[Funland] Có ai thèm trở về những năm 90-2000 không ạ

dichvuflycamhn

Xe buýt
Hôm qua 2 vợ chồng nhà em bật mấy audio cũ chương trình Quick and Snow, tự nhiên thấy nhớ thời gian thập niên 90s thế không biết, nhiều thớ hồi đó sao mà đẹp thế, so với thời đại bây giờ, mạng xã hội như cái hố không đáy mà một khi đã lao vào là bị nuốt chửng ngay. Thời gian này có những thứ mà bây giờ không thể tìm lại được

1. Nhạc nhẽo, nhạc US-UK thời đấy nổi lên nhiều boy band, girl band, rồi các thể loại nhạc ballad khác, nói chung đến giờ nghe vẫn còn hay, chưa kể về rock thì có mettalica, nightwish.., trong nước có bức tường, gạt tàn đầy..
2. Báo chí: Báo hoa học trò, báo giấy bóng đá..
3. Bóng đá quốc tế: Cảm giác ngày xưa các cầu thủ có nhiều cá tính khác nhau, các đội có bản sắc riêng, thời giờ cầu thủ ăn tập như cái máy

em trình bày lủng củng, các cụ thông cảm :(
Cụ kể còn thiếu tờ báo mực tím. Tuy ko đc nổi bằng hoa học trò nhưng cũng hay. Còn báo bóng đá thì em nhớ ngày xưa làm ở tỉnh, ông sếp cũ em toàn phải đặt bọn xe khách nó mua báo ở hn rồi chiều tối ra đường đứng chờ xe nó đi qua rồi nó ném cho.
Về bóng bánh thì ngày xưa xem bóng đá nhiều cảm xúc hơn. Có nhiều cầu thủ có lối chơi hoa mỹ, thỉnh thoảng biểu diễn, đậm chất nghệ sĩ như Ronaldinho, hoặc các cầu thủ luôn có những nét rất riêng biệt như Zidane thì có skill xoay 360 độ trứ danh, Quaresma thì là bậc thầy về kỹ thuật Rabona, Beckham thì có cái dáng vung tay chuyền bóng hoặc sút phạt ko lẫn đi đâu đc...
Còn giờ lên mạng thì báo chí toàn giật tít cướp giết híp là nhanh, nhiều bài đc có dăm ba chữ, câu cú lủng củng, thậm chí còn sai lỗi chính tả cũng cứ mặc kệ. Vào facebook thì toàn thấy bán hàng, ở mấy cái page, group chia sẻ kiến thức, thông tin hữu ích... lướt xuống đọc comment cũng toàn thấy spam bán hàng. Ko thì bóc phốt, chửi nhau, đú trend vớ vẩn...

Mr. Bonjames

Xe tải
90 còn sinh viên, sau ra trường đi làm nên còn nhiều non nớt, duy có ấm văn chén là khoẻ, ngày không được 1-2 điếu là cứ loanh con bà quanh ở nhà bạn gái. Sang 2000 bắt đầu khấm khá hơn, đã mua được ô tô, nhà nhưng ăn chơi thì vô độ, vẫn độ tuổi sinh hoạt nên suốt ngày tìm tán chén. Chả bù giờ... haiza...

buicongchuc

Xe ba gác
Thập kỷ 90 cũng có cái hay, cái hay nhất với em là báo và sách giấy. Tuần lang thang Đinh liệt 1-2 lần mua sách báo, ăn kem Tràng Tiền.
Rủ bạn gái ra Thủy tạ ăn kem cốc cũng thú vị.
Quán cafe chia ô đầu tiên em nhớ ko nhầm là chỗ hoa giấy Hỗ Xuân Hương...
Ngày đấy cũng nhiều cái dở, cuộc sống cũng thiếu thốn, có cái là tuổi trẻ nên cũng ko vấn đề.
Em thì trải nghiệm xong thì cũng ko có ước muốn quay trở lại.
Cụ làm em thèm kem quá, nhẽ phi ra hồ Tây ăn ngay bây giờ 😋

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đi viva phanh đĩa. Bóp phanh nháy nháy phát, ti nó chạm vào lưng, tháy cảm xúc :D

barca6996

Xe container
Thập kỷ 90 cũng có cái hay, cái hay nhất với em là báo và sách giấy. Tuần lang thang Đinh liệt 1-2 lần mua sách báo, ăn kem Tràng Tiền.
Rủ bạn gái ra Thủy tạ ăn kem cốc cũng thú vị.
Quán cafe chia ô đầu tiên em nhớ ko nhầm là chỗ hoa giấy Hỗ Xuân Hương...
Ngày đấy cũng nhiều cái dở, cuộc sống cũng thiếu thốn, có cái là tuổi trẻ nên cũng ko vấn đề.
Em thì trải nghiệm xong thì cũng ko có ước muốn quay trở lại.
Mua sách báo chắc cụ nhầm Đinh Lễ sang Đinh Liệt? Đầu 90 thì sách báo chủ yếu bán ở Nguyễn Xí,sau đó mới sang Đinh Lễ

Peter Dzung

Xe máy
Em đang mong tiến lên trước ko dc. Cụ chủ lại đòi quay về. 🤣🤣

Lavender168

Xe buýt
Không đâu, nếu dc ước em ước mình xuất hiện ở thời bây giờ với số tuổi trẻ như ngày xưa. Thật tuyệt vời ông mặt trời.
Cái thời ngày xưa thật quá phí phạm với em.

Euro2CityStar

Xe lăn
Mua sách báo chắc cụ nhầm Đinh Lễ sang Đinh Liệt? Đầu 90 thì sách báo chủ yếu bán ở Nguyễn Xí,sau đó mới sang Đinh Lễ
thời 90 thì chỉ có cạnh rạp công nhân , cạnh bodega , cạnh metropole bán , còn có mấy tư nhân đâu .

barca6996

Xe container
thời 90 thì chỉ có cạnh rạp công nhân , cạnh bodega , cạnh metropole bán , còn có mấy tư nhân đâu .
Phố Nguyễn Xí bán rồi cụ ag. Có quầy của Tổng Công ty phát hành sách mở nhìn ra đường lúc tòa nhà chưa xây. Đối diện có gian của tư nhân bây giờ vẫn còn bán, ông già tóc bạc người gầy gò

lai 4 fun

Xe tải
Em hay mua báo hoa học trò và mực tím ở quầy báo của bưu điện hồi đó nằm ở đầu Tràng Tiền nhưng bên đối diện với Tổng hợp cũ. Ở đấy bán cả con tem khi nào viết bài gửi báo là cứ thấp tha thấp thỏm mong nhuận bút. Tập toẹ làm thơ mà chả được đăng lần nào haha