[Funland] Có 2 bị hại hơn 300 tỏi. Of có cụ mợ nào dính chấu vụ này không nhỉ?

Những vụ ntn e tự hỏi sao ngta giàu dễ thế thôi :)) ck cho người khác tiền tỷ mà k đắn đo gì!
Bị đưa vào thế không tin không được cụ ạ : Biệt thự nghìn m2 ở Phú Mĩ Hưng x đơn giá 2,4 tỉ mỗi m2 , trong sân nhà đỗ tầm chục chiếc xe siêu sang , usd hàng quyển để lăn lóc khắp phòng , tỉ tê nói chuyện tâm sự thì toàn kiểu sống vì tình cảm là chính , sẵn sàng cắt máu ăn thề .... thế thì tránh sao được bẫy .

kiailovey

Xe tải
Tất cả do lòng tham mà ra.

Em thì không tham, nhưng lại hay thương người, thế nên toàn bị những quả chửa hoang với bạn :D
Khổ thân em quá. Đàn ông cũng hay thế lắm, cứ thấy chị em xinh đẹp mà cô đon, lẻ bóng là họ thương lắm lắm. Quân tử đèo bòng cũng do tính thương Người mà ra. Khổ sở trăm bề. Haizz

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Có cụ ofer cũng kêu gọi đầu tư, lãi gấp 5 lần bank đây các cụ ( e cũng đóng vào vài chục rồi 😀😃😉). Cụ nào dám chơi ko?
Lãi 60% chỉ trong 2 năm. Kèo này thơm ngon ghê. Không biết có hạn chế số tiền góp vốn không. Em vay người thân , bạn bè, ngân hàng lãi 7.5% một năm góp vào thì sau 2 năm lãi chênh 45% mà hầu như không mất thêm chi phí. Khỏi chứng với coin cho đau tim mệt đầu :))

kiailovey

Xe tải
Theo em ngu ko phải nguyên nhân chính mà là do tham. Những ng kiếm dc nhiều tỷ thì ko thể ngu được, nhưng tham quá mờ mắt thôi.
Bác này nói đúng nguyên nhân cmnr. Mọi chuyện bị lừa là do tính tham mà ra nhé. Trách ai bây giờ

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Có cụ ofer cũng kêu gọi đầu tư, lãi gấp 5 lần bank đây các cụ ( e cũng đóng vào vài chục rồi 😀😃😉). Cụ nào dám chơi ko?
Mặt hàng này còn không shop ;))

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chửi mấy người có 100 tỷ là ngu. Nực cười quá. Hị hị
Tài sản cả chục đến trăm tỷ Biden cũng có thể có lúc ngu mà cụ. Vài trăm tỏi tiền Đông Lào chưa là gì cả :D

Chỉnh sửa cuối:
Tài sản cả chục đến trăm tỷ Biden cũng có thể có lúc ngu mà cụ. Vào trăm tỏi tiền Đông Lào chưa là gì cả :D
Có cụ đầu trọc chủ dn rừng rậm amazon chỉ vì tham " miếng thịt lạ " mà mất hàng tỉ usd chia cho vợ cũ

Tuan Can

Xe container
Lòng tham: ai cũng có.
Ngu dốt: chả ai ngu dốt cả, cũng không khôn được cả đời.
Có những ván 5 ăn 5 thua, có ván 3 ăn 7 thua. Đánh hay ko đánh thôi.

Hanoi1919

Xe tăng
em nói thật nhé . nhiều cụ cứ nói là kg lừa được em đâu . nhưng thật ra họ xây dựng bản kiểu đa cấp cực kỳ mùi . lên khó nói lắm dễ dính như chơi ý . chỗ em có nhiều thành phần thứ dữ lõi đòi mà vẫn dính vô
Các cụ ấy nói thế là chính xác đấy. Ví dụ như em 1 tỷ còn không có thì tài thế chứ tài nữa cũng méo bao giờ có cửa để lừa đc của em tận mấy trăm tỷ như thế nhé.

biahoihanoi

Xe lăn
Nói là ngu thì hơi quá nhưng bị hại ngu thiệt. Nhiều tiền chắc do mánh lới rồi chiêu trò này nọ mà bị lừa dễ quá thì đúng là tham và ngu dốt. 1 thằng mắt toét như em mà cũng biết là nhà nước không cho thành lập ngân hàng mới vậy mà vẫn bỏ ra mấy trăm tỉ để đưa cho người khác. Chắc do tham ls cao nên sập bẫy.

VIKO L

Xe điện
Lãi 60% chỉ trong 2 năm. Kèo này thơm ngon ghê. Không biết có hạn chế số tiền góp vốn không. Em vay người thân , bạn bè, ngân hàng lãi 7.5% một năm góp vào thì sau 2 năm lãi chênh 45% mà hầu như không mất thêm chi phí. Khỏi chứng với coin cho đau tim mệt đầu :))
Chuẩn đấy cụ!

Vulcan V70

Xe trâu
Ko trách họ đc bác ạ, gặp em thì em cũng dính thôi. Đây ko phải là 1-2 tháng mà là một kịch bản quá hoàn hảo, đc dày công chuẩn bị của bọn nó. Tuy kịch bản vẫn là mỡ nó rán nó nhưng phương thức tiếp cận và xây dựng hình ảnh, lòng tin của bọn chúng quá đỉnh. Ai trong chúng ta cũng có lòng tham cả mà, tham nhiều thì ăn to hoặc chết đậm, tham vặt (kiểu như em :D ) thì có cũng chỉ hít tý hương hoặc mất bữa cafe thôi.
Hơn chục năm nay có cho thành lập bank nữa đâu bác.
Nghe dụ dỗ góp vốn thành lập ngân hàng là phải cảnh giác rồi.

Nói là ngu thì hơi quá nhưng bị hại ngu thiệt. Nhiều tiền chắc do mánh lới rồi chiêu trò này nọ mà bị lừa dễ quá thì đúng là tham và ngu dốt. 1 thằng mắt toét như em mà cũng biết là nhà nước không cho thành lập ngân hàng mới vậy mà vẫn bỏ ra mấy trăm tỉ để đưa cho người khác. Chắc do tham ls cao nên sập bẫy.
Cũng giống như về mặt văn bản pháp luật thì không được phép chạy án . Nhưng thực tế đã có vụ án thằng trộm giết bác nó để lấy tiền chạy án vừa bị xử đấy thôi .
Thực tiễn nó biến ảo lắm cụ ạ . :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Trong khoảng 3-4 năm trước trở lại đây, và trong khoảng 5 năm tiếp theo kể từ đây.
Ai mà tin vào việc sẽ thành lập được ngân hàng mới; hoặc trường đại học mới thì theo tui đích thị là ngu ạ.
Thông tin rằng sẽ sát nhập, nâng cấp hoặc chia tách ngân hàng, trường đại học để thành một NH, trường mới nào đó thì có lẽ còn có thể tin được một phần nhỏ nào đó. Nhưng phương án này thì nó khác hẳn kịch bản thành lập mới để kêu gọi góp vốn, mà lại còn góp để làm chủ tịch với 10% cổ phẩn nữa.

Đóc bài báo, thấy có ông luật sư chém quá ẩu.
Mệ nó đang kêu gọi góp để thành lập mới thì mà gì cái thông tin chuẩn bị thành lập ngân hàng ấy liên quan cho' giề đến danh sách các NH đã được cấp phép, mà từ việc đọc danh sách các NH trên web rồi bẩu là việc chuẩn bị của họ có căn cứ hay không.
Trích báo
Đồng quan điểm, luật sư Đặng Xuân Cường (Đoàn luật sư TP Hà Nội) cho rằng khoảng 10 năm nay chưa có ngân hàng nào được thành lập mới. Trên trang web chính thức của Ngân hàng Nhà nước công khai các ngân hàng được cấp phép hoạt động, trong danh sách này không có ngân hàng nào mang tên Ngân hàng ngoại hối Việt Nam. Như vậy việc bà Nghệ nói chuẩn bị được cấp phép ngân hàng là không có căn cứ.

Hơn chục năm nay có cho thành lập bank nữa đâu bác.
Nghe dụ dỗ góp vốn thành lập ngân hàng là phải cảnh giác rồi.

The Tank

Xe điện
Quả này mà nổ thì còn kinh hơn! :D

Maner Bolsol

Xe tăng
Nhiều tiền nhưng ngu.
Tụi này tiền nhiều nhưng có lẽ không phải do lao động hàng ngày mà có, có thể từ 1-tham nhũng, 2-cho thuê nhà mặt phố tự dưng được 1 đống tiền đập vào mặt, 3-ăn may có đất từ quê lên phố. Nếu dân lắm tiền mà từ lao động trí tuệ thực thụ thì còn lâu mới bị lừa to như lày😆

red_dragon88

Xe buýt
Giờ nhà đầu tư ở khắp nơi, mới tập mua bán đất cũng đc phong mác nhà đầu tư rồi. Em cảm thấy phát sợ. Tuy nhiên cũng nhiều người phất lên đc trong thời gian vừa qua. Đủ bản lĩnh và may mắn thì xuống tiền, đen thì phải chịu thôi.

caisua

Xe lăn
260 tỉ con số đáng gờm ý cụ nhỉ?vụ này bắt được liệu có hoàn được ko cụ
Chục năm trước có 1 bà văn thư vợ 1 tướng quân đội đã dùng con dấu để tạo hồ sơ giả nhân đôi số lượng các căn của 1 tòa chung cư rồi bán ăn 140 tỏi xong trốn. Sau gần 1 năm bắt được nhưng chỉ thu hồi căn nhà 4 tỏi, hóa giá nộp án phí và chia ra cho mấy chục người bị lừa. Tại phiên tòa bà ấy bảo đi du lịch và mua quần áo hết sạch rồi, chấm hết!

Chỉnh sửa cuối: