấy mà hình như khi e bật điều hoà mới bị.

phongthanhauto

Xe buýt
Bình e mới thay cụ ạ.e đẩy nổ về đến nhà tắt máy đề vẫn ko nổ để hồi lâu đề lại nổ bt cụ ạ
Lâu lâu cụ đã vệ sinh CHK, thay lọc xăng chưa, bộ bugi còn ngon không?
Xe CHK mà không nổ 1 là điện, 2 là xăng. 3 mới là cái gì bên trong

phongthanhauto

Xe buýt
Ko cụ ạ.đề ko thoát ngẹt ngẹt như kiểu bị yếu bình ấy mà hình như khi e bật điều hoà mới bị.
Cụ thay cả củ đề mới hay chỉ thay roto, măng lích đề?
Củ đề mà toi thì còn lâu mới đề nổ được. Xe cụ để một lúc vẫn đề bình thường mà.

Điệp bùm

Xe đạp
Lâu lâu cụ đã vệ sinh CHK, thay lọc xăng chưa, bộ bugi còn ngon không?
Xe CHK mà không nổ 1 là điện, 2 là xăng. 3 mới là cái gì bên trong
1 năm r e chưa vệ sinh chk cụ ạ.bugi màu gạch cua luôn cụ ạ.lọc xăng thì e cũng mới thay.máy nguội nổ bình thường cụ ạ.e cũng ngĩ là do nóng máy nên ko nổ đc.mà đề ngẹt chứ không thoát cụ ạ

phongthanhauto

Xe buýt
1 năm r e chưa vệ sinh chk cụ ạ.bugi màu gạch cua luôn cụ ạ.lọc xăng thì e cũng mới thay.máy nguội nổ bình thường cụ ạ.e cũng ngĩ là do nóng máy nên ko nổ đc.mà đề ngẹt chứ không thoát cụ ạ

Máy nguội nổ bình thường mà nóng lại ko nổ em nghĩ căng đấy.
Phán đoán: pitton khi nóng giãn nở, dẫn đến hiện tượng ghì máy, khó nổ hoặc không nổ được, khi để nguội pitton co lại thì mới nổ dc. Nôm na giống hiện tượng bó biên ở xe máy ý. Cái này là thiếu dầu bôi trơn động cơ. Nhẹ thì thay bơm dầu, nặng thì làm máy.
Lưu ý không chạy xa cụ nhé, khả năng nằm đường, gọi cứu hộ cao.

Điệp bùm

Xe đạp
Phán đoán: pitton khi nóng giãn nở, dẫn đến hiện tượng ghì máy, khó nổ hoặc không nổ được, khi để nguội pitton co lại thì mới nổ dc. Nôm na giống hiện tượng bó biên ở xe máy ý. Cái này là thiếu dầu bôi trơn động cơ. Nhẹ thì thay bơm dầu, nặng thì làm máy.
E mới thay dầu thay lọc nc mát đủ nhiệt độ không lên cụ ạ.

Em nghĩ ko phải vấn đề này đâu cụ ợ!
Nếu bó như ý cụ thì đi trên đường là chết máy ,nguội lại đi được.

Điệp bùm

Xe đạp
Xe e tắt máy rồi đề lại liền ko đc.để khoảng 30' đề lại ngon llàn.e ngĩ thời gian đó máy chưa thể nguội đc đâu cụ

jolie_gialai

Đi bộ
Xe e tắt máy rồi đề lại liền ko đc.để khoảng 30' đề lại ngon llàn.e ngĩ thời gian đó máy chưa thể nguội đc đâu cụ
Vụ này xe e đã bị y chang, thay than đề là hết. Nếu đề bác mới thay mà bị e nghĩ dây mass đề bị lỏng đề bị thiếu mass. Bác thử kt lại xem. Tình trạng xe bác chắc chắn ko phải do bình mà là do đề. Bác cứ kt đi.

phongthanhauto

Xe buýt

Cụ không nói rõ là trước đấy đã chạy khoảng bao nhiêu km rồi.
Nghỉ 30p rồi lại đề được có khi nào tắc đường xăng xuống, khi dừng nghỉ xăng mới xuống kịp mới nổ được máy??

phongthanhauto

Xe buýt
Em vẫn thiên về ý kiến phần động cơ. Củ đề, ắc quy thay mới mà để nổ kiểu yếu bình thì chỉ có phần động cơ bị ghì, dẫn đến tình trạng khó nổ hoặc không nổ được.
Có thể tình trạng mới nên bị nhẹ. Cụ chủ cũng không nói rõ tình trạng này đã bị lâu chưa.

Điệp bùm

Xe đạp
Em vẫn thiên về ý kiến phần động cơ. Củ đề, ắc quy thay mới mà để nổ kiểu yếu bình thì chỉ có phần động cơ bị ghì, dẫn đến tình trạng khó nổ hoặc không nổ được.
Có thể tình trạng mới nên bị nhẹ. Cụ chủ cũng không nói rõ tình trạng này đã bị lâu chưa.
E mới bị sáng qua cụ à.sáng nay e dậy đề nổ chạy lòng vòng thì thấy ko bị.đề vẫn nổ ngon.chẳng hiểu nó ra làm sao

Điệp bùm

Xe đạp
Vụ này xe e đã bị y chang, thay than đề là hết. Nếu đề bác mới thay mà bị e nghĩ dây mass đề bị lỏng đề bị thiếu mass. Bác thử kt lại xem. Tình trạng xe bác chắc chắn ko phải do bình mà là do đề. Bác cứ kt đi.
E cũng ngĩ như bác.vì hôm qua e cố đề thì nge mùi khét khét cụ ạ(giờ e mới nhớ)