[Funland] Có 2t - 2.3t nên chọn Gemek, Dream Town hay Vin Smart ạ?

kemnam

Xe hơi
gấu cụ không thích ở nơi yên tĩnh mà thích nơi ồn ào nhộn nhịp à? thôi cứ ý gấu mà chiều cụ nhé :))
mệt cụ ạ. ngày đi làm về chỉ thích loanh quanh khu nhà chứ có sức mà đi chơi đâu nên kiếm khu mát mẻ, yên tĩnh mà ở. nói ko nghe :D:D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
mệt cụ ạ. ngày đi làm về chỉ thích loanh quanh khu nhà chứ có sức mà đi chơi đâu nên kiếm khu mát mẻ, yên tĩnh mà ở. nói ko nghe :D:D
nếu dc chọn là em cũng ở ecopark, nhiều cây xanh, bể bơi có, thế là đủ

Sâu

Xe hơi
thank các cụ. e cũng biết là Vin Smart City tắc lòi. đang hướng sang Ecopark đi lại hơi xa tẹo nhưng có ê tô nên e ko ngại. chắc chỉ tắc đoạn xuống Nguyễn Khoái chứ Vĩnh Tuy sắp xong thì chắc ko tắc nữa.
khổ cái là gấu kêu ở Eco chán. e thì đang tính khu Long Biên hoặc Eco. Vinhomes Ocean Park e ghét vì lộn xộn, toàn sgbb
Tắc ở đâu chứ không tắc ở quanh Vinsmart đâu bác. Em đang ở Vinsmart đây, làm ở công viên Cầu Giấy đi hay về chưa bao giờ quá 20p. Từ Vinsmart đi vào trung tâm chỉ ùn tắc nhẹ ở 2 điểm: 1 là đoạn Mễ Trì chỗ Golden Place nếu đi đường cầu vượt Phú Đô , 2 là hầm chui Trung Hòa nếu đi đường đại lộ, hết. Nhưng Vinsmart chỉ phù hợp các bác đi làm ở mạn Hà Đông Thanh Xuân Mý Đình Cầu Giấy Đống Đa thôi, chứ lên Trần Hưng Đạo thì quá xa. Sắp tới làm xong đường nối từ Binh đoàn 12 ra sân vận động Mỹ Đình thì em đi làm chắc chỉ còn 10p.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Tắc ở đâu chứ không tắc ở quanh Vinsmart đâu bác. Em đang ở Vinsmart đây, làm ở công viên Cầu Giấy đi hay về chưa bao giờ quá 20p. Từ Vinsmart đi vào trung tâm chỉ ùn tắc nhẹ ở 2 điểm: 1 là đoạn Mễ Trì chỗ Golden Place nếu đi đường cầu vượt Phú Đô , 2 là hầm chui Trung Hòa nếu đi đường đại lộ, hết. Nhưng Vinsmart chỉ phù hợp các bác đi làm ở mạn Hà Đông Thanh Xuân Mý Đình Cầu Giấy Đống Đa thôi, chứ lên Trần Hưng Đạo thì quá xa. Sắp tới làm xong đường nối từ Binh đoàn 12 ra sân vận động Mỹ Đình thì em đi làm chắc chỉ còn 10p.
Khi nào thông đoạn đó thế cụ ? Em cũng ngóng nó thông mà chả thấy thi công gì nhỉ?

redzezo98

Đi bộ
Các cụ cho e xin giá khu gemek 2 hiện tại với ạ. E đang quan tâm căn 3pn

La già

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khu chung cư Dream town giá như thế nào ạ?

RealHomes

Xe tải
Em cũng đang tìm khu GK 2 tc 2 tỷ nhà cửa đồ đạc dễ nhìn mà ít căn bán quá

Trà Lý

Xe tăng
Vợ chồng trẻ công việc là ưu tiên hàng đầu nên nơi ở đã chọn chung cư nên ưu tiên gần chỗ làm việc, đi lại, con cái học hành đưa đón.
Già sắp hưu hoặc đã hưu thì tham khảo ở Vin OP Gia Lâm hoặc ParkCity hoặc EcoPark có nhiều tiện ích ngoại khu cây cối đường sá đẹp như khu rừng... mang tính nghỉ dưỡng hưởng thụ nhiều.

tuan2681

Xe điện
e cũng ké xin thông tin các cụ. vợ sắp cưới e thì làm ở Trần Hưng Đạo. e nghĩ mới cưới thì kiếm 2PN+1WC thì ổn nhất. e thì thích Ecopark vì có ê tô, mà gấu e ko thích. đang cân nhắc hay lên Vin Smart
em cũng làm ở THD giống vợ cụ, nhưng em ở dưới Pháp Vân, hàng ngày lái xe tầm 30p lên tới vp nhé.
còn tầm tiền đó cụ có thể mua Ocean cho mới, k thì phải lui sang mấy khu cũ hơn bên LBien hoặc Hoàng Mai mới có giá 2 tỷ.
ecopark ở thích lúc đầu thôi, sau đi lại xa oải lắm, 1 vài ng bạn e quay đầu về phố sau khi trải nghiệm eco rồi.

DUYHN

Xe máy
Vợ chồng trẻ công việc là ưu tiên hàng đầu nên nơi ở đã chọn chung cư nên ưu tiên gần chỗ làm việc, đi lại, con cái học hành đưa đón.
Già sắp hưu hoặc đã hưu thì tham khảo ở Vin OP Gia Lâm hoặc ParkCity hoặc EcoPark có nhiều tiện ích ngoại khu cây cối đường sá đẹp như khu rừng... mang tính nghỉ dưỡng hưởng thụ nhiều.
Ko biết cụ nghe nói hay cụ tìm hiểu rồi!nếu ở PackCity thì phải ở liền kề hay biệt thự thì mới có ko gian cây xanh nhé!chứ chung cư thì có gì đâu nó xây cái hàng rào sát xung quanh chung cư!ở đây đang nấu ăn cụ hết gói muối hay chai mắm cụ phi xe ra quán tạp hóa mà mua nhé chứ nó làm gì có tiện ích gì dưới chân tòa nhà đâu!ở đây chỉ phù hợp liền kề hay biệt thự thì quá sướng chứ cc thì theo cháu quá thường so với giá

Trần Mỡ Mỡ

Đi bộ
Gemek bản thân e đã từng mua ở , phải nói cực kỳ chán đã bán vội sau 4 tháng.

Trần Mỡ Mỡ

Đi bộ
Gemek 1. bản thân e đã từng mua và bán đi nhanh chóng : 1, không có tiện ích gì cho trẻ con. 2, là mật độ thang máy đông 35 tầng mỗi tầng 10 căn mà có 3 thang máy .gần đại lộ rất ồn ( cái này là giọt nước tràn ly mà e quyết định bán nó ).

Lam Nguyen The

Đi bộ
E đang định xem ở thăng long capital,
Có bác nào ở đây rồi cho e ít rì viu với ạ.

E đang định xem ở thăng long capital,
Có bác nào ở đây rồi cho e ít rì viu với ạ.
Mấy ông bạn đế chế em ở đấy, trc thầu phụ mảng điện cho toàn bộ các toà luôn. Mấy ông ý đánh giá chất lượng xây dựng và điện nước tốt. Ở vui hầu như toàn gdinh trẻ. Cách âm khá tốt. Số căn / thang là 100 căn hơi đông. Ngoài ra sổ sách cũng ít nhà có vì toà t3,t4 xây vượt phép hay sao ấy cụ. Cấp phép chỉ đc 25 tầng giống t1,2 thôi mà xây đến 35t. Thêm bất cập nữa là internet vnpt độc quyền nếu cụ cần internet tốc độ cao để thường xuyên làm việc thì cũng bất tiện.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com