[Funland] Có ai làm bên viettel và mong mọi người giúp em vấn đề bị làm phiền khi mua sim.

Nha Trang 1

Xe hơi
Tình hình là em mới mua 1 sim viettel từ tổng đài, đã đăng ký chính chủ viettel Nha Trang. nhưng nhận được sim tầm 1 tháng là bắt đầu em bị khủng bố bởi các tin đòi nợ, thôi rồi chủ cũ nợ đủ các loại: từ vay vietcredit, nợ tiền điện, nợ vay ngân hàng shinhan nợ cá nhân,... em bị đủ các nơi gọi bên đòi nợ thuê, bên toà án. Em có hỏi viettel Khánh Hoà thì các bạn ấy bảo bên bạn đấy không giải quyết được tự em phải chứng minh với mấy người kia là em mua sim. Ai làm bên viettel cho em hỏi là không có cách nào giải quyết được ạ? Bán sim cho em sao lại bắt em phải bị làm phiền thế chứ? Em mua sim này vì nó là số em thích và em muốn dùng làm sim chính nhưng thế này mệt mỏi quá các cụ ạ. Ai cho biết em có thể nhờ bên pháp luật giải quyết được không các cụ nhỉ?

hưvô

Xe lăn
Việc này khó đấy.
Ở 1 nơi nào đó có câu ca "vỡ nợ đổi sim" mà.

nvh_hn

Xe container
Mới mua tắt máy đi 1 vài tháng cho chúng nó chán thì thôi.

Huthasa

Xe lăn
Tình hình là em mới mua 1 sim viettel từ tổng đài, đã đăng ký chính chủ viettel Nha Trang. nhưng nhận được sim tầm 1 tháng là bắt đầu em bị khủng bố bởi các tin đòi nợ, thôi rồi chủ cũ nợ đủ các loại: từ vay vietcredit, nợ tiền điện, nợ vay ngân hàng shinhan nợ cá nhân,... em bị đủ các nơi gọi bên đòi nợ thuê, bên toà án. Em có hỏi viettel Khánh Hoà thì các bạn ấy bảo bên bạn đấy không giải quyết được tự em phải chứng minh với mấy người kia là em mua sim. Ai làm bên viettel cho em hỏi là không có cách nào giải quyết được ạ? Bán sim cho em sao lại bắt em phải bị làm phiền thế chứ? Em mua sim này vì nó là số em thích và em muốn dùng làm sim chính nhưng thế này mệt mỏi quá các cụ ạ. Ai cho biết em có thể nhờ bên pháp luật giải quyết được không các cụ nhỉ?
Tìm số thích khác là nhanh nhất nếu klhông phải là gói cam kết. Cụ nhọ khi vớ phải số thằng trốn nợ rồi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tự chặn dần thôi cụ !
Em mua cái sim mobi cũng nửa năm rồi mà vẫn có số lạ gọi hỏi thăm , còn có cả add zalo nữa cơ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cái này nhà mạng họ can thiệp sao được.
Giờ cụ vay mượn, ko trả được thì bỏ SIM. Người khác mua phải SIM đó họ bị gọi đòi nợ là bt mà!

Nha Trang 1

Xe hơi
Riêng vụ này thì em ủng hộ xe điện, Ý thức của các bác lái ô tô từ xưa đến nay vẫn như cái cc. Ra đường thì chen hết làn đẩy xe máy lên vỉa hè, ngõ bé tí cũng rúc vào làm tắc đường. Đỗ xe thì cứ chỗ nào thoáng bố mày ngự
Việc này khó đấy.
Ở 1 nơi nào đó có câu ca "vỡ nợ đổi sim" mà.
chấp nhận thôi
block dần dần vậy
Vụ này nhà mạng cũng ko làm gì được đâu ah, cụ tự dùng blacklist thôi.
Mới mua tắt máy đi 1 vài tháng cho chúng nó chán thì thôi.
Tìm số thích khác là nhanh nhất nếu klhông phải là gói cam kết. Cụ nhọ khi vớ phải số thằng trốn nợ rồi.
Tự chặn dần thôi cụ !
Em mua cái sim mobi cũng nửa năm rồi mà vẫn có số lạ gọi hỏi thăm , còn có cả add zalo nữa cơ
Mới đầu em cũng định chặn nhưng sao nhiều số quá các cụ ạ chặn không xuể. mấy số đấy em báo bên 5656 hết rồi mà vẫn không xuể. mà thấy bảo là quản lý số chính chủ hết sao vẫn nhiều số rác thế các cụ nhỉ. à tiện cụ nào ở Hà Nam biết ông: Trần Văn Dũng, sinh năm 1999, nhắn dùm em là "làm ơn trả nợ để em yên ổn tí".