[Funland] Có 200 triệu thì mua được xe ô tô du lịch nào tốt để sử dụng cho gia đình

My Hao

Xe điện
Mua xe cũ quá 6 tháng đăng kiểm 1 lần cũng oải.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Liệu dưới 200 triệu có mua được ô tô du lịch tốt để phục vụ gia đình? Ngày nay các dòng xe ô tô du lịch đã khá thịnh hành nhưng không phải ai cũng có điều kiện sắm cho mình một chiếc ô tô sang xịn mịn. Hầu như các dòng ô đều có giá khá cao, ngay cả chiếc sedan hạng A dòng xe phố cỡ nhỏ giá cũng giao động tầm 350 đến 420 triệu/chiếc (lăn bánh). Vậy là phương án tiền ít mà được dùng xe mới thì không khả dụng rồi các bác nhỉ.

Nhiều cụ tư vấn cho em bảo, có 200 triệu rồi thì cố vay mượn anh em họ hàng hoặc ra ngân hàng mượn thêm đôi trăm về làm con xe mới đi cho sướng. Công nhận đi xe mới sướng nhưng mà vay tiền cũng cần phải có kế hoạch trả nợ. Nhà em cũng không có thu nhập đều hàng tháng để vay được tiền từ ngân hàng, mà em cứ thẳng thắn là không vay cho nhẹ đầu. Mua được thì mua không cứ từ từ rồi tính vay mua xong cứ hay phải nghĩ ngợi mệt mỏi ra.

Em có tham khảo trên vài chuyên trang bán xe cũ và tham khảo vài ông bạn, em có hỏi mấy ông đó là giờ có 200 triệu thì mua được xe ô tô du lịch loại tốt không. Thấy có vài gợi ý như:

Daewoo Matiz dòng này thì nhỏ, đời từ 2007 trở về trước xe này loanh quanh 120 triệu quay đầu. Chất xe thì cũng còn tùy người dùng trước.
Suzuki Wagon, dòng này thì kiếm được chiếc máy móc và đồng sơn ổn thì cũng tầm 200, xe này thấy bảo chạy bền. Máy 1.2 nhưng khỏe xăng cộ thì tầm 7-8l được cái là nội thất rộng nhưng khó tìm.

Kia Morning đời từ 2010 trở về trước, loại này máy móc hơi kém và tìm được xe ngon thì phải thợ tay to mới được chứ không dễ kiếm hàng xi

Chevrolet Spark, dòng này là Matiz++ xe cứng máy chạy hao xăng ra phết, được cái đồ đạc thay thế giờ khó kiếm.

Có mấy ông bảo tìm con Ford Laser nhưng dòng này thì xe ngon chỉ còn loại số sàn nhưng ít, đa số toàn số tự động chạy khá oải. Giá em thấy dưới 150, hay là mua về rồi bỏ 50 triệu ra sửa liệu có ổn ko các cụ.

Có mấy chiếc Mitsubishi Jolie, dòng này 7 chỗ cao ráo rộng rãi nhưng xăng uống như nước lọc. Xe toàn thấy thanh lý từ các cơ quan ra. Em chưa thử lái lần nào không biết có ổn ko các cụ nhỉ.
Xe ô tô dưới 200 triệu, trừ khi cụ là thợ xe có kinh nghiệm biết chọn + may mắn, chứ mua với giá tiền đó mà mua ô tô chắc xe hết đát :))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng cụ nào tư vấn em này nhỉ.quá ngon trong tầm 200,máy 2.3 cực lành.đồ nhiều mà giá rẻ như ỉn.xăng đường trường dưới 10L.
Nói về sướng thì chấp hết đám sedan cụ nhỉ, nhưng thường chọn xe tầm này lại cứ căn ke xăng cộ nên cũng khá kén khách.

HTlangtu

Xe điện
Cám ơn cụ, xe nhà cháu đúng là đã bị mấy bệnh cụ liệt kê, dây cao áp đợt trước bị chuột cắn đi cứ giật giật nhà cháu ra gara thay mất 600k đấy.
Đèn phanh cũng bị một lần, dừng xe mà đèn cũng sáng mãi, thợ sửa hộ.
Còn tải nặng thì nhà cháu chỉ đi hai vc là chính, thỉnh thoảng thêm mấy đứa trẻ con thôi.
Cái dây cao áp thay loại xịn lắm cũng đến 300 thôi. Thường gara thay là 50k/dây. Cụ tìm gara mà ae taxi hay sửa ý, hội đó chọn gara tương đối ổn. Còn không, thì đi xe cỏ chịu khó mày mò chút cụ ah, getz nó dễ sửa lắm
Các cụ ra nhà Thảo, chỗ đầu Tam Trinh mua cũng đc, về thay lấy. Nhưng cẩn thận nhầm tẩu Bugi với I10. Vì dây nó khá giống nhau, khác cái tẩu một chút. Mà xem cái clip thì like cho e nha
Còn xe đi 5 người OK, ý e là k nên nhồi nhiều thôi

Dung9ls

Xe tải
Liệu dưới 200 triệu có mua được ô tô du lịch tốt để phục vụ gia đình? Ngày nay các dòng xe ô tô du lịch đã khá thịnh hành nhưng không phải ai cũng có điều kiện sắm cho mình một chiếc ô tô sang xịn mịn. Hầu như các dòng ô đều có giá khá cao, ngay cả chiếc sedan hạng A dòng xe phố cỡ nhỏ giá cũng giao động tầm 350 đến 420 triệu/chiếc (lăn bánh). Vậy là phương án tiền ít mà được dùng xe mới thì không khả dụng rồi các bác nhỉ.

Nhiều cụ tư vấn cho em bảo, có 200 triệu rồi thì cố vay mượn anh em họ hàng hoặc ra ngân hàng mượn thêm đôi trăm về làm con xe mới đi cho sướng. Công nhận đi xe mới sướng nhưng mà vay tiền cũng cần phải có kế hoạch trả nợ. Nhà em cũng không có thu nhập đều hàng tháng để vay được tiền từ ngân hàng, mà em cứ thẳng thắn là không vay cho nhẹ đầu. Mua được thì mua không cứ từ từ rồi tính vay mua xong cứ hay phải nghĩ ngợi mệt mỏi ra.

Em có tham khảo trên vài chuyên trang bán xe cũ và tham khảo vài ông bạn, em có hỏi mấy ông đó là giờ có 200 triệu thì mua được xe ô tô du lịch loại tốt không. Thấy có vài gợi ý như:

Daewoo Matiz dòng này thì nhỏ, đời từ 2007 trở về trước xe này loanh quanh 120 triệu quay đầu. Chất xe thì cũng còn tùy người dùng trước.
Suzuki Wagon, dòng này thì kiếm được chiếc máy móc và đồng sơn ổn thì cũng tầm 200, xe này thấy bảo chạy bền. Máy 1.2 nhưng khỏe xăng cộ thì tầm 7-8l được cái là nội thất rộng nhưng khó tìm.

Kia Morning đời từ 2010 trở về trước, loại này máy móc hơi kém và tìm được xe ngon thì phải thợ tay to mới được chứ không dễ kiếm hàng xi

Chevrolet Spark, dòng này là Matiz++ xe cứng máy chạy hao xăng ra phết, được cái đồ đạc thay thế giờ khó kiếm.

Có mấy ông bảo tìm con Ford Laser nhưng dòng này thì xe ngon chỉ còn loại số sàn nhưng ít, đa số toàn số tự động chạy khá oải. Giá em thấy dưới 150, hay là mua về rồi bỏ 50 triệu ra sửa liệu có ổn ko các cụ.

Có mấy chiếc Mitsubishi Jolie, dòng này 7 chỗ cao ráo rộng rãi nhưng xăng uống như nước lọc. Xe toàn thấy thanh lý từ các cơ quan ra. Em chưa thử lái lần nào không biết có ổn ko các cụ nhỉ.
Sao cụ không tìm laceti ex, nhỉ ông bạn em mới bán 1 con đời 2011, chỉ đi từ nhà đến cơ quan, cả đi và về ngày 6km, thỉnh thoảng 1 năm về Thủ Đô 1 - 2 lần thăm ông ngoại, chưa 1 giọt sơn ta, mà nó bán được cho thợ Hà Nội được có 180 triệu.....

Xikar

Xe tăng
Cụ nên cố lên 400 , hc đủ tiền hãy mua, mua xe kém quá đi 1 tgian chỉ muốn đẩy đi, e lần đầu mua xe tâm lý cũng giống cụ

thái tú

Xe tăng
Nói về sướng thì chấp hết đám sedan cụ nhỉ, nhưng thường chọn xe tầm này lại cứ căn ke xăng cộ nên cũng khá kén khách.
Ko kén đâu cụ,mà quan trọng nhiều cụ thích nhưng ko dám mua vì sợ ăn phải xe nát thì vỡ alo.

xebetong

Xe container
Cố thêm 5 sọi mua i20 2010, vios 2008

biển xanh06

Xe điện
Chẳng cụ nào tư vấn em này nhỉ.quá ngon trong tầm 200,máy 2.3 cực lành.đồ nhiều mà giá rẻ như ỉn.xăng đường trường dưới 10L.
Con này em chạy rồi sướng lắm, dáng cũng đẹp phi ầm ầm ko phải rón rén như mấy em sedan.

xe mink

Xe tải
200 thì nhiều sự lựa chọn mà thớt, MN, Spark đầy, nhỏ gọn tiết kiệm xăng, đồ đạc sẵn rẻ.

vandatAT

Xe container
Mua con Fuji body cũ ấy ;))

sonhp88

Xe tải
CHỗ em có một ông chạy Spack đời 2010, xác định chạy thay xe máy, chẳng thấy đổ bệnh gì cả, mà đồ đạc lại rẻ, dễ tìm.
Thì rõ thế mà cụ. Trừ khi mua nhầm taxi. Em chạy spark 2011 số sàn mãi thấy hỏng hóc bình thường mà. Cứ bảo trì bảo dưỡng đầy đủ, hỏng gì thay đấy. Chạy vô tư mà có nằm đường bao giờ đâu.
Năm e chạy 3v thì dầu với sửa hết 6-7tr
Hay các cụ đi xe ko cần sửa

SM3PE

Xe buýt

Giá loanh quanh 200tr thì cụ cứ tìm SamSung Renault SM3 đời cuối 2010 đổ lại mà mua, máy Nissan 1.6 l khung gầm Renault lắp ráp tại nhà máy oto SamSung Hàn Quốc nhập khẩu nguyên chiếc. Kích thước rộng rãi gần bằng Camry, xe đi rất lành và tiết kiệm xăng, đồ thay thế giờ cũng sẵn.

Thích Đu Đủ

Xe điện
E thấy mới đi ko biết sửa thì ko nên đi xe cũ quá, chứ ra gara lại làm gà cũng ấm ức ^^
Còn cụ biết về xe, máu thì kiếm con Land máy dầu cũ :)) đi vài tháng chán lại đổi, chấp nhận lỗ một ít.

tui102

Xe tăng
Đi gia đình thì
1. Lacetti SE 2010 2011
2. Su 2004 2005 vitara
3. Daịhatsu terios 2004 2005

matizac

Xe tăng
bên mua xe bán xế đang có camry huyền thoại

Bokap

Xe điện
Thì rõ thế mà cụ. Trừ khi mua nhầm taxi. Em chạy spark 2011 số sàn mãi thấy hỏng hóc bình thường mà. Cứ bảo trì bảo dưỡng đầy đủ, hỏng gì thay đấy. Chạy vô tư mà có nằm đường bao giờ đâu.
Năm e chạy 3v thì dầu với sửa hết 6-7tr
Hay các cụ đi xe ko cần sửa
Cái xe 10 năm tuổi trở lên thì nhiều bộ phận lặt vặt cũng đến tuổi về hưu, thay thế là điều đương nhiên cụ ạ. Nếu lựa chọn xe cũ thì em chỉ cần xét vài tiêu chí :
- Khung gầm ngon, chưa mục mọt, xuống cấp.
- Số, máy còn chất.
- Đồ đạc dễ tìm, giá rẻ.
- Pháp lý đàng hoàng.

ubisapro

Xe trâu
Ông anh cùng chỗ e làm có con vitara 2 cầu đời nào ko e ko rõ lắm, nhưng chắc loanh quanh 2000. Đi ngon phết đới :D