Có 6 tỉ nên mua chung cư hay nhà mặt đất

Trung Thái

Xe tải
Thưa cccm, sau bao năm tích góp e có được khoản tiền trên nhưng đang băn khoăn không biết mua chung cư hay nhà mặt đất. Cả nhà đi xem các căn cc giá cỡ 6 tỉ thì phải nói là rất đẹp, còn nhà mặt đất giá này toàn trong ngõ, một số căn ô tô có thể vào được nhưng đường rất hẹp và nhà không được đẹp lắm cỡ 40m2 và dựng lên 4 tầng, đi lại rất oải. Nhưng mua mặt đất thì thường giá trị sẽ tăng theo thời gian còn chung cư thì ngược lại. Quả thật mà không nghĩ đến giá trị bán lại sau này thì e thấy cc là lựa chọn tuyệt, nhưng thật ra kiếm được khoản tiền trên 2 vc đã phải lao động rất vất vả nên nếu giá trị cc mất giá theo thời gian thì rất xót ruột ạ. Vì vậy cccm có kinh nghiệm trong lĩnh vực bđs cho e xin lời khuyên ạ. Nhà thì e thích loanh quanh mạn liễu giai và vạn bảo, chung cư thì e đã nghía watermark ạ, e chỉ thích mạn loanh quanh hồ tây hoặc mạn ba đình còn mạn từ big c đổ ra e ko thích ạ. Cảm ơn cccm
6 tỷ mời cụ qua bên em đầu tư 2 căn hometel của bên em ạ. Nếu cụ k có nhu cầu để ở hoặc không tìm được khách thuê chủ đầu tư sẽ thuê lại cam kết lợi nhuận 18% trong 2 năm đầu

ncthanghn

Xe tải
Thưa cccm, sau bao năm tích góp e có được khoản tiền trên nhưng đang băn khoăn không biết mua chung cư hay nhà mặt đất. Cả nhà đi xem các căn cc giá cỡ 6 tỉ thì phải nói là rất đẹp, còn nhà mặt đất giá này toàn trong ngõ, một số căn ô tô có thể vào được nhưng đường rất hẹp và nhà không được đẹp lắm cỡ 40m2 và dựng lên 4 tầng, đi lại rất oải. Nhưng mua mặt đất thì thường giá trị sẽ tăng theo thời gian còn chung cư thì ngược lại. Quả thật mà không nghĩ đến giá trị bán lại sau này thì e thấy cc là lựa chọn tuyệt, nhưng thật ra kiếm được khoản tiền trên 2 vc đã phải lao động rất vất vả nên nếu giá trị cc mất giá theo thời gian thì rất xót ruột ạ. Vì vậy cccm có kinh nghiệm trong lĩnh vực bđs cho e xin lời khuyên ạ. Nhà thì e thích loanh quanh mạn liễu giai và vạn bảo, chung cư thì e đã nghía watermark ạ, e chỉ thích mạn loanh quanh hồ tây hoặc mạn ba đình còn mạn từ big c đổ ra e ko thích ạ. Cảm ơn cccm
Cụ có thích khu phân lô Đông Quan ko ạ, cách mặt phố Đông Quan 15m, cách Quan Hoa 80m. Ngõ thông bàn cờ 2 oto tránh nhau. Mt 4.9m, dt 47.5m2. Tk nhà đã có chỗ để oto. Em chính chủ ạ

ngbaloc

Xe hơi
Không biết cụ chủ mua chưa?
Em có 1 căn, giá chào chỉ 5.5 tỷ, giá bán thì vô cùng (vì cụ thương lượng trực tiếp với chủ).
Mặt hồ, DT 86m2
Như một tòa biệt thự
Ô tô đỗ cửa, sửa tí vào nhà ngon lành.
Gửi cụ cái hình để cụ tham khảo

inbox e thông tin căn này bác ơi

david_duong

Xe hơi
Theo em cụ chủ làm 1 căn chung cư độ 3 tỷ, 2-3 pn, times city chẳng hạn, lấy không gian và tiện ích sống cho sướng
3 tỷ còn lại cụ làm 1 mảnh biệt thự 200m ở kdt Thanh hà, chỉ có đất ko có nhà
Hoặc căn lk Thanh hà 100m 2 tỷ, 1 tỷ xây nhà cho thuê
Thế là cụ vừa sống đầy đủ tiện ích, vừa có đất giữ giá, vừa có tiền do cho thuê nhà
Em đang sử dụng phương án này và thấy rất hài lòng
Làm gì có mảnh nào 200m2 mà có 3 tỷ hả bác?

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em có 1 căn, giá chào chỉ 5.5 tỷ, giá bán thì vô cùng (vì cụ thương lượng trực tiếp với chủ).
Mặt hồ, DT 86m2
Như một tòa biệt thự

Căn nhà này ở chỗ nào vậy cụ ? Cụ có thể inbox em đc k ?

BMW addict

Xe hơi
Đừng tin mấy bác trên batdongsan toàn phét lác

A cửu

Xe hơi
cụ có muốn về khu hồ tây ở không cụ.em có 2 cái ở xuân la ngay đèn đỏ võ chí công cách hồ tây tầm 800m thôi cụ.nhà xây 5t full nội thất oto vào được nhà cụ ơi có gì cụ ới em nha.số bạt tông em ở dưới cụ ơi!!!!

A cửu

Xe hơi
Theo như lời cụ thì chắc hẳn cụ cũng đã tìm hiểu rất kỹ rồi, bản thân em trước đây cũng muốn mua chung cư vì tiện nhiều thứ, tiện ích có sẵn, đường vào cũng thoải mái, nhưng sau thời gian bán cả dự án chung cư lẫn thổ cư thì giờ e lại mong muốn mua nhà mặt đất cụ ạ, quay đi quay lại cũng là nhà mình, muốn sửa muốn xây cũng theo ý mình, tự xây tự ở, tự bảo quản, còn chung cư thì chỉ thay đổi được bên trong, ởchung cư 6 tỷ như cụ là đẳng cấp lắm rồi, nhưng chẳng biết sau này nó ntn, và cũng kha khá các loại phí. Ở nhà mặt đất thì giờ cụ mua 6 tỷ cũng tầm 40-60m2, có thể ô tô vào tận nhà, sau này con cái lớn cụ muốn bán cũng dễ, khu vực xung quanh giờ 1 khác nhưng sau này cũng khác, kiểu gì cũng lên. Đấy là cảm nhận riêng của em, các cụ dự án đừng ném đá vì em biết trong này nhiều cụ chạy dự án lắm.
P/S: em cũng giống cụ, thích khu tây hồ. :D
em có tây hồ nhé cụ.nhà người ta đi mỹ định cư do vậy để lại full nội thất cho cụ luôn,có gì cụ ới em theo cái số bạt dép bên dưới, để em được hầu chuyện cụ???

dongalm

Xe hơi
Mặt hồ, DT 86m2
Như một tòa biệt thự

Cụ inbox giúp em Cụ nhé. tks Cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em thấy ở nha mặt đất và Cc cũng khác nhau nhiêu. Sau 3 năm ỏ chung cu e thấy nnnnnntn.
Sáng sớm mà nhà nào băm thịt ỏ tầng trên là bác phê luồn
Nha tầng trên mà có trẻ con hay nghịch chạy nhảy là ban đêm cũng bực lulululuốn.

Cai ưu là không bj xe cộ đẻ trong nhà nên ko gian thoải mái. Ở tầng cao thì tối ko cần buông màn luôn. Gọi taxi đi đau thì khỏi bàn
sao chung cư nhà e lại rất yên tĩnh trẻ nô đùa thoải mái mà cách âm khá tốt, cái này có lẽ do chất lượng xây dựng cụ ạ. E thấy bất tiện khi ở chung cư nếu chủ đầu tư k có tâm, còn lại thi thích hơn nhà đất nếu cùng tầm tiền. Cụ chủ xác định là "của" thì nên mua nhà đất, nếu để sống thì chung cư thích hơn

Em đá thớt lên, cơ mà em chỉ có 5 tỷ. Đang lăn tăn mua vinhomes mỹ đình hay mua đất
Cụ lấy Vinhomes Mỹ Đình ới em. Bên em chính sách tốt ạ ! Em nhận bao sân thị trường Phía Tây ^^

Civic2306

Xe điện
Cụ có làm đất thổ cư không? Bạn em có cái nhà đang muốn đẩy nhanh đây
Em ko làm nữa nhưng thẩm định được và có quen mấy đội thổ cư biết việc. Cụ cứ inbox em thông tin. Làm được hay ko em phản hồi lại cụ ợ !

Civic2306

Xe điện

kvboto

Xe container
Mặt hồ, DT 86m2
Như một tòa biệt thự

cho mình xin thông tin cụ thể nhé
Tks

Lee Tuấn A

Xe hơi
Các cụ tham khảo làm căn 4pn bên Skylake giá nhận thô còn có 6,5ty thôi ạ, Quá ngon cho 1 căn 4pn view hồ.