[Funland] Có ai kề dao vào cổ mua đâu

vkthang

Xe container
Cụ gom kinh quá,
Nhiều chỗ họ làm thật ăn thật, giá mềm mà cụ.
Tất nhiên là trong đống rơm kiểu gì cũng có vài con bọ mò ;))
Em chưa thấy quần thể du lịch vui chơi giải trí khép kín nào bán đồ ăn rẻ cả cụ ạ. Cụ có thể kể ví dụ không?

printer05

Xe điện
Các cụ cứ bảo là niêm yết giá thì không sai, em nghĩ chỉ không sai nếu có ảnh minh họa đĩa cơm sườn.
Giả sử các cụ vào quán phở, họ niêm yết 50 nghìn / bát . Khi họ bưng ra cho cụ môt bát phở to như bát nước mắm, có 1 cọng thịt, cọng hành thì các cụ có bảo là đắt không.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
nhưng mà đã biết cơm gì sườn gì đâu mà chế đắt?
cơm gạo ST25 xịn 400.000 đ/kg, sườn lợn Iberico tây ban nha loại nuôi 6 tháng 150kg, thịt vừa mềm vừa mịn thì 120k lại thành rẻ ấy chứ??
Max rảnh nên mò mẫm mạng xã hội nhặt nhanh được cái gì là mang ngay về OF mở thớt ấy mà cụ, có cần tìm hiểu gì đâu.
Đó cũng là một chứng nghiện khó cái hơn mai thuý nhiều :D
Để tẩy chay kiểu làm dịch vụ treo đầu dê bán thịt chó này. Thấy nó không đáng tiền, nếu đầy đặn, ngon mà đắt thì vẫn còn tệp khách hàng. Nhìn suất cơm như cho cuối tháng thì thấy dịch vụ kém thật.
Dịch vụ kém, giá đắt… hay gì gì đó thì nó tự tay bóp zé sớm phải đóng cửa thôi. Quy luật thị trường mà.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em chưa thấy quần thể du lịch vui chơi giải trí khép kín nào bán đồ ăn rẻ cả cụ ạ. Cụ có thể kể ví dụ không?
Làm gì có bán đồ ăn rẻ.
Chỉ là mềm( giá hợp lý ) thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Chuẩn rồi, nhiều người giờ bị ngáo social. Cái j cũng cố tình up lên mxh đao to búa lớn, tưởng vậy là giỏi.
Em nghĩ niêm yết công khai giá không là chưa đủ, cần định lượng rõ ràng hơn về chất lượng. Ví dụ miếng sườn 100g + 1 quả trứng chẳng hạn.

vkthang

Xe container
Mà phát biểu như ông này nghe thì có lý nhưng lại không có thực tế tý nào. Giờ đói giờ khát ở đấy chỉ có 1 vài chỗ bán ( có thông nhất với nhau về giá hết) thì người tiêu dùng có lựa chọn là khác ko? Hay ông này nghĩ là chịu đói chịu khát được... :-/ :-/ Người ta di dulịch hay đi chịuđói chịu khát.

Càng phát kiểu này thì càng chốt là không đi du lịch trong nước cho lành...nếu có đi thì chuẩn bị đầy đủ các thứ cần thiết thức ăn nước uống rùi đi. Chứ đi du lịch mà ôm cái bực vào mình thì đúng là chán.
Chính quyền địa phương không thể yêu cầu đơn vị kinh doánh bán theo giá nào được cụ ạ, ông ý cũng nói đúng quan điểm thực tế đấy chứ. Nếu thấy suất cơm đắt quá có thể không mua vậy thôi.

Trước khi đi nên tìm hiểu chỗ đi, trước khi mua nên tìm hiểu cái mình mua, trước khi bỏ cái gì vào mồm nên xem nó thế nào. Đừng hơi tí là ngoạc mồm ra ăn vạ.

Em đi rất nhiều khu du lịch trong nước thấy không gặp vấn đề gì về dịch vụ ăn uống cả, ngay cả đắt đỏ như Hạ Long em thấy vẫn ổn không vấn đề gì.

Gooner_88

Xe hơi
Đúng rồi, lgi có ai bắt ông bà vào đó ăn chơi đâu
Nó không phù hợp thì đừng vào nữa, nó phá sản nó dẹp tiệm đi cho thằng khác tốt hơn nó vươn lên
Đây ta toàn thỏa hiệp vs cái xấu, thế nên bao năm du lịch chặt chém từ Bắc xg Nam lan ra cả sân bay mà có làm dc gì nó đâu
Thế nên cần những người đưa nạn chặt chém này lên để mọi người tránh khi du lịch.

phuongmit

Xe cút kít
Yên tâm sau phát biểu này thì khứa sẽ vắng hơn rất nhiều :))

HVAD

Xe tải
Xác định đi chơi ở những khu du lịch như này thì giá cả cao là đúng rồi. Như chai nước 20-30k nó cũng gấp 4-5 lần giá bán bên ngoài mà có ai kêu chưa ạ? Nhiều cụ cứ đòi vé vào cổng rẻ, đồ ăn rẻ thì họ lấy gì duy trì dịch vụ? Nhiều ks, resort nhà em đi đồ còn đắt gấp nhiều lần, bát cháo thịt băm 300k, bát phở 5-600k, lon bia ken 100-120k nhưng vẫn vui vẻ sử dụng thôi, vì lúc ấy mình cần.
Thiên đường BS trước nhà em cũng đi 1 lần, lượn hết 1 vòng mà chưa hết buổi sáng, cũng chưa có ý định quay lại vì thấy không có gì đặc biệt cả.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Chính quyền địa phương không thể yêu cầu đơn vị kinh doánh bán theo giá nào được cụ ạ, ông ý cũng nói đúng quan điểm thực tế đấy chứ. Nếu thấy suất cơm đắt quá có thể không mua vậy thôi.

Trước khi đi nên tìm hiểu chỗ đi, trước khi mua nên tìm hiểu cái mình mua, trước khi bỏ cái gì vào mồm nên xem nó thế nào. Đừng hơi tí là ngoạc mồm ra ăn vạ.

Em đi rất nhiều khu du lịch trong nước thấy không gặp vấn đề gì về dịch vụ ăn uống cả, ngay cả đắt đỏ như Hạ Long em thấy vẫn ổn không vấn đề gì.
CQ không được can thiệp vào giao dịch dân sự là đúng nhưng thấy bất thường về giá chất lượng thì phải kiểm tra. Đó là nhiệm vụ.. Lên phát biểu thế là không chấp nhận được.

Giá ở Việt Nam thế nào chả lẽ người Việt không biết. Thấy bất hợp lý thì có ý kiến chả lẽ không được.

Nói như cụ nhà nước cần gì quản lý giá điện nước..làm gì.

ncs

Xe buýt
Lên máy bay Vietjet chai nước lọc 50k,gói mỳ tôm đổ nước sôi 100k đi mà kêu. Nó có lừa lọc đâu,giá công khai. Rảnh chuyện thật, cái gì cũng gọi chính quyền.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Trong chuyện này em thấy tất cả 3 bên đều đúng, chẳng ai sai:
- Người bán cơm sườn có niêm yết giá rõ ràng bằng VNĐ, thu đúng giá niêm yết. Khi nào có luật phải có ảnh chụp thực tế hoặc ghi rõ số lượng, trọng lượng thức ăn thì sẽ thực hiện. Giờ chưa bắt buộc nên chả vi phạm gì.
- Người mua cảm thấy đắt thì có quyền kêu đắt, kêu bằng miệng hoặc bằng mạng xã hội cũng không ai cấm, miễn là kêu đúng, chụp ảnh đúng, đầy đủ món ăn đã mua. Chả lẽ mua một món hàng cảm thấy đắt mà không được kêu? Chả có luật nào cấm cả.
Người mua cũng không yêu cầu cơ quan chức năng vào cuộc hay xử lý người bán gì. Chỉ cảm thấy đắt nên kêu thôi.
- Ông lãnh đạo huyện cũng chẳng sai. Với chức trách của ông ấy không thể bảo người bán hay người mua sai, cũng không thể ra lệnh cho người bán phải bán rẻ hơn. Như thế là can thiệp vào quyền tự do kinh doanh. Giá suất ăn trong khu du lịch không thuộc danh mục các mặt hàng bị quản lý giá như: điện, xăng dầu, thuốc, sách giáo khoa v.v...
Cái này thể hiện rõ 1 điều: cuộc sống này nhiều khi chẳng rạch ròi đúng sai. Chỉ là mỗi người đều có quan điểm và quyền phát biểu quan điểm của mình. Các quan điểm tuy khác nhau nhưng không bắt buộc phải có quan điểm đúng và quan điểm sai.
Quan trọng là các quan điểm đó đều được tự do phát biểu để mọi người có lựa chọn của mình: có vào hay không vào chơi Thiên đường Bảo Sơn.

thieuhuyen

Xe hơi
ơ bát bún chả 35k bị chửi mà đĩa cơm sườn 120k lại dc bênh thế ạ. Hay thổ đu với tỉnh lẻ thì dc ưu tiên khác nhau?

motthoidongbim

Xe điện
Các cụ cứ bảo là niêm yết giá thì không sai, em nghĩ chỉ không sai nếu có ảnh minh họa đĩa cơm sườn.
Giả sử các cụ vào quán phở, họ niêm yết 50 nghìn / bát . Khi họ bưng ra cho cụ môt bát phở to như bát nước mắm, có 1 cọng thịt, cọng hành thì các cụ có bảo là đắt không.
Lúc đấy lại gào mồm lên thôi cụ nhỉ?
Niêm yết bán đúng giá nhưng chất lượng, số lượng không thấy hợp lý thì phải kêu lên thôi.
Nhà e định đi cho biết nhưng như này thì thôi. Mặc dù “không có mợ thì chợ vẫn đông”. Nhưng vào ăn uống kiểu không thấy thoả mái thì không đi.

CQ không được can thiệp vào giao dịch dân sự là đúng nhưng thấy bất thường về giá chất lượng thì phải kiểm tra. Đó là nhiệm vụ.. Lên phát biểu thế là không chấp nhận được.

Giá ở Việt Nam thế nào chả lẽ người Việt không biết. Thấy bất hợp lý thì có ý kiến chả lẽ không được.

Nói như cụ nhà nước cần gì quản lý giá điện nước..làm gì.
Trong trường hợp này ông ấy chả thấy gì ko bất thường, và thế là đúng, thấy bất thường mới là bất thường :D