[Funland] Có 20 tỷ nên đầu tư thế nào

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em chả có 200 triệu nói gì đến 20 tỷ mà tư vấn cho chủ thớt.
Các cụ khác vào tư vấn chủ thớt giúp em
;))

Mzc

Xe điện
Lideco ngon phết kụ nhẩy. Hơi xa tẹo
Giờ thì cũng k xa lắm. Giá mấy năm trước thơm phết nhưng bị đẩy lên cao, với lại lâu em k vào nhưng kiểu cđt bỏ mặc thì cũng ghê vì phần vệ sinh này nọ k biết ổn k. Đi lên tiếp mạn Phúc Thọ (qua cầu Phùng bên tay phải), em thấy những khu phân lô nhưng kiểu phải 500 m2/suất đẹp lắm nhưng k hiểu dự án kiểu gì.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Giờ thì cũng k xa lắm. Giá mấy năm trước thơm phết nhưng bị đẩy lên cao, với lại lâu em k vào nhưng kiểu cđt bỏ mặc thì cũng ghê vì phần vệ sinh này nọ k biết ổn k. Đi lên tiếp mạn Phúc Thọ (qua cầu Phùng bên tay phải), em thấy những khu phân lô nhưng kiểu phải 500 m2/suất đẹp lắm nhưng k hiểu dự án kiểu gì.
Chỗ toàn cây cảnh cổ thụ phỏng kụ

otothanglong

Xe điện
E kính chào các cụ mợ thông thái..tình hình e có 1 vấn đề muốn hỏi các cụ mợ
- E có 1 miếng đất trong ngõ dư 58m2 đã có người trả 12 tỷ và khoảng 8 tỷ tiền mặt, tổng khoảng 20 tỷ
H e nên bỏ 8 tỷ ra xây nhà cho thuê lên miếng đất này ( cũng độ hơn 3 tỷ) hay nên bán cả miếng đất ngõ này đi cộng với số tiền trên góp mua 1 nhà mặt phố ạ..
Xin các cụ mợ tư vấn ưu nhược điểm ạ
Xin hầu rượu các cụ mợ
Nói thật em không dám trả lời cụ, vì tiền của cụ to cũng là to, mà nhỏ cũng là nhỏ, cụ tự quyết chứ vài câu đưa đẩy cụ làm không được cụ lại trách mệt lắm cụ ;))

Thanhtranbk

Xe buýt
58m2 cụ xây lên 6.5 tầng thang máy cho thuê hết tầm trên 3ty. Còn hơn 4ty cụ all in BTC đi. Vừa có dòng tiền vừa có tài sản đầu tư lâu dài

BinhKDI

Xe máy
Xưa Tào Tháo thời Tam Quốc bên Tàu có nói " Phàm gặp việc gì khó, về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao hãy làm ngược lại, ắt thành công". Và thực tế lịch sử đã chứng minh, Tào Tháo thành công rất nhiều trong sự nghiệp. Tào Tháo đầu tư BĐS ở đâu là thắng ở đấy.

=)) =)) =))

P/S : chắc thớt này lại do mấy Cò Vạc BĐS lập để tạo "trend" , tạo "sóng" nhằm lùa gà đây mà. Người có đất có tiền cỡ đó đếch ai cần phải lên diễn đàn, MXH hỏi cách đầu tư...:))
Em cũng nghĩ giống cụ này.

Còn nếu cụ chủ thớt hỏi thật thì phải thêm dữ liệu vào, và trước khi hỏi gạch đầu dòng ưu - nhược điểm của từng phương án ra thì cccm biết đường mà tư vấn. Giống như học sinh làm bài phải thử mọi cách mà không ra kết quả thì mới lên hỏi thày cô chứ.
Cụ hỏi kiểu khơi khơi thì sẽ nhận được tư vấn kiểu khơi khơi, không đầu không đũa!

ganghiadan

Xe buýt
Nói thật cụ riêng mấy món chứng, tiền ảo thì e chưa động đến bao h, k có kinh nghiệm món đó, đầu tư vàng thì cũng lên xuống thất thường quá nên mới để ý đến đất
nếu cụ chưa động đến bao giờ thì tốt nhất ko nên đụng cụ ạ; cụ đụng vào em đảm bảo cụ sẽ mất sạch, thậm chí âm do nạp vào thêm để gỡ.

Em chẳng biết khuyên cụ ntn vì em ko có từng đó tiền và đất, nhưng có một câu nói trong việc đầu tư chứng khoán đó là đứng ngoài thị trường cũng là một cách giao dịch. Em đoán là cụ thuộc tuýp người thận trọng, không phiêu lưu. Nếu vậy cụ nên chọn phương án nào mà khả năng bảo toàn vốn cao, đổi lại sẽ phải chấp nhận lợi nhuận thấp.

Minhhalo1111

Xe hơi
cụ nên bán đi vì mảnh này khó mà lên nhiều được nữa.
Sau đó ra chỗ xa xa ngoại thành hay vùng nào còn hoang sơ, sắp có quy hoạch như mở đường vđ 3,5 hay 4 mua mảnh mặt tiền to to có sổ đỏ, đợi vài năm nữa nó x2 x3 lên. Hoặc mua mấy lô biệt thự mấy khu đang đắp chiếu, vài năm nữa nó thông kiểu gì cũng lên 30-40%.
E muốn đầu tư gần gần trong nội thành cho nó dễ quản lý nữa cụ, xa quá sợ khu k có ai ở đắp chiếu tiền ở đấy cụ à

Minhhalo1111

Xe hơi
nếu cụ chưa động đến bao giờ thì tốt nhất ko nên đụng cụ ạ; cụ đụng vào em đảm bảo cụ sẽ mất sạch, thậm chí âm do nạp vào thêm để gỡ.

Em chẳng biết khuyên cụ ntn vì em ko có từng đó tiền và đất, nhưng có một câu nói trong việc đầu tư chứng khoán đó là đứng ngoài thị trường cũng là một cách giao dịch. Em đoán là cụ thuộc tuýp người thận trọng, không phiêu lưu. Nếu vậy cụ nên chọn phương án nào mà khả năng bảo toàn vốn cao, đổi lại sẽ phải chấp nhận lợi nhuận thấp.
Dạ vâng đúng cụ ạ, tính e cầu toàn, ít phiêu lưu, k dám liều mua những nơi xa xa, vắng vẻ quá chỉ dám đầu tư quanh quanh nội thành, đông đúc phố xá 1 chút.

puredoll

Xe điện
E đang tìm nhà mặt phố nhưng giá cao lắm Cụ ạ. Với tầm tiền của Cụ thường đc 40-50m2 nhà xây cũ. Ở thì phí quá mà cho thuê k được nhiều. Nên E nghĩ Cụ xây nhà lên cho thuê sẽ ok hơn

TNLak

Xe điện
58m2 cụ xây lên 6.5 tầng thang máy cho thuê hết tầm trên 3ty. Còn hơn 4ty cụ all in BTC đi. Vừa có dòng tiền vừa có tài sản đầu tư lâu dài
Xây 6.5 tầng phải tuỳ khu mới xin được

Minhhalo1111

Xe hơi
E đang tìm nhà mặt phố nhưng giá cao lắm Cụ ạ. Với tầm tiền của Cụ thường đc 40-50m2 nhà xây cũ. Ở thì phí quá mà cho thuê k được nhiều. Nên E nghĩ Cụ xây nhà lên cho thuê sẽ ok hơn
Vâng hqua lên 1 số trang tìm kiếm thì thấy h nhà mặt phố cũng đều tầm 300tr đổ lên hết r ạ..nên chắc nếu mua thì cũng dc 50 - 60m2

Mytv

Xe điện
Dạ vâng đúng cụ ạ, tính e cầu toàn, ít phiêu lưu, k dám liều mua những nơi xa xa, vắng vẻ quá chỉ dám đầu tư quanh quanh nội thành, đông đúc phố xá 1 chút.
Nếu là e sẽ sút mảnh đất đi rồi làm theo1 trong 2 phương án:
1. Dồn tiền mua bđs dòng tiền như nhà phố.
2. Gửi tiết kiệm tất.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Tỷ phú rồi mà vưỡn đau đầu cụ nhể